ฝากภาพ i-pic

16 มีนาคม 64 ลุงตู่+น้องต้น ขอให้ตังค์หล่นตุ๊บๆๆลงกะละมัง รวยๆๆรวยไม่มีสิ้นสุด

<< < (32/173) > >>

savipak sema:
 *tx, *tx, *tx, *tx, *tx, M'dii; cd$ AP/* tks

TON-BAITAN:
https://www.youtube.com/v/2G8nsPOm3ZM?amp;border=1&autoplay=1&loop=1

^(-) ^(-) ^(-) ^(-) ^(-) ^(-)

TON-BAITAN:

จากในวีดีโอนี้ ผมคิดว่าก็ถูกต้องอยู่เหมือนกัน
แต่ก็ไม่ถึงกับ 100% เต็ม
แต่ตรงเหตุผลที่ว่า การแจ้งเกิดตามหลักฐานเอกสารของทางราชการ นั่นคือเราได้มีตัวตนจริงขึ้นมาแล้วอย่างถูกต้องทางเอกสาร
เพราะวัน เดือน ปี เกิด ที่แท้จริง อาจจะตรงหรือคาดเคลื่อน
อิจฉาคนรุ่นใหม่จังนะครับ ที่ทุกโรงพยาบาลมีการบันทึกการเกิดไว้หมด และ มีเจ้าหน้าที่สำนักทะเบียนราษฎร์รอรับแจ้งเกิดด้วย

TON-BAITAN:

พูดถึงเรื่องวันเดือนปีเกิด
ผมต้องแปลกใจ...วันเดือนปีเกิดลุงตู่ ออกไปแล้วเต็ม

ตามบัตรประชาชน
30 มีนาคม(03) 2507 เลขท้ายบัตร 394
เกิดจริง จากกระดาษที่ลุงเหลิม(พ่อลุงตู่จดไว้ให้)
06 มีนาคม 2505 ปีขาล 06:00-06:30(พระจะบิณฑบาตผ่านหน้าบ้านเวลาประมาณนั้น ลุงเหลิมบอกว่า พอลุงตู่คลอดพ้นตัวป้าโม แป๊บเดียว พระก็เดินบิณฑบาตผ่านบ้าน)

ดูสถิติย้อนหลัง แล้ว ต้องบอกว่า รายละเอียดลุงตู่ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ
มีออกมาให้ได้แปลกใจดีเหมือนกันนะครับ

แล้วผมล่ะครับ...
ตามบัตรประชาชน
01 มิถุนายน (06) 2522(1979) เลขท้ายบัตร 061
เกิดจริง
25 พฤษภาคม (05) 18:00 แม่บอกว่าผมหลุดจากตัวแม่ปุ๊บ แล้วเพลงชาติขึ้นพอดีเลย แต่แม่บอกว่าแม่จำวันที่ผมเกิดไม่ได้ แม่จำได้แค่ว่าวันรุ่งขึ้นงานเขาหยุดกัน ถ้าคิดตามแม่ จะเป็นได้คือ
25-26-27 ก็จะเป็นวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์
 ลายมือพ่อก็หวัดซะเหลือเกิน (มีอยู่ประโยคนึงที่จำได้เสมอ "ลูกชายคนนี้ คือโซ่ทองคล้องใจของผมคนที่สอง ผมจะเลี้ยงดูเขาให้เป็นคนดี ไม่ทำในสิ่งชั่ว ถึงแม้ว่าจะมีคนหลายคนไม่อยากให้เขาเกิดก็ตาม รักมากลูกชายพ่อ ด.ช. ...") แต่ปัจจุบันนี้ใบเกิดที่พ่อเขียนสลักหลังไว้ได้หายไป ผมยังไม่มีเวลาไปขอคัดใหม่เลยครับ
ที่อำเภอเจ้าหน้าที่เขาบอกว่าให้ผมย้อนกลับไปขอคัดที่อำเภอที่แจ้งเกิด และจำได้ว่าเจ้าหน้าที่จะออกเเนวทอมบอยหน่อย
พูดซะดังเลย "โอ้ย เกิดปี 2522 ยุคเก่ามาก กลับไปขอคัดที่อำเภอที่เกิดเลยนะ แต่เขายังมีต้นขั้วอยู่หรือเปล่าไม่รู้ด้วยนะ อ้อ แล้วอย่าลืมเอาพ่อแม่ปู่ย่าตายาย ไปด้วยสักคนนะเพื่อยืนยันข้อมูล"
ผมนี่เดือดเลยครับ "อยากจะเอากำปั้นยัดปากสักที ถ้าไม่ติดว่าเป็นสถานที่ราชการ และรูปลักษณ์เขาคือผู้หญิงนะ คงได้เหนี่ยวสักทีนึง ให้พูดไม่สะดวกสักอาทิตย์นึงนะครับ  >.o/
ผมล่ะเกลียดนักพวกเจ้าหน้าที่ที่แสดงบทบาท อำนาจ ในลักษณะนี้กับประชาเวลาไปติดต่อในทุกๆหน่วยงาน"
วันนั้น ผมบอกแค่สั้นว่า "ขอบคุณครับ ผมนึกว่าทำได้ ถ้าผมรู้ว่าทำไม่ได้ ผมจะไม่มานั่งให้เสียเวลา และเสียความรู้สึกกับคำพูดของคุณแบบนี้หรอกครับ จำไว้นะครับ วันที่คุณเกษียณราชการ คุณจะกลายเป็นหมาตัวนึงเท่านั้นเองครับ"

TON-BAITAN:
อ้างจาก: savipak sema ที่ 04 มีนาคม 2021, 10:15:01

*tx, *tx, *tx, *tx, *tx, M'dii; cd$ AP/* tks

ขอให้มีความสุขมากๆตลอดทั้งวันนะครับคุณ savipak sema

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค "เว็บมหาชน คนมหาโชค"

คติ "กินอยู่อย่างพอเพียง เสี่ยงโชคแต่พอควร"
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย
คำเตือน -ทางเว็บไม่ได้ทราบเป็นการล่วงหน้าว่าหวยทางกองสลากจะออกตัวไหน แต่เราใช้การวิเคราะห์หรือประเมินตามหลักสถิติ
หรือวิธีการอื่นว่า เลขที่มีโอกาสออกมากที่สุดในแต่ละงวดควรจะเป็นเลขอะไรเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมาก
กฎระเบียบข้อบังคับ | Subscribe in a reader