ฝากภาพ i-pic
ข้อมูลสรุปแล้วที่หน้า 1 ขอให้ทุกท่านโชคดีนะค่ะ งวด 16/08/57
(1/108) > >>
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥:

คาถาบูชาพระพุทธชินราช
(ตั้งนะโม 3 จบ)

อิเมหิ นานา สักกาเรหิ อภิปูชิเตหิ ทีฆายุโก โหมิฯ
อะโรโค สุขิโต สิทธิกิจจัง สิทธิกัมมัง ปิยัง มะมะ
ปะสิทธิลาโภ ชะโย โหตุ สัพพะทา พุทธะชินะราชา
อภิปาเลตุ มังฯ นะโม พุทธายะฯ
 >.;|   >.;|    >.;|

พระพุทธชินราช ประดิษฐานอยู่ที่ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร จังหวัดพิษณุโลก
เป็นพระพุทธรูปที่สง่างามล้ำค่าไปด้วยศิลปกรรมเลิศล้ำด้วยคุณลักษณะ กว่าพระพุทธรูปทั้งหมดในแผ่นดิน
นักประวัติศาสตร์และนักโบราณคดีทุกสมัย ต่างตกลงใจเป็นอย่างเดียวกันว่า
พระพุทธชินราชนั้นงามเป็นหนึ่ง ประดุจดั่งเพชรเม็ดงามที่ล้ำค่ามหาศาล
ศิลปะที่ปรากฏผ่านสายตา เป็นที่สร้างศรัทธาเลื่อมใส จับจิตใจของผู้พบเห็น
เป็นที่น่าอัศจรรย์ ยากที่จะพรรณนาความงามให้หมดสิ้นได้

อีกทั้งความศักดิ์สิทธิ์ขององค์พระพุทธชินราช ยังประกาศประจักษ์เป็นพยานผ่านกาลเวลามาทุกยุคทุกสมัย
เป็นที่พึ่งทางใจของคนทุกชนชั้น อย่างไม่มีวันเสื่อมคลาย

เป็น คู่พระบารมี ศรีสง่า
เป็น มิ่งฟ้าล้นเกล้า ชาวสยาม
เป็น แม่ศรีเมือง เลื่องลือนาม
ชนสยาม ร่วมน้อมใจ ถวายพระพร

ข้าพระพุทธเจ้า
ทีมงาน APICHOKEONLINE.COM
พริม ผู้ดูแลบอร์ด

http://www.youtube.com/v/3RyzRxUW5cI&feature?version=2&hl=th_TH&color1=87CEEB &color2=FFFFFF &border=&autoplay=1&loop=1

หนึ่งเดียวคือแม่

อันพระคุณแม่นับคณาเกินกว่ายากหาไหน  
พสุธาที่กว้างไกลยังไม่เท่าแม่นี้
รวมแผ่นฟ้ามหานทีพระคุณแม่นี้มากเสียยิ่งกว่า
ยามแม่อุ้มท้องแสนทร-มาน เมื่อลูกเกิดมาแม่นั้นยินดี ....

ยามหนาวลูกนอนแม่ซ่อนอกไว้  ยามร้อนผิวกายแม่ใช้พัดวี  
ยามหิวคราใดแม่ให้ห่วงหา  ป้อนน้ำข้าวปลาลูกแสนเปรมปรีดิ์
พระคุณแม่นั้นอนันต์เหลือที่ ผู้ใดจะมี เสมอเหมือนได้
แม่ทนอ่อนล้า เลี้ยงมาจนใหญ่  แม่ยอมเหนื่อยกายหาเงิน ส่งเสียให้เรียน ....

จงอย่าลืมคิดทดแทนคุณท่านก่อนบั้นปลาย  
แม่เปรียบดั่ง เหมือนร่มไทรใบแก่แผ่เหนือเศียร  
วัยผ่านพ้นสักวัน คงเปลี่ยนคอย หมั่นเพียรเยี่ยมเยียนเมื่อท่านชรา
แม่คงชะแง้อยากแลเห็นหน้า แม้ลูกไม่มาแม่คงเจ็บช้ำฤดี

อย่าทิ้งให้แม่ได้แต่หงอยเหงา มองหาลูกเต้าสักคนไม่มี
อย่าคิดลืมแม่เมื่อแก่ชรา ท่านเลี้ยงเรามาช่วยชุบชีวี
เลือดใน อกนั้นกลั่นจนล้นปรี่  น้ำนมแม่นี้ มีค่านับอนันต์
ผู้คนหมื่นแสน ทั่วแดนนับล้าน แต่ว่าแม่นั้น  เห็นมีอยู่แค่คนเดียว ....

อ้างจาก: ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ ที่ 31 กรกฎาคม 2014, 22:09:43

อ้างจาก: Usa-57 ที่ 31 กรกฎาคม 2014, 22:03:35

g|" g|" ขอเลขเด่นล่างค่ะงวดที่แล้วได้เด่น 5 มา100 % ค่ะขอบคุณพริมมากนะค่ะ

งวดนี้ ได้เด่น 2  ค่ะ ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยนะค่ะ พรุ่งนี้ขอให้โชคดี ถูกหวยรวยยกเว็บค่ะ  'J|L

<*)|| งวดนี้เด่นอะไร ขอเชิญชมค่ะ  <*)||
 'J|L ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยนะค่ะ ขอให้ทุกท่านจงโชคดีถูกหวยทุกๆ งวดค่ะ  'J|L

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ ตอบกระทู้เพื่อดูรูปภาพหรือข้อความ หากคุณยังไม่เป็นสมาชิก กรุณา คลิกสมัครสมาชิก

F* พริมขออนุญาตสรุปตามความชอบส่วนตัวนะค่ะ ee*
 'J|L ชอบก็ตาม ... ไม่ชอบก็ผ่าน ผิดถูกอย่างไร อภัยให้กันนะค่ะ  'J|L
r"| เลขท้ายรางวัลที่ 1 และ รางวัลเลขท้ายสองตัว เลขที่ออกได้แก่   *f'  a#()  ee*

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ ตอบกระทู้เพื่อดูรูปภาพหรือข้อความ หากคุณยังไม่เป็นสมาชิก กรุณา คลิกสมัครสมาชิก

นำร่อง
ดัชนีข้อความ
หน้าถัดไป
เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค "เว็บมหาชน คนมหาโชค"

คติ "กินอยู่อย่างพอเพียง เสี่ยงโชคแต่พอควร"
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย
คำเตือน -ทางเว็บไม่ได้ทราบเป็นการล่วงหน้าว่าหวยทางกองสลากจะออกตัวไหน แต่เราใช้การวิเคราะห์หรือประเมินตามหลักสถิติ
หรือวิธีการอื่นว่า เลขที่มีโอกาสออกมากที่สุดในแต่ละงวดควรจะเป็นเลขอะไรเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมาก
กฎระเบียบข้อบังคับ | Subscribe in a reader