อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
24 กันยายน 2017, 06:43:15 *
ผลงานห้อง Super VIP (งวด16ก.ย.60)
อ.apichoke ถูกตรง 71 เลขท้าย๒ตัว
อ.n_uthong ถูกตัวกลับ 34 ท้าย รว.ที่๑
อ.goodrich ถูกสามตัวกลับ 314
ลาภนิมิต ถูกเด่น 4

ผลงานโทร.1900 222 111
กด 1 อ.อภิโชค ให้ถูก 71 ตรงๆ
กด 3 อ.กูดริชพิชิตโชค ให้ถูก3ตัวกลับ ให้ 314 ออก 143
กด 4 สายด่วนเลขเด็ด ให้ถูก 43 ตรงๆ(เลขโดย อ.อภิโชค)

SMS 4888034 อภิโชคออนไลน์
L02 ให้ถูก ตัวกลับ 34 และ 71 ตรงๆ

สมัครฟรี! รับเลขเด็ดส่งตรงเข้ามือถือ พิมพ์ L02 ส่งไปที่หมายเลข 4888034

หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP ช่วยเหลือ ปฏิทิน แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งผู้ดูแลโปรแกรมตรวจสอบสูตร  (อ่าน 10706 ครั้ง)
P. NAVY
New Mb-2
**

พลังน้ำใจ: 3

« เมื่อ: 02 กันยายน 2014, 16:50:59 »

ต้องขอโทษหากผมแจ้่งผิดห้อง...เนื่องจากผมเพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานครับ
แต่มีเรื่องสำคัญจะแจ้งให้ผู้ดูแลเวปและเพื่อนๆที่นิยมใช้โปรแกรมในเวปนี้คำนวญสูตร...

เรื่องผมขอแจ้งโปรแกรมตรวจสอบสูตรของเวปนี้...ปรากฎว่าผลในสถิติการใช้โปรแกรมในงวด 1 ก.ย.57
น่าจะมีความผิดพลาดนะครับ...เพราะก่อนหวยออกผมเคยใช้สูตรกับโปรแกรมหาเลขเด่นหลักสิบล่าง...
ก็ได้เลขเลข 2  ตรงกับเลขที่ออก...แต่ปรากฎว่าหลังจากหวยออกผมลองย้อนนำสูตรเดิมมาใช้กับโปรแกรม
ปรากฎว่าโปรแกรมคำนวณออกมาได้เลขคนละตัว...เรื่องนี้คิดว่าเพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกที่ใช้โปรแกรมนี้...
เพราะหากไม่ได้รับการแก้ไข...หลงเข้าใจผลที่โปรแกรมคิดออกมาก็อาจทำให้ผลที่คิดได้เลขไม่ตรงตามความเป็นจริงได้ครับ...
ขอบคุณล่วงหน้าถ้าจะกรุณาเข้าไปตรวจและปรับแก้ให้ถูกต้องนะครับ                 

apichoke
Administrator
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 129089

เรา ♥ ในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2014, 23:36:12 »

ตรวจสอบดูแล้วไม่มีข้อผิดพลาด ยิ่งเป็นของงวดก่อนเราจะไม่ไปเปลี่ยนแปลงหรือไปปรับสถิติเดิม มีแต่การอัพเดทข้อมูลใหม่ของงวดล่าสุดเท่านั้น จากการตรวจสอบคร่าวๆยังไม่พบข้อผิดพลาดแต่อย่างใด
ข้อสันนิษฐาน อาจจะเกิดจากข้อผิดพลาดของผู้ใช้ เช่น
1.สูตรเดิมอาจมีการเปลี่ยนเปลง
2.เวลาเปลี่ยนแปลงสูตร เช่นตัดสูตรผิดออกแล้วตรวจสอบสูตรเลย แต่ลืมเซฟการเปลี่ยนแปลง
3.ฯลฯ
แต่ถ้าผู้ใดพบข้อผิดพลาด กรุณาส่งpmแจ้งไปที่ผมได้ แต่มีข้อสังเกตุ ถ้าโปรแกรมผิดพลาดมักจะมีคนทักท้วงมามากราย คงจะมาสอบถามกันเยอะ แต่นี่พบเพียงรายเดียวเท่านั้น น่าจะเกิดจากผู้ใช้บกพร่องเองครับ

wirotjmt
New Mb-2
**

พลังน้ำใจ: 299

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2014, 19:32:30 »

'Nผมก็เคยเจอ พอเอาสูตรเดิม มา รันใหม่ หลังหวยออก ปรากฏว่าได้เลขไม่เหมือนกัน  แงๆๆ
apichoke
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2014, 20:33:26 »

'Nผมก็เคยเจอ พอเอาสูตรเดิม มา รันใหม่ หลังหวยออก ปรากฏว่าได้เลขไม่เหมือนกัน  แงๆๆ

ไม่เอาเรื่องในอดีต เอาตอนนี้เลยว่า งวดก่อนต่างกันหรือไม่ คนทักท้วงคนสุดท้ายนานมาแล้วตอนไหนก็จำไม่ได้มาทักท้วงว่าโปรผิด ต่อมาก็มีการตรวจสอบอย่างละเอียดก็ไม่มีที่ผิด จนตอนหลังคนที่มาทักท้วง ยอมรับผิดว่า เขาผิดเอง ถ้าโปรผิดคงจะมีคนมาร้องเรียนกันเยอะมาก เพราะโปรแกรมนี้เปิดใช้เสรี ต่างเว็บก็เข้ามาใช้กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2014, 20:36:06 โดย apichoke » บันทึกการเข้า
natthanon
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 3458

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กันยายน 2014, 21:53:43 »

น่าจะเป็นแบบนี้นะครับเปอร์เซ็นต์ไม่ถูกต้องเลข2กับเลข6สลับเปอร์เซ็นต์กัน
apichoke
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กันยายน 2014, 11:12:01 »

น่าจะเป็นแบบนี้นะครับเปอร์เซ็นต์ไม่ถูกต้องเลข2กับเลข6สลับเปอร์เซ็นต์กัน

ตำแหน่งเลขไม่เรียงจากน้อยไปหามาก อันนี้คงแก้ไม่ได้ เนื่องจากโปรแกรมเมอร์ที่สร้างโปรนี้เขาลืมระหัสหมดแล้ว ไม่ได้จดไว้ แต่ความหมายไม่เปลี่ยนแปลง

arnin
V I P Mb5
*

พลังน้ำใจ: 1882

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 18:56:22 »

ตำแหน่งเลขไม่เรียงจากน้อยไปหามาก อันนี้คงแก้ไม่ได้ เนื่องจากโปรแกรมเมอร์ที่สร้างโปรนี้เขาลืมระหัสหมดแล้ว ไม่ได้จดไว้ แต่ความหมายไม่เปลี่ยนแปลง
ความหมายน่าจะเปลี่ยนครับ เพราะ2=100  6=0 เฉพาะงวด763 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2014, 18:59:00 โดย arnin » บันทึกการเข้า
natthanon
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 3458

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 20:04:01 »

ใช่ครับเพราะสูตรเป็นHTFนะครับถ้า6เป็น0% ก็ไม่น่าจะเป็น763 นี่ว่าเฉพาะงวดที่ออก763นะครับส่วนงวดอื่นๆก็ok ขอบคุณครับ สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี
P. NAVY
New Mb-2
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 10:50:20 »

ตรวจสอบดูแล้วไม่มีข้อผิดพลาด ยิ่งเป็นของงวดก่อนเราจะไม่ไปเปลี่ยนแปลงหรือไปปรับสถิติเดิม มีแต่การอัพเดทข้อมูลใหม่ของงวดล่าสุดเท่านั้น จากการตรวจสอบคร่าวๆยังไม่พบข้อผิดพลาดแต่อย่างใด
ข้อสันนิษฐาน อาจจะเกิดจากข้อผิดพลาดของผู้ใช้ เช่น
2.เวลาเปลี่ยนแปลงสูตร เช่นตัดสูตรผิดออกแล้วตรวจสอบสูตรเลย แต่ลืมเซฟการเปลี่ยนแปลง
3.ฯลฯ
แต่ถ้าผู้ใดพบข้อผิดพลาด กรุณาส่งpmแจ้งไปที่ผมได้ แต่มีข้อสังเกตุ ถ้าโปรแกรมผิดพลาดมักจะมีคนทักท้วงมามากราย คงจะมาสอบถามกันเยอะ แต่นี่พบเพียงรายเดียวเท่านั้น น่าจะเกิดจากผู้ใช้บกพร่องเองครับ

ขอบคุณที่ตอบให้ทราบครับ...แต่ !
ผมก็ยังยืนยันว่ามีข้อมูลที่เวลาใช้โปรแกรมสูตรแล้ว...ปรากฎว่าผล
ที่พิมพ์ออกมาผิดไม่ตรงตามความจริงครับ...เช่นกรณีที่ผมพบ คือ
ผมใช้สูตรดับหลักสิบล่าง...(เดี๋ยวจะโพสสูตรที่ว่าให้ดู)
ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า
เราใช้ข้อมูลจากผลในงวด 16 ส.ค.57 มาคิด...ปัญหาที่พบคือ...
ผมไม่แน่ใจว่าโปรแกรมยึดข้อมูลผลการออกรางวัลจากที่พิมพ์ในเวป...
หรือผลตามที่ออกรางวัลตามความเป็นจริง...ซึ่งจริงๆแล้วการใช้สูตร
ต้องยึดข้อมูลตามที่มีการออกรางวัลจริง *โดยเฉพาะรางวัลเลขท้าย 3 ตัวล่าง *
ที่ออก 4 ครั้งนั้น...ต้องใช้เรียงตามจำนวนครั้งที่ออกจริง มิใช่การนำมาเรียงใหม่
แบบเรียงจากหลักร้อยที่มีค่าน้อยไปหาหลักร้อยที่มีค่ามาก...
ตรงนี้แหล่ะครับสำคัญเป็นต้นเหตุให้ได้เลขไม่ตรง...ซึ่งจะทำให้
มีผลในงวดต่อไปสำหรับการนำสูตรนั้นมาใช้ !!

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ในผลของการใช้สูตรคำนาณ ซึ่งไม่แน่ใจว่าโปรแกรมที่เวปนี้ใช้ทำนองไหน ?
และเพื่อให้เห็นความชัดเจน...ลองนำสูตรนี้ไปใส่โปรแกรมดูจะเห็นเองว่า...
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
แต่เนื่องจากผมยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกในเวปจึงแค่สังเกตุดู...
OK ผมมีให้ดู 2 สูตร เป็นการหาเลขดับหลักสิบล่าง...
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9 

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...
ผมถึงบอกว่าก่อนหวยออกงวด 1 ก.ย.57 ผมใช้ทั้ง 2 สูตรดับหลักสิบดังกล่าว...
ผลตอนนั้นไม่ใช่แบบที่พิมพ์อยู่ ณ ปัจจุบันนี้แน่นอน 100% ครับ
งวดที่แล้วเลข 2 จึงไม่ใช่เลขดับหลักสิบล่าง ซึ่งผล 2 ตัวล่างออกมาเลข 22
สูตรนี้ก็ยังถูก...แต่ตอนนี้นำกลับมาใช้กลายเป็นแบบที่บอก...

ทั้งหมดทั้งปวงที่ว่ามาก็เพื่อมิให้ใครหลงเชื่อในสิ่งที่เห็นแบบ 100%
เพราะความผิดพลากย่อมเกิดขึ้นได้...เข้าใจครับว่าไม่ใช่ความผิดของผู้ดูแล...
แต่เมื่อพบเห็นก็จึงอยากให้ตรวจสอบ มิได้มีเจตนาเป็นอื่น...
เหตุดังกล่าวจึงทำให้ปัจจุบันเราต้องคิดด้วยตนเองแบบบวกเลขเองเพื่อดูผล
ว่ามันใช่อย่างที่โปรแกรมพิมพ์ให้ดูหรือไม่ ? มิฉะนั้นต้องมีคนที่ใช้โปรแกรมคิด...
อาจได้ข้อมูลผิดพลาดในการเลือกตัดสินใจเสี่ยง...ขอบคุณท่านผู้ดูแลอย่างสูง
ถ้าสิ่งที่ผทบอกมาผิด...ก็ขออภัยอย่างสูงต่อทุกๆท่านที่แวะเข้ามาดูนะครับ
apichoke
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 17:14:01 »

ความหมายน่าจะเปลี่ยนครับ เพราะ2=100  6=0 เฉพาะงวด763 ครับ

อันนี้เป็นข้อ error ที่เกิดขึ้นเมื่อ 5-6 ปีที่ผ่านมาแล้ว เป็นเฉพาะก่อนงวดสุดท้าย ส่วนงวดก่อนและงวดกำลังจะออกถูกต้องหมด ไม่มีผลต่องวดที่กำลังจะออก

เถ้าแก่ เฮือนคำ
สมาชิกระดับอาจารย์ C6
**

พลังน้ำใจ: 87974

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 18:35:27 »

love love ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นครับ ลองพิมพ์สูตรลงโปรแกรมใหม่ทุกครั้ง โดยไม่ควรก๊อปสูตรจากภาพ จะทำให้ข้อมูลเหมือนเดิมทุกครั้ง ถ้าจะก๊อปให้ก๊อปจากโปรแกรมเวิร์ด อย่าก๊อปสูตรที่มีอยู่ในภาพตารางข้อมูลที่เราก๊อปมาจากโปรแกรมตรวจสอบสูตรครับ เถ้าแก่ก็เคยเจอแบบนี้ตอนหลังจึงได้รู้ว่าเราทำผิดlove love
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์อุปถัมภ์~ SUPER VIP62-16Aug19~ ผู้ช่วยWebmaster
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 240022

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 19:31:34 »

3.ฯลฯ

ขอบคุณที่ตอบให้ทราบครับ...แต่ !
ผมก็ยังยืนยันว่ามีข้อมูลที่เวลาใช้โปรแกรมสูตรแล้ว...ปรากฎว่าผล
ที่พิมพ์ออกมาผิดไม่ตรงตามความจริงครับ...เช่นกรณีที่ผมพบ คือ
ผมใช้สูตรดับหลักสิบล่าง...(เดี๋ยวจะโพสสูตรที่ว่าให้ดู)
ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า
เราใช้ข้อมูลจากผลในงวด 16 ส.ค.57 มาคิด...ปัญหาที่พบคือ...
ผมไม่แน่ใจว่าโปรแกรมยึดข้อมูลผลการออกรางวัลจากที่พิมพ์ในเวป...
หรือผลตามที่ออกรางวัลตามความเป็นจริง...ซึ่งจริงๆแล้วการใช้สูตร
ต้องยึดข้อมูลตามที่มีการออกรางวัลจริง *โดยเฉพาะรางวัลเลขท้าย 3 ตัวล่าง *
ที่ออก 4 ครั้งนั้น...ต้องใช้เรียงตามจำนวนครั้งที่ออกจริง มิใช่การนำมาเรียงใหม่
แบบเรียงจากหลักร้อยที่มีค่าน้อยไปหาหลักร้อยที่มีค่ามาก...
ตรงนี้แหล่ะครับสำคัญเป็นต้นเหตุให้ได้เลขไม่ตรง...ซึ่งจะทำให้
มีผลในงวดต่อไปสำหรับการนำสูตรนั้นมาใช้ !!

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ในผลของการใช้สูตรคำนาณ ซึ่งไม่แน่ใจว่าโปรแกรมที่เวปนี้ใช้ทำนองไหน ?
และเพื่อให้เห็นความชัดเจน...ลองนำสูตรนี้ไปใส่โปรแกรมดูจะเห็นเองว่า...
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
แต่เนื่องจากผมยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกในเวปจึงแค่สังเกตุดู...
OK ผมมีให้ดู 2 สูตร เป็นการหาเลขดับหลักสิบล่าง...
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9  

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...
ผมถึงบอกว่าก่อนหวยออกงวด 1 ก.ย.57 ผมใช้ทั้ง 2 สูตรดับหลักสิบดังกล่าว...
ผลตอนนั้นไม่ใช่แบบที่พิมพ์อยู่ ณ ปัจจุบันนี้แน่นอน 100% ครับ
งวดที่แล้วเลข 2 จึงไม่ใช่เลขดับหลักสิบล่าง ซึ่งผล 2 ตัวล่างออกมาเลข 22
สูตรนี้ก็ยังถูก...แต่ตอนนี้นำกลับมาใช้กลายเป็นแบบที่บอก...

ทั้งหมดทั้งปวงที่ว่ามาก็เพื่อมิให้ใครหลงเชื่อในสิ่งที่เห็นแบบ 100%
เพราะความผิดพลากย่อมเกิดขึ้นได้...เข้าใจครับว่าไม่ใช่ความผิดของผู้ดูแล...
แต่เมื่อพบเห็นก็จึงอยากให้ตรวจสอบ มิได้มีเจตนาเป็นอื่น...
เหตุดังกล่าวจึงทำให้ปัจจุบันเราต้องคิดด้วยตนเองแบบบวกเลขเองเพื่อดูผล
ว่ามันใช่อย่างที่โปรแกรมพิมพ์ให้ดูหรือไม่ ? มิฉะนั้นต้องมีคนที่ใช้โปรแกรมคิด...
อาจได้ข้อมูลผิดพลาดในการเลือกตัดสินใจเสี่ยง...ขอบคุณท่านผู้ดูแลอย่างสูง
ถ้าสิ่งที่ผทบอกมาผิด...ก็ขออภัยอย่างสูงต่อทุกๆท่านที่แวะเข้ามาดูนะครับ

ขออนุญาต ตอบแทนท่านเจ้าสำนักนะคะ การใช้ข้อมูล เราจะยึดหลักจากข้อมูล ที่ออกรางวัลตามจริงค่ะ ไม่มีการนำมาเรียงตามหลักที่คุณ ตั้งข้อสังเกตุมา ซึ่งท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร.
koraca
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 867

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 15:06:30 »

ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ...โดยส่วนตัวแล้วผมใช้โปรฯ ตลอด มีประโยชน์มาก และช่วยประหยัดเวลาอย่างยิ่ง ถ้าจะให้ไปคำนวนด้วยมือทำ คงไม่ไหว เพราะผมใช้สูตรค่อนข้างเยอะมากๆๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็มีความกังวลบ้าง หากว่าโปรฯ เกิดผิดพลาดขึ้นมา ก็ต้องอาศัยสมาชิกหลายๆท่านแย้งขึ้นมาครับ จึงจะทราบว่าผิดหรือไม่ เพราะมีสมาชิกหลายท่านใช้
โปรฯแบบอื่นเปรียบเทียบด้วย...ส่วนตัวแล้วเชื่อโปรฯครับบวกกับดวงด้วย เพราะสูตรทุกสูตร ย่อมมีวันผิด...ด้วยความเคารพครับ สวัสดี
P. NAVY
New Mb-2
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 15:23:58 »

3.ฯลฯ

ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9  

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...

ขออนุญาต ตอบแทนท่านเจ้าสำนักนะคะ การใช้ข้อมูล เราจะยึดหลักจากข้อมูล ที่ออกรางวัลตามจริงค่ะ ไม่มีการนำมาเรียงตามหลักที่คุณ ตั้งข้อสังเกตุมา ซึ่งท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร.

ผมขออธิบายเหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้อีกเป็นครั้งสุดท้ายในประเด็นนี้นะครับ...
ที่ผมบอกในตอนต้นมิได้หมายความว่าเวปนี้จะนำข้อมูลเลขท้าย 3 ตัวล่างมาเรียงใหม่...
หากแต่เป็นการยกตัวอย่างของในเวปอื่นๆบางเวปเห็นมีทำ...จึงแค่อยากจะบอกเตือนว่า...
ถ้าใครไม่ระวังจุดนี้แล้วนำข้อมูลดังกล่าวมาใช้ในการคิดเลขจากสูตร ก็อาจได้ผลไม่ตรงตามความจริงเท่านั้นครับ

ส่วนประเด็นที่เกิดความผิดพลาดในการบันทึกผลตามที่ท่านผู้ดูแลชี้แจงมานั้น..
ต้องขอขอบคุณอีกครั้ง...เพราะเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่ไม่ทราบปัญหานี้เช่นกัน

ดังนั้นที่คุณพริมบอกว่า "ท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี
เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร " ตรงนี้เกรงว่าน่าจะเป็นการเข้าใจผิด
เพราะไม่ใช่ประเด็นที่ผมนำสิ่งที่พบเห็นในเวปขึ้นมาเรียนถาม...เพราะผมไม่เห็นหรืออาจหาไม่เจอ
ว่าเคยมีการอธิบายหรือแจ้งเตือนเรื่องกรณีนี้ให้เพื่อนสมาชิกทราบมาก่อนหรือไม่ ?
และการแจ้งเตือนนั้นอยู่ตรงไหนที่มีการอธิบายหรือชี้แจงในปัญหาดังกล่าวโดยเฉพาะเรื่องผลตัวเลขที่มี 100%
แต่แตกต่างไม่ตรงกับเลขดับที่สูตรคิดได้...เรื่องนี้จะเห็นภาพชัดในกรณีที่เราลองใช้เพียงสูตรเดียวมาคิด !
ดังสูตรที่ผมโพสให้ดูเป็นตัวอย่างข้างต้น...เป็นสูตรดับเฉพาะหลักสิบล่าง !
ผมจึงแค่สงสัยว่ามันเกิดขึ้นเพราะเหตุใดในความผิดพลาดที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลที่ได้ไม่ตรงตามจริง...
และสามารถแก้ไขให้ถูกต้องได้หรือไม่เพื่อมิให้ใครเข้าใจคลาดเคลื่อนในงวดต่อไปสำหรับสูตรนั้น
ก็อย่างที่ผมบอกนั่นแหล่ะครับว่า...ทราบตั้งแต่แรกว่าไม่ใช่ความผิดของเจ้าของเวป

OK ครับทั้งหมดที่ได้รับการชี้แจงมาเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์ทำให้สมาชิกผู้ที่แวะมาอ่าน
โดยเฉพาะคนใช้โปรแกรมคำนวณสูตรในเวปนี้อย่างเดียวได้รู้ว่าควรระวังตรงไหนอย่างไร ?
เพราะผมเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่สงสัย เพียงแต่เขาไม่ได้ถามเท่านั้น !!

สุดท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณแต่ละท่านที่ให้ความเห็นในประเด็นนี้ด้วยความจริงใจอีกครั้งนะครับ...
สำหรับผมน่ะ ถึงยังไงก็ไม่เป็นปัญหามากเพราะผมยังนำวิธีคิดแบบเดิมๆ
คือคิดเองแบบแปลค่าสูตรโดยไม่ใช้แค่โปรแกรมอย่างเดียว ทั้งนี้เพื่อเป็นการทบทวนดูผลอีกครั้งว่า
ใช่ตรงตามที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลให้ดูหรือไม่ ?  แน่นอนว่าอาจเสียเวลามากกว่า
แต่ข้อดีคือเป็นการย้ำให้เกิดความมั่นใจขึ้นเท่านั้นครับ...ขอให้สมาชิกทุกๆท่านโชคดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2014, 19:48:23 โดย P. NAVY » บันทึกการเข้า
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์อุปถัมภ์~ SUPER VIP62-16Aug19~ ผู้ช่วยWebmaster
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 240022

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 19:44:04 »

3.ฯลฯ

ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9 

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...

ผมขออธิบายเหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้อีกเป็นครั้งสุดท้ายในประเด็นนี้นะครับ...
ที่ผมบอกในตอนต้นมิได้หมายความว่าเวปนี้จะนำข้อมูลเลขท้าย 3 ตัวล่างมาเรียงใหม่...
หากแต่เป็นการยกตัวอย่างของในเวปอื่นๆบางเวปเห็นมีทำ...จึงแค่อยากจะบอกเตือนว่า...
ถ้าใครไม่ระวังจุดนี้แล้วนำมาใช้ในการคิดจากสูตร ก็อาจได้ผลไม่ตรงตามความจริงเท่านั้นครับ

ส่วนประเด็นที่เกิดความผิดพลาดในการบันทึกผลตามที่ท่านผู้ดูแลชี้แจงมานั้น..
ต้องขอขอบคุณอีกครั้ง...เพราะเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่ไม่ทราบปัญหานี้เช่นกัน
ดังนั้นที่คุณพริมบอกว่า "ท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี
เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร " ตรงนี้เกรงว่าจะเป็นการเข้าใจผิด
เพราะไม่ใช่ประเด็นที่ผมนำสิ่งที่พบเห็นในเวปขึ้นมาเรียนถาม...เพราะผมไม่เห็นหรืออาจหาไม่เจอ
ว่ามีอยู่ตรงไหนที่มีการอธิบายหรือชี้แจงในปัญหาดังกล่าวโดยเฉพาะเรื่องผลตัวเลขที่มี 100%
แต่แตกต่างไม่ตรงกับเลขดับที่สูตรคิดได้...เรื่องนี้จะเห็นภาพชัดในกรณีที่เราใช้เพียงสูตรเดียวมาคิด !
ผมจึงแค่สงสัยว่ามันเกิดขึ้นเพราะเหตุใดในความผิดพลาดที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลที่ไม่ตรงตามจริง...
และสามารถแก้ไขให้ถูกต้องเพื่อมิให้ใครเข้าใจคลาดเคลื่อนในงวดต่อไปสำหรับสูตรนั้น
ก็อย่างที่ผมบอกนั่นแหล่ะครับว่า...ทราบตั้งแต่แรกว่าไม่ใช่ความผิดของเจ้าของเวป

OK ครับทั้งหมดที่ได้รับการชี้แจงมาเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์ทำให้สมาชิกผู้ที่แวะมาอ่าน
โดยเฉพาะคนใช้โปรแกรมคำนวณสูตรในเวปนี้อย่างเดียวได้รู้ว่าควรระวังตรงไหนอย่างไร ?
เพราะผมเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่สงสัย เพียงแต่เขาไม่ได้ถามเท่านั้น !!

สุดท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณแต่ละท่านที่ให้ความเห็นในประเด็นนี้ด้วยความจริงใจอีกครั้งนะครับ...
สำหรับผมน่ะ ถึงยังไงก็ไม่เป็นปัญหามากเพราะผมยังนำวิธีคิดแบบเดิมๆ
คือคิดเองแบบแปลค่าสูตรโดยไม่ใช้แค่โปรแกรมอย่างเดียว ทั้งนี้เพื่อเป็นการทบทวนดูผลอีกครั้งว่า
ใช่ตรงตามที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลให้ดูหรือไม่ ?  แน่นอนว่าอาจเสียเวลามากกว่า
แต่ข้อดีคือเป็นการย้ำให้เกิดความมั่นใจขึ้นเท่านั้นครับ...ขอให้สมาชิกทุกๆท่านโชคดีครับ

ขอบคุณมากค่ะ ในความห่วงใยที่มีให้กับสมาชิกในเว็บของเรา ทางเราขอชี้แจงเป็นครั้งสุดท้ายเช่นกันค่ะ

ปัญหานี้คือที่คุณสอบถามมาครั้งแรก

... ปัญหาที่พบคือ ...
ผมไม่แน่ใจว่าโปรแกรมยึดข้อมูลผลการออกรางวัลจากที่พิมพ์ในเวป ...
หรือผลตามที่ออกรางวัลตามความเป็นจริง...

ในประโยคนี้ที่ทางคุณถามมา ทางเราก็ชี้แจงให้คุณทราบว่า โปรแกรมของทางเว็บ ยึดหลักอย่างไรแค่นั้นเองค่ะ ซึ่งทางผู้ดูแลโปรแกรมนี้ ก็คือท่านเจ้าสำนักเอง ตามที่เราแจ้งไปว่าท่านเจ้าสำนักอยู่กับการคำนวนตัวเลข ตรงนี้มาไม่น้อยกว่า 20 ปี ไม่ใช่มวยอ่อนหัด ประสบการณ์ของท่าน มีมากพอที่จะทราบว่าการคำนวนต้องทำอย่างไร อย่างในปัญหาที่คุณพบเจอ และแจ้งมา ทางท่านเจ้าสำนักก็มิได้นิ่งนอนใจ ได้ทำการตรวจสอบไปแล้วตามที่ท่านได้ชี้แจงไปก่อนหน้านี้  ซึ่งทางเราไม่ได้บอกว่าโปรแกรมของเราจะไม่มีปัญหา แต่ทุกครั้งที่เกิดปัญหา ทางเราก็ได้แก้ไข ปรับปรุงทุกครั้งค่ะ
แท็ก:
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์