อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
18 เมษายน 2024, 11:07:25 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 [74] 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 ... 94   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนขั้นเทพ จัดเต็มทุกรูปแบบสูตร 360 องศาไม่มีกั๊ก ร่ำรวยทั้งปี 01/11/2014  (อ่าน 268125 ครั้ง)
วันใหม่
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 16365

« ตอบ #1825 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 01:48:25 »

วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1826 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 01:48:55 »

วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1827 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 01:49:16 »

aija
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 26819

« ตอบ #1828 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 02:08:06 »

ขอบคุณทุกๆข้อมูลค่ะ   +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1829 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 02:54:14 »

เลขหน่วยล่างแดนต้องห้ามของคุณ hippo งวด16/10/57ไม่ใช่เลข  1 2 4 5 7 8 9 นะครับที่ถูก  94  แต่เป็นเลข 9/0/2/3/5/6/7งวดที่แล้วมันผิดนะครับไม่ใช่ถูก 4 นะครับผมยังเอามาใช้ตัด  มันผิดครับเรียนสมาชิกทุกท่านทราบครับ  ไม่ทราบคุณ  hippoทำแบบนี้เพื่อะไรครับ
ดิฉัน "น้ำข้าว" หรือในนาม "วันใหม่" ในฐานะทีมงานหลักคนหนึ่งของห้องรวมพล
ขอตอบคำถามของคุณ คุณแทนคุณฮิปโปแล้วกันนะคะ  F;*

สูตรทุกสูตรของคุณฮิปโปเป็นสูตรทำมือ มันต้องมีผิดพลาดบ้างโดยเฉพาะในช่วงเวลาเร่งรีบแบบนี้

ดูแล้วคุณคงไม่ใช่สมาชิกประจำของห้องรวมพล เพราะถ้าใช่ คุณจะรู้ว่า คนในห้องรวมพล "ทุกคน" ทั้งที่ลงข้อมูลประจำและสมาชิกที่มีน้ำใจเอาข้อมูลมาฝากเป็นบางครั้ง เราทุกคนไม่มีใครอยากเด่นอยากดัง จนต้องแก้ไขข้อมูลจากผิดให้เป็นถูกหรอกค่ะ เพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย แก้ไขไปมันก็ไม่ได้ทำให้เงินในกระเป๋าเราเพิ่มขึ้น แล้วจะแก้ไปเพื่ออะไรถ้าคุณตามข้อมูลคุณฮิปโปอยู่จริง คุณจะเห็นว่า ตลอดระยะเวลาหลายปีมานี้ ตั้งแต่เราพวกเรารู้จักกัน คุณฮิปโปไม่เคยแก้ไขข้อมูลให้ผิดเป็นถูก สมาชิกทุกคนรู้ดี ผิดคือผิด ถูกคือถูก แต่การที่คุณมาพูดแบบนี้ คุณไม่ให้เกียรติคนที่คุณอ้างว่านำข้อมูลเขาไปใช้เลยสักนิด คุณดูถูกแม้กระทั่งตัวคุณเอง .

เราทุกคนล้วนมีงานประจำทำ วันๆ แทบไม่มีเวลาว่าง อย่างวันนี้ ทำไมป่านนี้ดิฉันยังไม่หลับไม่นอน มัวมาลงข้อมูลอะไรอยู่ได้เยอะแยะไปหมด จะมีใครดูหรือเปล่าก็ไม่ได้สนใจ เพราะตั้งใจที่จะให้ ...ไม่อยากจะพูด วันๆ ก็ทำงาน กลับมาถึงบ้านกว่าจะได้นอน ตี 3-4 บางคืนก็ตี 5 เราทำไปเพื่ออะไรกัน อยากดังอย่างนั้นหรือ ถามหน่อยเถอะ ดังแล้วได้อะไร เท่าที่มีกินมีใช้ทุกวันนี้ก็พอแล้ว แต่ที่เราทำเพราะเรายังรักสมาชิกที่ดีๆ อีกจำนวนมาก ไม่ได้มีแต่สมาชิกห่วยๆ อย่างคุณ (ขอโทษนะที่ต้องเรียกอย่างนี้มันเสียอารมณ์ คนยิ่งร้อนด้วยหิวด้วย ข้าวก็ยังไม่ได้กินเพราะรีบจะลงข้อมูลให้เสร็จ ยังจะมาเจอคนแบบคุณอีก ) คุณเองในเมื่อบอกว่าเอาข้อมูลคุณฮิปโปไปตัด แล้วไงคะ คุณเคยถูกบ้างหรือเปล่า แล้วเมื่อคุณถูก คุณฮิปโปเคยเรียกร้องอะไรจากคุณบ้างหรือก็เปล่า.. คุณเคยเจือจานให้ใครบ้างหรือไม่ เคยเอาไปทำบุญบ้างหรือเปล่า หรือมีแต่สิ่งเน่าๆ ในใจคุณเหมือนที่คุณตั้งข้อสังเกตุจ้องจับผิดคนอื่น ทั้งๆที่เขาก็ไม่เคยเป็นอย่างที่คุณพูดเลยสักนิด

ถ้าคุณไม่พอใจ ไม่เชื่อถือ คุณก็อย่ามาดู อย่ามานำข้อมูลของห้องรวมพลไปใช้ก็สิ้นเรื่อง อย่ามาพูดให้เสียกำลังใจกันมากไปกว่านี้เลย ....โมโห...ของขึ้นง่ะ.. แค้นต้องชำระ
คนยิ่งเหนื่อยๆ กลับต้องมาเจอคนแบบนี้ ไม่รู้ว่าจะเรียกคนแบบนี้ว่าอะไรแล้ว    แค้นๆ

ขอโทษสมาชิกท่านอื่นด้วยนะคะที่วันนี้วันใหม่ไม่สุภาพ นิสัยไม่ดีเลย แต่มันเหลืออดจริงๆ ค่ะ กำลังรีบลงข้อมูลอยู่ดีๆ เน็ตก็ช้า หิวก็หิว ง่วงก็ง่วง เหนื่อยก็เหนื่อย (นั่งมาตั้งแต่ 5 โมงครึ่งจนป่านนี้) ต้องมาเจอคนปากมอมแบบนี้มันเสียอารมณ์จริงๆ ค่ะ

คนที่เขาใช้ข้อมูลประจำ มีมารยาทและรักกันจริงเขาจะไม่มาพูดกันหน้าบ้านแบบนี้หรอก เพราะทุกคนรู้ดีว่า คุณฮิปโปเป็นคนที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างเลย แค่งานและธุระกิจที่ทำก็ทำให้ไม่มีเวลาแล้ว แต่การที่ทุกคนต้องมาลงข้อมูล ทั้งๆ ที่แทบไม่ได้หลับได้นอนกันนี่ ก็เพราะ "ความรัก" ที่ทุกคนมีให้กับผู้หญิงคนหนึ่งที่พี่ๆ เขาพากันเรียกว่าน้องสาว การที่พี่ๆ เขาเสียสละเวลามาลงให้ โดยที่ไม่ได้รับผลตอบแทนอะไรทั้งสิ้น เราไม่ลงข้อมูล ไม่ซื้อหวย มันก็ไม่ได้ทำให้เรายากจนหรือเสียหายอะไรหรอกนะคะ คุณฮิปโปเองก็ยุ่งจนไม่รู้จะยุ่งยังไง แต่เพราะใกล้วันหวยออกแล้ว จึงต้องรีบมาวางข้อมูล รีบมารีบไปเพราะกลัวสมาชิกรอ แล้วคุณล่ะ เคยทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างหรือเปล่า..นอกจากจ้องจับผิดและแกว่งปากให้คนอื่นอารมณ์เสียไปวันๆ

มือไม่พาย อย่าเอาลิ้นมาเลียกระดานดีกว่ามังคะคุณ [email protected] การที่คุณมาว่าคนในรวมพล ไม่ว่าใครก็ตาม ก็เท่ากับคุณว่าให้ทีมงานของรวมพลทุกคนด้วย เราเจ็บร้อนแทนกันแน่นอนค่ะ เพราะการที่เรายังเป็นรวมพลกันอยู่ตั้งแต่วันแรกจนถึงทุกวันนี้ เพราะเราอยู่กันด้วยความรักความเข้าใจกันดีมาโดยตลอด แล้วคุณเป็นใคร..? มาปากมอมเพื่ออะไร ต้องการอะไรกันแน่ ไม่ต้องมาถามหรอกค่ะว่าคุณฮิปโปทำแบบนี้เพื่ออะไร เพราะสิ่งที่คุณฮิปโปทำมาตลอดคือทำเพื่อสมาชิกที่เขารัก ด้วยความหวังดีและบริสุทธิ์ใจและเสียสละเวลาพักผ่อนส่วนตัว เสียทรัพย์ค่าชั่วโมงเน็ตบางครั้ง ถึง 500 บาทต่อวันเพื่อมาลงข้อมูลให้สมาชิก

ดิฉันว่า..ถามตัวคุณเองดีกว่ามั๊ยคะ ว่าการที่คุณเข้ามาเอาข้อมูลห้องรวมพล คุณมีเจตนาอะไร เข้ามาเอาข้อมูลเขาแล้วมาปากมอมว่าเจ้าของห้องมันสมควรแล้วหรือ ? ถ้าไม่มั่นใจ ไม่เชื่อถือ มีศรัทธา ก็ไม่ต้องมาเอาข้อมูลห้องเราหรอกค่ะ ไม่มีคนแบบคุณดีซะอีก ไม่ต้องมีเรื่องให้ร้อนหูร้อนใจ

คนอย่างคุณ [email protected] ในชีวิตนี้ คุณเคยทำอะไรที่เสียสละและสร้างสรรค์เพื่อคนอื่นบ้างมั๊ยคะ  ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2014, 04:16:32 โดย วันใหม่ » บันทึกการเข้า
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1830 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 03:10:33 »

กราบเรียนท่านอาจารย์ทุกท่านครับ  ขอได้โปรดเถอะครับเลขท่านให้มาผิดไม่มีสมาชิกว่าท่านหรอกครับ  เพราะมันผิดกันได้ แค่ท่านให้เลขมาสมาชิกทุกท่านก็กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงแล้ว  แต่มันผิดกรุณาอย่าทำให้มันถูกเลยครับ  ผมกราบละครับท่าน
ในเมื่อคุณเห็นว่ามันผิด ทำไมคุณไม่ท้วงติงดีๆ เพื่อให้เกิดการแก้ไข ขอบอกคุณไว้ตรงนี้เลยนะคะว่า...ไม่ว่าจะโดยนิสัยหรือสันดานของคนในห้องรวมพล ไม่มีใครที่จะมานั่งแก้ข้อมูลจากผิดให้เป็นถูกหรอกค่ะนเมื่อเลขมันออกผ่านไปแล้ว จะมาแก้เพื่ออะไร ได้ประโยชน์อะไร แก้ไปก็ไม่ได้ทำให้ย้อนกลับไปถูกหวยได้หรอก ขอเอาคืนเถอะ อย่ามานั่งจับผิดกับคนที่คุณเอาข้อมูลเขาไปใช้จะดีกว่า ถ้าทำอะไรที่มันสร้างสรรค์ไม่ได้ ก็อยู่นิ่งๆ เถอะค่ะ สมาชิกท่านอื่นเขาเห็นเดี๋ยวเขาก็สะกิดบอกคุณฮิปโปเองแหละ ไม่ต้องมาป่าวประกาศลามปามไปถึงอาจารย์ท่านอื่นๆ แบบนี้หรอก

ขอเดาว่าคุณคงเป็นคนที่ไม่ถูกหวยเลย เพราะคุณมันคนใจคอคับแคบ เห็นแก่ได้ อยากได้ แต่ไม่ให้เกียรติคนอื่น ไม่เชื่อถือคนที่เขาให้ข้อมูลคุณ ที่สำคัญ ทุกๆ ท่านที่ให้ข้อมูลก็ไม่ได้บังคับหรือเรียกร้องอะไรจากคุณ ไม่ได้บังคับว่าคุณต้องใช้ข้อมูลเขากันนะคะ คุณใช้เอง ไม่ถูกเอง แล้วจะมาโทษใคร ถ้าอยากได้ข้อมูลดีๆ แม่นๆ ถูกต้อง คุณก็ลองทำเองดูสิคะ มีปัญญาทำเองได้หรือเปล่า หรือมีปัญญาแค่เอาเวลามาจ้องจับผิดคนอื่น

แล้วไม่ต้องกลัวว่าจะได้ข้อมูลผิดๆ จากห้องรวมพลอีกแล้วนะคะ  C|.

ดิฉันก็ขอโทษแทนคุณฮิปโปและพี่ๆ ท่านอื่นๆ ด้วยก็แล้วกันค่ะ (ขอโทษแทนทุกคนที่คุณคิดว่าพวกเขาแก้ไขข้อมูลกันน่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2014, 04:22:40 โดย วันใหม่ » บันทึกการเข้า
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1831 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 03:16:30 »

ใหม่ขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกที่น่ารักทุกคนด้วยนะคะ ที่ยับยั้งอารมณ์ตัวเองไม่อยู่จริงๆ  สวัสดีค่ะ
เขาจะว่าใครก็ได้ (แต่ก็ไม่สมควร) แต่อย่ามาว่าคนของห้องรวมพล
เพราะวันใหม่รู้เจตนาของทุกคนในรวมพลดี
และขอโทษแทนคุณฮิปโปด้วยค่ะที่อาจรีบร้อนไปหน่อยไม่ได้ตรวจสอบข้อมูลที่จะนำมาลงให้ชัดเจน
เพราะวันใหม่รู้ว่าคุณฮิปโปจะใช้สูตรมือ และผสมหลายสูตรเพื่อให้ออกมาเป็นสูตรที่เดินดี
อาจจะด้วยเวลาที่น้อยนิดและเร่งรีบเลยทำให้ไม่ทันได้ตรวจสอบข้อมูล หรือไม่ก็หยิบข้อมูลมาผิด

แต่ต่อไปจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีกแล้วค่ะ เพราะว่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2014, 04:23:57 โดย วันใหม่ » บันทึกการเข้า
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1832 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 03:27:13 »

thank you thank you thank you
เค้าขอโทษ อ.ย่าที่น่ารัก พี่ชายใหญ่ (พี่รวย) พี่ชายรอง (พี่วศิน) พี่ชายที่รัก (พี่ฮิปโป)
พี่ชายที่แสนดี (พี่หมูหัน) พี่ชายที่น่ารัก (พี่เอ็นจิ้น)
เพื่อนสาวที่แสนดีทั้งส้มจี๊ด และน้ำฝนด้วยนะ ที่เค้าระงับอารมณ์ไม่อยู่จริงๆ
และเค้าขอโทษสมาชิกที่น่ารักทุกท่าน รวมถึงพี่ๆ ที่นำข้อมูลดีๆมากฝากเราทุกคนด้วยค่ะ
ที่ทำให้ทุกท่านอาจรู้สึกไม่สบายใจ กับนิสัยแย่ๆและขี้วีนของเค้า

สวัสดีค่ะ สวัสดีค่ะ สวัสดีค่ะ
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1833 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 03:35:18 »

เหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้นอีกแล้วค่ะ
เพราะงวดนี้จะเป็นงวดสุดท้ายที่จะมีห้องรวมพล
ตั้งแต่งวดหน้าเป็นต้นไป เราขอปิดห้องรวมพลอย่างถาวร ตลอดไป

ความจริง วันใหม่รู้ดีว่าทุกคนในทีมงานไม่ค่อยมีเวลากันเลย ก็เห็นใจพี่ๆ ทุกคน
รวมทั้งสงสารตัวเองด้วยที่ต้องมาอดหลับอดนอนทำข้อมูล ทำลิ้งค์
ตอนแรกคิดว่าจะปิดปลายปี แต่ถ้าเจอคนแบบนี้ เราปิดเสียเลยดีกว่า
ไม่ต้องเหนื่อยทั้งกายทั้งใจแบบนี้
 love
ขอบคุณทุกๆ ความร่วมมือ ความมีน้ำใจจากพี่ๆ
ที่นำข้อมูลดีๆมาฝากเราเสมอไม่เคยขาด

love love love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2014, 04:28:11 โดย วันใหม่ » บันทึกการเข้า
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1834 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 03:40:06 »

สำหรับข้อมูลที่วันใหม่ลงให้ด้วยหวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกที่ต้องการ
เพราะเมื่อวันหนึ่งไม่มีวันใหม่ ..นั่นก็หมายความว่าไม่รวมพลฯ
วันใหม่ตั้งใจจะลงให้สมาชิกดูไปเรื่อยๆ จนถึงปลายปี
เผื่อใครต้องการสุตรไหนก็ขอมาจะแจกให้
แต่คงลงให้ไม่ได้แล้วล่ะค่ะ คงลงให้ดูงวดนี้เป็นงวดที่สอง
และเป็นงวดสุดท้าย

love
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1835 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 03:44:20 »

ใครจะว่าใครก็ได้ แต่อย่ามาว่าคนของวันใหม่
เพราะทุกคนในทีมงานรวมพลฯ คือคนของวันใหม่
ที่มีรวมพลเกิดขึ้นได้ ก็เกิดจากความรักที่พี่ๆ ทุกคนมีให้น้องคนนี้
ถ้าจะมีใครมาว่าให้พี่ๆ... น้องคนนี้ก็รับไม่ได้เหมือนกันค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2014, 03:50:30 โดย วันใหม่ » บันทึกการเข้า
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1836 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 03:48:21 »

พรุ่งนี้จะลงข้อมูลส่วนที่เหลือ คือข้อมูลล่าง ทั้ง สิบ-หน่วย-แต้ม-เด่น-ดับ ให้นะคะ
และจะพยายามสรุปข้อมูลให้..ภายในก่อนเที่ยงของวันที่ 1
แต่ถ้ามีเวลาจะทำให้เร็วกว่านั้นค่ะ
ขอบอกว่างวดนี้เป็นงวดที่วันใหม่ทุ่มเทและตั้งใจมากที่สุด
เพราะอยากจะปิดห้องอย่างเรียบร้อยในปลายปี
แต่..คงต้องปิดในงวดนี้ซะแล้ว ..
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1837 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 04:32:08 »

สรุป...วันนี้อด..ไม่ได้กินข้าว  แงๆๆ
งั้น ขอตัวไปอาบน้ำนอนก่อนนะคะ
นอนเช้ามาเป็นเดือนแล้ว ต้องใช้กาแฟช่วยทุกวันเลย ไม่ไหว ๆ
หัวเราะฟันร่วง
พรุ่งนี้มีประชุมแต่เช้า เดี๋ยวตื่นไปทำงานไม่ทัน

ฝันดีทุกท่านนะคะ
เราจะเจอกันอีก 2 วันนะ

OK
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1838 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 04:42:38 »

ลงข้อมูลคนเดียวปาไปเป็นสิบหน้า ..แต่ยังไม่หมด
บ้าไปแล้วเรา สติแตกไปแล้ว หัวเราะ
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1839 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 04:44:24 »

จ๊ากกกกก จะตี 5 อีกแล้วเหรอ....งั้นไปนอนแล้วนะ ไม่อาบน้ำแล้ว รวบยอดทีเดียวพรุ่งนี้ 6 โมงเช้า 
 J|[ J|[ J|[ J|[
 Run Run Run
วันใหม่
Super Hero7
*

« ตอบ #1840 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 04:46:54 »

<a href="http://www.youtube.com/v/EUv1TRYrlmM?version=1&amp;autoplay=1&amp;autostart&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/EUv1TRYrlmM?version=1&amp;autoplay=1&amp;autostart&amp;loop=1</a>
หัวใจไม่เคยหยุดรักเธอ - ปนัดดา  l|v
CharnoonATS
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 234

« ตอบ #1841 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 05:20:38 »

+1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
ขวดเปล่า
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 432

« ตอบ #1842 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 05:27:05 »

เลขหน่วยล่างแดนต้องห้ามของคุณ hippo งวด16/10/57ไม่ใช่เลข  1 2 4 5 7 8 9 นะครับที่ถูก  94  แต่เป็นเลข 9/0/2/3/5/6/7งวดที่แล้วมันผิดนะครับไม่ใช่ถูก 4 นะครับผมยังเอามาใช้ตัด  มันผิดครับเรียนสมาชิกทุกท่านทราบครับ  ไม่ทราบคุณ  hippoทำแบบนี้เพื่อะไรครับ
ข้อมํุลที่คุณพูดถึงเป็นของงวด 1-10-14 นะครับ สงสัยอาจารย์จะรีบมาดำปหน่อยเลยท่านอาจจะยหยิบมาผิดงวดมากกว่าครับ อย่ามองท่านในแง่ร้ายสิครับ
♥✿ (เอ๋) ✿♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์วีไอพี
✤ Webmaster ✤
ยอดปรมาจารย์ C11

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 246870

« ตอบ #1843 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 05:27:54 »

love love
methee
Spacial Mb5
*

พลังน้ำใจ: 903

« ตอบ #1844 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 06:02:18 »

เหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้นอีกแล้วค่ะ
เพราะงวดนี้จะเป็นงวดสุดท้ายที่จะมีห้องรวมพล
ตั้งแต่งวดหน้าเป็นต้นไป เราขอปิดห้องรวมพลอย่างถาวร ตลอดไป

ความจริง วันใหม่รู้ดีว่าทุกคนในทีมงานไม่ค่อยมีเวลากันเลย ก็เห็นใจพี่ๆ ทุกคน
รวมทั้งสงสารตัวเองด้วยที่ต้องมาอดหลับอดนอนทำข้อมูล ทำลิ้งค์
ตอนแรกคิดว่าจะปิดปลายปี แต่ถ้าเจอคนแบบนี้ เราปิดเสียเลยดีกว่า
ไม่ต้องเหนื่อยทั้งกายทั้งใจแบบนี้
 love
ขอบคุณทุกๆ ความร่วมมือ ความมีน้ำใจจากพี่ๆ
ที่นำข้อมูลดีๆมาฝากเราเสมอไม่เคยขาด

love love love
อย่าปิดเลยครับคุณวันใหม่ นิ้วเน่าเพียงนิ้วเดียวเขายังตัดทิ้งเพื่อรักษานิ้วที่เหลือเลยครับ คนที่จะเสียผลประโยชน์ก็คือคนที่ติดตามห้องรวมพลตลอดมา ซึ่งเยอะมาก ผมอยากให้คุณวันใหม่และทุก ๆ คนคิดถึงส่วนรวมไว้ครับ
pakorn
Spacial Mb5
*

พลังน้ำใจ: 3322

« ตอบ #1845 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 06:05:47 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลต่างๆของพี่ๆในบ้านนี้มากครับ ผมเองก้อติดตามมาเสมอ ผิดถุกก้อว่าไปตามสูตร แต่ถ้าโดนแบบนี้ผมเองก้อหมดกำลังใจเหมือนกัน ยังไงก้อขอให้โชคดีร่ำรวยๆครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ สู้สู้ สู้สู้ '
lotus4112
อาจารย์เหรียญทอง C6
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 31198

« ตอบ #1846 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 06:42:39 »

เลขหน่วยล่างแดนต้องห้ามของคุณ hippo งวด16/10/57ไม่ใช่เลข  1 2 4 5 7 8 9 นะครับที่ถูก  94  แต่เป็นเลข 9/0/2/3/5/6/7งวดที่แล้วมันผิดนะครับไม่ใช่ถูก 4 นะครับผมยังเอามาใช้ตัด  มันผิดครับเรียนสมาชิกทุกท่านทราบครับ  ไม่ทราบคุณ  hippoทำแบบนี้เพื่อะไรครับ
ดิฉัน "น้ำข้าว" หรือในนาม "วันใหม่" ในฐานะทีมงานหลักคนหนึ่งของห้องรวมพล
ขอตอบคำถามของคุณ คุณแทนคุณฮิปโปแล้วกันนะคะ  F;*

สูตรทุกสูตรของคุณฮิปโปเป็นสูตรทำมือ มันต้องมีผิดพลาดบ้างโดยเฉพาะในช่วงเวลาเร่งรีบแบบนี้

ดูแล้วคุณคงไม่ใช่สมาชิกประจำของห้องรวมพล เพราะถ้าใช่ คุณจะรู้ว่า คนในห้องรวมพล "ทุกคน" ทั้งที่ลงข้อมูลประจำและสมาชิกที่มีน้ำใจเอาข้อมูลมาฝากเป็นบางครั้ง เราทุกคนไม่มีใครอยากเด่นอยากดัง จนต้องแก้ไขข้อมูลจากผิดให้เป็นถูกหรอกค่ะ เพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรเลย แก้ไขไปมันก็ไม่ได้ทำให้เงินในกระเป๋าเราเพิ่มขึ้น แล้วจะแก้ไปเพื่ออะไรถ้าคุณตามข้อมูลคุณฮิปโปอยู่จริง คุณจะเห็นว่า ตลอดระยะเวลาหลายปีมานี้ ตั้งแต่เราพวกเรารู้จักกัน คุณฮิปโปไม่เคยแก้ไขข้อมูลให้ผิดเป็นถูก สมาชิกทุกคนรู้ดี ผิดคือผิด ถูกคือถูก แต่การที่คุณมาพูดแบบนี้ คุณไม่ให้เกียรติคนที่คุณอ้างว่านำข้อมูลเขาไปใช้เลยสักนิด คุณดูถูกแม้กระทั่งตัวคุณเอง .

เราทุกคนล้วนมีงานประจำทำ วันๆ แทบไม่มีเวลาว่าง อย่างวันนี้ ทำไมป่านนี้ดิฉันยังไม่หลับไม่นอน มัวมาลงข้อมูลอะไรอยู่ได้เยอะแยะไปหมด จะมีใครดูหรือเปล่าก็ไม่ได้สนใจ เพราะตั้งใจที่จะให้ ...ไม่อยากจะพูด วันๆ ก็ทำงาน กลับมาถึงบ้านกว่าจะได้นอน ตี 3-4 บางคืนก็ตี 5 เราทำไปเพื่ออะไรกัน อยากดังอย่างนั้นหรือ ถามหน่อยเถอะ ดังแล้วได้อะไร เท่าที่มีกินมีใช้ทุกวันนี้ก็พอแล้ว แต่ที่เราทำเพราะเรายังรักสมาชิกที่ดีๆ อีกจำนวนมาก ไม่ได้มีแต่สมาชิกห่วยๆ อย่างคุณ (ขอโทษนะที่ต้องเรียกอย่างนี้มันเสียอารมณ์ คนยิ่งร้อนด้วยหิวด้วย ข้าวก็ยังไม่ได้กินเพราะรีบจะลงข้อมูลให้เสร็จ ยังจะมาเจอคนแบบคุณอีก ) คุณเองในเมื่อบอกว่าเอาข้อมูลคุณฮิปโปไปตัด แล้วไงคะ คุณเคยถูกบ้างหรือเปล่า แล้วเมื่อคุณถูก คุณฮิปโปเคยเรียกร้องอะไรจากคุณบ้างหรือก็เปล่า.. คุณเคยเจือจานให้ใครบ้างหรือไม่ เคยเอาไปทำบุญบ้างหรือเปล่า หรือมีแต่สิ่งเน่าๆ ในใจคุณเหมือนที่คุณตั้งข้อสังเกตุจ้องจับผิดคนอื่น ทั้งๆที่เขาก็ไม่เคยเป็นอย่างที่คุณพูดเลยสักนิด

ถ้าคุณไม่พอใจ ไม่เชื่อถือ คุณก็อย่ามาดู อย่ามานำข้อมูลของห้องรวมพลไปใช้ก็สิ้นเรื่อง อย่ามาพูดให้เสียกำลังใจกันมากไปกว่านี้เลย ....โมโห...ของขึ้นง่ะ.. แค้นต้องชำระ
คนยิ่งเหนื่อยๆ กลับต้องมาเจอคนแบบนี้ ไม่รู้ว่าจะเรียกคนแบบนี้ว่าอะไรแล้ว    แค้นๆ

ขอโทษสมาชิกท่านอื่นด้วยนะคะที่วันนี้วันใหม่ไม่สุภาพ นิสัยไม่ดีเลย แต่มันเหลืออดจริงๆ ค่ะ กำลังรีบลงข้อมูลอยู่ดีๆ เน็ตก็ช้า หิวก็หิว ง่วงก็ง่วง เหนื่อยก็เหนื่อย (นั่งมาตั้งแต่ 5 โมงครึ่งจนป่านนี้) ต้องมาเจอคนปากมอมแบบนี้มันเสียอารมณ์จริงๆ ค่ะ

คนที่เขาใช้ข้อมูลประจำ มีมารยาทและรักกันจริงเขาจะไม่มาพูดกันหน้าบ้านแบบนี้หรอก เพราะทุกคนรู้ดีว่า คุณฮิปโปเป็นคนที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างเลย แค่งานและธุระกิจที่ทำก็ทำให้ไม่มีเวลาแล้ว แต่การที่ทุกคนต้องมาลงข้อมูล ทั้งๆ ที่แทบไม่ได้หลับได้นอนกันนี่ ก็เพราะ "ความรัก" ที่ทุกคนมีให้กับผู้หญิงคนหนึ่งที่พี่ๆ เขาพากันเรียกว่าน้องสาว การที่พี่ๆ เขาเสียสละเวลามาลงให้ โดยที่ไม่ได้รับผลตอบแทนอะไรทั้งสิ้น เราไม่ลงข้อมูล ไม่ซื้อหวย มันก็ไม่ได้ทำให้เรายากจนหรือเสียหายอะไรหรอกนะคะ คุณฮิปโปเองก็ยุ่งจนไม่รู้จะยุ่งยังไง แต่เพราะใกล้วันหวยออกแล้ว จึงต้องรีบมาวางข้อมูล รีบมารีบไปเพราะกลัวสมาชิกรอ แล้วคุณล่ะ เคยทำอะไรเพื่อคนอื่นบ้างหรือเปล่า..นอกจากจ้องจับผิดและแกว่งปากให้คนอื่นอารมณ์เสียไปวันๆ

มือไม่พาย อย่าเอาลิ้นมาเลียกระดานดีกว่ามังคะคุณ [email protected] การที่คุณมาว่าคนในรวมพล ไม่ว่าใครก็ตาม ก็เท่ากับคุณว่าให้ทีมงานของรวมพลทุกคนด้วย เราเจ็บร้อนแทนกันแน่นอนค่ะ เพราะการที่เรายังเป็นรวมพลกันอยู่ตั้งแต่วันแรกจนถึงทุกวันนี้ เพราะเราอยู่กันด้วยความรักความเข้าใจกันดีมาโดยตลอด แล้วคุณเป็นใคร..? มาปากมอมเพื่ออะไร ต้องการอะไรกันแน่ ไม่ต้องมาถามหรอกค่ะว่าคุณฮิปโปทำแบบนี้เพื่ออะไร เพราะสิ่งที่คุณฮิปโปทำมาตลอดคือทำเพื่อสมาชิกที่เขารัก ด้วยความหวังดีและบริสุทธิ์ใจและเสียสละเวลาพักผ่อนส่วนตัว เสียทรัพย์ค่าชั่วโมงเน็ตบางครั้ง ถึง 500 บาทต่อวันเพื่อมาลงข้อมูลให้สมาชิก

ดิฉันว่า..ถามตัวคุณเองดีกว่ามั๊ยคะ ว่าการที่คุณเข้ามาเอาข้อมูลห้องรวมพล คุณมีเจตนาอะไร เข้ามาเอาข้อมูลเขาแล้วมาปากมอมว่าเจ้าของห้องมันสมควรแล้วหรือ ? ถ้าไม่มั่นใจ ไม่เชื่อถือ มีศรัทธา ก็ไม่ต้องมาเอาข้อมูลห้องเราหรอกค่ะ ไม่มีคนแบบคุณดีซะอีก ไม่ต้องมีเรื่องให้ร้อนหูร้อนใจ

คนอย่างคุณsayan [email protected] ในชีวิตนี้ คุณเคยทำอะไรที่เสียสละและสร้างสรรค์เพื่อคนอื่นบ้างมั๊ยคะ  ?

คนนี้อีกแล้วเหรอ[email protected] เนี่ยนะ คนเก่าที่เคยว่าแต่คนอื่น คนที่ไม่สร้างสรรค์  คนที่ไม่เคยมองเจตนาคนของคนให้ สูตรน่ะมีการปรับเพราะสูตรหลักสูตรเดียวยังมีสูตรย่อยอีกเป็นร้อย เป็นพันเป็นหมื่น เมื่อมีการปรับตัวเลขมันก็เปลี่ยน คุณไปศึกษาเรื่องการสร้างสูตรให้เข้าใจก่อนดีมั๊ย การวางข้อมูลถ้าเราไม่วางทั้งสูตร หมายถึงสูตรเดียว วิธีการวางอีกแบบคือ การเลือกจากข้อมูลของสูตรเดินดีจากสูตรอื่นมาวาง  อย่าได้คิดในทางลบ เพราะที่นี่ ทุกคนให้ด้วยใจ ทุกคนมีงานมากมายก็ยังปลีกเวลามาวางข้อมูลให้  แต่ละสูตรกว่าจะได้ข้อมูล ต้องเค้นสมองใช้เวลาในการคิดหลายวัน เหนื่อยกายแล้วยังมาเหนื่อยใจกับคนอย่างคุณsayan อีกหรือ ไม่ชอบก็ผ่าน คุณสงสัยในข้อมูลคุณถามไปตรงๆก็ได้  แย่จริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2014, 06:46:07 โดย lotus4112 » บันทึกการเข้า
♥♫♥rattikan♥♫
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 2758

โอมนะโม พระคเณศายะ

« ตอบ #1847 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 07:03:32 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2014, 07:08:56 โดย ♥♫♥rattikan♥♫ » บันทึกการเข้า
เอ็นดู
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 25478

« ตอบ #1848 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 07:19:22 »

+1พลังน้ำใจ

1กำลังใจในยามเช้าจร้า

ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ
★* พลอย_นี่ *★
รองผู้อำนวยการประชาสัมพันธ์
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 90581

Whatever make you smile, keep it

« ตอบ #1849 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 07:26:32 »

สวัสดีค่ะ พรุ่งนี้ขอให้รวยๆๆๆ  เฮงๆๆๆ โชคดีร่ำรวยๆๆ
นับเงินทุกๆท่านนะค่ะ
 รวยๆ รวยๆ love รวยๆ รวยๆ  

แท็ก:
หน้า: 1 ... 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 [74] 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 ... 94   ขึ้นบน
  พิมพ์