ฝากภาพ i-pic

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 16/12/2557

หน้า: << < (123/209) > >>

♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥:

ข่าวหวยงูเข้าบ้านอีกแล้ว! งูเห่าเข้าบ้านตัวที่ 3 แผ่แม่เบี้ยอยู่ในบ้านที่บางปะกง

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามรับชมกันอีกแล้วครับ ยังคงมีข่าวคราวที่น่าสนใจและน่าจะมีตัวเลขเด็ดๆ มาฝากกันอีกเช่นเคย
ก่อนหน้านี้หลายคนน่าจะเคยเห็นข่าวที่มีกองทัพงูเห่าบุกเข้าบ้านชายหนุ่มรายหนึ่งจำนวนหลายสิบตัว ทำให้ได้รับโชคถูกหวยกันไป
และคนโบราณก็มักเชื่อกันว่าถ้ามีงูหรือสัตว์เลื้อยคลานเข้าบ้านนั้นจะทำให้คนในบ้านมีโชค ดังนั้นเมื่อมีข่าวหวยงูเข้าบ้านเรา
จึงไม่พลาดที่จะนำเอามาฝากสมาชิกเว็บของเรากันครับ ล่าสุดเป็นงูเห่าขนาดใหญ่ไปชูคอแผ่แม่เบี้ยอยู่ในบ้านหลังหนึ่งใน อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทราครับ

เมื่อช่วงค่ำของวันที่ 8 ธันวาคมที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยฉะเชิงเทราได้รับแจ้งจากชาวบ้านทราบชื่อต่อมาคือนางสาวจันจิรา จุดโต
เจ้าของร้านซักอบรีด บ้านเลขที่  131/5 หมู่บ้านบ้านสวยน้ำใส ม.3 ต.บางสมัคร อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา
ว่ามีงูเห่าขนาดใหญ่เลื้อยเข้ามาในบริเวณบ้าน เจ้าหน้าที่จึงได้นำกำลังพร้อมกับอุปกรณ์จับงูเดินทางไปตรวจสอบช่วยเหลือ

เมื่อไปถึงบ้านหลังดังกล่าวซึ่งเป็นร้านซักอบรีด พบเจ้าของร้านยืนอยู่และพาเจ้าหน้าที่เข้าไปยังห้องแต่งตัว
ที่มีงูเห่าขนาดใหญ่ชูคอแผ่แม่เบี้ยอยู่หน้าประตูก่อนที่จะเลื้อยหายไป เจ้าหน้าที่ใช้เวลาในการค้นหาตัวอยู่นานราว 10 นาที
ก็พบตัวงูเห่านอนขดอยู่หลังลังเก็บของ จึงใช้อุปกรณ์จับด้วยความระมัดระวังนำตัวออกมาได้
แต่ระหว่างนั้นงูเกิดหลุดออกจากบ่วงคล้องเจ้าหน้าที่ต้องโดดหนีกันคนละทิศละทาง จนงูเข้าไปอยูใต้ตู้เย็นจึงจับตัวออกมาได้อย่างปลอดภัย

จากการตรวจสอบพบว่าเป็นงูเห่าขนาดใหญ่มีความยาวประมาณ  1.30 เมตร เจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยจะนำตัวไปปล่อยคืนสูธรรมชาติต่อไป
ทางด้านของนางสาวจันจิราเจ้าของบ้านเล่าว่า งูเห่าตัวนี้เป็นตัวที่ 3 แล้วในรอบ 15 วันที่เข้ามาภายในบ้าน
โดยงูที่เข้ามาในบ้าน 2 ตัวก่อนหน้านี้ได้เรียกเพื่อนบ้านให้มาช่วยตีจนตาย แต่ว่าวันนี้กลับมาพบว่าเข้ามาอีกตัว
แล้วมาชูคอแผ่แม่เบี้ยรออยู่ คิดว่าอาจจะเป็นคู่ของงูเห่าที่เข้ามาก่อนหน้านี้แล้วถูกตีตาย เนื่องจากเคยรู้ว่างูเห่ามันมีคู่
และอาจอาฆาตแค้นคนที่ทำร้ายคู่ของมัน แต่โชคดีที่มาพบงูตัวนี้ก่อนถ้ามันเลื้อยเข้าไปหลบในห้องอาจจะไม่พบและอาจจะทำร้านคนในบ้านได้

อย่างที่โบราณว่าไว้น่ะครับ มีงูหรือสัตว์อะไรเข้าบ้าน อย่าไปทำร้ายหรือฆ่าเขา ให้ไล่ออกไปหรือไม่ก็แจ้งเจ้าหน้าที่ให้มาช่วยจับ
จะได้ไม่เกิดอันตราย ถึงจะเป็นสัตว์ร้ายแต่ก็นำพาโชคลาภมาให้ได้เหมือนกัน สำหรับคอหวยเว็บเราก็ต้องเล็งกันที่บ้านเลขที่ครับ
ซึ่งก็คือเลข 1315 นอกจากนี้ยังเลขทะเบียนรถที่จอดอยู่ในบ้าน แต่น่าเสียดายที่ภาพข่าวนั้นเบลอเอาไว้
แต่ก็พอจะมองออกว่าน่าจะเป็นเลข 41 841  ใครมองเห็นเลขอะไรก็บอกสมาชิกกันด้วยก็แล้วกันน่ะครับ
ลองเอาไปซื้อหวยล็อตเตอรี่ไว้เสี่ยงโชคกันดูได้งวดนี้
 'J|L ขอขอบคุณข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  'J|L

--

RIBBON:

+|p hrt hrt +|p
บวกหนึ่งกำลังใจยามเย็นค่ะ

--

--

หน้า: << < (123/209) > >>

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค "เว็บมหาชน คนมหาโชค"

คติ "กินอยู่อย่างพอเพียง เสี่ยงโชคแต่พอควร"
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย
คำเตือน -ทางเว็บไม่ได้ทราบเป็นการล่วงหน้าว่าหวยทางกองสลากจะออกตัวไหน แต่เราใช้การวิเคราะห์หรือประเมินตามหลักสถิติ
หรือวิธีการอื่นว่า เลขที่มีโอกาสออกมากที่สุดในแต่ละงวดควรจะเป็นเลขอะไรเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมาก