ฝากภาพ i-pic
ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 16/12/2557
<< < (163/209) > >>
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥:
เหล่าคอหวย! แห่ขอเลขเด็ดเห็ดยักษ์ที่ประจวบฯ

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามรับชมกันเหมือนเช่นเคยครับ เหลือเวลาอีกไม่กี่วันเท่านั้น
ที่เราจะได้ลุ้นหวยกันอีกครั้ง ช่วงนี้ก็เริ่มมีข่าวแปลกๆ ออกมาให้เราได้เห็นกันเยอะขึ้น
ส่วนเลขเด็ดจากข่าวไหนจะแม่นหรือไม่นั้นคงต้องไปวัดดวงกันเอาเองก็แล้วกันน่ะครับ
สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวพบเห็ดยักษ์ประหลาดที่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
คอหวยไม่พลาดนำเอาแป้ง ธูป เทียนดอกไม่เข้าถูหาเลขเด็ดกันตามความเชื่อ

สืบเนื่องจากช่วงนี้กำลังเข้าใกล้วันหวยออก จึงมีข่าวแปลกๆ ที่เกี่ยวกับหวยออกมาให้เราได้เห็นกัน
โดยข่าวนี้มาจากทางใต้ครับ เมื่อมีชาวบ้านไปพบกับเห็ดขนาดใหญ่อยู่บริเวณหลังโรงเก็บเปลือกมะพร้าว
ไม่มีเลขที่อยู่ริมถนนสายเพชรเกษม-ปากคลอง หมู่ที่ 3 ตำบลช้างแรก อำเภอบางสะพานน้อย จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
โดยเห็ดดังกล่าวเป็นเห็ดไม่ทราบชนิดมีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง  50 เซนติเมตร และเส้นรอบวงประมาณ  100 เซนติเมตร
โผล่ขึ้นมาจากผิวดิน มีบรรดาชาว้บานและนักเสี่ยงโชค พากันนำเอาดอกไม้ธูปเทียน น้ำแดง
มากราบไหว้ขอหวยรวมทั้งมีการนำแป้งมาโรยถูหาเลขเด็ดจากเห็ดดังกล่าวด้วย

ผู้ที่พบเห็ดยักษ์นี้คือ นายคณิจ อยู่ศิริ ซึ่งเป็นเจ้าของโรงเก็บเปลือกมะพร้าวดังกล่าว เล่าว่า ในช่วงวันที่ 10 ธันวามคมที่ผ่านมา
ตนเองได้ปรับพื้นบริเวณหลังโรงเก็บเปลือกมะพร้าว เพื่อที่จะสร้างเป็นที่พัก จากนั้นได้พบเห็ดยักษ์นี้
จึงนำเอาเรื่องนี้ไปเล่าให้กับเพื่อนบ้านได้ทราบ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นเห็ดที่มาให้โชคลาภ
และเพื่อนบ้านนั้นเชื่อว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์สถิตอยู่ และอาจจะนำลาภมาให้ จึงพากันนำเอาธูปเทียนมากราบไหว้บูชาตามความเชื่อ

ทั้งนี้มีชาวบ้านที่เชื่อในเรื่องของโชคลาภเดินทางมาขอหวยเด็ดโดยใช้แป้งโรยบนดอกเห็ดจากนั้น
บอกว่ามองเห็นตัวเลขปรากฎขึ้นทันที แต่ไม่สามารถบอกใครได้ แหม่…น่าเสียดายน่าจะบอกกันบ้างน่ะครับ

อย่างไรก็ตามข่าวนี้เลขเด็ดน่าจะเป็น 50 51 ประมาณนี้ครับตีจากเห็ดกันนี่แหละส่วนใครจะตีเลขไหนก็ลองดูก็แล้วกัน
เช่นเคยว่าเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น  โปรดใช้วิจารณญานในการับชมและตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันน่ะครับ
แต่ยังไงก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ
 'J|L ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  'J|L

หวยเด็ดเลขมงคล งวดวันที่ 16 ธันวาคม 57

กลับมาพบกันอีกครั้งสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดนี้ครับ เรียกว่ากำลังเข้าสู่ช่วงของโค้งสุดท้ายกันแล้วก่อนที่หวยนั้น
จะออกมาให้เราได้ลุ้นกันในช่วงวันอังคารของอาทิตย์หน้านี้ครับ ก่อนหน้านี้ก็มีข่าวหวยออกมาให้เราได้เห็นกันประปราย
อีก 2-3 วันข้างหน้านี้จะมีข่าวพรั่งพรูออกมาแน่นอน ส่วนวันนี้ขอหยิบเอาเลขมงคลมาฝากสมาชิกกันครับ
เพราะว่าเดือนนี้นั้นเป็นเดือนมหามงคล งวดก่อนเลขกลุ่มนี้ไม่มา อาจจะมางวดนี้ก็เป็นได้

สำหรับเดือนนี้นั้นนับเป็นเดือนมหามงคลที่เราทราบกันดีนั่นก็คือวันพ่อแห่งชาติ  งวดที่ผ่านมาหลายคนก็เล็งเลขนี้กันพอสมควรครับ
แต่ว่าเลขนั้นกลับไม่มาตามนัด มีความเป็นไปได้ว่าเลขนั้นอาจจะมาในงวดนี้ก็เป็นได้   
ซึ่งเลขในกลุ่มนี้นั้นได้แก่เลข 987 87 78 และ 470 ครับ

หลายคนนั้นต่างคิดว่าเลขดังกล่าวน่าจะมาให้ได้รับโชคกันเหมือนกับทุกๆ ปี แต่ก็พลาดไป
ฉนั้นแล้วบรรดาคอหวยทั้งหลายจึงพากันเล็งหวยเด็ดเลขมงคลดังกล่าวว่าน่าจะมาในงวดนี้กันก็เป็นได้
นอกจากกลุ่มเลขมงคลข้างต้นแล้ว ยังมีหวยที่อ้างอิงถึงวันสำคัญอย่างวันรัฐธรรมนูญ
ซึ่งปีนี้ครบรอบ 82 ปีรัฐธรมนูญไทย หลายคนก็เล็งเลข 82 ไว้เช่นเดียวกัน

ยังไม่หมดครับเลขมงคลนั้นยังมีกลุ่มเลข 521 21 12 31 และ 36 ซึ่งเป็นเลขที่เกี่ยวข้องกับ
พระเจ้าหลานเธอที่เกิดในวันที่ 7 ธันวาคมที่ผ่านมานี้ด้วย คอหวยหลายคนก็เล็งเลขนี้เอาไว้เหมือนกัน

ทั้งหมดทั้งมวลนี้ก็มีชุดเลขดังที่ได้กล่าวไปแล้ว เอามาเล่าสู่กันฟังสำหรับบรรดาคอหวยเว็บเราทุกท่าน
เผื่อว่าจะนำไปเป็นข้อมูลประกอบในการหาซื้อหวย ซื้อล็อตเตอรี่ไว้เสี่ยงโชคกันในงวดนี้ครับ ใครที่หาเลขเด็ดไม่ได้ก็จัดกันได้เลย
 'J|L ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  'J|L

'J|L จำได้ว่า ข้อมูลนี้ลงแล้ว วันนี้ขอนำมาลงอีกครั้ง พร้อมข้อมูลสถิติย้อนหลังที่ผ่านมานะค่ะ  'J|L
นำร่อง
ดัชนีข้อความ
หน้าถัดไป
หน้าที่แล้ว
เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค "เว็บมหาชน คนมหาโชค"

คติ "กินอยู่อย่างพอเพียง เสี่ยงโชคแต่พอควร"
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย
คำเตือน -ทางเว็บไม่ได้ทราบเป็นการล่วงหน้าว่าหวยทางกองสลากจะออกตัวไหน แต่เราใช้การวิเคราะห์หรือประเมินตามหลักสถิติ
หรือวิธีการอื่นว่า เลขที่มีโอกาสออกมากที่สุดในแต่ละงวดควรจะเป็นเลขอะไรเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมาก
กฎระเบียบข้อบังคับ | Subscribe in a reader