ฝากภาพ i-pic
ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 30/12/2557
<< < (123/221) > >>
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥:

บัวชมพู:
ขอบคุณทุกข้อมูลค่ะคุณพริม 1กำลังใจค่ะ  +|p l'!
คอหวยเล็งอายุ! ครูบาอินก๋วนเกจิดังเมืองลำปางละสังขารอย่างสงบ วัย 90 ปี 70 พรรษา

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้ว ยังคงเหลือเวลาให้ได้เก็บและวิเคราะห์ข้อมูลกันอีกหลายวัน
แต่ว่าข่าวนั้นยังมีมาให้เห็นกันแค่ประปรายเท่านั้นครับ ต้องรอวันใกล้ๆ หวยออก เรียกว่าอัพไม่ทันกันเลยทีเดียว
อย่างไรก็ตามขอคัดเน้นๆ เฉพาะข่าวที่น่าสนใจจริงๆ เท่านั้นมาฝากกันน่ะครับ เพราะบางทีเยอะเกินไปมันก็ตาลาย

สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวเศร้ามาจากเมืองลำปาง เมื่อวันที่ 19 ธันวาคมที่ผ่านมา มีรายงานว่า หลวงปู่พระครูสุนทรปัญญาคุณ
หรือที่รู้จักกันในชื่อ ครูบาอินก๋วน จ้าอาวาสวัดสบป้าด เป็นมหาเถระชั้นผู้ใหญ่ของจังหวัดลำปาง และเกจิดัง
ได้มรณะภาพลงอย่างสงบในช่วงเวลา 02.00 น. ที่โณงพยาบาลลำปาง สิริอายุได้ 90 ปี 70 พรรษา ครับ ส
ร้างความโศกเศร้าเสียใจให้กับลูกศิษย์และประชาชนที่เลื่อมใสศรัทธาเป็นอย่างมาก

หลวงปู่ครูบาอินก๋วน นั้นนับว่าเป็นเกจิชื่อดังอีกรูปหนึ่งที่มีลูกศิษย์และญาติโยมจำนวนมาก ไม่ว่าจะเป็นในจังหวัดลำปางหรือจังหวัดใกล้เคียง
ท่านเกิดเมื่อวันที่ 9 มกราคม 2467 ชื่อเดิมคือ  ก๋วน ออกบวชเมื่อมีอายุ  12 ปี วันที่ 12 พฤษภาคม 2479 ที่วัดสบป้าด อ.แม่เมาะ จ.ลำปาง
เป็นที่เคารพนับถือของชาวลำปางและชาวพุทธอื่นๆ เป็นอย่างมาก

สำหรับข่าวนี้ต้องบอกว่าขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ สำหรับการสูญเสียพระเถระชั้นผู้ใหญ่
ที่น่าเลื่อมใสอีกรูปหนึ่งของเมืองไทยเรา ขอให้ท่านหลวงปู่จงไปสู่ภพภูมิที่ดี สูสุคติครับ

ในส่วนของคอหวย การจากไปของพระเกจิดังแบบนี้มักจะนำเอาอายุเลขที่เกี่ยวกับตัวท่านมาเสี่ยงโชคเป็นเลขเด็ดแทงหวยถูกกันมานักต่อนัก
สำหรับข่าวนี้มีเลข 90  70 และ 467 479 79 67 (เลข 9 กับเลข 6 เขาว่าเป็นเลขเดียวกัน) ครับ อ้ออย่าลืมเวลา 02.00 ด้วยน่ะครับ  
ใครสนใจอยากจะลองเอาไปเสี่ยงโชคในงวดนี้ก็หาซื้อลอตเตอรี่กันไว้ได้เลย
โดยเฉพาะเลขอายุและพรรษาของท่านนั้นเชื่อว่าจะต้องเป็นเลขดังในงวดนี้อย่างแน่นอนครับ
 'J|L ขอขอบคุณข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  'J|L

WCTF:
 F* F* F* F* F* |il |il F* F* F* F* F*
นำร่อง
ดัชนีข้อความ
หน้าถัดไป
หน้าที่แล้ว
เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค "เว็บมหาชน คนมหาโชค"

คติ "กินอยู่อย่างพอเพียง เสี่ยงโชคแต่พอควร"
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย
คำเตือน -ทางเว็บไม่ได้ทราบเป็นการล่วงหน้าว่าหวยทางกองสลากจะออกตัวไหน แต่เราใช้การวิเคราะห์หรือประเมินตามหลักสถิติ
หรือวิธีการอื่นว่า เลขที่มีโอกาสออกมากที่สุดในแต่ละงวดควรจะเป็นเลขอะไรเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมาก
กฎระเบียบข้อบังคับ | Subscribe in a reader