ฝากภาพ i-pic

หวยซอง - หนังสือหวย 1 มีนาคม 2558

หน้า: << < (31/1176) > >>

nestea:

อ้างจาก: Goodyjung ที่ 08 กุมภาพันธ์ 2015, 10:47:46
--

--

คติธรรมคำสอน ของ สมเด็จพระพุฒาจารย์
 ( โต พรหมรังสี )
บุญเราไม่เคยสร้าง...
ใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า"..!

"ลูกเอ๋ย ก่อนจะเที่ยวไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด
เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเองคือบารมีของตนลงทุนไปก่อน
เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย
มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะหนี้สิน ในบุญบารมี
ที่เที่ยวไปขอยืมมาจนพ้นตัว... เมื่อทำบุญทำกุศลได้
บารมี ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมด ไม่มีอะไรเหลือติดตัว..
แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้..แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง"...!

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่..
จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

--

--

nestea:

ขอขอบพระคุณเจ้าของข้อมูล ทุกๆข้อมูล ที่ได้แบ่งปันในสถานที่ต่างๆ
ที่ได้ให้แพทนำมา รวมไว้ ณ.ห้องหวยซอง..เพื่อ แบ่งปันต่อ

ขอให้บุญกุศลที่เกิดจาก การแบ่งปันของทุกๆท่าน  นำพาท่านไปซึ่ง
ความสุข ความเจริญ และ ขอให้ทุกๆท่าน ร่ำรวย โชคดีถูกหวยทุกๆงวดค่ะ

กรณี ที่ข้อมูลของท่านใด..ไม่ประสงค์จะให้เผยแพร่..หรือ..สมาชิกท่านใดที่ทราบว่า ข้อมูลดังกล่าว
เจ้าของ ไม่ต้องการที่จะให้เผยแพร่ต่อ..
กรุณาแจ้งมาที่..ข้อความส่วนตัว ของทีมงาน..หรือ แจ้งหน้ากระทู้ ได้เลยค่ะ
ทางทีมงานจะทำการลบออกให้ทันที

ขอบคุณมากค่ะ

..ทีมงานห้องหวยซอง อภิโชคออนไลน์..
--

nestea:

r|| r|| r||
--

nestea:

ขอบคุณเจ้าของข้อมูลมากค่ะ

r|| r|| r||
--

nestea:

ขอบคุณเจ้าของข้อมูลมากค่ะ

r|| r|| r||
--

หน้า: << < (31/1176) > >>

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค "เว็บมหาชน คนมหาโชค"

คติ "กินอยู่อย่างพอเพียง เสี่ยงโชคแต่พอควร"
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย
คำเตือน -ทางเว็บไม่ได้ทราบเป็นการล่วงหน้าว่าหวยทางกองสลากจะออกตัวไหน แต่เราใช้การวิเคราะห์หรือประเมินตามหลักสถิติ
หรือวิธีการอื่นว่า เลขที่มีโอกาสออกมากที่สุดในแต่ละงวดควรจะเป็นเลขอะไรเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมาก