อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
29 มีนาคม 2024, 00:51:46 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 16-04-2019 ลุงตู่-น้องต้น  (อ่าน 17274 ครั้ง)
SOMSRIBANPO
SUPER VIP12-16Oct24
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10214

« ตอบ #375 เมื่อ: 22 เมษายน 2019, 23:05:44 »

G"@Nอ.ลุงตู่ ฝันดีจ้า
  อ.ต้น  ฝันดีจ้า
 คำขอบคุณ คำขอบคุณ กำลังใจ5 กำลังใจ5

ฝันดี
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 97934

ขี้คร้าน..จังเลย..

« ตอบ #376 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 04:54:30 »

+1j +1j โชคดีร่ำรวย ให้กำลังใจ

ไม่ต้องทำตามอย่างใคร..ทำเท่าที่เราทำได้...ก็จะมีแต่ความสุข...
compass 360
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 22633

« ตอบ #377 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 04:55:39 »

thank you thank you thank you
SOMSRIBANPO
SUPER VIP12-16Oct24
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10214

« ตอบ #378 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 06:34:40 »

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ
พร้อม   1jอ.ลุงตู่ [j;ง กำลังใจ5
            1jอ.ต้น for u  กำลังใจ5

roxani
*

พลังน้ำใจ: 44482

« ตอบ #379 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 07:14:52 »

ขอให้รวย ForU
ศิวายะ
ผู้ตรวจการใหญ่
อาจารย์เหรียญทอง C6

*

พลังน้ำใจ: 54859

« ตอบ #380 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 09:08:26 »

love love คำขอบคุณ love love

มะอะอุ อุอะมะ อะมะอุ นะชาลีติ ชาลีตินะ
ลีตินะชา ตินะชาลี โชคลาภไหลมา นะชาลีติ
venuston
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 5514

« ตอบ #381 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 09:56:50 »

กำลังใจ2 h,*งวดใหม่รออยู่จร้า อ. กำลังใจ2
charlie
Spacial Mb5
*

พลังน้ำใจ: 446

« ตอบ #382 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 11:26:34 »

คุณตู่ คุณต้น

หน้า หนี่ง    ดับร้อย ดับสิบบน
ที่โพส ยังเป็นของงวดที่ผ่านมา   งวดนี้ยังไม่โพสหรือครับ ?

TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

*

พลังน้ำใจ: 113510

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #383 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 11:29:01 »

เดินทางปลอดภัยนะครับอ.ต้น

สวัสดีครับคุณศิวายะ
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
ผมเดินทางเสร็จสิ้นภารกิจเรียบร้อย
เดี๋ยวเตรียมเปิดบ้านงวดใหม่ครับ
ถ้าหากว่าผมเปิดบ้านเสร็จแล้ว
ผมรบกวนคุณศิวายะ หรือ เจ้าหน้าที่ท่านอื่นๆที่ผ่านมา
ช่วยล็อคบ้านไว้เหมือนเดิมได้เลยนะครับ
ผมขอขอบคุณอีกครั้งที่เจ้าหน้าช่วยปลดล็อคบ้านให้ผมนะครับ
ซึ่งทำให้ผมยังคงได้พูดคุยทักทายกับสมาชิกบ้านผมต่อได้อีก เป็นการชั่วคราวก่อนเปิดบ้านใหม่
วันนี้ก็ปาไปวันที่23แล้ว
สงสัยต้องรีบชนิดหืดขึ้นคอซะมั้งครับงวดนี้

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด
TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #384 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 12:16:41 »

เดินทางปลอดภัยคะมีความสุขทุกๆๆคนนะึะอาจารย์ต้นอาจารย์ตู่////อาจารย์มาวนามบินกระทันหันจังคะถ้านู้เวลาล่วงหน้าจะออกไปกราบสวัสดีอาจารย์ทั้ง 2คน//หนูรู้ช้าไปคะบ้านอยู่ฝั่งตรงข้ามสนามบินดอนเมืองคะ

สวัสดีครับคุณnu_mapang
ในเรื่องที่เดินทาง ผมเกริ่นเอาไว้นานสักระยะแล้วครับ
แต่ไม่ไม่เป็นไรหรอกครับ พบเจอกันที่ไหน หรือในเว็บก็ไม่แตกต่างกันครับ
อยู่ที่ใจนะครับ ผมกับลุงตู่
จะนอกเว็บ หรือ ในเว็บ นิสัยใจคอ ก็ไม่แตกต่างกันครับ
เพราะเท่าที่ผมเคยบอกว่า บ้านผมเป็นลักษณะง่ายไปบ้านๆ บางครั้งตัวผมยังบ้าๆบอๆซะด้วยซ้ำนะครับ 

ผมและลุงตู่ ขอขอบคุณมากๆนะครับสำหรับความตั้งใจที่อยากจะรู้จักและทักทาย
สิ่งนี้หาไม่ได้ง่ายๆเลยจริงๆนะครับ

เมื่อวานนี้ตอนขาไป เป็นเครื่องลำใหญ่ มีอาการตกหลุมอากาศนิดหน่อย
เจ้าแชมป์หลานชาย หน้าตาดูแปลกๆเลยครับ
เพราะเป็นครั้งแรกด้วย
ลุงตู่นั่งติดหน้าต่างทั้งขาไปและขากลับ
เจ้าแชมป์นั่งกลาง ผมนั่งริมติดทางเดิน
ส่วนเจ้าหนึ่งกับแฟนเขานั่งแถวเดียวกันติดกับผม มีทางเดินคั่นไว้
ขึ้นเครื่องครั้งแรกนี่ตื่นเต้นดีนะครับ
สงสัยจะเป็นบ้านนอกเข้ากรุงกันนะครับ

ลงเครื่อง มีท่อให้เดินเข้าไป เดินไกลมาก กว่าจะไปถึงจุดที่เจ้าหนึ่งกับแฟนเขาจะไปรับกระเป๋า

รับกระเป๋าเสร็จ ก็ขึ้นไปชั้นบน(ชั้น3)
หาที่นั่ง และหาร้านอาหารนั่งกินกันรอ
หลานสาวลุงตู่กับผลานเขย(เจ้าป่าน)ลุงตู่ พาเจ้าสไปร์ท ซึ่งอยากมาส่งน้าหนึ่งกับน้าฝรั่งด้วย

พอมาครบ
เจ้าสไปร์ทบอกให้พ่อกับแม่ซื้อ ข้าวเหนียวมะม่วง-ขนมหม้อแกง เจ้าอร่อยเอามาฝาก ตาตู่-น้าต้น-น้าแชมป์-น้าหนึ่ง-น้าฝรั่ง ให้กินกัน

พอได้เวลาใกล้ๆ4โมงเย็น ก็เดินไปอาคาร1กัน
เพราะเป็นที่จอดรถ Shuttle Bus บริการฟรีระหว่างสนามบิน
ส่งขึ้นรถเรียบร้อย

ก็เดินกลับขึ้นมาที่อาคาร2 ชั้น3 เพื่อเตรียมเช็คอินกลับกัน
เช็คอินเสร็จ หลานสาวลุงตู่-เจ้าป่าน-เจ้าสไปร์ท ก็ลากลับ ลุงตู่ให้สตังค์เจ้าสไปร์ทไป1ใบเทา ผมให้ไปอีก1ใบเทา เจ้าแชมป์บอกเจ้าสไปร์ทว่า น้าแชมป์มีน้อย น้าแชมป์ให้ 1ใบม่วงนะ
เจ้าสไปร์ทยื่นให้แม่เก็บ มีบอกแม่ว่า แม่ห้ามให้พ่อนะ เก็บไว้ให้สไปร์เรียนหนังสือนะแม่

ลุงตู่บอกเจ้าสไปร์ทว่า พ่อเขาอยู่ข้างๆน่ะ สไปร์ทไม่กลัวพ่อเสียใจรึ
เจ้าสไปร์ทบอกลุงตู่ว่า สไปร์ทจะให้แม่เก็บเอาไว้ให้สไปร์ทเรียนสูงๆ ส่วนพ่อ พ่อมีงานทำ พ่อมีสตังค์ทุกเดือนอยู่แล้วครับตาตู่ 

เช็คอินเสร็จ ผ่านเข้าไปบริเวณที่ตรวจเช็คด้านใน
ตอนเช็คอินเสร็จ ที่เคาน์เตอร์บอกว่าหมายเลขgateยังไม่ออก
เข้าไปข้างใน เดินดูของอยู่ตามร้านขายของข้างใน
เจ้าแชมป์เดินไปกับลุงตู่ ผมรอดูหมายเลข gate ที่จะอัพเดท
สักพักปลับมาหาผม พร้อมของกินทั้งนั้น
ลุงตู่บอกว่าเจ้าแชมป์บอกว่าอันโน้นก็น่ากิน อันนี้ก็น่ากิน
สักพักหมายเลข gate ออก ได้หมายเลข 71
เดินกันไปเรื่อย เจ้าแชมป์บ่นๆว่า วันนี้เราเดินกันกี่กิโลแล้วเนี่ยครับลุงตู่ 

ลุงตู่บอกเจ้าแชมป์ว่าอย่าบ่น ที่เรื่องกินนี่ไม่บ่นเลยนะเรา 

ไปถึงจุดรอที่ gate 71 เจ้าแชมป์นั่งกินขนมที่ซื้อมาตุ้ยๆๆ สักพักลุกไปแป๊บนึง ได้กาแฟในร้าน blackcanyon มาให้ลุงตู่กับผม ส่วนเจ้าแชมป์รู้สึกว่าจะกินกาแฟลาเต้เย็นปั่นเพิ่มหวาน(ชอบจริงๆหวานๆมันๆ)

พอได้เวลาขึ้นเครื่อง
รถบัสมารับไปขึ้นเครื่อง พอถึงเครื่องบิน เจ้าแชมป์พูดว่า โห ขามา มาเครื่องใหญ่ ก็หวาดเสียวแล้วนะ
นี่ขากลับ เครื่องเล็กลง แชมป์หวิวๆยังไงก็ไม่รู้ฮาต้น

เลยต้องบอกหลานว่า เอาน่า คนอื่นเขายังขึ้นกันได้ ทำไมเราจะขึ้นไม่ได้ล่ะ

ที่นั่งที่ได้คือ 32A 32B 32C
จะได้นั่งชิดกันแค่2คน และคั่นด้วยทางเดิน
เจ้าแชมป์บอกว่าขอนั่งติดลุงตู่ ผมเลยนั่งที่อีกแถว
เครื่องขึ้นไปสักพัก มองเห็นสายฟ้าแลบเป็นเส้น
ผมหันไปมองหน้าเจ้าแชมป์ บอกเลยว่าน่าจะวิตกกังวลอยู่
อีกพักนึงมีเสียงกัปตันประกาศบอกว่า
อีก25นาทีจะทำการค่อยๆลดระดับการบินลง เพื่อจะทำการนำเครื่องลงจอดที่สนามบินปลายทาง
สภาพอากาศที่สนามบินปลายทางมีฝนฟ้าคะนอง ลมแรง ทัศนวิสัยไม่ค่อยดี อุณหภูมิพื้นดิน 29 องศาเซลเซียส กัปตันจะนำพาผู้โดยสารลงสู่สนามบินด้วยความปลอดภัย
พอพูดจบ
เจ้าแชมป์หันมาบอกว่า กัปตันจะพูดทำไมเนี่ย
ผมรู้เลยว่าเจ้าแชมป์กำลังคิดอะไรแน่ๆ เพราะเครื่องก็แกว่งๆเป็นระยะๆ
แถมมีภาพสายฟ้าลงบ่อยมากๆ
ผมเลยบอกเจ้าแชมป์ไปว่า แชมป์หลับตา ทำใจเย็นๆ
ให้นึกถึงตอนนั่งอยู่ในรถนะ ก็มีตกหลุมบ้าง ทางไม่ค่อยดีบ้าง

พอเครื่องลง และเข้าสนามบินกันเรียบร้อย
เจ้าแชมป์บอกว่า เฮ้อรอดแล้วเรา 

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
TON-BAITAN

*

« ตอบ #385 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 12:20:08 »

สวัสดีค่ะสวัสดียามเย็นค่ะอ.ต้น อ.ลุงตู่ แวะมาสวัสดีอาจารย์ทั้งสองค่ะ สวัสดีค่ะ
ช่วงนี้อากาศร้อนมากๆ อาจารย์รักษาสุขภาพด้วยนะคะ
และขอให้เดินทางปลอดภัยน๊าค๊ะ

สวัสดีครับคุณเอ๋
ขอบคุณมากๆสำหรับคำอวยพรนะครับคุณเอ๋
สรุปภารกิจเสร็จสิ้นเรียบร้อยครับ
ลุงตู่อยู่ต่อกับผมจนถึงก่อนหมอนัด(10พ.ค.)
ผมอาจจะตามลุงตู่ไปตะพานหินด้วย ตามที่คุณเอ๋รู้น่ะครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #386 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 12:21:05 »

G"@Nอ.ลุงตู่ ฝันดีจ้า
  อ.ต้น  ฝันดีจ้า
 คำขอบคุณ คำขอบคุณ กำลังใจ5 กำลังใจ5

สวัสดีครับคุณSOMSRIBANPO
พร้อมขึ้นบ้านใหม่กับผมมั้ยครับ

เสร็จสิ้นภารกิจสักที
ทีนี้ก็เตรียมเร่งข้อมูลกันล่ะครับ

เหตุการณ์ต่างหาก อ่านดูที่ผมตอบสมาชิกไปในนี้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน 2019, 12:23:19 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า
TON-BAITAN

*

« ตอบ #387 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 12:24:23 »

กำลังใจ2 h,*งวดใหม่รออยู่จร้า อ. กำลังใจ2

สวัสดีครับคุณvenuston
งวดใหม่ เดี๋ยวผมเปิดบ้านให้เสร็จก่อนนะครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #388 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 12:26:28 »

คุณตู่ คุณต้น

หน้า หนี่ง    ดับร้อย ดับสิบบน
ที่โพส ยังเป็นของงวดที่ผ่านมา   งวดนี้ยังไม่โพสหรือครับ ?

สวัสดีครับคุณcharlie

ข้อมูลงวดใหม่ เดี๋ยวรอผมเปิดบ้านก่อนนะครับ
ผมยังไม่ได้ทำอะสักกะอย่างเลยครับ
มัวแต่ติดภารกิจอยู่ครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ

Tu-Silvercar
ยอดปรมาจารย์ C11
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 50827

Lucky Tiger.

« ตอบ #389 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 13:04:01 »

ดวงประจำวันที่เกิดวันจันทร์-วันอาทิตย์
ทิศทางโชคลาภ สิ่งต่างๆของละท่าน
ตรวจเช็คกันดูนะครับ

วันอาทิตย์

วันจันทร์

วันอังคาร

วันพุธ กลางวัน

วันพุธ กลางคืน

วันพฤหัสบดี

วันศุกร์

วันเสาร์

เลขเด่นมหาทักษา

เจ้าต้น รายการดวงอันนี้ ต่อไปเอาไปไว้ที่หน้าแรกเลยนะ

เพิ่มหัวข้อการตอบอีกหนึ่งอันก็ได้นะ  OK

สิ่งที่ดีสุดคือการทำดี
TON-BAITAN

*

« ตอบ #390 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 13:29:25 »

รับทราบครับลุงตู่

roxani
*

พลังน้ำใจ: 44482

« ตอบ #391 เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 14:37:24 »

จุ๊บส์ เฮงๆรวยๆ ForU
แท็ก:
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16]   ขึ้นบน
  พิมพ์