อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
25 เมษายน 2024, 12:24:37 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 [36] 37 38 39 40 41 42   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 17 มกราคม 2564 ลุงตู่+น้องต้น ขอให้ตังค์หล่นตุ๊บๆๆลงกะละมัง  (อ่าน 50184 ครั้ง)
Tu-Silvercar
ยอดปรมาจารย์ C11
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 51252

Lucky Tiger.

« ตอบ #875 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:35:55 »

hello รวยย รวยย ค่ะ ลุงตู่ จารต้น  กำลังใจ2

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง
 โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

สิ่งที่ดีสุดคือการทำดี

*

« ตอบ #876 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:37:54 »

กำลังใจ2  h,*อ.ลุงตู่ สวัสดีค่ะ คำขอบคุณ
 กำลังใจ2 h,*อ.ต้น สวัสดีค่ะ คำขอบคุณ
 ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆที่มีให้กับสมช.+FC ในบ้านค่ะ ...อ.ต้น.  Fyou Fyou @(‡♡●)good good good

สวัสดีครับ FC
ขอให้มีความสุขมากๆตลอดทั้งวันนะครับ
อากาศทางโน้นเป็นยังไงมั่งครับ FC
ทางนี้ 19° ณ เวลานี้ครับ

ใส่บาตร กรวดน้ำกันเสร็จเรียบร้อย
กินกาแฟกัน ผมปั่นจักรยานไปซื้อปลาท่องโก๋มา 30 บาท
เขาขาย 3 ตัว 5 บาท ได้มา 18 ตัว
แบ่งให้ลูกสมุนสี่ขากินด้วย นำทีมโดยตัวแสบหัวเหม่ง
รีบวิ่-ง มาก่อนใคร นั่งรอก่อนเลย พร้อมกับยกขาหน้ามาให้พ่อก่อน เพื่อสวัสดีกันก่อน ตามธรรมเนียม
พี่ๆสี่ขาสามารถฉีกเป็นชิ้นมหญ่ให้ได้ แต่สำหรับหมาหัวเหม่งต้องชิ้นน้อยๆ ชิ้นใหญ่ไม่กินเลย ออโต้กินอะไรก็ตามห้ามชิ้นใหญ่ ถ้าชิ้นใหญ่ ต่อให้อร่อยก็ไม่ยอมกิน อาจจะด้วยความตัวเล็ก ปากก็สั้นๆ แต่เวลาเคี้ยวนี่คือน่าอร่อยจริงๆ

เวลาก็ช่างเดินไวจริงๆ เผลอแป๊บเดียว วันนี้วันที่ 15 แล้ว
นี่ถ้าเลขออกปกติ วันนี้ต้องเตรียมสรุปข้อมูลแล้วเนาะครับ
ผมเหลือเวลารวบรวมข้อมูลให้ครบภายในวันนี้หรือพรุ่งนี้
พรุ่งนี้ต้องเตรียมสรุปแล้ว
เสียเวลาไปกับบางเรื่องจนทำไห้ข่วงที่เสียเวลานั้นไม่อยากรันสูตร เพราะมันมึนจริงๆ ผมไม่สามารถที่จะทำหลายอย่างได้ในช่วงเวลาที่มีอะไรให้ชวนปวดเศียรเวียนเกล้า แต่ถ้าสภาวะปกติ จะให้ผมรันสูตรด้วย คุยกับ FC ที่บ้านด้วย หรืออะไรก็ตาม ทำได้สบายๆครับ  สู้ๆ

สู้ๆ สู้ๆ สู้ๆ

*

« ตอบ #877 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:38:45 »

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง
 โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

*

« ตอบ #878 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:39:06 »

*

« ตอบ #879 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:39:34 »

โชคดีร่ำรวย โชคดีรวย

*

« ตอบ #880 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:39:50 »

Love Love

*

« ตอบ #881 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:40:39 »

กินข้าวมื้อแรกเรียบร้อย
ต้มกะทิหน่อไม้ใส่หมูสามชั้นและปลาดุกใส่นเำปลาร้านิดนึง
นำพริกผัด ผักสด

ลูกสมุนสี่ขากินข้าวขยำต้มต้มกะทิหน่อไม้ใส้หมูสามชั้นกับปลาดุก
ลูกแมวกินเนื้อปลาดุกขยำข้าว
นอนกันพุงกาง
หมาเหม่งกินข้าวเสร็จ ตบท้ายด้วยแตงกวาปอกเปลือกผ่าให้เป็นแท่งยาวๆ หมดหนึ่งลูก
พี่ๆสี่ขาเอามั่ง สงสัยกลัวน้อยหน้าน้องออโต้  

ล้างถ้วยล้างจานเสร็จ
กรอกน้ำจากถังเลข 46 ใส่ขวด เสร็จเรียบร้อย 35 ขวด
พร้อมลุยต่อกับการรันสูตร

เหนื่อยแย่เลยนะนั่น ขอให้รวยๆๆรวยให้สุดๆไปเลยนะ

*

« ตอบ #882 เมื่อ: 15 มกราคม 2021, 23:41:02 »

กำลังใจ2

e@> ให้กำลังใจ ให้กำลังใจ e@>

SOMSRIBANPO
SUPER VIP12-16Oct24
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10285

« ตอบ #883 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 01:47:14 »

OK f^ilอ.ลุงตู่  ฝันดี
 OK f^ilอ.ต้น ฝันดี
 รวยๆๆ รวยๆๆ รวยๆๆ
INFANTY
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 112747

« ตอบ #884 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 03:31:43 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ รวยย ขอบคุณครับ
ํYA_PETCHBURI
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 27341

« ตอบ #885 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 04:24:44 »

maree19
สมาชิกระดับอาจารย์ C6~
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 21270

I am the winner

« ตอบ #886 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 04:52:03 »

Hi

อรุณสวัสดิ์ค่ะลุงตู่และ อ.น้องต้น

ขอให้โชคดีและมีความสุขนะคะ

พรุ่งนี้ถูกหวย รวยไปด้วยกันค่ะ

โชคดีร่ำรวย เฮงๆรวยๆ เฮงๆรวยๆ เฮงๆรวยๆ โชคดีร่ำรวย

รวยๆ รวยๆ รวยๆ

ความทุกข์...  ที่เกินทน  จะหลอมคนให้ทนทาน
joom12345
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 7358

« ตอบ #887 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 04:55:53 »

เฮงๆๆ คำขอบคุณ
# RAIN#
อาจารย์มงกุฏเพชร C8
*

พลังน้ำใจ: 87196

« ตอบ #888 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 05:42:24 »

for u Torich for u
*jang*
ผู้ช่วยWebmaster
*

พลังน้ำใจ: 109147

« ตอบ #889 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 08:20:29 »

กำลังใจ foru
TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

*

พลังน้ำใจ: 113962

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #890 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:00:43 »

พลังใจ  H♪♥╣อ.ลุงตู่ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ
 พลังใจ H♪♥╣อ.ต้น ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ
 ขอบคุณมาก ขอบคุณมาก ขอบคุณมาก ขอบคุณมาก ขอบคุณมาก

สวัสดีปีใหม่ 2564 ครับFC
ขอให้มีความสุขมากๆ+มีโชคลาภตลอดทั้งปีนะครับ

FC ได้เลขที่นั่งงวดแรกของปี 64 ลำดับที่ 01 หรือ 1 นะครับ
01=0+1=1
0 ไม่มีตัวแทน
1 ตัวแทนคือ 7

สรุปเลขนำโชคของ FC คือ 0-1-7 นะครับ

ลุงตู่ว่า 0-1-7 ต้องมีมาไม่บนก็ล่างนะ

สวัสดีครับ
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

ถ้ามาบน จับคู่โต๊ต
02-03-05-06
12-13-15-16
72-73-75-76

ถ้ามาล่าง...
01-02-03-04-09
17-18-13-14-15
78-79-70-71-74

พอจะเข้าเค้ามั้ยครับลุงตู่

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด
TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #891 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:17:37 »

กินมื้อค่ำ
1) ปลาทับทิมทอดน้ำปลา
2) ตำยอดมะพร้าวกุ้งลวกใส่น้ำปลาร้า
3) ตำปลาร้า (ทางร้านทำมาเป็นปูปลาร้า เสียงผมเลยเป็นพระเอกหนังเลยครับ ไม่รู้เป็นอะไรกับปูดอง กินทีไรเป็นทุกที)
4) หมูแดดเดียวทอด
5) แกงอ่อมไก่
เบียร์สิงห์หมด เหลือเบียร์ลีโอ เอ้า ลีโอก็ลีโอ
น้ำแข็ง 1 ถัง แทบไม่ได้กินเท่าไหร่ เพราะอากาศมันเย็นแล้ว
ข้าวเหนียว 3 กระติ๊บน้อย
เช็คบิล 675 เลขเหมือนเลขเรียง 567 เลยเนาะครับ

ลุงตู่จะจ่าย แต่ผมบอกว่าวันนี้วันปีใหม่ ผมขอเลี้ยงเอง ถือเป็นวันครอบครัวก็แล้วกัน

ให้ทิปเด็กที่รับออร์เดอร์กับเดินอาหาร คนละ 60 เป็น 120
ให้ใส่กล่องทิปรวมอีก 20

สบายใจครับ ชีวิตเคยผ่านอะไรที่มันลำบาก เค่นี้เบาๆครับ

ขากลับรถติดไฟแดง อ่านป้ายงานกาชาด งานมี 7-18 มกราคม
ผู้ว่ายืนยันว่าจะให้มีงาน แต่ยกเลิกคอนเสิร์ตที่จะต้องมีในงาน

ตอนที่กำลังกิน เจ้าแชมป์ส่งรูปมา พาแม่กับแฟนไปกินข้าวนอกบ้านกัน ส่งแก้วเบียร์มา บอกว่า อาครับชนแก้วกับแชมป์หน่อยครับ
ผมก็ส่งไปทันที แก้วเบียร์เหมือนกัน เจ้าแชมป์บอกต่อ หมดแก้วนะครับอา สักพักส่งรูปแก้วเปล่ามา เอาสิ งานเข้า จะช้าทำไม
รีบกระดกแก้วเบียร์ แล้วส่วนผู้กลับไป เพื่อยืนยันว่าทางนี้ก็หมดแก้วเหมือนกัน
สักพักตอบกลับมา อายังเหมือนเดิมนะครับรักอาที่สุดในโลกเลย
จนลุงตู่ถึงกับบอกว่า เจ้าสองคนนี่ยังไงกัน ชนแก้วผ่านโซเชียลกันก็ได้
ผมเลยบอกลุงตู่ว่า ก็ชนแบบนิวนอร์มอลไงครับลุงตู่  

หมาน้อยหัวเหม่งกินปลาทับทิมทอดด้วย
ลุงตู่บอกหมาน้อยว่ากินปลาเยอะๆสมองจะได้ดี ผมว่าแค่นี้ก็เริ่มแซ่บแล้วล่ะครับ 

สุดยอดจริงๆนะเจ้าสองคนนี้นะ ชนแก้วผ่านกล้อง 

ชนแก้วแบบ social distancing ไงครับลุงตู่ 

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
TON-BAITAN

*

« ตอบ #892 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:20:44 »

OK ทำการบ้านเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ อ.ต้น อิอิ  ขอบคุณมาก ขอบคุณมาก

รวดเร็วทันใจดีจริงๆนะแฟนคลับบ้านลุงตู่

FC บ้านเราคนนี้ขยันจริงๆครับลุงตู่
นี่แหละครับ ความพยายามในการเก็บข้อมูล ทำการบ้าน
ถึงเป็นผลให้ตังค์หล่นตุ๊บลงกะละมังแทบทุกงวดเลยครับ  ปรบมือ สุดยอด

TON-BAITAN

*

« ตอบ #893 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:26:48 »

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ลุงตู่และอ.น้องต้น

ขออวยพรให้มีความสุข มีโชคลาภ สุขภาพแข็งแรง ตลอดปีนะคะ

เฮง ๆ รวย ๆ ค่ะ

happy new year ถึงหมาน้อยที่รักด้วยนะคะ อ.น้องต้น

ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย
โชคดี

เฮงๆรวยๆ

่่่่

สวัสดีปีใหม่ครับพี่เมรี
ขอขอบคุณพรดีๆจากพี่เมรีมากๆนะครับ

ผมก็ขอให้พี่เมรีมีความสุขตลอดทั้งปี  มีโชคตลอดปี สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง สมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการนะครับพี่เมรี

อุณหภูมิที่พิดโลกตอนนี้ 10:36 อุณหภูมิ 22°
หมาน้อยหัวเหม่งนอนขดอยู่เลยครับ 

ยิ่งโตขึ้น ยิ่งมีความฉลาด

มีการพัฒนาขึ้นเรื่อยๆครับ
แต่มีอย่างนึงที่ผมแปลกใจคือเวลาเริ่มสวดมนต์
จะกระโดดงับมือผมนี่สิครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร
ชุดไม่ไม่ชอบใส่ เป้น้อยของพี่หลงเอามาใส่ให้ ก็ไม่เอา  อิอิ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #894 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:37:37 »

รับโทรศัพท์ จากสายเข้าจากเจ้าลูกชายบุญธรรม
ที่อุปการะต่อจากป้าโม(แม่ลุงตู่)ที่เลี้ยงมา จนป้าโมเสียเมื่อปี 2541 ซึ่งป้าโมเป็นพี่สาวของแม่ผม ลุงตู่ถึงเรียกแม่ผมว่าน้า
ก็เท่ากับผมเป็นลูกพี่ลูกน้องกันกับลุงตู่

หลังจากที่ป้าโมเสีย 12 เมษายน 2541 และ ลุงเหลิม(พ่อลุงตู่)เสีย 21 เมษายน 2541
เสร็จงานศพเรียบร้อย ลุงตู่ได้คุยกับผมเป็นการส่วนตัวว่า จะขัดข้องอะไรมั้ยถ้าจะให้เจ้าอาร์มไปอยู่ด้วยกับผม เจ้าอาร์มก็คือเจ้าลูกชายบุญธรรมที่ผมกำลังจะพูดถึงนี่แหละครับ

ชีวิตเจ้าอาร์ม เกิดมาจากความไม่พร้อมของคนในวัยรุ่นที่ไม่รู้จักป้องกัน
แม่เจ้าอาร์มคือลูกสาวคนโตของพี่สาวลุงตู่(ป้ามวล)ที่อยู่กรุงเทพฯ
ลุงตู่มีศักดิ์เป็นตา ของเจ้าอาร์ม
ผมมีศักดิ์เป็นน้า ของเจ้าอาร์ม เพราะอายุน้อยกว่าแม่เจ้าอาร์ม

หลังจากที่แม่เจ้าอาร์มคลอดเจ้าอาร์ม ได้เพียงประมาณครึ่งเดือน ก็เดินทางมาตะพานหิน มาเพื่อขอร้องให้ป้าโมช่วยดูแลเจ้าอาร์มให้หน่อย โดยที่สัญญาว่าจะส่งเสียค่านมค่าดูแลมาให้ แต่จนถึงวันที่ป้าโมเสีย (5-6ปี) ไม่เคยได้เงินส่งมาให้สักบาทเดียว
ลุงตู่ซึ่งอยู่กับป้าโมตลอดอยู่แล้วที่ตะพานหิน ก็ทำหน้าที่เลี้ยงดูเจ้าอาร์มจนโตมาจนถึงวันที่ป้าโมเสีย

ลุงตู่บอกว่า เหตุผลที่ถามว่าผมจะขัดข้องอะไรมั้ยถ้าจะให้เจ้าอาร์มไปอยู่พิดโลกด้วยกับผม เพราะพี่น้องลุงตู่ทุกคนปฎิเสธที่จะรับอุปการะเจ้าอาร์มกันหมด ลุงตู่เองก็กลัวว่าจะดูแลเจ้าอาร์มได้ไม่ดีเท่าที่ควร

ผมตอบตกลงลุงตู่ไปในวันนั้น
และหลังจากเสร็จงานศพ ผมจะกลับพิดโลกและมีเจ้าอาร์มกลับมาด้วยพร้อมข้าวของเครื่องใช้ของเจ้าอาร์ม ตอนนั้นเจ้าอาร์มอายุประมาณ 6 ปี
ก่อนออกเดินทางมา ลุงตู่คุยกับเจ้าอาร์มว่า
"อาร์ม ต่อไปนี้เอ็งจะต้องไปอยู่กับน้าต้นเขานะ ไปขึ้นโรงเรียนที่พิดโลก ไปเป็นคนพิดโลกนะ แล้วตาตู่จะไปเที่ยวหาบ่อยๆ และต่อจากนี้ไปให้เอ็งเรียกน้าต้นเขาเสียใหม่ว่า "พ่อต้น" เพราะถ้าเอ็งไม่มีพ่อหรือแม่เอ็งตะขึ้นโรงเรียนไม่ได้นะ(ลุงตู่คงไม่อยากให้เหลนมีปมด้อย)"
และก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ จากตั้งแต่วันนี้จนถึงทุกวันนี้ เจ้าอาร์มเรียกผมว่า พ่อ ทุกครั้งไม่มีลืมสักครั้ง
ผมดูแลเจ้าอาร์มจนถึงจบมัธยมต้น ป้ามวล(พี่สาวลุงตู่)ก็ติดต่อมาว่าจะให้เจ้าอาร์มไปอยู่กรุงเทพฯ ให้หางานทำ เพราะรบกวนผมมานานมากแล้ว

ตอนเจ้าอาร์มไปกรุงเทพฯ ผมเป็นคนไปส่งเอง ตอนลาจากกัน ผมนี่สงสารเจ้าอาร์มมาก ร้องไห้จะกลับพิดโลกกับผม

ปัจจุบันนี้ เจ้าอาร์ม มีครอบครัวแล้ว มีกิจการขายอาหารเล็กๆอยู่แถวเจเจมอลล์ ให้แฟนดูแลร้าน ส่วนเจ้าอาร์มขี่มอไซค์เป็นไลน์แมน เพื่อให้มีรายได้เพิ่มขึ้น
เจ้าอาร์มอยู่กับผม จนติดนิสัยรักหมาเป็นชีวิตจิตใจเหมือนกันกันผม ปัจจุบันมีเลี้ยงอยู่ 4 ตัว ไม่รวมหมาจรอีก

ผมส่งไลน์ไปสวัสดีปีใหม่เจ้าอาร์มเมื่อวานนี้
เจ้าอาร์มอ่าน แต่ไม่ได้ตอบ
วันนี้โทรศัพท์มาหาเลย...
"สวัสดีปีใหม่ครับพ่อ พ่อสบายดีมั้ยครับ ขอให้พ่อมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ถูกหวยทุกงวดนะครับ เผื่อถ้าอาร์มไม่มีตังค์ใช้จะได้ขอพ่อใช้มั่ง อาร์มพูดเล่นนะครับพ่อที่จะขอตังค์พ่อใช้น่ะ อาร์มคิดถึงพ่อเสมอนะครับ อาร์มไม่เคยลืมพ่อเลย ถึงแม้ว่าพ่อจะไม่ใช่พ่อแท้ๆของอาร์ม แต่พ่อกลับดูแลอาร์มให้มีชีวิตเติบโตมาจนถึงวันนี้ และตาตู่อีกคนนึงที่อาร์มจะลืมไม่ได้เลย แม่อาร์ม+พ่ออาร์มแท้ๆเจอกันในกรุงเทพฯเขาทำเหมือนอาร์มไม่ใช่ลูกคือเวลาติดต่อไปหาเขาบอกว่าจะไปหา เขาปฎิเสธหลายครั้ง อาร์มเลยคิดว่า จะไปตอแยเขาทำไม เขาเป็นพ่อ+แม่เราแท้ๆแต่ไม่ได้ครึ่งพ่อต้นของอาร์มเลยสักนิดเดียว (ปัจจุบันนี้พ่อ+แม่ของอาร์มแยกทางกันแล้วได้ประมาณ10กว่าปี) อาร์มขอโทษพ่อด้วยนะครับที่เมื่อวานนี้ไม่ได้ตอบไลน์หรือโทรศัพท์กลับหาพ่อ ช่วงนี้อาร์มขี่มอไซค์เป็นไลน์แมนน่ะครับพ่อ เหนื่อยมาก แต่ได้ตังค์ก็โอเคอยู่ครับ อาร์มว่างเมื่อไหรจะขับรถกลับไปเที่ยวหาพ่อนะครับ รักพ่อเสมอนะครับ ก่อนวางสายได้ยินเสียงเจ้าอาร์มเหมือนเสียงคนจะร้องไห้"

ผมตอบกลับไป...
"สวัสดีลูก พ่อสบายดี ดูแลตัวเองดีๆนะ ระมัดระวังตัว อย่าใจร้อน ขอให้ทำอะไรก็สำเร็จ ขอบใจมากนะที่ยังไม่ลืมพ่อ"

เจ้าอาร์ม ถูกเลี้ยงคู่กันกับเถ้าแก่น้อยที่จะพานหิน
เถ้าแก่น้อย เกิด 7 กันยายน 2533
เจ้าอาร์มเกิด 24 กรกฎาคม 2535
ห่างกับเถ้าแก่น้อย 2 ปี
สองคนมีอะไรต่างกัน
เถ้าแก่น้อย เจ้าสำอางค์ ต้องดูดีไว้ก่อน
ส่วนเจ้าอาร์ม ลูกชายบุญธรรมผม เป็นขาลุยแบบบ้านๆ สายเอนเตอร์เทนชนิดที่ว่าถอดแบบผมออกมาเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ ต่างจากหลานชาย(ลูกพี่ชายผม)ผมซึ่งไม่ค่อยมีอะไรเหมือนผมสักเท่าไหร่ในเรื่องของนิสัยใจคอ

วางสายเจ้าอาร์ม
ลุงตู่แซว...
"โห เจ้าต้น ถึงกับน้ำตาไหลเลยรึไงนั่น นี่ขนาดไม่ใช่ลูกที่ทำออกมาเองนะยังร้องไห้น้ำตาไหลได้ เอาน่าเจ้าอาร์มมันไปอยู่กรุงเทพฯ เอาตัวรอดได้ก็ถือว่าดีแล้วนะ และที่มันดีอีกอย่างคือ มันไม่ลืมพ่อต้นของมันที่ดูแลเลี้ยงดูมันมา แค่นี้มันก็ไม่ตกอับกรือยากจนได้หรอกนะ ถึงแม้ไม่ได้จดทะเบียนเป็นลูกบุญธรรมตามกฎหมาย แต่ก็เหมือนเป็นลูกบุญธรรมของเราจริงๆนะเจ้าต้น ที่ตะพานหินเขาจะพูดและมองตลอดว่าเจ้าอาร์มเป็นลูกเจ้าต้น"

เบอร์เจ้าอาร์ม XXX-2284868
โทรหาผมเบอร์ XXX-6442214

เจ้าอาร์มเคยพูดบอกว่า "เบอร์โทรศัพท์เบอร์เดียวที่อาร์มจำได้โดยไม่ต้องบันทึกหรือจด คือเบอร์พ่อต้นของอาร์มคนเดียว นอกนั้นเบอร์คนอื่นอาร์มจำไม่ได้"

เลี้ยงดูมา ถ้าจะลืมพ่อบุญธรรม ก็แย่ล่ะนะเจ้าอาร์ม
แต่เจ้านี่ ต่างจากเจ้าแชมป์มากๆ แต่นิสัยใจคอเหมือนเจ้าต้นหลายอย่าง รักหมาเป็นชีวิตจิตใจ ทำเรื่องบ๊องๆได้เหมือนกันนะ
ลุกที่ไม่ได้ทำให้เกิด เหมือนแค่อาศัยท้องเขามาเกิดเพื่อมาให้ได้รับดูแลนะเจ้าต้น

และมีอีกหนึ่งสิ่งที่อะไรจะช่างบังเอิญขนาดนี้ก็ไม่รู้ได้นะครับ
ในใบเกิดที่แม่เจ้าอาร์มให้มาตอนที่เอามาฝากป้าโมเลี้ยง
ปัจจุบันนี้ใบเกิดเจ้าอาร์มก็อยู่ที่ผม
เจ้าอาร์มบอกว่า "ให้พ่อเก็บไว้ เพราะถ้าอยู่กับอาร์มเดี๋ยวอาร์มทำหาย อาร์มถ่ายเอกสารไว้ก็พอแล้ว"
ในใบเกิด ชื่อจริงเจ้าอาร์มคือ ด.ช.ต้น (ปัจจุบันเปลี่ยนเป็น นายต้น)
คำเดียวสั้นๆเลยครับ
มันเป็นความบังเอิญแบบเกินคาดมั้ยครับลุงตู่
ชื่อจริง ต้น ชื่อเล่น อาร์ม
มาอยู่กับผม ผมชื่อเล่น ต้น
กลายเป็น 2 ต้นเลยทีนี้  อิอิ คิด?

TON-BAITAN

*

« ตอบ #895 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:45:33 »

วันนี้เป็นวันแรกที่เริ่มใช้โปรโมชั่นใหม่ที่เครือข่ายมือถือมอบให้แก่ผม
โปร 399 รวม vat7% 426.93
ได้เน็ตไม่อั้นไม่ลดสปีดที่ความเร็ว 20Mbps
โทรฟรีในเครือข่ายตลอด 24 ชั่วโมง ครั้งละ 30 นาที
โทรฟรีนอกเครือข่าย 300 นาที

โดยรวมเน็ตไหลลื่นดีมาก ไม่มีกระตุกให้รำคาญใจแต่อย่างใด

ของลุงตู่เป็นโปรเน็ตเติมเงินแบบรายเดือน 350 รวม vat7% 374.50
ความเร็วเน็ตไม่อั้นไม่ลดสปีดที่ความเร็ว 1Mbps
โปรโทรทุกเครือข่ายนาทีละ 0.55
ลุงตู่บอกว่าดีมากกว่าอันเดิมที่ลุงตู่ใช้ 512Kbps
โปรใหม่ลุงตู่ดูลิเกในโทรศัพท์ไม่เสียอารมณ์

ไม่มีสาระ เพียงเล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ

ลื่นไหลดีเชียวล่ะนะเจ้าต้น ขอบใจมากที่ช่วยเลือกโปรโมชั่นดีๆให้ลุงตู่
ลุงตู่ไม่เข้าใจว่าทำไมคนถึงได้ว่าเครือข่ายนี้กันจัง
แล้วทำไปตระกูลเราใช้เครือข่ายนี้กันหมด ไม่เห็นมีบ่นกันเลยนะ แปลกจริงหนอ

และผมเลือกที่จะเริ่มต้นโปรโมชั่นให้ลุงตู่เป็นเติมตังค์ไว้รอตัดโปรทุกวันที่ 25 ของทุกเดือน เพื่อให้ลุงตู่จำได้ง่ายๆ
เลข 25
เลขวันเกิดผม(วันจริง) 25
เลขวันเกิดออโต้ 25
วันหมอนัดหยอดยาออโต้ ทุกวันที่ 25
อยู่ในปี พ..ศ.เกิดผม 2522
วันจ่ายบิลวันสุดท้ายของโทรศัพท์ผม 25
เตียงที่แม่ผมเสีย 25
ท้ายเลขเครื่องแม่ฟลุ๊คน้อย 052
วันต่อทะเบียนแม่ฟลุ๊คน้อย 25
อยู่ในเลขกุญแจแม่ฟลุ๊คใหญ่ 52242
เป็นวันกองทัพไทยสมัยก่อน 25 มกราคม แต่มาเปลี่ยนในช่วงหลัง
เมื่อก่อน 2 ตัวบ่างออกบ่อย แทบจะทุกปีต้องออก 1-2 ครั้ง
แต่ช่วงหลังๆมาแปลกมากครับไม่ค่อยออก ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

TON-BAITAN

*

« ตอบ #896 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:51:04 »

ราศีกุมภ์อันดับ1เลยหรือนี่

ผมอยู่เกือยสุดท้ายเลยครับ อันดับ 10
แถมดูแล้ว เรื่องสุขภาพนี่คือส่งท้ายปี จน ข้ามมาปีนี้เลยครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #897 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:54:34 »

ลุงตู่ดูคลิปวิดีโอที่เจ้าป่านหลานเขยทำเพื่อเป็นแนวทางการขาย
โปรนี้ป่านจัดให้
ดาวน์ 25XXX
ส่ง 8X งวด
งวดละ 8864
แถมล้อแม็กซ์ขอบ 18 เอาไปเลยเทห์ๆ

สถานที่ แบคกราวน์เป็นเต็นท์ที่กางนอนในสวนหลังบ้านที่เพชรบูรณ์
มีโต๊ะพับน้อย พร้อมกองเอกสารวางบนโต๊ะ

ทำทุกทางเพื่อเลี้ยงครอบครัวนะ
เป็นหลานเขยที่ดีใช้ได้เลยนะ

เจ้าป่าน เป็นคนดีคนนึงเลยนะครับลุงตู่ แต่ผมก็แปลกใจว่าทำไมลุงมานแกไม่ค่อยชอบ พ่อตากับลูกเขย เข้าตำราเลยเนาะครับ
เจ้าป่านคนอายุน้อยกว่าผมพอสมควร เกิด 8 พฤษภาคม 2530
เดือนพฤษภาคม เหมือนผมอีกแล้ว

TON-BAITAN

*

« ตอบ #898 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:56:00 »

งานกาชาดพิดโลกถ้าไม่มีโควิต จะมี 7-18 มกราคม
71-78-18-718
น่าคิดมั้ยครับ
ลุงตู่บอกว่า จะไปยากอะไร ก็หาล็อตเตอรี่ติดไว้อย่างละใบสิเผื่อได้รางวัล

ตรงนี้น่าคิดดีเหมือนกันนะ

เจ๊ขายปลาทูแกยังซื้อล็อตเตอรี่ท้าย 18 ไว้สองใบเลยครับลุงตู่

TON-BAITAN

*

« ตอบ #899 เมื่อ: 16 มกราคม 2021, 09:57:38 »

พลังใจ แวะมาทักทายคะ คุณต้น ขอแอบส่องด้วยคนนะคะ ForU

สวัสดีครับคุณ Buabucha29
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

คุณ Buabucha29 ได้เลขที่นั่งลำดับที่ 43 นะครับ

ยินดีต้อนรับเข้าบ้านผมนะครับ
บ้านผมไม่ต้องแอบส่องครับ ดูได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยครับ 
เจ้าบ้านไม่ดุครับ ถ้าไม่เชื่อลองถามFC บ้านผมดูได้ครับ 
บางช่วงบางครั้งเจ้าบ้านก็เหมือนติงต๊องได้เหมือนกันนะครับ   

hello อ.ลุงตู่&อ.ต้น ของบ้านหลังนี้ใจดีค่ะ มีสโลแกนคือว่างเมื่อไรก็แวะมา 7-11 ค่ะ
ได้ตลอด 24 ชม.ค่ะ
จารต้น ไม่ต๊องนะคะ FC ขอยืนยัน  อิอิ
จารต้นมีมุขเด็ดๆให้สมช. จัดทัวร์พาเที่ยวพักผ่อนล่องไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก แต่ต้องพกพากะละมังไปเที่ยวด้วยทุกๆท่านนะคะ เพราะขากลับรับตังค์ใส่เต็มกะละมังทุกๆรอบที่จัดทัวร์ค่ะ  good good good

FCประจำบ้าน มาคอนเฟิร์มซะนั่น
เจ้าบ้านๆนี้ก็เป็นอย่างที่สมาชิกเห็นกันอยู่ล่ะเนาะครับ
พร้อมบอกสโลแกนครบถ้วนด้วย
เจ้าบ้านเป็นคนบ้านๆนะครับ บางครั้งคำพูดคำจาอาจจะไม่สละสลวย คิดอะไรก็พูดไปแบบนั้นนะครับ
แต่รับรองว่าบ้านนี้อยู่แบบสบายๆนะครับ และเข้ามาได้เสมอแบบ 7-11 จริงๆตามที่ FC ยอกไว้นะครับ
อ้อ สิ่งที่ขาดไม่ได้สำหรับบ้านนี้คือกะละมังนะครับ
ใบเล็กใบใหญ่ตามแต่สะดวกกันเลยนะครับ 

จะอย่างไรก็ตาม จะใบขนาดไหน ก็ขอให้ตังค์จงหล่นลงมาดังตุ๊บๆๆลงกะละมังนะ  OK OK OK

โอม...เพี๊ยงงงงงงงงงงงงงง  ขอให้รวย

แท็ก:
หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 [36] 37 38 39 40 41 42   ขึ้นบน
  พิมพ์