อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
28 มีนาคม 2024, 23:32:49 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 42   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 17 มกราคม 2564 ลุงตู่+น้องต้น ขอให้ตังค์หล่นตุ๊บๆๆลงกะละมัง  (อ่าน 49676 ครั้ง)
TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 113510

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #150 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 13:08:59 »

รับโทรศัพท์ จากสายเข้าจากเจ้าลูกชายบุญธรรม
ที่อุปการะต่อจากป้าโม(แม่ลุงตู่)ที่เลี้ยงมา จนป้าโมเสียเมื่อปี 2541 ซึ่งป้าโมเป็นพี่สาวของแม่ผม ลุงตู่ถึงเรียกแม่ผมว่าน้า
ก็เท่ากับผมเป็นลูกพี่ลูกน้องกันกับลุงตู่

หลังจากที่ป้าโมเสีย 12 เมษายน 2541 และ ลุงเหลิม(พ่อลุงตู่)เสีย 21 เมษายน 2541
เสร็จงานศพเรียบร้อย ลุงตู่ได้คุยกับผมเป็นการส่วนตัวว่า จะขัดข้องอะไรมั้ยถ้าจะให้เจ้าอาร์มไปอยู่ด้วยกับผม เจ้าอาร์มก็คือเจ้าลูกชายบุญธรรมที่ผมกำลังจะพูดถึงนี่แหละครับ

ชีวิตเจ้าอาร์ม เกิดมาจากความไม่พร้อมของคนในวัยรุ่นที่ไม่รู้จักป้องกัน
แม่เจ้าอาร์มคือลูกสาวคนโตของพี่สาวลุงตู่(ป้ามวล)ที่อยู่กรุงเทพฯ
ลุงตู่มีศักดิ์เป็นตา ของเจ้าอาร์ม
ผมมีศักดิ์เป็นน้า ของเจ้าอาร์ม เพราะอายุน้อยกว่าแม่เจ้าอาร์ม

หลังจากที่แม่เจ้าอาร์มคลอดเจ้าอาร์ม ได้เพียงประมาณครึ่งเดือน ก็เดินทางมาตะพานหิน มาเพื่อขอร้องให้ป้าโมช่วยดูแลเจ้าอาร์มให้หน่อย โดยที่สัญญาว่าจะส่งเสียค่านมค่าดูแลมาให้ แต่จนถึงวันที่ป้าโมเสีย (5-6ปี) ไม่เคยได้เงินส่งมาให้สักบาทเดียว
ลุงตู่ซึ่งอยู่กับป้าโมตลอดอยู่แล้วที่ตะพานหิน ก็ทำหน้าที่เลี้ยงดูเจ้าอาร์มจนโตมาจนถึงวันที่ป้าโมเสีย

ลุงตู่บอกว่า เหตุผลที่ถามว่าผมจะขัดข้องอะไรมั้ยถ้าจะให้เจ้าอาร์มไปอยู่พิดโลกด้วยกับผม เพราะพี่น้องลุงตู่ทุกคนปฎิเสธที่จะรับอุปการะเจ้าอาร์มกันหมด ลุงตู่เองก็กลัวว่าจะดูแลเจ้าอาร์มได้ไม่ดีเท่าที่ควร

ผมตอบตกลงลุงตู่ไปในวันนั้น
และหลังจากเสร็จงานศพ ผมจะกลับพิดโลกและมีเจ้าอาร์มกลับมาด้วยพร้อมข้าวของเครื่องใช้ของเจ้าอาร์ม ตอนนั้นเจ้าอาร์มอายุประมาณ 6 ปี
ก่อนออกเดินทางมา ลุงตู่คุยกับเจ้าอาร์มว่า
"อาร์ม ต่อไปนี้เอ็งจะต้องไปอยู่กับน้าต้นเขานะ ไปขึ้นโรงเรียนที่พิดโลก ไปเป็นคนพิดโลกนะ แล้วตาตู่จะไปเที่ยวหาบ่อยๆ และต่อจากนี้ไปให้เอ็งเรียกน้าต้นเขาเสียใหม่ว่า "พ่อต้น" เพราะถ้าเอ็งไม่มีพ่อหรือแม่เอ็งตะขึ้นโรงเรียนไม่ได้นะ(ลุงตู่คงไม่อยากให้เหลนมีปมด้อย)"
และก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ จากตั้งแต่วันนี้จนถึงทุกวันนี้ เจ้าอาร์มเรียกผมว่า พ่อ ทุกครั้งไม่มีลืมสักครั้ง
ผมดูแลเจ้าอาร์มจนถึงจบมัธยมต้น ป้ามวล(พี่สาวลุงตู่)ก็ติดต่อมาว่าจะให้เจ้าอาร์มไปอยู่กรุงเทพฯ ให้หางานทำ เพราะรบกวนผมมานานมากแล้ว

ตอนเจ้าอาร์มไปกรุงเทพฯ ผมเป็นคนไปส่งเอง ตอนลาจากกัน ผมนี่สงสารเจ้าอาร์มมาก ร้องไห้จะกลับพิดโลกกับผม

ปัจจุบันนี้ เจ้าอาร์ม มีครอบครัวแล้ว มีกิจการขายอาหารเล็กๆอยู่แถวเจเจมอลล์ ให้แฟนดูแลร้าน ส่วนเจ้าอาร์มขี่มอไซค์เป็นไลน์แมน เพื่อให้มีรายได้เพิ่มขึ้น
เจ้าอาร์มอยู่กับผม จนติดนิสัยรักหมาเป็นชีวิตจิตใจเหมือนกันกันผม ปัจจุบันมีเลี้ยงอยู่ 4 ตัว ไม่รวมหมาจรอีก

ผมส่งไลน์ไปสวัสดีปีใหม่เจ้าอาร์มเมื่อวานนี้
เจ้าอาร์มอ่าน แต่ไม่ได้ตอบ
วันนี้โทรศัพท์มาหาเลย...
"สวัสดีปีใหม่ครับพ่อ พ่อสบายดีมั้ยครับ ขอให้พ่อมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ถูกหวยทุกงวดนะครับ เผื่อถ้าอาร์มไม่มีตังค์ใช้จะได้ขอพ่อใช้มั่ง อาร์มพูดเล่นนะครับพ่อที่จะขอตังค์พ่อใช้น่ะ อาร์มคิดถึงพ่อเสมอนะครับ อาร์มไม่เคยลืมพ่อเลย ถึงแม้ว่าพ่อจะไม่ใช่พ่อแท้ๆของอาร์ม แต่พ่อกลับดูแลอาร์มให้มีชีวิตเติบโตมาจนถึงวันนี้ และตาตู่อีกคนนึงที่อาร์มจะลืมไม่ได้เลย แม่อาร์ม+พ่ออาร์มแท้ๆเจอกันในกรุงเทพฯเขาทำเหมือนอาร์มไม่ใช่ลูกคือเวลาติดต่อไปหาเขาบอกว่าจะไปหา เขาปฎิเสธหลายครั้ง อาร์มเลยคิดว่า จะไปตอแยเขาทำไม เขาเป็นพ่อ+แม่เราแท้ๆแต่ไม่ได้ครึ่งพ่อต้นของอาร์มเลยสักนิดเดียว (ปัจจุบันนี้พ่อ+แม่ของอาร์มแยกทางกันแล้วได้ประมาณ10กว่าปี) อาร์มขอโทษพ่อด้วยนะครับที่เมื่อวานนี้ไม่ได้ตอบไลน์หรือโทรศัพท์กลับหาพ่อ ช่วงนี้อาร์มขี่มอไซค์เป็นไลน์แมนน่ะครับพ่อ เหนื่อยมาก แต่ได้ตังค์ก็โอเคอยู่ครับ อาร์มว่างเมื่อไหรจะขับรถกลับไปเที่ยวหาพ่อนะครับ รักพ่อเสมอนะครับ ก่อนวางสายได้ยินเสียงเจ้าอาร์มเหมือนเสียงคนจะร้องไห้"

ผมตอบกลับไป...
"สวัสดีลูก พ่อสบายดี ดูแลตัวเองดีๆนะ ระมัดระวังตัว อย่าใจร้อน ขอให้ทำอะไรก็สำเร็จ ขอบใจมากนะที่ยังไม่ลืมพ่อ"

เจ้าอาร์ม ถูกเลี้ยงคู่กันกับเถ้าแก่น้อยที่จะพานหิน
เถ้าแก่น้อย เกิด 7 กันยายน 2533
เจ้าอาร์มเกิด 24 กรกฎาคม 2535
ห่างกับเถ้าแก่น้อย 2 ปี
สองคนมีอะไรต่างกัน
เถ้าแก่น้อย เจ้าสำอางค์ ต้องดูดีไว้ก่อน
ส่วนเจ้าอาร์ม ลูกชายบุญธรรมผม เป็นขาลุยแบบบ้านๆ สายเอนเตอร์เทนชนิดที่ว่าถอดแบบผมออกมาเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ ต่างจากหลานชาย(ลูกพี่ชายผม)ผมซึ่งไม่ค่อยมีอะไรเหมือนผมสักเท่าไหร่ในเรื่องของนิสัยใจคอ

วางสายเจ้าอาร์ม
ลุงตู่แซว...
"โห เจ้าต้น ถึงกับน้ำตาไหลเลยรึไงนั่น นี่ขนาดไม่ใช่ลูกที่ทำออกมาเองนะยังร้องไห้น้ำตาไหลได้ เอาน่าเจ้าอาร์มมันไปอยู่กรุงเทพฯ เอาตัวรอดได้ก็ถือว่าดีแล้วนะ และที่มันดีอีกอย่างคือ มันไม่ลืมพ่อต้นของมันที่ดูแลเลี้ยงดูมันมา แค่นี้มันก็ไม่ตกอับกรือยากจนได้หรอกนะ ถึงแม้ไม่ได้จดทะเบียนเป็นลูกบุญธรรมตามกฎหมาย แต่ก็เหมือนเป็นลูกบุญธรรมของเราจริงๆนะเจ้าต้น ที่ตะพานหินเขาจะพูดและมองตลอดว่าเจ้าอาร์มเป็นลูกเจ้าต้น"

เบอร์เจ้าอาร์ม XXX-2284868
โทรหาผมเบอร์ XXX-6442214

เจ้าอาร์มเคยพูดบอกว่า "เบอร์โทรศัพท์เบอร์เดียวที่อาร์มจำได้โดยไม่ต้องบันทึกหรือจด คือเบอร์พ่อต้นของอาร์มคนเดียว นอกนั้นเบอร์คนอื่นอาร์มจำไม่ได้"

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มกราคม 2021, 13:13:42 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า

TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #151 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 13:24:50 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ รวยย ขอบคุณครับ

สวัสดีครับคุณ INFANTY
ขอให้มีความสุขมากๆทุกๆวันนะครับ

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
TON-BAITAN

*

« ตอบ #152 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 13:41:18 »

ยอดผู้เสียชีวิตจาก COVID-19
จากเดิม 61 ราย
วันนี้เพิ่มอีก 2 ราย
รวมเป็น 63 ราย

วันนี้มีเพิ่มอีก 1 ราย
จากเดิม 63 +1 เป็น 64

ดูแลสุขภาพกันมากๆนะครับ FC บ้านผม

TON-BAITAN

*

« ตอบ #153 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 13:43:02 »

OK ทำการบ้านเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ อ.ต้น อิอิ  ขอบคุณมาก ขอบคุณมาก

โอ้โห FC เริ่มทำการบ้านตั้งแต่วันแรกของปี
เป็นสัญญาณเตือนที่ดี บอกให้รู้ว่า ปีนี้ทั้งปี FC จะต้องมีตังค์หล่นดังตุ๊บๆๆลงกะละมังอย่างจริงแท้แน่นอน
รวยๆๆรวยไม่มีสิ้นสุด

สู้ๆ สู้ๆ สู้ๆ
 รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก สู้ๆ

ดูท่าว่า FC บ้านผมเอาจริงแน่ๆ งวดนี้มีลุ้นว่า FC จะคว้าได้กี่พิกัดนะครับ

tottor
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 35522

« ตอบ #154 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 14:02:09 »

กำลังใจ thank2 thank2 thank2 thank2 กำลังใจ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #155 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 15:52:59 »

<a href="https://www.youtube.com/v/yGCZgdic5Zo?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">https://www.youtube.com/v/yGCZgdic5Zo?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>

สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้

TON-BAITAN

*

« ตอบ #156 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 17:18:58 »

กลับเข้าบ้านเรียบร้อย
หลังจากที่บอกไว้ว่าจะออกไปหาซื้อไก่ย่างวิเชียรบุรีมากินกันตอนค่ำ

ขับรถไปเจอร้านขายส้ม จอดรถแวะดูหน่อย
ได้ส้มสายน้ำผึ้ง 3 กิโลกรัม กิโลกรัมละ 60 บาท
มีทั้งหมด 24 ลูก
จ่ายไป 180 บาท

ก่อนถึงร้านไก่ย่าง มีร้านไก่ต้มน้ำปลาเจ้าประจำที่เคยซื้อกิน
จอดรถแวะซื้อ บอกพี่แม่ค้าว่าเอาตัวใหญ่ 2 ตัว ทำเป็น 2 ชุด
(ผมจะเอาไปสวัสดีปีใหม่คุณครูที่บ้านอยู่ข้างวัดหลวงพ่อใหญ่)
พี่แม่ค้าบอกว่าตัวละ 220 2 ตัว 440 บาท

ออกจากร้านไก่ต้มน้ำปลา ถึงร้านขายไก่ย่างวิเชียรบุรี
ซื้อไก่ย่าง 1 ตัว 150 บาท
ส้มตำปลาร้า 1 ถุง 30 บาท
ข้าวเหนียว 20 บาท
ตรงนี้จ่ายไป 200 บาท

หลังจากนั้นขับรถเล่นดูวิวข้างทาง
เลี้ยวซ้ายก่อนถึงสำนักงานตำรวจภูธรภาค 6
ขับไปเรื่อยๆ ดูทุ่งนา ดูบ้านเรือนชาวบ้าน
ขึ้นสะพานข้ามแม่น้ำน่าน เตรียมเข้าเมือง
ก่อนถึงเซ็นทรัล มีปั๊มน้ำมัน ปตท อยู่
ลุงตู่บอกว่าแวะให้หน่อยจะเข้าห้องน้ำ
ก็ลวกันครบ ไม่ใช่น้อยหัวเหม่งได้เดินดูธรรมชาติข้างๆร้านกาแฟอเมซอนด้วย เพราะพ่อต้นจะสูบบุหรี่สักหน่อย
สูบบุหรี่เสร็จ ลุงตู่ขึ้นรถกัน
ผมสตาร์ทรถเปิดแอร์ให้ แล้วถามลุงตู่กับป้าปุ้ยว่าหิวมั้ย
ป้าปุ้ยบอกว่ากินอะไรสักกน่อยก็ดีเหมือนกันนะ
ผมเลยบอกว่างั้นรอแป๊บ เดี๋ยวผมไปดูอะไรให้กลับไปกินที่บ้าน

มองไปเห็นร้านชายสี่บะหมี่เกี๊ยว
สั่งบะหมี่หมูแดง พิเศษหมูแดง แห้ง 1 น้ำ 1
จอถั่วป่นใส่ถุงรวมไปกับชุดครื่องปรุงให้ผมด้วยนะครับ
จ่ายตังค์ 100 บาท

ออกจากปั๊ม ขับมาเรื่อยๆ ข้ามสะพานหน้าวัดหลวงพ่อใหญ่
เลี้ยวซ้ายคอสะพาน เลี้ยวตรงไปชบอรถที่หน้าวิหารหลวงพ่อ แล้วไหว้หลวงพ่อกันบนรถ
เสร็จแล้วขับต่อถึงสุดรั้ววัดหลวงพ่อ เลี้ยวขวาตรงนั้นเลย
ขับไปอีกหน่อยถึงบ้านคุณครูที่เคารพนับถือกัน
ลงไปเรียกคุณครู แต่คุณลุงเปิดบ้านออกมา
ผมถามว่า อ้าวแล้วคุณครูไปไหนล่ะครับ
คุณลุงบอกว่า คุณครูขึ้นบ้านไปอาบน้ำ ยังไม่ลงมา
ผมเลยเอาถุงไก่ต้มน้ำปลายื่นให้คุณลุง
บอกคุณลุงว่า ผมเอามาให้คุณลุง กับคุณครู กินกันและสวัสดีปีใหม่ด้วยครับ
คุณลุงให้ศีลให้พรผมกับลุงตู่ยกใหญ่
บ้านคุณลุงเลขที่ 17/10
รถมอไซค์จอดอยู่ในบ้าน 2 คัน
ของลูกชายคุณลุง 1XX-34
ของคุณลุง 1XX-289

รวมใช้ตังค์ไป 920 บาท
ถ้าหักแยกค่าไก่ที่ซื้อไปฝากคุณลุง ก็เหลือเฉพาะที่บ้านผม 700 บาท

จบทริปสั้นๆสำหรับวันนี้...

TON-BAITAN

*

« ตอบ #157 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 17:32:16 »

กำลังใจ thank2 thank2 thank2 thank2 กำลังใจ

สวัสดีครับคุณ tottor
ขอให้มีความสุขมากๆทุกๆวันตลอดปี 2564 นะครับ
ขอให้มีความสุขสมหวังในทุกสิ่งที่หวัง ร่ำรวยเงินทองสุขภาพแข็งแรงนะครับ

คุณ tottor ได้เลขที่นั่งลำดับที่ 33 นะครับ

2242
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 2633

« ตอบ #158 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 17:51:13 »

ให้กำลังใจ ขอให้รวย Fyou for u เฮงๆๆ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #159 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 18:17:15 »

ให้กำลังใจ ขอให้รวย Fyou for u เฮงๆๆ

สวัสดีปีใหม่ครับคุณ 2242
ขอให้มีความสุขมากๆทุกๆวันตลอดปี 2564 นะครับ
ขอให้สมหวังดั่งใจปรารถนาในทุกๆสิ่งที่ปรารถนานะครับ
ร่ำรวยเงินทองตลอดทั้งปีเลยนะครับ

คุณ 2242 ได้เลขที่นั่งลำดับที่ 34 นะครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #160 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 18:25:27 »

วันนี้เป็นวันแรกที่เริ่มใช้โปรโมชั่นใหม่ที่เครือข่ายมือถือมอบให้แก่ผม
โปร 399 รวม vat7% 426.93
ได้เน็ตไม่อั้นไม่ลดสปีดที่ความเร็ว 20Mbps
โทรฟรีในเครือข่ายตลอด 24 ชั่วโมง ครั้งละ 30 นาที
โทรฟรีนอกเครือข่าย 300 นาที

โดยรวมเน็ตไหลลื่นดีมาก ไม่มีกระตุกให้รำคาญใจแต่อย่างใด

ของลุงตู่เป็นโปรเน็ตเติมเงินแบบรายเดือน 350 รวม vat7% 374.50
ความเร็วเน็ตไม่อั้นไม่ลดสปีดที่ความเร็ว 1Mbps
โปรโทรทุกเครือข่ายนาทีละ 0.55
ลุงตู่บอกว่าดีมากกว่าอันเดิมที่ลุงตู่ใช้ 512Kbps
โปรใหม่ลุงตู่ดูลิเกในโทรศัพท์ไม่เสียอารมณ์

ไม่มีสาระ เพียงเล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มกราคม 2021, 18:27:46 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า
Thanawat7487
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 16381

« ตอบ #161 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 18:57:22 »

thank you
TON-BAITAN

*

« ตอบ #162 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 19:06:41 »

thank you

สวัสดีปีใหม่ครับคุณ Thanawat7487
ขอให้มีความสุขมากๆทุกๆวันตลอดทั้งปี 2565 นะครับ
ขอให้สมหวังดั่งใจปรารถนาทุกๆสิ่งเลยนะครับ
ขอให้ร่ำรวยเงินทองตลอดทั้งปีเลยนะครับ

คุณ Thanawat7487 ได้เลขที่นั่งลำดับที่ 35 นะครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #163 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 19:29:56 »

ดูสถิติในใบตรวจสลาก
ลองนำ 3 ตัวบน คูณ 2 ตัวล่าง
ถ้าหลักร้อยบนเป็น 0 ไม่ต้องใส่ 0 ให้ใส่ตัวเลขถัดมา
ถ้าหลักสิบล่างเป็น 0 ก็เหมือนกัน ให้ใช้ตัวถัดมาตัวเดียว
ลองดูจาก 404-40
404×40=16160 ออก 661-46 บ+ล
661×46=30406 ออก 994-84 บ+ล
994×84=83496 ออก 303-70 บ
303×70=21210 ออก 628-19 บ+ล
628×19=11932 ออก ???-??

SOMSRIBANPO
SUPER VIP12-16Oct24
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10214

« ตอบ #164 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 20:52:38 »

+1j 1jอ.ลุงตู่  เฮงๆๆ ขอบคุณมาก
 +1j 1jอ.ต้น  เฮงๆๆ ขอบคุณมาก
TON-BAITAN

*

« ตอบ #165 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 23:27:43 »

+1j 1jอ.ลุงตู่  เฮงๆๆ ขอบคุณมาก
 +1j 1jอ.ต้น  เฮงๆๆ ขอบคุณมาก

ขอบคุณมากๆครับ FC
FC ดูแลสุขภาพมากๆนะครับ โควิตน่ากลัวจริงๆครับ
ผมภาวนาขออย่าให้ถึงกับต้องปิดกันแบบคราวที่แล้วอีกนะครับ
ถ้าปิดทุกอย่างเหมือนคราวที่แล้ว ทุกสิ่งจะสงบนิ่งอีกแน่ๆครับ
ดีไม่ดี กองสลากอาจจะงดออกรางวัลอีกนะครับ
เพราะถ้าปกปิดทุกกิจการกิจกรรม ทุกอย่างหยุดนิ่ง คนก็ต้องประหยัดกันอีกยกล่ะครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #166 เมื่อ: 02 มกราคม 2021, 23:38:09 »

นั่งกินส้มกันที่ซื้อมาเมื่อตอนบ่าย
ลุงตู่บอกว่าหวานอร่อยถูกใจ
ผมเลยถามลุงตู่ว่า "อร่อยจริงรึน่ะแกล้งชมนะ ถ้าอร่อยจริง เดี๋ยวหมดเมื่อไหร่ ผมจะไปซื้อใหม่ ซื้อร้านเดิมนี่แหละ"

ลุงตู่บอกว่า "พูดจริงๆ หวานอร่อยดีจริงๆ ต่างจากส้มโชกุนที่คุณครูเอามาให้ตอนนั้นอีกนะ"

ผมเลยบอกว่า "ลุงตู่ครับ ผมกินสายน้ำผึ้งตลอดครับ สายพันธุ์อื่นจะซื้อก็ต่อเมื่อสายน้ำผึ้งไม่มีจริงๆนะครับ"

ํYA_PETCHBURI
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 27341

« ตอบ #167 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 02:36:56 »

roxani
*

พลังน้ำใจ: 44482

« ตอบ #168 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 03:37:57 »

ForU คำขอบคุณ
INFANTY
*

พลังน้ำใจ: 111894

« ตอบ #169 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 05:06:15 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ รวยย ขอบคุณครับ
*jang*
ผู้ช่วยWebmaster
*

พลังน้ำใจ: 109147

« ตอบ #170 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 10:21:56 »

ForU foru
pin23
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 34175

« ตอบ #171 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 10:38:26 »

รวยย กำลังใจ2 ถนนเงียบมากค่ะจารต้น  กำลังใจ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #172 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 12:24:10 »

พิดโลกบ้านผม
ท่านผู้ว่าราชการจังหวัด ยอมประกาศเลื่อนงานกาชาดออกไปแบบไม่มีกำหนด แต่ยังคงการออกรางวัลสลากกาชาดอยู่ในวันที่ 17 มกราคมนี้
 เพราะประชาชนในจังหวัดแทบทั้งหมดไม่เห็นด้วยกับการเสี่ยงที่จะจัดงานในครั้งนี้
และท่านเพิ่งย้ายมาจากทางภาคอีสานเมื่อตอนปลายปี
ถ้าเป็นผู้ว่าคนเก่าที่เกษียณอายุราชการแล้ว ป่านนี้มีด่านคัดกรอง COVID-19 ตั้งแต่ก่อนวันสิ้นปีไปแล้วครับ
แต่นี่ไม่มีอะไรเลย

อีกคำสั่งนึงคือ ให้โรงเรียนปิดจนถึงวันที่ 8 มกราคม
และรอดูสถานการณ์ไปเรื่อยๆ

ขอบคุณท่านผู้ว่าราชการจังหวัด ที่ยังรับฟังเสียงของประชาชนในจังหวัดบ้างนะครับ

Nid1881
ผู้อำนวยการประชาสัมพันธฺ์
*

พลังน้ำใจ: 94981

« ตอบ #173 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 12:29:21 »

ForU thank2 รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก

TON-BAITAN

*

« ตอบ #174 เมื่อ: 03 มกราคม 2021, 12:34:29 »

กับข้าวก็เช้า ผมกินเสร็จเมื่อตะกี้ ผมไม่ค่อยกินข้าวแต่เช้า
1) แกงปลาดุกใบยอ ใส่ใบยอเยอะๆ ผมชิบครับพวกผักเยอะๆ
2) ผัดกระเพราหมู ใส่ใบกระเพราเยอะๆ
3) กุนเชียงทอด ซื้อจากร้าน"เจ้าสัว"ที่มีขายในปั๊มน้ำมัน ปตท เป็นกุนเชียงมาจากโคราชจังหวัดบ้านเกิดผมครับ
และมีผักสดไว้ให้กินคู่กับข้าวแก้เลี่ยนครับ
บ้านนี้กินผักกันเก่งครับ หมาน้อยหัวเหม่งนี่ขาดผักไม่ได้เลย เมื่อตอนสายก็กินแครอทต้ม พี่ๆสี่ขาตั้งแต่เห็นหมาน้อยหัวเหม่งกินผักเป็นตัวอย่าง เดี๋ยวนี้กินตามอย่างกันหมดเลย  

แท็ก:
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 42   ขึ้นบน
  พิมพ์