อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
28 มีนาคม 2024, 20:27:13 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 16/04/57  (อ่าน 104558 ครั้ง)
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 317715

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« เมื่อ: 02 เมษายน 2014, 01:46:31 »

วันครบรอบก่อตั้งเว็บอภิโชค
17 เมษายน 2557

อันดับหนึ่ง เว็บของไทย ไปทั่วโลก
อภิโชค เว็บหวยไทย ไปทั่วหล้า

ทั้งยุโรป เอเชีย อเมริกา
ต่างพึ่งพา ดูหวยไทย หวังได้รวย

จากวันนั้น กาลผ่าน ถึงวันนี้
ครบ 6 ปี ที่กำเนิด เปิดเว็บหวย

จุดมุ่งหมาย ให้ชาวโลก เสี่ยงโชครวย
เอื้ออำนวย เสี่ยงโชคไทย ให้ประชา

เดินก้าวหน้า นำไปสู่ ผู้บริโภค
อภิโชค แผ่ขยาย หลายสาขา

ทั้งดอทเนต ดอทบิส ติดตามมา
อินโฟพา โออาร์จี น่าชมมอง

กาลมาเยือน เดือนเมษา ที่สิบเจ็ด
ไ้ด้สำเร็จ สร้างเว็บใหญ่ ให้กึกก้อง

ครบวันเกิด เปิดเว็บหวย รวยเงินทอง
เราจะต้อง อยู่แนวหน้า คู่ฟ้าไทย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2014, 10:33:39 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 เมษายน 2014, 20:47:06 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

สุดยอด เก็บไว้ใช้ได้  สุดยอด
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เมษายน 2014, 20:52:31 »

สาวชัยภูมิถูกหวยรางวัลที่ 1 รับเนาะๆ 16 ล้าน

มีข่าวคนถูกหวยมาให้อิจฉากันซักเล็กน้อยครับ งานนี้รับไปเนาะๆ 16 ล้าน สำหรับสาวชัยภูมิรายนี้
เป็นข่าวที่ถูกรายงานโดยทางไทยรัฐออนไลน์ส่วนรายละเอียดจะเป็นอย่างไรนั้นไปติดตามพร้อมๆกันเลยครับ

สาวใหญ่สุดเฮง ถูกลอตเตอรี่ รวย 16 ล้านบาท เชื่อ “เจ้าพ่อขุนนรินทร์สงคราม” ให้โชค
เผยชีวิตกำลังลำบาก หมดหนทางจึงไปบนขอโชคลาภ ทั้งที่ไม่ชอบเล่นหวย หรือ ซื้อลอตเตอรี่

เมื่อวันที่ 3 เม.ย. 57 ผู้สื่อข่าวได้เดินทางไปที่บ้านของ นางสายชล กรันยาธิกุล อายุ 48 ปี
ชาวบ้าน ต.กุดน้ำใส อ.จัตุรัส จ.ชัยภูมิ หลังทราบว่า นางสายชลถูกลอตเตอรี่ รางวัลที่ 1 เลข 028866
งวดวันที่ 1 เม.ย.ที่ผ่านมา 3 ใบ เป็นจำนวนเงิน 16 ล้านบาท

ทั้งนี้ เมื่อไปถึงพบชาวบ้านเดินทางมาแสดงความยินดีเป็นจำนวนมาก แต่ทั้งสองไม่อยู่บ้าน
และทราบว่านางสายชลได้นำหัวหมูไปแก้บนที่ศาล “เจ้าพ่อขุนนรินทร์สงคราม” ข้างวัดปทุมชาติ อ.จัตุรัส

หลังทราบเรื่อง ผู้สื่อข่าวจึงติดตามไปยังศาลเจ้าพ่อขุนนรินทร์ฯ พบนางสายชลกำลังกราบไหว้แก้บนเจ้าพ่อขุนนรินทร์ฯ อยู่
พร้อมเล่าว่า ตนทำงานที่ร้านวัฒนายนแคปปิตอล ขายรถจักรยานยนต์ เงินเดือนหมื่นกว่าบาท มีลูก 2 คน
กำลังเรียนระดับปริญญาตรี ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา อีกคนเรียนอยู่ที่เทคโนลาดกระบัง กรุงเทพฯ
ส่วนสามีทำงานเป็นช่างสีรถ รายได้ไม่แน่นอน มีหนี้สินจำนวนมาก ต้องนำที่บ้านและรถยนต์ไปจำนอง
เดือนหน้านี้ก็ใกล้จะเปิดเทอมลูกแล้ว ตนกลุ้มใจมาก กระทั่งได้ยินชาวบ้านเล่ากันว่า
เจ้าพ่อขุนนรินทร์ฯ ศักดิ์สิทธ์มาก ใครขออะไรก็มักจะได้สมดังตั้งใจ

“ตอนเช้าวันที่ 1 เม.ย. ก่อนมาที่ทำงาน ได้ไปกราบขอโชคลาภกับเจ้าพ่อ เพราะนึกอะไรไม่ออกแล้ว
ไม่รู้จะเอาเงินที่ไหนมาเป็นค่าเทอมลูกทั้ง 2 คน จึงได้บนกับเจ้าพ่อไว้ว่า ขอให้ถูกรางวัล แล้วจะนำหัวหมูมาถวาย
หลังจากนั้นก็เข้าที่ทำงาน ขณะนั้นมีพ่อค้าเดินเร่ขายลอตเตอรี่เข้ามาขายให้ จึงยกมือไหว้ ปากก็พูดว่าเจ้าพ่อขุนรินทร์ฯ
ช่วยลูกทีเถิด ลูกแย่เต็มที แล้วหยิบขึ้นมา 3 ใบ ซึ่งติดกันอยู่ เป็นสลากกาชาด 2 ใบสลากกินแบ่งรัฐบาล 1 ใบ
หลังจากนั้นก็ทำงานตามปกติ จนหวยออกคนงานในร้านด้วยกันบอกว่าถูกรางวัลเลขท้าย 2 ตัว 95
จึงนึกในใจว่าเขาชั่งโชคดีหนอ จนนึกได้ว่าเราก็ซื้อลอตเตอรี่ไว้เหมือนกัน จึงเอามาดูถึงรู้ว่าถูกรางวัลที่ 1 ทั้ง 3 ใบ
ทั้งที่ปกติไม่ชอบเล่นหวย หรือซื้อลอตเตอรี่เลย” สาวผู้โชคดี กล่าว
นางสายชล เปิดเผยอีกว่า เงินที่ได้ส่วนหนึ่งจะเอาไปใช้หนี้และเอาไว้เป็นทุนการศึกษาให้ลูกทั้ง 2 คน
ส่วนหนึ่งก็จะทำบุญ เพราะปกติตนก็เป็นคนชอบทำบุญตักบาตรทุกวันอยู่แล้ว

นอกจากนี้ ผู้สื่อข่าวยังพบ นายนาคพงษ์ จงกลาง ผอ ร.ร.บุ่งหวายโกรกตาแป้นสามัคคี อ.เนินสง่า
และนางอุไร จงกลาง ผอ ร.รบ้านหนองตอ อ.เนินสง่า จ.ชัยภูมิ ก็กำลังแก้บนเจ้าพ่อขุนนรินทร์ฯ เช่นกัน

นายนาคพงษ์ เล่าว่า ตนและนางอุไร ภรรยา ได้สอบเลื่อนตำแหน่งเป็น ผอ. ตนไม่มีเส้นมีสาย
ตอนสอบพอเข้าห้องสอบแล้วเห็นข้อสอบมันมืดไปหมด นึกอะไรไม่ออกเลยในใจก็อธิษฐานให้เจ้าพ่อขุนนรินทร์ฯ ช่วย
หลังจากนั้นรู้สึกโล่งไปหมด คิดอะไรก็ออก ก็เลยทำข้อสอบได้

ส่วนนางอุไร เผยว่า ตนก็เป็นเหมือนกันกับสามี พวกตนนับถือเจ้าพ่อขุนนรินทร์ฯ มาก จะมากราบไหว้ประจำ
ก่อนหน้านั้นก็มีเรื่องฮือฮา คือ นายเสกสรร ประเสริฐ ผู้ใหญ่บ้านหมู่ 2 ต.หนองบัวใหญ่ อ.จัตุรัส ป่วย
ไม่ทราบสาเหตุญาตินำไปรักษาที่ไหนก็ไม่หายหมอตรวจแล้วก็ไม่ทราบสาเหตุของการป่วย
จนมีคนบอกว่าให้นำกลับไปตายที่บ้าน เพราะหมดทางรักษาแล้ว แต่เมื่อมาถึงบ้าน
แล้วญาติก็เลยไปบนเจ้าพ่อขุนนรินทร์ฯ ปรากฏว่าหายเป็นปกติ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เป็นที่น่าสังเกตว่าใน อ.จัตุรัส ใน 1 ปีมีคนถูกลอตเตอรี่ รางวัลที่ 1 จำนวน 5 รายแล้ว
“ขุนนรินทร์สงคราม” เดิมชื่อ นายคำ หรืออาจารย์คำ เนื่องจากมีวิชาอาคม อยู่ยงคงกระพัน มีความรู้ทางโหราศาสตร์
เป็นชาวลาว อพยพมาจากเวียงจันทน์ ตั้งถิ่นฐานอยู่บ้านนารายณ์ ก่อนจะย้ายมาอยู่บ้านสี่มุม เมื่อปี พ.ศ. 2311
สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชยกทัพมาปราบชุมนุมเจ้าพิมายอาจารย์คำ นำสมัครพรรคพวกอาสาร่วมสู้ศึก
หลังปราบชุมนุมเจ้าพิมายได้แล้ว สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชปูนบำเหน็จอาจารย์คำเป็นขุนนรินทร์สงคราม
เจ้าเมืองสี่มุม หรือ อ.จัตุรัส ในปัจจุบัน หลังขุนนรินทร์สงครามเสียชีวิต ชาวบ้านก็ตั้งศาลขึ้นที่บ้านเก่าของท่าน

ยินดี และดีใจด้วยนะค่ะ

tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 เมษายน 2014, 00:38:50 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 20:55:05 »

รวยอีกราย! ยายวัย 70 ถูกหวยรางวัลที่ 1 รับไป 50 ล้านบาท

มาอีกแล้วครับ ข่าวควันหลงคนถูกหวยงวดที่ผ่านมา หลังจากที่ก่อนหน้านี้เราเคยนำเสนอข่าวของสาวชัยภูมิ
ที่ถูกหวยรางวัลที่ 1 รับไปกว่า 16 ล้าน นั่นแค่จิบๆ ถ้าเทียบกับยายวัย 70 ปีรายนี้ ที่รับไปอื้อซ่า 50 ล้านบาทเท่านั้นเอง

เป็นข่าวที่สร้างความอิจฉาตาร้อนให้กับพวกเราอีกแล้วสำหรับคนถูกหวยในงวดที่ผ่านมา โดยรายนี้เป็นยายวัย 70 ปี
 อยู่บ้านเลขที่ 6 ถนนพิบูลย์พันธ์เขตเทศบาลตำบลชะอวดอ.ชะอวดจ.นครศรีธรรมราช ชื่อนางรัตนา ศรีแก้ว
โดยนางรัตนานั้นได้เล่าว่า เมื่อวันที่ 28 มีนาคมที่ผ่านมา ตนเองพร้อมด้วยเพื่อนบ้านเหมารถตู้ไปร่วมชุมนุมใหญ่
กับกลุ่มกปปส.ที่กรุงเทพฯ และได้แวะงานบวชญาติที่จังหวัดนครปฐม ในระหว่างที่ร่วมงานบวชอยุ่ในวัด
ก็ได้มีคนขายล็อตเตอรี่ขอให้ช่วยอุดหนุนจึงบอกให้หยิบเลขท้าย 866 มาให้ คนขายหยิบลอตเตอรี่ทั้งหมด 8 ชุด
แต่ญาติที่มาร่วมงานขอแบ่งไป 4 ชุดหลังจากนั้นเดินทางเข้ากรุงเทพฯ แต่ว่าเจอกับรถติดหนักมาก
จึงตัดสินใจเดินทางกลับบ้าน แต่หลังจากที่ประกาศผลรางวัลลอตเตอรี่ของกองสลาก พบว่าสลากของตนเองนั้นถูกรางวัลที่ 1 เลข 028866  
พร้อมกับรางวัลพิเศษได้เงินรวมกว่า 50 ล้านบาท หลังหักค่าภาษีและค่าธรรมเนียมต่างๆเหลือเงิน 46 ล้านบาท
ได้ทำการแบ่งให้ลูกคนละ 4 ล้านบาท และได้นำไปใช้หนี้จำนวนกว่า 13 ล้านบาท ส่วนที่เหลือนั้นยังไม่ได้คิดว่าจะนำไปทำอะไร

ทั้งนี้นางรัตนายังกล่าวอีกว่า ตนนั้นมีอาชีพายจักรเย็บผ้าทั้งจักรเย็บผ้าเก่าและใหม่ ทำมาตั้งแต่ยังสาวพร้อมกับสามี
ช่วงหลังศรษฐกิจไม่ดีต้องกู้เงินมาหมุนแทบตลอด ตนเองนั้นดีใจมากที่โชคดีถูกหวยในครั้งนี้ ซึ่งตรงกับคำทำนายสมัยยังสาว
ของหมอดูคนหนึ่งที่ทายไว้ว่าจะโชคดีตอนอายุ 70 ปี แล้วก็เป็นจริงดังว่า
นับว่าเป็นอีกหนึ่งบุคคลที่โชคดีกันมากๆ เลยน่ะครับ ส่วนพกเราก็ได้แต่
หวังกันว่าเมื่อไหร จะดวงดีถูกหวยรางวัลที่ 1 กับเขาบ้าง จะได้หมดหนี้สินกันบ้าง ยังไงก็สู้กันต่อไปก็แล้วกัน
อย่าหวังรวยแต่กับหวยอย่างเดียว ต้องขยันอดทนทำงานด้วยน่ะครับ
ขอให้พี่น้องสมาชิกของเราทุกท่านโชคดีกันถ้วนหน้าเช่นเคยครับ

ขอแสดงความยินดี และดีใจด้วยนะค่ะคุณยาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2014, 20:58:43 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 21:01:16 »

ข่าวหวยแรกขุดพบเรือตะเคียนโบราณอายุกว่า 200 ปี ชาวบ้านแห่ขอเลขเด็ดที่อำนาจเจริญ

มีมาฝากกันแล้วครับสำหรับข่าวหวยข่าวแรกของเราในงวดประจำเดือนเมษายนรับสงกรานต์งวด 16 เมษายน 57 นี้
งานนี้ก้อเริ่มทยอยออกมาให้เราได้เห็นกันแล้ว สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวเกี่ยวกับการขุดพบเรือโบราณที่จังหวัดอำนาจเจริญ
ส่วนจะได้เลขเด็ดตัวไหนนั้นไปติดตามพร้อมๆกันเลยครับ

เป็นข่าวฮือฮาไปเมื่อวันที่ 6 เมษายน ที่ผ่านมาโดยชาวบ้านในบ้านนาศรีนวล ต.กุดปลาดุก อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ
แจ้งว่ามีการขุดพบซากเรือโบราณในลำเซบาย ลำห้วยขนาดใหญ่ที่เป็นรอยต่อระหว่าง อ.เมืองอำนาจเจริญ
กับ อ.ป่าติ๊ว จ.ยโสธร โดยในส่วนของผู้ที่พบเรือดังกล่าวนั้นก็คือ นายอุดม มณีวรรณชาวบ้านหมู่ที่ 8 บ้านนาศรีนวล
ต.กุดปลาดุก ซึ่งได้เล่าว่า เมื่อประมารณ 1 สัปดาห์ที่ผ่านมานั้นตนเองได้มาทอดแหหาปลาอยู่ในลำห้วยดังกล่าว
โดยในระหว่างที่กำลังงมหาปลาอยู่นั้นก็ได้พบกับไม้ขนาดใหญ่คล้ายกับลำเรือขนาดความยาวกว่า 20 เมตร
จึงได้โทรศัพท์แจ้งไปยังผู้ใหญ่บ้าน และนายก อบต. เพื่อให้นำเจ้าหน้าที่มาตรวจสอบและจากนั้น
จึงได้นำเอารถแบคโฮมาทำการขุดลากขึ้นฝั่งดังกล่าว

ทางด้านของนายก อบต.กุดปลาดุก บอกว่า เรือโบราณลำดังกล่าวนี้น่าจะมีอายุประมาณ 200 ปี
ลำเรือมีขนาดกว้าง 2 เมตร ยาว 18 เมตร
ทำจากไม้ตะเคียนทั้งต้น โดยเดิมนั้นมีการเล่าขานกันว่าลำเซบายแม่น้ำสายนี้
เคยเป็นท่าเรือขนส่งค้าขายข้าวเปลือก แต่ยังไม่เคยมีการพบซากเรือขนาดใหญ่และยาวขนาดนี้มาก่อน

โดยเมื่อข่าวการพบเรือโบราณดังกล่าวแพร่สพัดออกไปก็ทำให้มีบรรดาคอหวยรวมถึงชาวบ้านจำนวนมาก
เดินทางมาขอเลขเด็ดและโชคลาภกันอย่างไม่ขาดสายกันเลยทีเดียว

เช่นเคยว่าเรื่องราวเหล่านี้เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรัชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก้แล้วกันน่ะครับ ยังไงก็ขอให้พี่น้องสมาชิกของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคย

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 21:05:00 »

สวัสดีค่ะ งวดที่แล้ว ไม่ได้นำมาลง ขออภัยด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 21:12:23 »

คอหวยแห่กราบไหว้ต้น “ตะเคียนยักษ์” ที่จังหวัดกาญจนบุรี

ฮือฮา พบ ต้นตะเคียนยักษ์ จมอยู่ในห้วย ต้องทำพิธีขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ถึงนำขึ้นมาจากน้ำได้
เมือวันที่ 4 เม.ย.57 ที่ผ่านมา ผู้สื่อข่าวได้รับรายงานว่า ที่ ตำบลท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี
มีชาวบ้านพากันมาดูต้นตะเคียนยักษ์ ที่จมอยู่ในห้วยอู่ล่อง บริเวณปากทางเข้าหมู่บ้านอู่ล่อง หมู่ 4 ต.ท่าขนุน
อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ชาวบ้านส่วนใหญ่ต่างพากันมาจุดธูปกราบไหว้
ขอโชคลาภ ขอหวยกัน ผู้สื่อข่าวจึงเดินทางไปตรวจสอบ

เมื่อผู้สื่อข่าวเดินทางไปถึง พบ  นายจิรชัย ถนอมวงษ์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลท่าขนุน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี
ได้ทำพิธีจุดธูปเซ่นไหว้ขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และขออนุญาตเจ้าเขาเพื่อขอนำไม้ตะเคียนดังกล่าวขึ้นจากลำห้วย
เพื่อนำมาจัดไว้ในที่ที่เหมาะสมต่อไป ซึ่งได้ใช้รถแบ็กโฮลากไม้ตะเคียนขึ้นจากลำห้วย
ใช้เวลานำขึ้นจากลำห้วยนานถึง 2 ชม. ถึงนำขึ้นมาได้ ตอนที่ยังไม่ทำพิธีจุดธูปขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์
ไม่สามารถนำต้นตะเคียนขึ้นได้ หลังจากทำพิธีแล้วถึงสามารถนำขึ้นมาจากน้ำได้

นาย จิรชัย ยังกล่าวต่ออีกว่า เนื่องจากสภาพอากาศที่แล้งและน้ำตื้นเขิน จึงได้สั่งให้นำรถแบ็กโฮมาตักดิน
เพื่อให้ลำน้ำกว้างและลึกขึ้น เมื่อเจ้าหน้าที่ขุดไปได้สักพัก ก็เจอไม้ตะเคียนยักษ์ 3 ท่อน คาดว่ามีอายุประมาณ 300-400 ปี
จมอยู่ในลำห้วย จึงประสานไปยังหน่วยพัฒนาการทหารเคลื่อนที่ 11 ให้นำรถแบ็กโฮมาทำการดึงไม้ตะเคียนขึ้น
แต่เอาขึ้นไม่ได้ จึงนิมนต์หลวงพ่อวัดอู่ล่องมาทำพิธีอัญเชิญไม้ตะเคียนต้นนี้ไปไว้ที่วัดอู่ล่อง
ซึ่งชาวบ้านที่มามุงดูเตรียมของมากราบไหว้เพื่อขอโชคลาภ เนื่องจากไม่เคยรู้มาก่อนว่ามีต้นตะเคียนต้นนี้จมอยู่ในน้ำ.

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:49:35 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณเจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:51:03 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณเจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2014, 12:56:53 »

งวดประจำวันที่ 1 เมษายน 57  ให้เด่น 8 ผลออก 028866  

รวยๆ งวดประจำวันที่ 16 เมษายน 2557  รวยๆ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณเจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2014, 20:55:35 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 07:38:29 »

ต้องตีหวย งูหลามตัวเขื่อง ยาว 4 เมตร บุกบ้านกินไก่ที่สุพรรณฯ

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกเช่นเคยสำหรับข่าวหวยของเราในงวดนนี้ครับ ก็ถือว่าใกล้เข้ามาแล้วสำหรับหวยใ
นงวดกลางเดือนเมษายนนี้ ต้อนรับสงกรานต์เราจะได้เฮกันอีกหรือไม่ต้องเก็งกันให้ดีเลยน่ะครับ

สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวงูเข้าบ้านอีกแล้วและแถมตัวนี้เป็นงูหลามยักษ์ขนาดยาวกว่า 4 เมตรเลยทีเดียว
เหตุเกิดที่บ้านเลขที่  117 หมู่ 6 ต.บางงาม อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี เมื่อเจ้าของบ้านได้แจ้งไปยังเจ้าหน้าที่กู้ภัยภัยสุพรรณบุรีว่า
มีงูหลามเข้าไปกินไก่ภายในบ้านของตนเอง แต่ว่ากลับไปติดตตาข่ายที่เจ้าของบ้านล้อมเอาไว้ 
และจากการตรวจสอบก็พบว่าเป็นงูเหลือมขนาดยักษ์เพศผู้ยาว  4 เมตร หนักราว 50 กิโลกรัม

ด้านนายนายสุชิน ช้างพันธ์  ซึ่งเป็นเจ้าของบ้านหลังดังกล่าวเล่าว่า ตนเองนั้นได้เลี้ยงไก่พื้นเมืองเอาไว้หลายตัว
โดยสร้างเล้าไก่เอาไว้ข้างบ้าน และปล่อยให้หากินเองตามธรรมชาติ และในขณะที่กำลังจะไปให้อาหารไก่นั้น
กลับพบว่ามีงูหลามขนาดใหญ่ติดอยู่กับตาข่ายที่ล้อมไว้ จึงได้รีบแจ้งให้เจ้าหน้าที่กู้ภัยมาช่วยจับและนำไปปล่อยคืนสู่ธรรมชาติ
โดยคาดว่างูตัวนี้น่าจะเลื้อยเข้ามากินไก่ที่ตนเองเลี้ยงไว้ แต่มาติดตาข่ายเสียก่อน

สำหรับคอหวยก็ต้องเล็งกันที่บ้านที่  117  ซึ่งก็ถือว่าเป็ฯเลขที่สวยไม่เบาเลยน่ะครับ ใครสนใจอยากจะเอาไปเป็นเลขเด็ด
สำหรับเสี่ยงโชคกันในงวดนี้ก็ลองดูกันได้เผื่อว่าบังเอิญออกมาอาจจะได้เฮกันดังๆ ก็ได้น่ะครับ

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันน่ะครับ แต่ยังไงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกของเรา
ทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 07:39:54 »

<a href="http://www.youtube.com/v/H17AS-kVDKo?<br />version=3=amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=20a0ff amp;color2=20c0ff&amp;amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/H17AS-kVDKo?<br />version=3=amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=20a0ff amp;color2=20c0ff&amp;amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1autoplay=1&amp;loop=1</a>
pat12
อาจารย์มงกุฏเพชร C8
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 38835

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 เมษายน 2014, 10:48:29 »

love +1พลังน้ำใจ love

ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนที่ภักดี  ร้อยคำหวานที่มี ไม่อาจเท่าหนึ่งคำที่จริงใจ

Bonas
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 4686

« ตอบ #14 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 13:36:06 »

สวัสดีค่ะ        +1พลังน้ำใจ      love      รวยๆ        
นัฐพล
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 9734

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 19:40:24 »

เซ็ง    OK     คิดเลข       สุดยอด        อิอิ

<a href="http://www.flashvortex.com/temp/generations/146114/2_1461145271_37042_342_0_468_60_9_2_34.swf" target="_blank">http://www.flashvortex.com/temp/generations/146114/2_1461145271_37042_342_0_468_60_9_2_34.swf</a>
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 19:46:54 »

แห่ขอหวยกุมารทองหลังขุดพบกลางพิธีล้างป่าช้าเมืองชล

มีข่าวหวยเด็ดมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับสำหรับหวยของเราในงวด 16 เมษายน 57
ที่กำลังจะมาถึงในอีกไม่กี่วันนี้แล้ว โดยข่าวนี้เป็นข่าวแปลกเกี่ยวกับการขุดพบร่างกุมารทองในพิธีล้างป่าช้าที่จังหวัดชลบุรี
รายละเอียดจะเป็นอย่างไรนั้นไปติดตามพร้อมๆกันได้เลยครับ จะได้เลขเด็ดตัวไหนต้องดูดีๆ

เป็นข่าวฮือฮาไปเมื่อวันที่ 9 เมษายนที่ผ่านมา เมื่อมีการขุดพบลูกกรอก หรือกุมารทอง ในงานมหากุศล
“เก็บศพไร้ญาติ ล้างป่าช้าครั้งที่ 2″ ของพุทธสมาคมเพียวเยี้ยงไท้ศรีราชา ริมถนนสายเก้ากิโล ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
โดยพิธีดังกล่าวได้ทำการขุดศพไร้ญาติมาตั้งแต่วันที่ 23 มี.ค. ที่ผ่านมา  ตามสุสานหลายสิบแห่งในจังหวัดชลบุรี

โดยเมื่อขุดมาถึงสุสานวัดเขาตะแบก ต.หนองขาม อ.ศรีราชา นั้นได้มีการพบศพของเด็กซึ่งคาดว่าน่าจะถูกฝังมาไม่ต่ำกว่า 5 ปี
จึงได้นำมาเก็บรกษาไว้ที่พุทธสมาคมเพียวเยี้ยงไท้ศรีราชา โดยเมื่อมีผู้ทราบข่าวดังกล่าวต่างพากันเดินทางมาเซ่นไหว้บูชา
ขอโชคลาภขอหวยกันตามึความเชื่อ โดยส่วนใหญ่นั้นจะซื้อของเล่นเด็กและของใช้เด็กมาเช่น  เสื้อผ้า แป้ง ของเล่น
อาหารประเภท นม น้ำแดง ขอหวยกันคึกคักเลยทีเดียว

ส่วนตัวเลขที่ได้จากข่าวนี้นั้นไม่มีแน่ชัดเห็นก็แต่เลข 50 บนแบงค์ 50 บาทที่มีผู้นำไปวางไว้ข้างศพกุมารทองดังกล่าว
ส่วนใครจะตีเป็นเลขเด็ดตัวไหนนั้นก็ลองคิดคำนวนกันดูก็แล้วกันน่ะครับ
ส่วนสมาชิกของเราที่อยู่ใกล้เคียงพื้นที่ดังกล่าวก็อย่าลืมไปขอหวยมาฝากกันด้วยก็แล้วกัน

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันน่ะครับ แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกของเรา
ทุกท่านถูกหวยกันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 19:57:54 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณเจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #18 เมื่อ: 11 เมษายน 2014, 21:10:45 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you รวยๆ รวยๆ รวยๆ g|" g|" g|"
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 เมษายน 2014, 06:14:18 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you รวยๆ รวยๆ รวยๆ g|" g|" g|"

tr501
Golden Hero 8

พลังน้ำใจ: 30496

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ บวกหนึ่งใจที่ดีๆ ให้นะค่ะ  สวัสดีค่ะ
ขอให้โชคดี และมีความสุขมากมายค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #20 เมื่อ: 12 เมษายน 2014, 06:16:17 »

love +1พลังน้ำใจ love

pat12
สมาชิกระดับอาจารย์ C6
Super Hero7

พลังน้ำใจ: 16211

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ อาจารย์ สุข สดใสตลอดไปค่ะ  สวัสดีค่ะ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 เมษายน 2014, 06:18:55 »

สวัสดีค่ะ        +1พลังน้ำใจ      love      รวยๆ 

Chun-Li
SUPER VIP3-16Apr14
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 1521

สวัสดีค่ะ สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆ นะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 เมษายน 2014, 06:21:25 »

เซ็ง    OK     คิดเลข       สุดยอด        อิอิ

นัฐพล
Hero Mb6

พลังน้ำใจ: 942

สวัสดีค่ะ ขอบคุณมากมายค่ะสำหรับกำลังใจที่มีให้กัน  สวัสดีค่ะ
ขอให้สุข สมหวัง โชคดี ในทุกๆ เรื่องของชีวิตค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 เมษายน 2014, 06:36:23 »

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #24 เมื่อ: 12 เมษายน 2014, 06:37:19 »

รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
แท็ก: เลขเด็ด ฝันหวย ดวงดี 
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์