อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
29 มีนาคม 2024, 19:16:21 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ฉลองครบรอบ 6 ปี งวด 02/05/57  (อ่าน 159504 ครั้ง)
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 317759

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:14:58 »

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:15:47 »

ขอทั้งสองพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน 

ทรงพระเจริญ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2014, 20:58:23 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #52 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:19:56 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณท่านเจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
เลขทะเบียนรถนายกปูจ้า เลขไหนยังไม่เข้าก็อย่าลืมตามนะจ๊ะ เผื่อมีลุ้นๆ 
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #53 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:21:00 »

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตนะค่ะ ขำ ขำ ค่ะ  สวัสดีค่ะ
 แงๆๆ  แงๆๆ  แงๆๆ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #54 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:23:24 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณท่านเจ้าของข้อมูลนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #55 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:29:36 »

อย่างนี้ต้องตีหวยเก๋งฮอนด้าซิ่งพุ่งเข้าชนบ้านพังยับ

มีมาฝากให้พี่น้องได้ติดตามกันอีกเช่นเคยสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดนี้ครับ
หลังจากห่างหายไปบ้างในช่วงนี้ก็ด้วยธุระและความจำเป็นบางอย่าง
แต่วันนี้ก็ไปค้นหาข่าวมาฝากพี่น้องสมาชิกของเรากันแล้ว โดยเป็นเหตุการแปลกๆ
ที่หวยมักจะออกตรงกับเรื่องแบบนี้เสียด้วยเลยจะพลาดกันไม่ได้เลยทีเดียว

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 21 เมษายนที่ผ่านมา โดยได้มีรถยนต์เก๋ง ฮอนด้า สีดำ ทะเบียน ฌถ 494 กรุงเทพมหานคร
พุ่งเข้าชนบ้านพักเลขที่ 87/2 หมู่ที่ 1 ต.บึงน้ำรักษ์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี
ชนิดพังยับทั้งหลังกันเลยทีเดียว โดยทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บกันไป 3 ราย

โดยด้านของเจ้าขอบ้านนั้นเล่าว่าครั้งนี้ถือว่าเป็นครั้งที่ 5 แล้วที่มีรถพุ่งชนบ้านของตนเอง
โดยก่อนหน้านี้มีรถยนต์ฟอจูนเนอร์ พุ่งชนเข้ามาในบ้าน ถึงขั้นทำให้ผุ้ใหญ่บ้านเสียชีวิตมาแล้ว

โดยจากเหตุการณ์นี้ทางด้านของเจ้าหน้าที่ตำรวจจะได้ทำการสอบสวนและนำตัวผู้กระทำผิด
ไปดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป แต่ว่าสำหรับคอหวยอย่างเรานั้นเหตุการณ์เช่นนี้ต้องเอามาตีเป็นหวยกันตามความเชื่อ
ซึ่งเลขเด็ดที่จะได้จากข่าวนี้นั้นน่าจะหนีไม่พ้นเลขที่บ้านนั่นก็คือ
87/2 อาจจะตีเป็น 87 872 287 สลับกันไปก็ได้ ไม่แน่งวดนี้อาจจะมีโชคก็ได้น่ะครับ ลองดูกัน

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันน่ะครับ แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกของเรา
ทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าเช่นเคยทุกคนเลยน่ะครับ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #56 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:33:29 »

หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ฉลองครบรอบ 6 ปี งวด 02/05/57 
(อ่าน 12327 ครั้ง)
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥, lawan meetidpho, vicky07, PookToyota, jom1234, คนธรรมดา เดินดิน
และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ขอให้ทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้ามีตังค์ใช้และมีเก็บ
 มีความสุขความเจริญ ร่ำรวย ไม่เจ็บไม่จนกันทุกคนน่ะค่ะ
คนธรรมดา เดินดิน
Junior Mb2
**

พลังน้ำใจ: 218

« ตอบ #57 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:39:32 »

ขออนุญาติแจมนะครับ สวัสดี +1พลังน้ำใจ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"..ไม่มีใครดีที่สุด หรือเลวที่สุด ถ้ายังรู้จักกัน ไม่ถึงที่สุด..." น้องใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #58 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 10:46:54 »

ขออนุญาติแจมนะครับ สวัสดี +1พลังน้ำใจ

คนธรรมดา เดินดิน
Junior Mb2

พลังน้ำใจ: 176

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณแทนเพื่อนๆ สมาชิกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
ขอให้โชคดี และมีความสุขเสมอๆ และตลอดไปค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #59 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 12:52:35 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณท่านเจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #60 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 13:19:43 »

ข่าวนี้ ไม่เกี่ยวกับหวย ขออภัยด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

ผวาซ้ำ! ร่างทรงจากชลบุรีรุดหาหนุ่มช่างเทคนิคถึงสุพรรณ
ทักวิญญาณงูเข้าสิงบอกเหตุ แนะตั้งศาลงูข้างศาลพระภูมิจะโชคดีปลอดภัย

จากกรณีกองทัพงูเห่าบุกบ้านายสมชาย โชติยานนท์ ที่หมู่บ้านจารนัย 2 ต.รั้วใหญ่ อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี
หลายวันติดต่อกันจนสร้างความหวาดผวาให้กับครอบครัวนายสมชายและคนในหมู่บ้านที่คิดว่า
เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้นเป็นแรงอาถรรพ์ของวิญญาณงูเจ้าที่ตามอาละวาดจนต้องเตรียมทำบุญอุทิศส่วนกุศล
และขอขมาดวงวิญญาณ ในวันที่ 1 พ.ค. นี้

ความคืบหน้าวันนี้ (28 เม.ย.) ได้มีร่างทรงเป็นหญิงอายุประมาณ 30 ปี เดินทางมาจาก อ.บางปลาม้า พร้อมสาวประเภทสอง
เมื่อมาถึงได้เดินตรงเข้าไปที่สวนหย่อมข้างศาลพระภูมิเจ้าที่บริเวณมุมรั้วหน้าบ้านพร้อมกับนำนมสด
และน้ำใส่แก้วไปตั้งจุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่ จากนั้นได้บอกกับเจ้าของบ้านว่า ให้ตัดต้นมะม่วงออกแล้วตั้งศาลงูขึ้นบริเวณดังกล่าว
พร้อมทำพิธีขอขมาแล้วจะร่ำรวยเนื่องจากงูที่ถูกฆ่าตายนั้นเป็นงูเจ้าที่

ต่อมาได้มีร่างทรงเป็นหญิงอายุประมาณ 60 ปี แต่งกายนุ่งขาวห่มขาว โดยมีคนติดตามมาด้วยประมาณ 6 คน
เมื่อมาถึงหญิงคนดังกล่าวทราบชื่อต่อมาชื่อป้าณี ได้ตะโกนร้องเสียงหวีดดังลั่นบอกว่า
"มนุษย์ใจร้าย ฆ่าหนูทำไม ฆ่าตายหมดเลย หนูจะมาให้โชค ไม่ได้มาทำร้ายที่มาไม่ได้ต้องการเงิน
ไม่ได้มาทำให้เดือดร้อน แต่มาขอให้ทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้ และขอให้ตั้งศาลพญางูขาวที่บริเวณต้นม่วงข้างศาลพระภูมิ
ไม่ได้ขอให้ทำวันนี้ แต่ขอให้ทำทีละขั้นตอน แล้วจะให้โชคให้ลาภ จะร่ำรวยอยู่เย็นเป็นสุข มนุษย์นี่บอกไม่ยอมเชื่อ
เชื่อก็เชื่อไม่หมดบอกว่านมไม่เอาจะเอาไข่ดิบ 99 ฟอง ไปไหว้แล้วหาที่อยู่ให้พญางูขาวซะถ้าทำถูกต้องจะให้โชคให้ลาภ"

ด้านนายสมชาย และนางวิภาดา สองสามีภรรยากล่าวว่า ขณะนี้สภาพจิตใจคนในครอบครัวรู้สึกแย่มาก
เพราะวันนี้มีร่างทรงเข้ามาที่บ้านถึง 2 ราย โดยแต่ละรายพูดคล้ายกันว่างูที่ตนตีตายนั้นเป็นงูเจ้าที่
และช่วงเที่ยงของวันนี้ได้มีร่างทรงมาจาก อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี มาที่บ้านบอกว่า
"มีชาวบ้านถูกวิญญาณเข้าสิงบอกว่าฆ่าเขาทำไม ฆ่าเขาซะหมดเลย โหดร้าย"
แต่ไม่รู้ว่าเหตุที่เกิดขึ้นนั้นอยู่ที่ไหน กระทั่งเห็นข่าวจึงเดินทางมา
แต่อย่างไรก็ตาม ตนและครอบครัวก็ไม่ลบหลู่เรื่องลี้ลับ เนื่องจากเคยประสบกับเหตุการณ์ต่างๆ มาด้วยตัวเองแล้ว
ส่วนเรื่องวิทยาศาสตร์ก็เชื่อ แต่จะทำควบคู่กันไปทั้งสองทาง เพื่อให้เกิดความสบายใจและอยากให้เหตุการณ์คลี่คลายโดยเร็ว
และเมื่อค่ำคืนที่ผ่านมาทุกคนในครอบครัวได้จุดธูปคนละ 16 ดอก ตั้งจิตอธิษฐานขออโหสิกรรมแล้วจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เร็วที่สุด
เพื่อให้สถานการณ์ทุกอย่างกลับสู่ความสงบเป็นปกติสุขเสียที..

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #61 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 13:23:58 »

ข่าวนี้ ก็ไม่เกี่ยวกับเลขหวยอีก ... แต่อยากนำมาแบ่งปัน เผื่อเพื่อนๆ สมาชิกได้พบเจอในกรณีเช่นนี้ จะได้นำไปใช้ให้เป็นประโยชน์ได้ค่ะ  สวัสดีค่ะ

จบปัญหาบิลค่าไฟหฤโหด
กฟภ.กรุงเก่าแจงพิมพ์ใบแจ้งผิดไป 4 แสนบาท เหตุเจ้าหน้าที่จดเลขมิเตอร์สะเพร่า
พร้อมขอโทษและนำใบแจ้งค่าไฟที่ถูกต้องไปให้

วันจันทร์ 28 เมษายน 2557 เวลา 15:49 น.
จากกรณีที่นางกฤษณา โต้งทอง พนักงานกรมศิลปากร ได้ร้องเรียนว่าค่าไฟฟ้าที่บ้านเลขที่ 23 ม. 4 ต.ไผ่ลิง อ.พระนครศรีอยุธยา
ซึ่งเป็นบ้านชั้นเดียวยกพื้นสูง มีเครื่องใช้ไฟฟ้าไม่มากเคยเสียค่าใช้ไฟเดือนละ 400 บาท เต็มที่ไม่เกิน 1 พันกว่าบาท
แต่จู่ๆก็ได้รับใบแจ้งค่ากระแสไฟฟ้า เป็นเงิน 445,396.85 บาท ทำให้วิตกกังวลอย่างมาก

ความคืบหน้าเมื่อเวลา 13.00 น. วันที่ 28 เม.ย. ผู้สื่อข่าวได้เดินทางไปขอพบผู้จัดการสำนักงานการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จ.พระนครศรีอยุธยา
เพื่อขอทราบข้อเท็จจริงกับกรณีที่เกิดขึ้นปรากฏว่าผู้จัดการไม่อยู่ โดยนางอาภรณ์ แน่จริง ผู้ช่วยผู้จัดการด้านบริการไฟฟ้าเปิดเผยว่า
ปัจจุบันสำนักงานการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคได้มอบให้บริษัทตัวแทนไปทำการจดหน่วยพร้อมใบแจ้งค่าไฟฟ้า
ซึ่งหลังจากทราบเรื่องได้ส่งเจ้าหน้าที่ออกไปพบกับผู้ใช้ไฟแล้ว ทราบว่าก่อนหน้านั้นทางผู้ใช้ไฟฟ้าไ
ด้รับใบแจ้งค่าไฟฟ้าเป็นเงิน 40 กว่าบาท ซึ่งทางผู้ใช้ไฟเห็นว่าถูกเกินไป
น่าจะไม่ถูกต้องจึงได้มาแจ้งกับการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคพระนครศรีอยุธยา
ทางสำนักงานจึงได้ให้พนักงานที่รับผิดชอบไปตรวจสอบและจดเลขมิเตอร์ใหม่พบว่ามิเตอร์ชำรุด
จนท.จะต้องกดตัวเลขรหัสแจ้งมิตเตอร์ชำรุดเป็นเลข 06 แต่ปรากฏว่า กดตัวเลขเป็น 0
ทำให้เกิดความผิดพลาดซึ่งทางการไฟฟ้าจะส่งเจ้าหน้าที่ไปขอโทษกับผู้ใช้ไฟฟ้า
และจะนำใบแจ้งค่าใช้ไฟฟ้าใบที่ถูกต้องอยู่ที่ประมาณ 1 พันกว่าบาทไปให้ และต่อไปจะไม่ให้เกิดเรื่องเช่นนี้อีก

ขณะเดียวกันได้เรียกประชุมเจ้าหน้าที่ที่ทำหน้าที่จดเลขมิเตอร์ให้มีทักษะในการแก้ไขปัญหาหรือปฎิบัติ
 ทั้งนี้หากผู้ใช้ไฟฟ้าได้รับใบแจ้งค่าไฟฟ้าที่ผิดปกติสามารถแจ้งได้ที่สำนักงานการไฟฟ้าได้ เพื่อดำเนินการตรวจสอบต่อไป..
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #62 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 20:46:27 »

ชาวแม่กลองฮือฮา! ศพแม่ชีไม่เน่าเปื่อย ซ้ำผม ขน เล็บ ยังงอก เชื่ออานิสงค์จากการปฏิบัติธรรมสำแดงปาฏิหาริย์
ชาวบ้านแห่กราบไหว้ ขอพร และโชคลาภไม่ขาดสาย

วันอังคาร 29 เมษายน 2557 เวลา 14:35 น.
เมื่อวันที่ 29 เม.ย. ผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งว่า ชาวต.บ้านปรก อ.เมือง จ.สมุทรสงคราม ต่างพากันตื่นข่าว
เรื่องราวผิดธรรมชาติเกี่ยวกับศพแม่ชีเจริญ ถือชื่อ ซึ่งเสียชีวิตนาน 2 ปี แต่สภาพศพกลับไม่เน่าเปื่อยผุพัง ตามธรรมชาติ
จนลูกหลานลงมติกันว่า จะนำศพบรรจุใส่โลงแก้ว เก็บรักษาไว้ จึงไปตรวจสอบที่วัดช่องลมธรรมโชติ 
พบบรรดาศิษย์และลูกหลานของแม่ชีเจริญ ต่างกำลังเตรียมงานและสถานที่ เพื่อจัดพิธีบำเพ็ญกุศล อายุครบ 100 ปี
ให้แก่แม่ชีเจริญ อย่างขะมักขะเม้น โดยนางแจ่มจันทร์ กุศลส่งเจริญ อายุ 53 ปี ลูกสาวคนเล็ก
ได้ทำการเปิดโลงศพของแม่ชีเจริญซึ่งอยู่ในโลงไม้นาน2 ปี พบว่าสภาพศพของแม่ชี ไม่เน่าไม่เปื่อย
แต่ผิวหนังตลอดตัวแห้งเป็นสีน้ำตาลคล้ำ และมีเส้นผมงอกออกมา ใบหน้าเหมือนคนปกติ แต่ดวงตาลืมค้าง
ซึ่งนอกจากผมที่งอกยาวออกมาแล้ว ยังพบว่า เล็บ ขนคิ้ว ขนตา ก็ยังไม่ร่วง สร้างความฮือฮา
ให้กับผู้พบเห็น ต่างพากันวิพากษืวิจารณ์ไปต่างๆนานา นางแจ่มจันทร์ จึงทำความสะอากศพและเปลี่ยนชุดใหม่ให้ศพของมารดา
แล้วนำศพบรรจุใส่โลงแก้วตั้งไว้ในศาลาหลังใหม่ของวัดช่องลมธรรมโชติเพื่อให้ผู้ที่ศรัทธาได้ศึกษา บูชา และกราบไหว้
หลังกระแสข่าวเกี่ยวกับศพแม่ชีไม่เน่าเปื่อยแพร่ออกไป ชาวบ้านที่อยู่ใกล้เคียง ต่างพากันเดินทางมาที่วัดเพื่อพิสูจน์ด้วยตาจำนวนมาก
โดยเชื่อสว่าเป็นสิริมงคล และเป็นอานิสงค์จากการที่แม่ชี เป็นผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ
และเคร่งครัดในการถือศีลปฏิบัติธรรม  จึงพากันกราบไหว้ขอพร ขอโชคลาภ และเลขเด็ด
โดยเซียนหวยบางรายได้นำตัวเลขข้างโลงไม้คือ 459 และเลขโลงแก้วคือ 194 ไปเสี่ยงโชคกันไม่ขาดสาย

ด้านพระครูสมุทรกิตติวัฒน์ เจ้าอาวาสวัดช่องลมธรรมโชติ กล่าวว่า เจตนาของบุตรหลานแม่ชีเจริญ
ไม่ต้องการให้คนงมงายนำไปแทงหวย แต่ต้องการให้แม่ชีเจริญเป็นต้นแบบของการทำความดี
ถือศีลปฏิบัติธรรมตายไปแล้ว ก็จะมีกลิ่นหอมศพไม่เน่า สำหรับแม่ชีเจริญ ถือชื่อ เกิดเมื่อ พ.ศ.2457
เป็นชาวอ.โคกสำโรง จ.ลพบุรี มีบุตรธิดารวม 17 คน เริ่มหันหน้าเข้าสู่พระพุทธศาสนาโดยการบวชชีเมื่ออายุได้ 55 ปี
ที่สำนักเนกขัมมาภิรมย์ อ.โพธาราม จ.ราชบุรีตลอดระยะเวลาที่ถือศีล 10 ได้ปฏิบัติตนตามหลักพระพุทธศาสนา
อย่างเคร่งครัดมีนิสัยเป็นคนเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ รักในการทำบุญสุนทาน เป็นสตรีคนเดียวที่เดินธุดง
บริเวณชายป่าจังหวัดกาญจนบุรีและราชบุรี ด้านชายแดนติดประเทศพม่าเมื่อปี พ.ศ.2536
ได้ย้ายมาจำพรรษาที่วัดตรีจินดาวัฒนาราม ต.บางกุ้ง อ.บางคนที กระทั่งปี พ.ศ. 2542
จึงย้ายมาจำพรรษาที่วัดช่องลมธรรมโชติ ก่อนจะเสียชีวิตลงด้วย ด้วยโรคชราที่รพ.สมเด็จพระพุทธเลิศหล้าสมุทรสงคราม
เมื่อวันที่ 26 เม.ย. 55 ด้วยวัย 98 ปี ก่อนที่ทางคณะสงฆ์และญาติจะเก็บศพไว้โดยไม่ทำการประชุมเพลิงเนื่องจากแม่ชีเจริญ
ได้สั่งเสียกับบรรดาลูกๆไว้ว่าเมื่อตนตายไป ศพจะไม่เน่าไม่เปื่อยและหากใครไม่เชื่อนำศพไปเผาก็จะมีอันเป็นไป

นางแจ่มจันทร์ กุศลส่งเจริญ อายุ 53 ปี ลูกสาวคนเล็ก ซึ่งทำงานอยู่ประเทศฟินแลนด์เล่าว่า
หลังจากแม่ชีเจริญเสียชีวิตไปแล้ว ตนได้กลับมาทำบุญบำเพ็ญกุศลถวายเป็นประจำทุกปีแต่เมื่อวันที่ 26 เม.ย.2556
มารดาเข้าฝันตนว่าไม่ต้องเผา และมาปีนี้ก่อนถึงกำหนดครบวันเก็บศพ 2 ปีแม่ชีเจริญ ได้มาเข้าฝันว่าบอกว่า
“เห็นไหมว่าแม่ยังคงสภาพเดิมอยู่” ตนจึงรีบบินกลับมาอีกครั้งเพื่อที่จะทำบุญพร้อมกับ
เปิดโลงศพดูก็พบว่าร่างของแม่ไม่เน่าไม่เปื่อยจริงตามในฝัน.

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #63 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 20:50:49 »

ชาวบ้านแห่ตีหวยต้นตาล 5 ยอด เชื่อให้เลขเด็ดโชคลาภ

เอามาฝากกันอีกแล้วครับข่าวหวยของเราในงวดนี้ เริ่มทะยอยออกมาให้เราได้เห็นกันมากยิ่งขึ้น
โดยข่าวนี้เป็นความแปลกประหลาดของต้นตาลที่ขึ้นต้นเดียวแต่ว่ามีถึง 5 ยอด
แตกต่างจากต้นตาลทั่วไปทำเอาชาวบ้านและบรรดาคอหวยพากันฮือฮาเป็นจำนวนมากเลย

โดยต้นตาลดังกล่าวนั้นพบอยู่ที่ บ้านเลขที่ 45 บ้านกันจาน หมู่ 11 ต.ปราสาททนง อ.ปราสาท จ.สุรินทร์
โดยเจ้าของคือ นางกัน ตินานพ โดยต้นตาลดังกล่าวนั้นมีรูปร่างแปลกประหลาดคือ
แตกกิ่งออกมา 5 ยอดด้วยกัน บริเวณโคนต้นนั้นถูกถากและโรยแป้งหาหวยกันเป็นจำนวนมาก
พร้อมทั้งมีการจุดธุปกราบไหว้บูชาตามความเชื่อ

โดยทางด้านของนางกันนั้นเล่าว่า ได้มาปลูกบ้านและอาศัยอยู่ในบ้านเลขที่ 45 บ้านกันจาน
เพื่อทำกินในพื้นที่  และได้นพเอาลูกตาลมาปอกทำขนมตาล  หลังจากนั้นได้ทิ้งเมล้ดไว้หลังบ้าน
จนกระทั่งหลายปีต่อมาก็พบว่าต้นตาลดังกล่าวเติบโตขึ้น วันหนึ่งได้ขว้างเคียวเกี่ยวข้าวใส่ไปที่บริเวนต้นตาล
แต่พอเดินไปหาก็ไม่พบ หลังจากนั้นได้สังเกตุดูอีกทีก็พบว่าต้นตาลนั้นเริ่มแตกกิ่งแปลก 5 ยอด
และยังมีพระธุดงด์ที่ผ่านทางมาบอกด้วยว่าต้นตาล 5 ยอดมีเทพสิ่งสถิตย์อยู่ด้วย
จึงได้มีชาวบ้านและบรรดาคอหวยเดินทางมาขอโชคลาภกันเป็นจำนวนมาก
อย่างไม่ขาดสายกันเลย และหลายคนก็สมหวังตามๆกันไป ทุกราย

ข่าวนี้ก็ถือว่าแปลกและน่าจะได้เลขเด็ดกันแน่ๆเลยครับ ต้นตาลต้นเดียวมี 5 ยอดก็น่าจะได้เลข 15 และ 45 จากบ้านเลขที่

ยังไงใครที่ชื่นชอบก้เอาไปเสี่ยงโชคในงวดนี้กันดูได้น่ะครับ เผื่อว่าโชคดีถูกหวยขึ้นมาใครจะไปรู้อะไรก็เกิดขึ้นได้

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วย แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกขงเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยน่ะครับ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #64 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 20:55:46 »

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #65 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 20:56:54 »

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #66 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 20:58:40 »

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ สมาชิกท่านใด มีข้อมูลข่าว เรื่องเกี่ยวกับหวย พริมขอเชิญ นำมาโพส เพื่อการแบ่งปันกันได้นะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #67 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 21:03:19 »

หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ฉลองครบรอบ 6 ปี งวด 02/05/57 
(อ่าน 13225 ครั้ง)
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥, ea168, mobza001, siraponk, 0il99, chokedeee, supamart
และ 16 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ชัยชนะ ลงมาคุยกันหน่อยซิค่ะ  ยิ้มหวาน
  งวดนี้ขอให้ทุกๆ ท่านจงโชคดี ร่ำรวยถูกหวยค่ะ 
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #68 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 21:43:18 »

(อ่าน 13333 ครั้ง)
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥, supamart, frankss, 22122532, ppoo, Punpitcha
และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

5678    อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง แล้วจะมาครบไหมเนี้ย ออก  86 ว้าว! ว้าว!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2013, 16:08:41 โดย ppoo » 

0456     อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง  แล้วจะมาไหมเนี้ย

ppoo
สมาชิกระดับอาจารย์ C5
Hero Mb6

พลังน้ำใจ: 19827

ว้าว! ว้าว!   ยิ้มหวาน  ยิ้มหวาน ไม่มามือเปล่าด้วย  สุดยอด
ขอขอบคุณแทนเพื่อนๆ สมาชิกด้วยนะค่ะ
รวยๆ ด้วยกันทั้งหมดทุกๆ ท่านค่ะ

ว้าว!  ว้าว!  สุดยอด  สุดยอด  สุดยอด  ว้าว! ว้าว!
 p*. สุดยอดเลยค่ะ เยี่ยมที่สุดเลย  p*.
 ดีใจ งวดหน้า แวะมาหากันแบบนี้อีกครั้ง อีกครั้ง และตลอดไปนะค่ะ  ชัยชนะ
ppoo
อาจารย์เหรียญทอง C6
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 36374

« ตอบ #69 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 22:00:11 »

5678    อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง แล้วจะมาครบไหมเนี้ย ออก  866     

0456     อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง  แล้วจะมาไหมเนี้ย        ออก  406
0358     อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง  แล้วจะมาไหมเนี้ย    หวาน หวาน

หวยดีดีไม่มีขายถ้าอย่ากได้ต้องหาเอาเอง
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #70 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 22:05:31 »

5678    อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง แล้วจะมาครบไหมเนี้ย ออก  866     

0456     อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง  แล้วจะมาไหมเนี้ย        ออก  406
0358     อ้าวทำไมเหลือแค่นี้เอง  แล้วจะมาไหมเนี้ย    หวาน หวาน

ขอบพระคุณ อ.ppoo มากๆ ค่ะ ขอบพระคุณแทนเพื่อนๆ สมาชิกด้วยนะค่ะ 
งวดนี้ ขอให้มาตามนี้เหมือนเคย ขอให้ทุกๆ ท่านจงโชคดี ถูกหวย รวยๆ นะค่ะ

รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #71 เมื่อ: 29 เมษายน 2014, 23:31:15 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you รวยๆ รวยๆ รวยๆ g|" g|" g|"
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #72 เมื่อ: 30 เมษายน 2014, 10:02:30 »

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #73 เมื่อ: 30 เมษายน 2014, 10:03:32 »

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #74 เมื่อ: 30 เมษายน 2014, 10:06:27 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you รวยๆ รวยๆ รวยๆ g|" g|" g|"

สวัสดีค่ะ ขอให้งวดนี้ และทุกๆ งวด จงโชคดี ถูกหวยร่ำรวยน๊าค่ะ  สวัสดีค่ะ
แท็ก: เลขเด็ด ฝันหวย ดวงดี 
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์