อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
26 เมษายน 2024, 01:08:14 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 247 248 249 250 251 252 253 254 255 256 257 258 259 260 261 [262] 263 264 265 266 267 268 269 270 271 272 273 274 275 276 277 ... 408   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมคำโคลง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 3496184 ครั้ง)
@kannikar@
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 2949

Night blooming jasmin

« ตอบ #6525 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 06:42:05 »

หลังจากสงครามโลกครั้งที่ 2 หรือหลังสงครามมหาเอเซียบูรพาสิ้นสุดลง มีทหารไทยจำนวนมากที่ถูกปลดปล่อยจากการเป็นทหาร จึงได้มีเสียงเรียกร้องขอให้ทางการพิจารณาให้ความช่วยเหลือดังนั้น ในปี พ.ศ.2490 กระทรวงกลาโหมอันเป็นหน่วยงานที่มีหน้าที่รับผิดชอบในด้านนี้โดยตรง จึงได้จัดตั้งหน่วยงานขึ้นเพื่อให้ความช่วยเหลือแก่ทหารที่ กลับจากปฏิบัติการรบ และช่วยเหลือครอบครัวทหารที่เสียชีวิตในการรบแต่ก็ยังเป็นหน่วยงานที่ไม่เป็นทางการ
             ต่อมากระทรวงกลาโหมได้เสนอพระราชบัญญัติจัดตั้งองค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึกขึ้น โดยได้ผ่านการเห็นชอบจากรัฐบาล และได้มีการประกาศไว้ใน
             ราชกิจจานุเบกษา เมื่อวันที่ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2491 จึงได้ยึดเอาวันที่ 3 กุมภาพันธ์ของทุกปี เป็นวันทหารผ่านศึก โดยมี พลโท ชมะบูรณ์ ไพรีระย่อเดช เป็นผู้อำนวยการคนแรก ในปี พ.ศ.2510 องค์การทหารผ่านศึกได้ปรับเปลี่ยนฐานะมาเป็นองค์การเพื่อการกุศลของรัฐ และเป็นนิติบุคคลตามกฎหมาย โดยได้รับเงินอุดหนุนจากกระทรวงกลาโหมและเงินที่รัฐบาลกำหนดให้เป็นครั้งคราว ภารกิจหลักขององค์การทหารผ่านศึก ได้แก่ การให้การสงเคราะห์แก่ทหารที่ผ่านการปฎิบัติการรบ และครอบครัวของทหารที่ปฏิบัติการรบ ซึ่งแบ่งออกเป็น 6 ประเภท คือ

การสงเคราะห์ทางด้านสวัสดิการ เป็นการให้การสงเคราะห์เกี่ยวกับเรื่องทั่วๆ ไป ที่อยู่อาศัย การศึกษา ตลอดจนให้ความช่วยเหลือด้านอวัยวะเทียม

การสงเคราะห์ทางด้านอาชีพ โดยการฝึกอบรมและการฝึกอาชีพ ให้ความช่วยเหลือในทางด้านการทำงาน จัดหางานให้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ

การสงเคราะห์ด้านนิคมเกษตรกรรม จัดสรรที่ทำกินในด้านเกษตรกรรมให้ และให้ความช่วยเหลือทางด้านเครื่องมือและวิชาการ

การสงเคาระห์ด้านกองทุน โดยการจัดหาเงินทุนให้สมาชิกขององค์การทหารผ่านศึกได้กู้ยืมไปประกอบอาชีพ

การสงเคราะห์ด้านการรักษาพยาบาลให้แก่สมาชิก โดยไม่คิดมูลค่า

ให้มีการส่งเสริมสิทธิของทหารผ่านศึก โดยการขอสิทธิพิเศษในด้านต่างๆ ให้แก่ทหารผ่านศึก เช่น การขอลดค่าโดยสาร เป็นต้น

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เป็นไม้มงคลชนิดหนึ่ง
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6526 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 06:42:35 »

ในวันที่ 3 กุมภาพันธ์ของทุกปี ได้มีการจัดงานเฉลิมฉลองเพื่อเป็นเกียรติแก่ทหารผู้เสียสละแม้กระทั่งชีวิต เพื่อปกป้องผืนแผ่นดินไทยและอธิปไตยของชาติ ดอกป๊อปปี้ สีแดง นั้น เป็นสัญลักษณ์แทน ทหารผ่านศึก ผู้พิทักษ์รักษาประเทศชาติให้มีเอกราชอธิปไตย สีแดงของดอกป๊อปปี้ คือ เลือดของทหารหาญที่ได้หลั่งชโลมแผ่นดินไว้ด้วยความกล้าหาญ เสียสละอันสูงสุด ดังนั้นวันที่ 3 กุมภาพันธ์ ของทุกปี เป็นวันที่เราทั้งหลายจะได้เห็นดอกป๊อปปี้บานสะพรั่งไปทั่วราชอาณาจักร

สำหรับประเทศไทยแล้ว การจัดทำดอกป๊อปปี้เพื่อจำหน่ายในวันทหารผ่านศึกเกิดจากดำริของ ท่านผู้หญิง จงกล กิตติขจร ประธานสโมสรสงเคราะห์ครอบครัวทหารผ่านศึก หรือมูลนิธิสงเคราะห์ครอบครัวทหารผ่านศึกในปัจจุบัน ที่ต้องการจะดำเนินการหาทุนมาช่วยเหลือทหาร และครอบครัวทหารผ่านศึก ที่กำลังปฏิบัติหน้าที่ในการป้องกันประเทศจึงได้เลือกเอาดอกป๊อปปี้สีแดง ซึ่งมีประวัติเกี่ยวโยงถึงสมรภูมิฟลานเดอร์ส สมรภูมิเบลเยี่ยมและเนเธอร์แลนด์ระหว่างสัมพันธมิตร และเยอรมัน ในสงครามโลกครั้งที่ 1 โดยสงครามในครั้งนั้นทหารพันธมิตรได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิตจากสมรภูมินี้มากที่สุด จอมพลเอิร์ล ออฟ เฮก ผู้บัญชาการรบที่นั่นได้เห็นปรากฎการณ์ธรรมชาติที่น่าพิศวงและน่าพิศมัยเกิดขึ้น ณ สมรภูมิดังกล่าว ในบริเวณหลุมฝังศพทหาร โดยมีดอกป๊อปปี้ป่าขึ้นอยู่เดียรดาษทั่วไป ทำให้เกิดเป็นลานสีแดงฉานสวยงาม ตั้งแต่นั้นมาดอกป๊อปปี้จึงกลายเป็นดอกไม้อนุสรณ์แห่งวีรกรรมของทหารผ่านศึก เตือนใจให้ระลึกถึงเลือดสีแดงของทหารที่ได้เสียสละเพื่อประเทศชาติ

สำหรับประเทศไทยได้ส่งทหารเข้าร่วมรบในสงครามต่างๆ มาแล้ว โดยมีอนุสาวรีย์เชิดชูเกียรติ ปรากฎเป็นอนุสรณ์อยู่ วีรกรรมของนักรบไทยในการรบได้ขจรขจายไปทั่ว ปรากฎ ต่อสายตาชาวโลก ฉะนั้น เพื่อระลึกถึงเกียรติภูมิของนักรบกล้าหาญ จึงได้กำหนดให้ดอกป๊อปปี้เป็นดอกไม้ที่ระลึกสำหรับทหารผ่านศึกไทยเช่นเดียวกับในต่างประเทศ และมีการจำหน่ายในวันที่ระลึกทหารผ่านศึก ตั้งแต่ปี 2511 เป็นต้นมา  นับเป็นโอกาสอันดีที่เราท่านทั้งหลายจะได้แสดงความระลึกถึง และช่วยเหลือทหารผ่านศึกและครอบครัว ด้วยการซื้อดอกป๊อปปี้ ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของทหารผ่านศึก ผู้กล้าหาญ และเสียสละ ตลอดจนเป็นการรำลึกถึงคุณงามความดีและวีรกรรมของเหล่าทหารหาญที่ทำให้เราอยู่กันอย่างสงบสุขบนผืนแผ่นดินไทย และมีอธิปไตยมีชาติ บ้านเมือง ให้ได้อยู่อาศัย ตราบชั่วลูกชั่วหลานจวบจนปัจจุบัน

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6527 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 06:42:53 »

วันทหารผ่านศึก
ทุกวันที่ 3 กุมภาพันธ์ ของทุกปี

ความสำคัญวันทหารผ่านศึก
เพื่อสดุดีวีรกรรมของทหารผ่านศึก อีกทั้งให้ส่วนราชการ ภาคเอกชน และประชาชนทั่วไปมีส่วนร่วมในการส่งเสริมเชิดชูเกียรติและเอื้ออาทรต่อทหารผ่านศึก

ประวัติวันทหารผ่านศึก
เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม พ.ศ.2538 คณะรัฐมนตรีมีมติเห็นชอบให้จัดงานวันทหารผ่านศึก เพื่อสดุดีวีรกรรมทหารผ่านศึก ผู้ที่เสียสละเพื่อรักษาประเทศชาติ เนื่องจากทหารผ่านศึกบางคนได้รับบาดเจ็บจนต้องทุพพลภาพ เสียแขน ขา หรืออวัยวะที่สำคัญบางอย่างทำให้ไม่สามารถจะประกอบอาชีพได้เหมือนกับคนปกติ อีกทั้งไม่เป็น ที่ต้องการของตลาดแรงงาน และสังคมส่วนรวม เนื่องจากขาดความสามารถในการประกอบอาชีพ ดังนั้นทางคณะรัฐบาลจึงได้กำหนดวันทหารผ่านศึกขึ้น เพื่อให้สังคมตระหนักถึงความสำคัญ ของทหารผ่านศึก รวมถึงให้ความช่วยเหลือในด้านต่าง ๆ แก่ทหารผ่านศึก

กิจกรรมในวันทหารผ่านศึก
1. จัดนิทรรศการเผยแพร่วีรกรรมของทหารผ่านศึก
2. วางพวงมาลา ณ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
3. จำหน่ายดอกป้อปปี้ เพื่อสนับสนุนและช่วยเหลือทหารผ่านศึก

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6528 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 06:53:15 »

<a href="http://www.youtube.com/v/vjiEgudBmFM?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed &nbsp;&amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/vjiEgudBmFM?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed &nbsp;&amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>
ดอกไม้ให้คุณ love ดอกไม้ให้คุณ

วันทหารผ่านศึก

"จงช่วยทหารผ่านศึก เพื่อให้เขาช่วยเหลือตัวเองให้ได้"

พระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 06:55:01 โดย @kannikar@ » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6529 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 07:10:40 »

สวัสดี ทุกท่าน ผ่านวันนี้
รู้สึกดี ที่ยังมี ชีวีสู้
ลุกขึ้นมา ก้าวเดินต่อ อย่ารออยู่
ใจต้องสู้ ทำวันนี้ ให้ดี ที่สุดเอย

สู้สู้ ชัยชนะ ชัยชนะ ชัยชนะ สู้สู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 07:15:19 โดย @kannikar@ » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6530 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 07:11:47 »

เซ็ง ขออภัยเพื่อนๆจร้า สายมากแล้วไม่ได้ทักทายงานรออยู่ค่ะขอให้โชคดีมีความสุขทุถกๆท่านค่ะ
 เย้ เย้ เย้ เย้

★* พลอย_นี่ *★
รองผู้อำนวยการประชาสัมพันธ์
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 90581

Whatever make you smile, keep it

« ตอบ #6531 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 09:27:48 »

สวัสดีค่ะ +1 love เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ
 งวดใหม่นี้ขอให้ร่ำรวยๆๆ สมหวังและโชคดีตลอดไปนะค่ะ
 รวยๆ love รวยๆ

แว่นแก้ว
Senior Public Relation
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 46080

คนที่แย่กว่าเราก็มี แล้วจะท้อแท้ทำไม

« ตอบ #6532 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 14:36:57 »

love love love love love

http://www.apichokeonline.com/index.php/topic,216.0
ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น
ห้ามโพสต์การพนันที่ผิดกฎหมาย
leephimp
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 7145

« ตอบ #6533 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 18:28:06 »

love love+หนึ่งกำลังใจยามเย็นค่ะ+ คิดถึง ทุกท่านที่หน้าร๊าก+รักนะจุ๊บๆ ("บ้านกลอนแสนอบอุ่น) รักนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 18:44:40 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

*

พลังน้ำใจ: 319120

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #6534 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 19:31:29 »

love
กำลังใจดีๆ มีให้กันเสมอนะค่ะ
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6535 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 20:40:45 »

รวยๆ 'พรุ่งนี้ขอให้เฮงๆรวยๆๆทุกท่านค่ะ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

love
 ประกาศ ประกาศ ประกาศ
คุณ..รี่...คะ..ตื่นๆ
วันนี้หวยออก....
ขอให้โชคดี ถูกหวย
รวยมากมายค่ะ

รวยๆ รวยๆ รวยๆ

แงๆๆ โดนรับประทานเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ(คุณกรรณิการ์) ขอบคุณ หลับฝันดีตลอดทั้งค่ะนะค่ะ love
 ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ
สวัสดีค่ะคุณ..รี่...หอบเงินมาฝากจร้า
เด๊ี๋ยวงวดนี้ยกให้คุณรี่หมดคันรถเลยค่ะ
สู้ๆค่ะถูกหวยกินเป็นเรื่องธรรมชาติไม่ต้องกลัวค่ะต้องมีสักวัน
(บอกแล้ว..ว่า 2 มันดังเกิน..งวดนี้ 2 มาชัวร์ อิอิ )

รวยๆ
 รวยๆ รวยๆ
 รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 20:44:26 โดย @kannikar@ » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6536 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 20:50:16 »

กำลังใจก่อนนอนครับ
ขอให้มีแต่ความสุขสมหวังและฝันดีครับ

+1พลังน้ำใจ
  สวัสดี สวัสดีครับท่านเจ้าของห้องกวี
กระผมพลทหาร..กรรณิการ์ มาส่งเข้านอนครับ
คืนนี้ไม่มีกลอนมาฝากเพราะยังบิ้วอารมณ์ไม่ขึ้นเหนื่อยครับ
ขออวยพรให้นอนหลับฝันดีตลอดคืนนะครับ

[|*}

Tee1
ผู้ช่วยWebmaster
*

พลังน้ำใจ: 238600

ถ้ามันง่ายไปซะหมด คงไม่เรียกว่า....ชีวิต

« ตอบ #6537 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 20:53:33 »

ขอให้มีแต่ความสุขสมหวังและฝันดีครับ

+1พลังน้ำใจ
  สวัสดี สวัสดีครับท่านเจ้าของห้องกวี
กระผมพลทหาร..กรรณิการ์ มาส่งเข้านอนครับ
คืนนี้ไม่มีกลอนมาฝากเพราะยังบิ้วอารมณ์ไม่ขึ้นเหนื่อยครับ
ขออวยพรให้นอนหลับฝันดีตลอดคืนนะครับ

[|*}

สวัสดียามดึกครับคุณกรรณิการ์

ขอให้มีความสุขสมหวังตลอดเวลานะครับ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6538 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 20:58:26 »

สวัสดีค่ะ +1 love เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ ขอให้มีความสุขมากๆนะค่ะ
 งวดใหม่นี้ขอให้ร่ำรวยๆๆ สมหวังและโชคดีตลอดไปนะค่ะ
 รวยๆ love รวยๆ

เห็นดอกไม้ สีเหลือง เรืองอร่าม
ช่างสวยงาม ถูกใจแท้ แม่พลอยเอ๋ย
เลยต้องตอบ เป็นกลอน ก่อนใครเลย
โอ้ทรามเชย ค่ำคืนนี้ หลับฝันดี

J|[ J|[ J|[

Tee1
*

ถ้ามันง่ายไปซะหมด คงไม่เรียกว่า....ชีวิต

« ตอบ #6539 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:01:48 »

@kannikar@
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 2065
[คลิกขอบคุณ]

ฝากบทกลอนอักษรกล่อมตัวเจ้า
ว่าเราเฝ้าดูแลไม่ไปไหน
เรานั่งกล่อมเจ้านอนไม่ห่างไป
อยู่ใกล้ๆกล่อมเจ้าหลับฝันดี
ฝันหวานนะครับนักกวีคนเก่ง555

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6540 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:02:34 »

+1พลังน้ำใจ

[|*}

สวัสดียามดึกครับคุณกรรณิการ์

ขอให้มีความสุขสมหวังตลอดเวลานะครับ

>.r| >.j| >.j| >.r|

leephimp
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 7145

« ตอบ #6541 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:03:12 »

รวยๆ 'พรุ่งนี้ขอให้เฮงๆรวยๆๆทุกท่านค่ะ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

love

แงๆๆ โดนรับประทานเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ(คุณกรรณิการ์) ขอบคุณ หลับฝันดีตลอดทั้งค่ะนะค่ะ love
สวัสดีค่ะคุณ..รี่...หอบเงินมาฝากจร้า
เด๊ี๋ยวงวดนี้ยกให้คุณรี่หมดคันรถเลยค่ะ
สู้ๆค่ะถูกหวยกินเป็นเรื่องธรรมชาติไม่ต้องกลัวค่ะต้องมีสักวัน
(บอกแล้ว..ว่า 2 มันดังเกิน..งวดนี้ 2 มาชัวร์ อิอิ )

รวยๆ
 รวยๆ รวยๆ
ขอบคุณ ขอบคุณ รวยๆ รวยๆ(คุณกรรณิการ์) รวยๆ rคนนี้หน้ารักตลอดเลย+ขอให้ครอบครัวมีความสุขค่ะ love J|[ J|[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:14:32 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
Tee1
*

« ตอบ #6542 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:06:49 »

love love+หนึ่งกำลังใจยามเย็นค่ะ+ คิดถึง ทุกท่านที่หน้าร๊าก+รักนะจุ๊บๆ ("บ้านกลอนแสนอบอุ่น) รักนะ
นอนเถอะนะน้องรี่พี่คอยกล่อม
ยุงมาตอมไรมาใกล้พี่ไล่หนี
นอนเถอะนะฝันดีในราตรี
เพราะเจ้ามีพี่นี้คอยกล่อมนอน

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6543 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:10:36 »

love love love love love
คงต้องบอก ออกจากใจ ในคืนนี้
แสนยินดี ได้พบ ประสบเห็น
คุณแว่นแก้ว กลับมาแล้ว แม่เนื้อเย็น
งามสวยเด่น เข้ามาเล่น เป็นเพื่อนกวี

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6544 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:16:27 »

โอ้!!!มายก้อต..คุณTee นี้เปลี่ยนไป
รูปโฉมใหม่ ยังไม่พอ พ่อเนื้อหอม
ยังขับเคี่ยว เกี่ยวกวี พี่นี้ยอม
เข้ามากล่อม ให้ห้องนี้ สุขีจริง

สุดยอด สุดยอด สุดยอด
 ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

เค
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 9624

« ตอบ #6545 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:25:09 »

หลับคืนนี้  ขอเธอฝัน  ถึงเคก่อน
มาออดอ้อน  คำหวาน  ผ่านใจสาว
ในความฝัน  เราทั้งสอง  นั่งนับดาว
สุกสกาว  ผ่องใส  เป็นใยยอง
แม้ยามดึก  ลมหนาว  พาสั่นไหว
แต่ก็ไม่  สะเทือนกาย  เราทั้งสอง
อยากจะหลับ  อยู่อย่างนี้  พี่ขอจอง
โอ้ว่าน้อง  ขวัญจ๋าขวัญ  ว่าอย่างไร

อิอิ ชัยชนะ

????????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:57:40 โดย เค » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6546 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:25:18 »

love
กำลังใจดีๆ มีให้กันเสมอนะค่ะ
เห็นน้องพริม ส่งยิ้ม กรุ้มกริ่มมา
มิรอช้า ขับเสภา ว่าไปนั่น
เห็นรูปนี้ ช่างหวานซึ้ง ถึงกันและกัน
เลยแบ่งปัน ให้เธอจุ๊บฉัน จะฝันดี

อิอิ อิอิ อิอิ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6547 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:30:01 »

love

รวยๆ
 รวยๆ รวยๆ
ขอบคุณ ขอบคุณ รวยๆ รวยๆ(คุณกรรณิการ์) รวยๆ rคนนี้หน้ารักตลอดเลย+ขอให้ครอบครัวมีความสุขค่ะ love J|[ J|[
สวัสดีค่ะคุณ..รี่...ที่น่ารัก
เข้ามาทักให้พรก่อนนอนเสมอ
ขอให้พบแต่ความสุขีโชคดีนะเธอ
ค่ำคืนนี้อย่านอนละเมอเพ้อหากรรณิการ์..(ละกัน)

อิอิ ยิ้มหวาน
  kiss

เค
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 9624

« ตอบ #6548 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:34:23 »

นอนเถอะนะน้องรี่พี่คอยกล่อม
ยุงมาตอมไรมาใกล้พี่ไล่หนี
นอนเถอะนะฝันดีในราตรี
เพราะเจ้ามีพี่นี้คอยกล่อมนอน

อั๊ยยะ...เดี๋ยวนี้  คารม  เหมือนคมหอก
เล่นหลายจอก  แน่เลย  เหว่ยคืนนี้
มาขับกล่อม  สาวนอนฝัน  ผ่านกวี
เด็ดสะระตี่  ดีแท้  แหม๋พ่อคุณ

สู้สู้ ชัยชนะ

????????
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #6549 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015, 21:43:30 »

g|" g|" g|"
 [|*} [|*} [|*}

แท็ก:
หน้า: 1 ... 247 248 249 250 251 252 253 254 255 256 257 258 259 260 261 [262] 263 264 265 266 267 268 269 270 271 272 273 274 275 276 277 ... 408   ขึ้นบน
  พิมพ์