อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
28 มีนาคม 2024, 21:23:10 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 01/08/57  (อ่าน 205099 ครั้ง)
บัวชมพู
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10028

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #50 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 10:14:39 »

ดอกไม้กำลังใจค่ะ ขอบคุณทุกๆข้อมูลที่แบ่งปัน +1 love

+1พลังน้ำใจ  ขอบคุณมากๆ ค่ะ  รวยๆ ตลอดไปนะค่ะ  |0Ve
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:21:30 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า

ppoo
อาจารย์เหรียญทอง C6
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 36372

« ตอบ #51 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 10:30:05 »

g|"   g|"   g|"
                                                                          รวยๆ รวยๆ รวยๆ

หวยดีดีไม่มีขายถ้าอย่ากได้ต้องหาเอาเอง
vicky07
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 52029

« ตอบ #52 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 10:39:47 »

Love  t::  รวยๆ  t::  Love

+1พลังน้ำใจ  ขอให้มั่งมีศรีสุขตลอดไปค่ะ  |0Ve
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:22:39 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
khaempeth
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 16486

« ตอบ #53 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 13:36:14 »

+1พลังน้ำใจ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ

+1พลังน้ำใจ  ขอบคุณมากๆ ค่ะ ขอให้ร่ำรวยยิ่งๆ ขึ้นไปนะค่ะ  คิดถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:23:16 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 317717

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #54 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 21:52:23 »

คอหวยตื่น!เห็ดกระด้างยักษ์คล้ายพญาครุฑกางปีกเล็งเลขเด็ดเหมือนเคย

มีมาฝากให้ได้ติดติดตามกันอีกแล้วครับสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดประจำวันที่ 1 สิงหาคม 57
ยังคงมีข่าวแปลกๆ ออกมาให้เราได้เห็นกันเรื่อยๆ อ่านแล้วอย่าลืมจดตัวเลขกันไว้ด้วยเดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนน่ะจ๊ะ
สำหรับข่าวนี้เป็นแปลกเกี่ยวกับการพบเห็ดประหลาดขนาดใหญ่ที่จังหวัดพะเยา เมื่อวันที่ 21 กรกฎาคมที่ผ่านมา
มีชาวบ้านชื่อนายอุทัย กัลยา อยู่บ้านเลขที่ 92/3 หมู่ 1 ต.ท่าวังทอง อ.เมือง จ.พะเยา
ผู้ที่เข้าไปพบเห็ดกระด้างยักษ์ในป่าบริเวณหลังค่ายขุนเจืองธรรมิกราช  โดยเห็ดกระด้างดังกล่าว
ขึ้นอยู่กับขอนไม้จึงเก็บมาที่บ้าน จากการวัดขนาดพบว่าเห็ดดังกล่าวมีความกว้าง  10 นิ้ว และยาว 20 นิ้ว 
ด้านหน้าของเห็ดเป็นสีน้ำตาล ด้านหลังเป็นสีเทา มีความแข็งกดไม่ยับจึงเรียกกันว่า เห็ดกระด้าง

โดยนายอุทัยเล่าว่า เห็ดที่พบนั้นเป็นเห็ดหน้าตาแปลกไม่เคยเห็นมาก่อน โดยบอกว่าเห็ดดังกล่าว
มีสีแดงเข้มออกน้ำตาล รูปร่างทรงกลมคล้ายใบบัว มองอีกมุมหนึ่งก็ดูเหมือนครุฑที่กำลังกางปีก
บริเวณตรงกลางด้านบนนั้นมีส่วนนูนขึ้นมาเหมือนกับหัวและจะงอยปาก
โดยถือว่าเป็นเห็ดขนาดใหญ่มากตั้งแต่ตนเคยพบมา โดยเชื่อเป็นเห็ดที่มีสรรพคุณทางยา
จึงนำมาเก็บรักษาเอาไว้ โดยตนเองนั้นคิดว่าจะนำไปให้กับแก่คนที่นับถือในเมืองพะเยาเพื่อทดแทนคุณ

สำหรับคอหวยอย่างพวกเรานั้นก็คงต้องเอามาตีหวยกันละครับ เลขเด็ดน่าจะได้ 10 20
หรือ 510 520 ก็แล้วแต่ใครจะตี อ้ออย่าลืมบ้านเลขที่ 923 ด้วยก็แล้วกัน

ใครสนใจจะลองเอาไปซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลไว้เสี่ยงโชคกันในงวดนี้ก็ไม่น่าจะเสียหายอะไรครับ

เช่นเคยว่าเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงก็ขอใพี่น้องสมาชิกของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ หวยเด็ดเลขเด็ดงวดนี้ ที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #55 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 21:58:42 »

แห่ตีหวย! พบตอไม้ตะเคียนหลังเข้าฝันบอกให้ช่วยขุดขึ้นจากใต้สระหลายคืน

มีมาฝากกันอีกแล้วครับสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราประจำงวดวันที่ 1 สิงหาคม 57 ที่กำลังจะมาถึงไม่ไกลนี้แล้ว
สำหรับข่าวแปลกๆที่เกี่ยวกับตัวเลขนั้นก็เริ่มทะยอยมีออกมาให้เราได้เห็นกันมากยิ่งขึ้น
และข่าวที่เรานำมาฝากกันในวันนี้เป็นข่าวแปลกเกี่ยวกับการค้นพบตอไม้ตะเคียนที่จังหวัดศรีสะเกษ
โดยมีความน่าสนใจอยู่ที่มีหญิงแก่ใส่ชุดไทยมาเข้าฝันบอกคนให้ไปชุดขุดขึ้นจากสระน้ำหลายคืนติด
งานนี้คอหวยห้ามพลาดเพราะชาวบ้านขนลุกกันมาแล้ว

เป็นข่าวที่สร้างความขนลุกและความฮือฮาให้กับบรดาคอหวยและชาวาบ้านที่ได้พบ เมื่อมีการขุดพบตอตะเคียน
ที่บริเวณสระน้ำกลางทุ่งนา หมู่บ้านเอก หมู่ 5 ต.หญ้าปล้อง อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ
โดยตอตะเคียนดังกล่าวมีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางราว  80 เซนติเมตรชึ่งชาวบ้านัน้นช่วยกันขุดขึ้นมาได้จากก้นสระ

ทางด้านของ นายสร นามธรรม เล่าว่าเดิมนั้นตนเองเป็นเจ้าของที่น่าแห่งนี้ทีมีอยู่จำนวน 2 ไร่
แต่ว่าได้ขายต่อให้กับคนอื่นไปเมื่อปีที่แล้ว โดยภายในที่น่าดังกล่าวตนเองได้ขุดสระน้ำเอาไว้เพื่อทำการเกษตร
แต่เมื่อหลายวันก่อน หลานชายของตน อายุ 25 ปี ได้ฝันเห็นหญิงสูงวัยแต่งกายชุดไทย
บอกว่าตนเองเป็นแม่ตะเคียน อยากให้ช่วยนำไม้ตะเคียนที่จมอยู่ก้นสระสลากกินแบ่งรัฐบาลจำนวน 2 ท่อนขึ้นมาให้ด้วย
ซึ่งหลานชายของตนนั้นได้ฝันแบบนี้หลายคืนติดต่อกัน จึงได้นำความฝันดังกล่าวมาบอกตนเอง
ตนจึงนำเรื่องนี้ไปปรึกษาพระที่วัด และขออนุญาตเจ้าของที่ดิน เพื่อมาขุดหาต้นตะเคียนที่ว่า
ซึ่งตนและชาวบ้านได้ช่วยกันขุดหาอยู่หลายวันก็ไม่พบ จนกระทั่งมีชาวบ้านรายหนึ่งที่มีรถแบ๊คโฮ
จึงได้นำมาช่วยขุดหา หังจากที่ขุดลึกลงไปราว 5-6 เมตร ชาวบ้านที่มาช่วยกันขุดถึงกับตลึง
และขนหัวลุกไปตามๆ กัน เมื่อได้พบกับตอไม้ตะเคียน จึงได้นำขึ้นมาเก็บไว้

แห่ตีหวย-พบตอไม้ตะเคียนหลังเข้าฝันบอกให้ช่วยขุดขึ้นจากใต้สระหลายคืนแห่ตีหวย-พบตอไม้ตะเคียน
หลังเข้าฝันบอกให้ช่วยขุดขึ้นจากใต้สระหลายคืนงานนี้มีเลขเด็ดแน่ๆ
หลังจากนั้น ได้มีการพยายามขุดต่อไปก็พบกับท่อนไม้ที่มีขนาดใหญ่โผล่ขึ้นมาเหนือน้ำในสระ
ครั้งนี้ชาวบ้านที่มามุงดูต่างพากันส่งเสียงโห่ร้อง พร้อมกับกล่าวคำสาธุดังกึกก้องทั่วทุ่งนา
 แต่ว่าหลังจบเสียงท่อนไม้ดังกล่าวก็หลุดจมหายลงไปในน้ำและหายไปอย่างไร้ร่องรอย ขุดหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ
ตนเองจึงเชื่อว่าน่าจะเป็นเพราะเจ้าแม่ตะเคียนเกิดตกใจเสียงโห่ร้องของชาวบ้าน แต่ในส่วนของตอไม้ตะเคียน
ที่พบนั้นพร้อมใจกันที่จะนำไปไว้ที่วัดบ้านเอก เพื่อให้ชาวบ้านได้มากราบไหว้บูชาขอโชคลาภกันตามความเชื่อ

เป็นข่าวแปลกที่มีมาให้เราได้เห็นกันในงวดนี้อีกหนึ่งข่าวแล้วน่ะครับ
สำหรับคอหวยนั้นก็คงต้องเล็งหาเลขเด็ดกันตามความเชื่อ
สำหรับผุ้เขียนเองคิดว่าน่าจะมีเลข 80 และ 25 และที่แน่ๆ น่าจะมี 2 มาในงวดนี้อย่างแน่นอนครับ
ส่วนพี่น้องสมาชิกเว็บของเราท่านอื่นๆ จะตีได้เลขเด็ดตัวไหนนั้นก็แล้วแต่โชควาสนาของแต่ละคนก็แล้วกัน

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ หวยเด็ดเลขเด็ดงวดนี้ ที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #56 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2014, 22:21:16 »

สวัสดีค่ะ ขอบคุณทุกข้อมูลค่ะ   +1พลังน้ำใจ J|[      

+1พลังน้ำใจ  ขอให้โชคดี มีความสุขตลอดไปค่ะ  love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:24:14 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #57 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 02:25:29 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you

+1พลังน้ำใจ  ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณที รวยๆ ตลอดไปนะค่ะ  |0Ve
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:24:49 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
narika♡
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 2501

« ตอบ #58 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 05:56:56 »

+1พลังน้ำใจ  ขอบคุณมากๆ ค่ะ มั่งมีศรีสุข และมีความสุขกับงานที่ทำนะค่ะ love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:25:43 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
Jai840
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 30715

« ตอบ #59 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 08:52:31 »

+1พลังน้ำใจ love Love love ดอกไม้ให้คุณ ชัยชนะ ขอพรให้รวย รวยๆ

+1พลังน้ำใจ  ทุกๆ วันขอให้เจอแต่สิ่งที่ดีๆ นะค่ะ ร่ำรวยตลอดไปค่ะ  คิดถึง หอมหน่อย คิดถึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:26:41 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #60 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 09:20:46 »

gd: งวดประจำวันที่ 16/07/57  gd:

คอหวยฮือ! รากต้นโพธิ์งอกเหมือนเสาค้ำศาลตายายเล็งเลขเด็ดที่กำแพงเพชร

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดนี้ ใกลเข้ามาอีกไม่กี่วันหวยงวดวันที่ 16 มิถุนายน 57
ก็จะมาให้เราได้ลุ้นกันอีกครั้งแล้ว ยังไงเราก็ต้องคอยติดตามข่าวหวยกันให้ดีก็แล้วกันน่ะครับ ทางเว็บไซต์ที่สุดในโลก.com
ของเราก็ยังคงเดินหน้าค้นหาข่าวเด็ดๆ เน้นๆ ที่น่าจะมีเลขเด็ดมาฝากเพื่อนๆ พี่น้องสมาชิกกันเหมือนเคย
โดยข่าวนี้เป็นข่าวฮือฮามาจากจังหวัดกำแพงเพชร เกี่ยวกับรากต้นโพธิ์งอกเหมือนเสาค้ำศาลตายาย

เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคมที่ผ่านมาบรรดาชาวบ้านต่างพากันฮือฮาเมื่อพบว่ามีรากต้นโพธิ์ห่อหุ้มศาลตายาย
ไว้อย่างมั่นคงแข็งแรงอย่างน่าประหลาดใจ  มองดูคล้ายกับเสาค้ำ พบที่ ที่วัดไทรย้อย หมู่ 7 ต.ทรงธรรม อ.เมือง จ.กำแพงเพชร 
โดยวัดดังกล่าวอยู่ติดกับโรงเรียนบ้านไทรย้อย เป็นวัดขนาดเล็ก มีกุฏิไม้ 3 หลัง ศาลาการเปลี่ยนไม้ 1 หลัง
ภายในวัดมีต้นโพธิ์อายุประมาณ  30-40 ปีจำนวน 3 ต้น  แต่ความปรหลาดนั้นอยู่ที่ต้นโพธิ์บริเวณกลางลานวัดโ
ดยต้นโพธิ์ดังกล่าวมีศาลไม้ขนาดเล็กตั้งอยู่ ภายในศาลมีมีตุ๊กตาดินปั้นตายายหลายตัววางไว้
โดยมีรากของต้นโพธิ์ขนาดวัดรอบได้ประมาณ  50-60 เซนติเมตร ย้อยลงจากกิ่งลงสู่พื้นหุ้มเสาของศาลตายายดังกล่าวทั้ง 4 ต้น
ไปจนถึงพื้นดิน แถมยังมีอีกรากที่เลื้อยจากด้านใต้ถุนของศาลไปที่พื้นเหมือนเป็นเสาค้ำยัน ให้ตัวศาลมีความแข็งแรง
มองดูแล้วราวกับรากต้นโพธิ์นั้นตั้งใจใมาสร้างความมั่นคงให้กับศาลตายายดังกล่าว

นอกจากนี้ยังมีการพบเศียรเทวรูปสีดำขนาดประมาณ 2 นิ้ว  ถูกต้นโพธิ์ห่อไว้แน่นสูงจากพื้นขึ้นประมาณเมตรเศษอีก 1 เศียร
เป็นที่ฮือฮาของชาวบ้านที่พากันมาจุดธูปเทียนบูชากราบไหว้ขอเลขเด็ดและนำเอาโทรศัพท์มือถือมาถ่ายรูปเก็บไว้ดูด้วย 
หลายคนบอกว่าไม่เคยพบเห็นมาก่อน น่าประหลาดใจเป็นอย่างมาก และเชื่อว่าเป็นศักดิสิทธิ์เหนือธรรมชาติสร้างขึ้น

ทางด้านของ นายสวัสดิ์ อดีตผู้ใหญ่บ้าน เล่าว่า ตนเองเป็นผู้ที่นำต้นโพธิ์มาปลูกตั้งแต่วันที่ 10 มิ.ย. 2528
จนถึงปัจจุบันต้นโพธิ์ดังกล่าวมีอายุได้ 29 ปีแล้ว ที่ผ่านมาเจ้าอาวาสรูปเดิมปฏิบัติตัวไม่สม  ทำให้ชาวบ้านเอือมระอา
ไม่มีใครอยากทำบุญเข้าวัดจนทำให้วัดทรุดโทรมลงไปเรื่อยๆ ชาวบ้านจึงพากันขับไล่ออกจากวัดไป
ทำให้เหลือพระจำพรรษาอยู่เพียงรูปเดียวมาตลอด จนเมื่อประมาณ 20 วันที่ผ่านมาชาวบ้านได้นิมนต์พระฉงน อายุ 77 ปี
บวชได้ 30 พรรษา จาก จ.เพชรบูรณ์ มช่วยรักษาการเจ้าอาวาส จนพบกับรากต้นโพธิ์หุ้มศาลตายายแบบแปลกประหลาดดังกล่าว จึ
งขอเชิญประชาชนที่เดินทางมาชื่นชมความมหัศจรรย์ร่วมทำบุญเพื่อเป็นการทะนุบำรุงวัดให้เจริญต่อไปด้วยอีกทางหนึ่ง

นับเป็นความแปลกประหลาดตามธรรมชาติที่เกิดขึ้น ซึ่งเลขเด็ดที่ได้จากข่าวนี้นั้น่าจะเป็นเลข 28  29   10  77 และ 30
ซึ่งเป็นตัวเลขที่เราเห็นในข่าวนี้น่ะครับ ใครที่สนใจอยากจะเอาไปเสี่ยงโชคในงวดนี้ก็ลองเอาไป
ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเก็บไว้ลุ้นกันได้ซักใบสองใบก็น่าจะเพียงพอแล้วน่ะครับ

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #61 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 09:25:05 »

ชาวบ้านแห่แก้บนศาลตายายวัดไทรย้อย หลังถูกหวยกันถ้วนหน้างวดที่แล้ว

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันเหมือนเคยสำหรับข่าวเกี่ยวกับตัวเลขเกี่ยวกับหวยของเราในวันนี้ครับ
สำหรับข่าวนี้ต้องบอกว่าเป็นข่าวควันหลงจากหวยงวดที่ผ่านมา จากการที่มีชาวบ้านไปพบศาลตายายที่ถูกรากต้นโพธิ์ห่อหุ้มไว้
อยู่กลางลานวัด ทำเอาชาวบ้านถูกหวยกันถ้วนหน้าในงวดที่ผ่านมา (16 กรกฎาคม 57)
จึงมีการไปแก้บนกันยกใหญ่ทำให้ทางวัดที่กำลังจะร้างมานานคึกคักขึ้นมาทันตา
หลังจากที่ก่อนหน้านี้เราเคยนำเสนอข่าวนี้ไปแล้วถ้าใครได้อ่านก็น่าจะได้รับโชคกันไปแล้วน่ะครับ
สำหรับหวยในงวดที่ผ่านมา โดยเมื่อวันที่ 19  กรกฎาคม หลังหวยออก 3 วัน  ที่วัดไทรย้อย จ.กำแพงเพชร ไ
ด้มีชาวบ้านจำนวนมากเดินทางมาแก้บนที่ศาลตายายที่มีรากต้นโพธิ์ห่อหุ้มไว้ อยู่กลางลานวัด 
ซึ่งรากของต้นโพธิ์นั้นหุ้มเสาของศาลตายายทั้ง 4 ต้น จนลงไปถึงพื้นดินอย่างน่าประหลาด
นอกจากนี้ยังมีอีกหนึ่งรากที่เป็นเหมือนไม้ค้ำยันให้พื้นศาลมีความแข็งแรง  เมื่อชาวบ้านมาเห็นต่างพากันนำไปตีเป็นเลข 45
และนำไปซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลถูกรางวัลเลขท้าย 2 ตัวกันถ้วนหน้าเลยทีเดียว 
นอกจากนี้ปี พ.ศ. ที่ปลูกต้นโพธิ์ดังกล่าวก็ตรงกับปี 2528  ซึ่งชาวบ้านนำเอาเลข 28 ไปซื้อหวยสลากกินแบ่งรัฐบาลถูกกันอีก

บรรดาชาวบ้านที่ได้รับโชคนั้นได้พากันนำเอา ทั้งหมู ไก่ เป็ด สุรา ขนม ทองหยอด ฝอยทอง ขนมต้มแดงต้มขาว
ผลไม้ต่างๆ มากราบไหว้แก้บน พร้อมกับได้มีการกราบไหว้ขอหวยในงวดวันที่ 1 สิงหาคม 57 ที่จะถึงนี้ด้วย
แต่น่าเสียดายตามข่าวไม่ได้ระบุว่าได้เลขเด็ดตัวไหนครับ

ทางด้านของนายสมาน หงษ์จุ้ย ผู้ใหญ่บ้าน และผู้ที่ปลุกต้นโพธิ์ต้นนี้กล่าวว่า หลังจากที่เป็นข่าวและบรรดาชาวบ้านพากันถูกหวยยกหมู่บ้าน
ก็มีประชาชนจากทั่วสารทิศเดินทางมากราบไหว้ศาลตายายเพื่อขอโชคลาภกันทุกวัน จากที่วัดกำลังจะกลายเป็นวัดร้างก็กลับคึกคักขึ้นมา
มีคนมาทำบุญมายิ่งขึ้น ชาวบ้านต่างพากันดีใจ แต่ตนเองได้ห้ามไม่ให้มีการทรงเจ้าเข้าผีเด็ดขาด
ส่วนใครจะกราบไหว้ขอหวยขอเลขเด็ดนั้นไม่ว่ากัน

น่าอิจฉาจริงๆครับ งวดที่แล้วถูกหวยกันยกหมู่บ้านเลยทีเดียว น่าเสียดายที่งวดนี้ไม่รู้ว่าได้เลขเด็ดตัวไหน
พี่น้องสมาชิกเว็บที่สุดในโลกของเราท่านไหนที่มีภูมิลำเนาหรืออาศัยอยู่ใกล้กับวัดดังกล่าว
ก็อย่าลืมเดินทางไปขอหวยตัวเด็ดๆ มาฝากสมาชิกกันด้วยก็แล้วกันน่ะครับ

เรื่องราวเหล่านี้เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยแต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้สมาชิกของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้ารวยยกเว็บกันอีกเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ  ขอขอบคุณ หวยเด็ดเลขเด็ดงวดนี้ ที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ   สวัสดีค่ะ
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #62 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 09:27:18 »

+1พลังน้ำใจ รวยๆ Love Love Love

+1พลังน้ำใจ  ขอให้รวย ขอให้รวย  รวยๆ รวยๆ รวยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:28:00 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
Bonas
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 4686

« ตอบ #63 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 16:16:51 »

+1พลังน้ำใจ  love  รวยๆ  รวยๆ   ชัยชนะ

+1พลังน้ำใจ  สุข สดชื่น สมหวัง จงเป็นของพี่ณัชค่ะ  ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 16:28:35 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #64 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 16:37:28 »

ฮือฮา “มะละกอแปลก” มี 2 งา คล้ายงาช้าง

วันนี้ขอนำภาพที่คอหวยกำลังฮือฮากันอยู่ในขณะนี้ ซึ่งภาพ “มะละกอแปลก”
ที่มีรูปร่างลักษณะคล้ายกับงาช้าง ยืนออกมา 2 งา โดยภาพนี้ถูกส่งมาจากทางบ้านผ่านทาง Application (MY Report)
ของ krobkruakao.com โดยมะละกอคล้ายงาช้างนี้ พบที่ อ.สหัสขันธ์ จ.กาฬสินธุ์
หลังจากที่ถูกโพสออกมาได้ไม่นาน ได้สร้างความฮือฮาให้แกบนนดาคอหวยกันอย่างมาก

ทั้งนี้ สำหรับแฟนๆชาว lottonew.com ที่กำลังจะมองหาเลขเด็ด งานนี้ก็ต้องแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนกันไป
แต่ทางแอดมินขอตีเป็น เลขเด็ด 91-92-93 ซึ่งก็เป็นความเชื่อส่วนบุคคล
ใครที่จะตีเป็นเลขอะไรก็ขอให้ใช้วิจารณญานในการรับชมด้วยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ Lotto New ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
Mnemosyne
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 7365

« ตอบ #65 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 21:31:19 »

+1พลังน้ำใจ  love love love ยามค่ำค่ะคุณพริม และทุกๆท่านหน้า 3ค่ะ

โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี ขอให้หลับฝันดีค่ะ  J|[ J|[ J|[

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ที่มาให้กำลังใจกันเสมอ คืนนี้ขอให้หลับฝันดีนะค่ะ  kiss

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 22:56:14 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #66 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 21:54:27 »

1กำลังใจก่อนนอนค่ะ
 l|v l|v l|v l|v l|v

ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณบัว คืนนี้ ขอให้หลับฝันดีนะค่ะ  kiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 22:57:32 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
Jai840
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 30715

« ตอบ #67 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 22:37:25 »

+1พลังน้ำใจ love love love g|" สวัสดีค่ะ ขอพรให้รวย รวยๆ

ขอบคุณมากนะค่ะคุณJai พริมบวกใจให้ก่อนนอน คืนนี้ขอให้หลับแล้วฝันดี ฝันหวานๆ ค่ะ  kiss  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 23:01:49 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #68 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 23:17:42 »

แม่งูจงอางฟักไข่ออกลูก 18 ตัว ที่หมู่บ้านงูจงอาง

เมื่อวันที่ 18ก.ค.57 ที่ผ่านมา ผู้สื่อข่าวได้รายงานว่า ที่หมู่บ้านงูจงอาง หรือ ชมรมงูจงอางแห่งประเทศไทย
บ้านโคกสง่า ต.ทรายมูล อ.น้ำพอง จ. ขอนแก่น ได้มีแม่งูจงอางฟักไข่ออกลูกงูจงอางถึง 18 ตัว
ผู้สื่อข่าวจึงเดินทางไปตรวจสอบ

เมื่อไปถึงพบ นายปาง พระเมือง ประธานชมรมงูจงอางแห่งประเทศไทย ได้กล่าวว่า
เมื่อวันที่ 13 เม.ย.57 แม่งูจงอาง ชื่อ “เงินแสน” อายุ 30 ปี ได้ผสมพันธุ์กับพ่องูจงอาง ชื่อ “บุญมี” อายุ 35 ปี
และต่อมาเมื่อวันที่ 19 พ.ค.57 แม่งูเงินแสน ก็ได้ฝักไข่ออกมา 25 ฟอง ซึ่งในระยะแรกได้ให้แม่งูกกไข่อยู่ 3 วัน
และวันนี้ 18ก.ค. งูจงอางก็ได้ออกมาจากไข่ รอดชีวิตอยู่ 18 ตัว ในแต่ละตัวจะมีสีลายขาวดำเป็นปล้องๆ
ซึ่งภายในกง พยายามจัดให้เหมือนธรรมชาติเพื่อให้งูเล็กได้อยู่ได้

นายปาง ยังกล่าวต่ออีกว่า ช่วงสัปดาห์แรกนั้นจะยังไม่ให้งูกินอาหาร หลังจากผ่านสัปดาห์แรกแล้ว
ทางชมรมถึงจะจัดเขียดขนาดเล็กเอาไว้ให้เป็นอาหาร สำหรับงูที่เสียชีวิตนั้น
ทางชมรมจะเก็บดองใส่ขวดโหลเอาไว้ เพื่อให้เยาวชนและนักท่องเที่ยวได้ทำการศึกษาหาความรู้ต่อไป
และจะทำป้ายแนะนำวิธีชีวิตของงูจงอางของงูเล็กไว้ให้ศึกษาเรียนรู้ด้วย

ทั้งนี้ ถ้าพูดถึงเรื่อง เลขเด็ด แน่นอนเลยว่า คนคอหวยจะต้องนำเลข 18 จากงูจงอางที่รอดชีวิต 18 ตัว
นำไปตีเป็นเลขเด็ดในงวด 1 สิงหาคม 2557 ที่จะถึงนี้ด้วย

แต่อย่างไรก็ตามขอให้ใช้วิจารณญานในการรับชมด้วยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ Lotto New ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #69 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 23:25:05 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you แมวสุขใจ แมวสุขใจ แมวสุขใจ

เติมใจที่ดีๆ ให้ก่อนนอนแล้วนะค่ะ คืนนี้หลับฝันดีนะค่ะ  ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2014, 23:50:25 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #70 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 23:27:21 »

อึ้ง !!!! ไอ้ช่อนยักษ์โผล่ลำห้วย-ลือปลาเจ้าที่ให้โชค

ชาวบ้านโพนเมือง จ.ยโสธร ตื่นตกใจ ปลาช่อนอเมซอนยักษ์โผล่กลางลำห้วย
อึ้งตัวใหญ่ยาวกว่า3เมตร หนักเกิน 100 โล ลือหึ่งปลาเจ้าที่ไม่มีใครกล้ารับซื้อจ่อส่งประมงจังหวัด

เมื่อวันที่23ก.ค. นายชำนาญ ชื่นตา นายอำเภอค้อวังจ.ยโสธรได้รับแจ้งจาก ผญบ.โพนเมือง
ต.ฟ้าห่วน อ.ค้อวัง ว่ามีชาวบ้านโพนเมืองจับปลาช่อนยักษ์ได้ ภายในห้วยพระบาง บ้านโพนเมือง ต.ฟ้าห่วน
จึงรุดไปตรวจสอบ พบชาวบ้านจำนวนมากกำลังมุงดูปลายักษ์อยู่อยู่ที่ริมห้วย ซึ่งบางรายเชื่อว่าเป็นปลาเจ้า
มาให้โชคต่างพากันกราบไหว้ขอเลขเด็ดในช่วงใกล้วันเสี่ยงโชค เบื้องต้นพบว่าเป็นปลาช่อนดังกล่าว
มีลักษณะคล้ายกับปลาช่อนอเมซอน ตัวมันวาวสีผิวสดใส ขนาดยาวกว่า 3 เมตร น้ำหนัก 100 ก.ก.

จากการสอบถามทราบว่า ในพื้นที่ อ.ค้อวัง มีฝนตกลงมาอย่างหนักติดต่อกันหลายวัน
ทำให้ชาวบ้านต่างออกไปจับปลาที่กำลังขึ้นมาจำหน่ายหารายได้ ซึ่งปลาช่อนตัวนี้ก็โดนจับได้เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา
จากนั้นคนจับได้นำไปขายแต่ไม่มีพ่อค้ารายใดรับซื้้อไว้ โดยให้สาเหตุว่าตัวใหญ่ยาวเกินไป
อีกทั้งเล่าลือกันว่าเป็นปลาช่อนเจ้าที่ของดอนปู่ตาที่อยู่ติดกับลำห้วย
หากรับซื้อไว้เกรงได้รับอันตราย จึงแจ้งให้นายอำเภอมาช่วยตัดสินใจว่าทำดำเนินการอย่างไร

ด้าน นายชำนาญ กล่าวว่า สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นปลาช่อนอเมซอนที่มีคนซื้อมาเลี้ยงไว้
แต่อาจหลุดจากอ่างลงไปฝนแม่น้ำ จากนั้นมันก็เจริญเติบโตขึ้นมา ก่อนจะมีชาวบ้านจับได้
แต่ต้องให้ทางประมงจังหวัดมายืนยันอีกครั้งว่าเป้นไปได้หรือไม่ที่ปลาช่อนอเมซอน
ที่ไม่คุ้นเคนสภาพน้ำจะเติบโตได้ รวมทั้งส่งให้ไปดูแลต่อด้วย.

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ หนังสือพิมพ์เดลินิวส์ด้วยนะค่ะ สวัสดีค่ะ
narika♡
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 2501

« ตอบ #71 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 06:05:14 »

สวัสดียามเช้า ที่สดใสเช้าค่ะ
กำลังใจดีๆ มีให้กันเสมอ ขอขอบคุณทุกๆ ข้อมูล  
ขอให้โชคดีเป็นของผู้ให้ และ ผู้รับ ขอบคุณมากน๊าค่ะ

ดอกไม้ให้คุณ สวัสดียามเช้าค่ะคุณนาเดีย ทุกๆ วันขอให้มีแต่ความสุขเสมอๆ นะค่ะ  ส่งใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2014, 07:20:37 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #72 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 09:06:48 »

+1พลังน้ำใจ |0Ve รวยๆ |0Ve

kiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2014, 14:16:17 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #73 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 11:07:24 »

<a href="http://www.youtube.com/v/XChZDshMJiM?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank">http://www.youtube.com/v/XChZDshMJiM?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>
สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ หวยเด็ดเลขเด็ดงวดนี้ ที่สุดในโลก  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #74 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2014, 11:11:57 »

คอหวยแห่กราบไหว้สังขารหลวงปู่แย้มพระเกจิเมืองนนท์ไม่เน่าเปื่อย

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดนี้ ค้นหาสืบเสาะเอามาฝากกันเช่นเคย
สำหรับข่าวแปลกๆที่มีหวยมีเลขเด็ด สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวเกี่ยวกับสังขารของพระเกจิชื่อดังที่มรณะภาพไปแล้วไม่เน่าเปื่อยครับ
ย่ามองข้ามเด็ดขาดทั้งเลขอายุท่าน พ.ศ. เกิด หรือว่าจะเป็นพรรษา งานนี้ไปดูกันเลย

เป็นข่าวไปเมื่อวันที่ 23 กรกฎาคมที่ผ่านมา โดยที่ศาลาเอนกประสงค์ วัดตะเคียน ถนนนครอินทร์
ต.บางคูเวียง อ.บางกรวย จ.นนทบุรี  โดยทางวัดนั้นได้มีการทำบุญเลี้ยงพระจำนวน 109 รูป เนื่องในวันครบรอบ  50 วัน
ที่หลวงปู่แย้ม ปิยวัณโณ หรือ พระครูปิยนนทคุณ  อดีตเจ้าอาวาสวัดตะเคียน  
ละสังขารไปเมื่อวันที่ 4 มิถุนายน 57 ที่ผ่านมาด้วยโรคชรา อายุ  98 ปี

โดยทางวัดได้นำสังขารของหลวงปู่แย้มไปบรรจุไว้ในโลงแก้ว และได้พบว่าสังขารของหลวงปู่นั้นไม่เน่าเปื่อย
มีเพียงแค่ผิวหนังที่แห้งและคล้ำลงเท่านั้น โดยทั้งเล็บมือและเส้นผมนั้นยังงอกยาวออกมาตามปกติ
ทางวัดได้ทำการเปลี่ยนสบงจีวรให้ใหม่  และเคลื่อนสังขารของหลวงปู่จากศาลาเอนกประสงค์
ไปตั้งยังศาลาลอย สำหรับให้ประชาชนที่เคารพศัทธาได้กราบไหว้กันอย่างสะดวกและใกล้ชิด

ทั้งนี้หลวงปู่แย้ม หรือ พระครูปิยนนทคุณ นั้นมีนามเดิมว่า แย้ม ปราณี  เกิดเมื่อวันที่ 10 พ.ค. 2459  
ภูมิลำเนาเดิมเป็นคนอ.บ้านแพ้ว จ.สมุทรสาคร อุปสมบทครั้งแรกเมื่ออายุ 20 ปี  ที่วัดหลักสองบำรุงราษฎร์
จ.สมุทรสาคร โดยได้รับฉายาว่า ปิยวณฺโณ  สำหรับหลวงปู่นั้นถือว่าเป็ฯพระเกจิเมืองนนท์ชื่อดัง
เป็นเจ้าของงตำนานตระกรุดคอหมา  และเสือปืนแตก วัตถุมงคลล้ำค่าที่หาได้ยากยิ่ง

สำหรับการสูญเสียในครั้งนี้ถื่อว่าเราได้เสียพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงของประเทศอีกท่านหนึ่งเลยทีเดียวครับ
ทางเว็บไซต์ที่สุดในโลกของเราก็ต้องขอแสดงความไว้อาลัยมา ณ ที่นี้ด้วย ส่วนตัวเลขที่บรรดาคอหวย
และนักเสี่ยงโชครวมถึงสมาชิกเว็บของเราต้องเล็งกันนั้นก็น่าจะได้แก่เลข  98 78 459  

ซึ่งเป็นเลขที่เกี่ยวข้องกับตัวหลวงปู่นั่นเอง

<a href="http://www.youtube.com/v/GVHi19cVtKc?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank">http://www.youtube.com/v/GVHi19cVtKc?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น  โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันครับ แต่ยังไงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกของเรา
ทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ หวยเด็ดเลขเด็ดงวดนี้ หวยที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
แท็ก: หวยรัฐบาล 
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์