อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
19 มีนาคม 2024, 15:54:40 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 16/08/57  (อ่าน 125896 ครั้ง)
บัวชมพู
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10028

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2014, 22:03:12 »

+1พลังน้ำใจ ส่งใจ

บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2014, 08:05:46 »

+1พลังน้ำใจ love
แว่นแก้ว
Senior Public Relation
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 46080

คนที่แย่กว่าเราก็มี แล้วจะท้อแท้ทำไม

« ตอบ #27 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2014, 07:34:48 »

สวัสดียามเช้า  +1พลังน้ำใจ  eiie eiie eiie eiie

http://www.apichokeonline.com/index.php/topic,216.0
ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น
ห้ามโพสต์การพนันที่ผิดกฎหมาย
katung
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 9890

« ตอบ #28 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2014, 08:03:44 »

อยากถูกหวยกับเขาบ้างเนอะ ๆ โชคไม่ค่อยเข้าข้างเลยอ่า ดีใจด้วยกับผู้ที่ถูกหวยนะครับ
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2014, 15:29:23 »

+1พลังน้ำใจ Love รวยๆ
vicky07
*

พลังน้ำใจ: 51885

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 10:17:54 »

รวยๆ  l|v  t::  l|v  รวยๆ
tr501
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #31 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 11:29:16 »

Thank you Thank you Thank you
salatan999
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 8936

« ตอบ #32 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 12:55:52 »

สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี
มีจัง
*

พลังน้ำใจ: 15841

« ตอบ #33 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 13:16:14 »

..ขอให้มีความสุข..สนุกกับวันพักผ่อนนะคะ..   

ฟีน่า
Junior Mb2
**

พลังน้ำใจ: 424

« ตอบ #34 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 21:33:07 »

li*สวัสดีค่ะ รอตัดล่าง2-7 ขอเด่นหน่อยค่ะ
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

*

พลังน้ำใจ: 317276

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2014, 22:03:09 »

love สวัสดีค่ะ รอตัดล่าง2-7 ขอเด่นหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ พริมจัดให้แล้ว โปรดระวังในการใช้ด้วยนะค่ะ เพราะเท่าที่สังเกตเห็นว่า มีอาจารย์หลายท่านดับไปแล้ว
แต่พริมก็ว่าไปตามสูตร และขอถือโอกาสนี้ ขอขอบพระคุณเจ้าของสูตรอีกสักครั้งนะค่ะ 

http://www.apichokeonline.com/index.php/topic,61226.msg5348547.html#msg5348547
apichoke
Administrator
*

พลังน้ำใจ: 204847

เรา ♥ ในหลวง

« ตอบ #36 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2014, 13:39:05 »

Thank You   
&

Goodluck   

บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #37 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2014, 21:56:16 »

+1พลังน้ำใจ Love ส่งใจ
supasri
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 416

« ตอบ #38 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2014, 23:54:56 »

ขอบคุณมากค่ะ
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #39 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2014, 09:58:50 »

กำลังใจยามสายค่ะ  รวยๆ                 
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #40 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2014, 10:57:00 »

Thank You   
&

Goodluck   

apichoke
Administrator
Super Hero7

พลังน้ำใจ: 76604

สวัสดีค่ะ ขอขอบพระคุณสำหรับกำลังใจที่ให้นะค่ะ  สวัสดีค่ะ
ขอให้ท่านอาจารย์และครอบครัวจงมีแต่ความสุข
พบเจอสิ่งใดขอให้สมความปรารถนาทุกประการค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #41 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2014, 10:57:39 »

ωφς
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #42 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 10:38:13 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณเจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #43 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 10:41:19 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #44 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 10:45:19 »

ร้านแม่จำเนียร ล็อตเตอรี่ ไหว้บรรพบุรุษเนื่องในวันสารทจีน 
และได้จุดปะทัด เพื่อความเป็นสิริมงคลให้กับร้าน
ขอให้ขายดีๆ นะค่ะ ขอบคุณมากมายสำหรับข้อมูลดีๆ ค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #45 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 10:49:42 »

คอหวยจัดไป! ตัวเงินตัวทองมุดห้องเครื่องรถยนต์งานนี้เลขเด็ดป้ายทะเบียนชัวร์ๆ

มาอีกแล้วครับมาอีกแล้ว ใกล้เข้ามาทุกขณะแล้ววันนี้ก็มีข่าวหวยเด็ดมาฝากให้ได้ติดตามรับชมกันเช่นเคย
บอกเลยว่าคัดเน้นๆ หาข่าวที่คาดว่าจะมีเลขเด็ดมาฝากทุกคนกันทุกงวดเหมือนเคยครับ สำหรับข่าวของเราในวันนี้เป็นเหตุการณ์แปลก
เพราะว่าเจ้าตัวเงินตัวทองขนาดกว่าเมตรครึ่งไปมุดซุกตัวอยู่ในห้องเครื่องรถยนต์ที่เขตหลักสี่
กทม. งานนี้คอหวยเลยพลาดกันไม่ได้ครับ

เมื่อวันที่ 9 สิงหาคมที่ผ่านมาในเพจเฟชบุ๊ค “ศูนย์วิทยุ พระราม” ได้โพสต์ชุดภาพของเจ้าตัวเงินตัวทองมุดที่มุดเข้าไป
อยู่ในห้องเครื่องยนต์เก๋งยี่ห้อ ซูซูกิ สวิฟท์สีขาว หมายเลขทะเบียน 2กญ 243 อยู่ภายในบ้านเลขที่ 201/584 ซอยวิภาวดีรังสิต 64 แยก 7
ถนนวิภาวดีรังสิต แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ โดบจากภาพที่เห็นนั้นเจ้าตัวเงินตัวทองขนาดใหญ่ได้เข้าไป
นอนอยู่บริเวณห้องเครื่องของรถและเจ้าหน้าที่ได้เปิดฝากระโปรงรถมันก็ยังนอนนิ่งมองดูคนไม่ไปไหน
โดยในชุดภาพดังกล่าวมีข้อความประกอบระบุว่า “เจ้าหน้าที่สถานีดับเพลิงบางเขน ช่วยเหลือประชาชนจับตัวเงินตัวทอง
ขนาดความยาวประมาณ 1.50 เมตร ในห้องเครื่องรถยนต์บ้านเลขที่ 201/584 ซอยวิภาวดีรังสิต 64 แยก 7
ถนนวิภาวดีรังสิต แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ @บางเขน 110/พระราม 199”
คอหวยจัดไป-ตัวเงินตัวทองมุดห้องเครื่องรถยนต์งานนี้เลขเด็ดป้ายทะเบียนชัวร์ๆ
คอหวยจัดไป-ตัวเงินตัวทองมุดห้องเครื่องรถยนต์งานนี้เลขเด็ดป้ายทะเบียนชัวร์ๆ
โดยมีบรรดาคนออนไลน์ในโลกโซเชี่ยลต่างพากันมากดไลค์และแสดงความคิดเห็นกันพอสมควร
แน่นอนว่าบางคนก็เอาทะเบียนรถคันดังกล่าวไปตีเป็นหวย และสำหรับคอหวยสมาชิกเว้บของเรานั้น
ก็คงไม่พลาดเลขเด็ด 243  201 584 จากข่าวนี้อย่างแน่นอนน่ะครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ หวยที่สุดในโลก นะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #46 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 10:53:04 »

คอหวยลำปางแห่ขอเลขเด็ดลูกหมูประหลาด 1 หัว 2 ตัว 4 หู 8 ขา

มีมาให้ได้ติดตามกันอีกเช่นเคยครับสำหรับข่าวหวยเด็ดๆ ของเราในงวดกลางเดือนสิงหาคมที่จะมาให้เราได้ลุ้นกันในวันเสาร์ที่ 16 สิงหาคม
ปลายสัปดาห์หน้านี้แล้ว งานนี้ข่าวแปลกๆ ก็เริ่มมีออกมาให้เราได้เห็นกันแล้วครับ ล่าสุดเป็นข่าวมาจากจังหวัดลำปาง
เมื่อมีผู้พบลูกหมูประหลาดคอหวยเลยไม่พลาดแห่ไปตีเลขเด็ดกันตามความเชื่อ

เป็นข่าวฮือฮาเมื่อวันที่ 10 สิงหาคม ที่บ้านของนางจันทร์ทิพ ภาลัยแก้ว  เลขที่ 65/1 ม.1  บ้านแม่หลง ต.วังพร้าว อ.เกาะคา จ.ลำปาง
มีบรรดาชาวบ้านและคอหวยจำนวนมากเดินทางมาดูซากลูกหมูประหลาดที่เกิดมาตัวติดกันมี 1 หัว 2 ตัว 8 ขา 4 หู 
โดยทั้งคู่เป็นเพศเมีย สร้างความงุนงงและประหลาดใจให้กับบรรดาชาวบ้านและคอหวยที่เดินทางมาดูกันเป็นจำนวนมาก

ในส่วนของนางจันทร์ทิพ ได้เล่าว่าตนเองนั้นเลี้ยงหมูท้องแก่ใกล้คลอดเอาไว้ในสวกลางทุ่งนา ในช่วงเช้าของวันที่ 10 สิงหาคม
ซึ่งตรงกับวันพระใหญ่ แม่หมูได้คลอดลูกออกมา โดยหลังจากที่บรรดาชาวบ้านทราบข่าวก็ได้พากันแวะเวียนมาดูกันเป็นจำนวนมาก
ตนจึงได้นำเอาซากลูกหมูมาวางไว้ที่หน้าบ้าน ชาวบ้านจึงพากันมาขอหวยตีเป็นเลขเด็ดกันตามความเชื่อครับ

โดยหลายๆคนรวมไปถึงสมาชิกของเราน่าจะตีหวยกันได้เลข 128 284 28 84 แล้วแต่จะเอาตัวเลขมาผสมกัน
และอีกหนึ่งตัวก็คือ 651 บ้านเลขที่ของเจ้าของหมูนั่นเอง
งานนี้ใครสนใจอยากจะเอาไปเสี่ยงโชคก็ไปหาซื้อสลากกินแบ่งฯ
เลขท้ายตรงกับเลขเด็ดที่ได้จากข่าวนี้มาไว้ลุ้นกันดูก็แล้วกันน่ะครับ

คอหวยลำปางแห่ขอเลขเด็ดลูกหมูประหลาด-1-หัว-2-ตัว-4-หู-8-ขา
เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและตัดสินใจร่วมด้วยก้แล้วกัน
แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #47 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 10:55:34 »

คอหวยแห่ขอโชคลาภรังผึ้งหลวงขนาดใหญ่ใต้หลังคาพระอุโบสถมาเฉพาะช่วงเข้าพรรษา

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกเช่นเคยสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดกลางเดือนสิงหาคมครับ อย่างที่เคยบอกไปแล้วว่าปลายสัปดาห์
หรือในวันเสาร์ที่จะถึงนี้แล้วที่เราจะได้ลุ้นหวยกันอีกครั้ง งวดนี้ไม่รู้ว่าตัวไหนจะมายังไงก็ต้องติดตามกันให้ดีครับ
ส่วนเว็บของเราก็ยังคงสืบเสาะค้นหาเอาข่าวแปลกๆ ที่เกี่ยวกับหวยเกี่ยวกับตัวเลขมาฝากพี่น้องสมาชิกกันเหมือนเคย
เพราะหวังว่าจะมีเลขเด็ดตัวแม่นๆ ให้ได้รับโชคด้วยกันเหมือนทุกครั้งครับ สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวมาจากเมืองหมอแคนเกี่ยวกับ
รังของผึ้งหลวงขนาดใหญ่ที่มาทำรังใต้หลังคาพระอุโบสถที่วัดพระธาตุพระอารามหลวง กลางเมืองขอนแก่น เจ้าอาวาสเผยมาเฉพาะช่วงเข้าพรรษาทุกปี

โดยบรรดาชาวบ้านต่างพากันฮือฮาแห่ไปชมรังผึ้งหลวงขนาดใหญ่ที่มาทำรังอยู่บริเวณใต้หลังคาอุโบสถภายในวัดธาตุพระอารามหลวง
ถนนกลางเมือง เขตเทศบาลนครขอนแก่น จากการคาดด้วยสายตาพบว่ารังผึ้งดังกล่าวมีขนาดใหญ่ อยู่สูงจากพื้นมาก
มีความยาวประมาณ 4 ฟุต และกว้างราว 2 ฟุต โดยชาวบ้านบางคนนั้นต่างพากันยกมือกราบไหว้
บางคนไม่เคยเห็นรังผึ้งขนาดใหญ่ดเท่านี้มาก่อน และไม่ขาดก็คือคอหวยที่มากราบไหวขอโชคลาภในงวดนี้ด้วยเช่นกัน

ทางด้านของพระเทพกิตติรังสีเจ้าอาวาสวัดธาตุพระอารามหลวง บอกว่า ผึ้งดังกล่าวบินมาทำรังในช่วงวันเข้าพรรษา
โดยพากันมาทำรังอยู่ใต้หลังคาพระอุโบสถ และรังก็ขยายใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ จนมีขนาดเท่าที่เห็นกันในตอนนี้
โดยไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เพราะว่าเมื่อที่กลายนั้นช่วงเวลาเดียวกันนี้ มันก็พากันมาทำรังแบบนี้ จนถึงช่วงออกพรรษาก็จะพากันบินหนีไป
เชื่อว่าเป็นสิริมงคลแก่วัด และบรรดาชาวบ้านั้นจะตีเป็นหวยหาเลขเด็ดเอาไปเสี่ยงโชคก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลก็แล้วกัน

ก็นับว่าเป็นข่าวที่น่าสนใจอีกข่าวที่มีมาให้เห็นกันในตอนนี้น่ะครับ เลขเด็ดก็น่าจะมี 42 อาจจะเติม 8 ไปด้วยก็ดี อันนี้ก็แล้วแต่ใครจะตีก็แล้วกันครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม 2014, 10:59:49 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #48 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 10:58:44 »

คอหวยจัดไป! เก๋งพุ่งชนร้านซักรีดปราจีนพังทั้งแถบงานนี้ไม่แน่เลขเด็ดป้ายทะเบียน

มีมาฝากกันอีกแล้วครับสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดนี้ มันเป็นเรื่องธรรมดาของคนบ้าหวยอย่างเราๆ ท่านๆ 55+
เห็นอะไรก็เอามาตีเป็นหวยกันเสียหมดน่ะครับ แต่ว่าเราก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ถึงแม้ว่าบางครั้งจะเป็นเราเองที่เดือดร้อน ฮ่าๆๆ
ก็ว่ากันไปน่ะครับ สำหรับข่าวของเราในวันนี้เป็นเหตุการณ์รถเก๋งหลับในพุ่งชนร้านซักรีดปราจีนพังทั้งแถบเ
ห็นแบบนี้คอหวยห้ามพลาดเอามาตีเป็นเลขเด็ดกันครับ ดูที่ป้ายทะเบียนเลย

เป็นข่าวเมื่อวันที่ 9 สิงหาคมที่ผ่านมาครับที่จังหวัดปราจีนบุรี บริเวณริมถนนในหมู่บ้านเอื้ออาทร หมู่ 2 ต.ดงพระราม อ.เมืองปราจีนบุรี
เกิดอุบัติเหตุรถเก๋งแหกโค้งพุ่งชนร้านซักรีดจนทะลุกำแพงร้านเสียหาย มีผู้ได้รับบาดเจ็บหนึ่งราย ทราบชื่อผู้บาดเจ็บคือ
นายเคลือบไม่ทราบนามสกุลเป็นราชการทหารบำนาญ ถูกนำตัวส่งโรงพยาบาล.เจ้าพระยาอภัยภูเบศร
โดยรถเก๋งคันดังกล่าวเป็นรถยี่ห้อ ฮอนด้า ซิตี้ หมายเลขทะเบียน กง 504 ปราจีนบุรี
พุ่งเข้าชนร้านพังทั้งแถบโดยตัวรถนั้นพุ่งเข้าไปอยู่ในร้านทั้งคันเลยทีเดียว แถมยังทะลุไปถึงร้านเสริมสวยที่ติดกันอยู่ด้วย

นางดวงทิพย์ ชินวงศ์เจ้าของร้านซักรีดดังกล่าวเล่าว่า ได้มีรถเก๋งขับมาด้วยความเร็วพุ่งเข้ามาในร้าน คาดว่าคนขับจะหลับใน
จนทำให้ร้านพังเสียหายดังหล่าวแต่โชคดีที่มีแค่ผู้ได้รับบาดเจ็บเท่านั้น ส่วนค่าเสียหายของทางร้านนั้นกำลังอยู่ระว่างการประเมิน
ส่วนคอหวยอย่างพวกเราก็จัดเลยน่ะครับป้ายทะเบียน 504  เหตุการณ์แบบนี้มีคนถูกหวยมาหลายรายแล้ว

อย่าลมองข้ามเด็ดขาด สำหรับใครที่สนใจอยากจะเอาเลขดังกล่าวไปเสี่ยงโชคก็หาซื้อสลากกินแบ่งฯที่มีเลขท้ายตรงกับหมายเลข 504 ไว้เสี่ยงโชคกันได้เลยครับ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #49 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 11:03:18 »

เอามาฝากคอหวย! เลี้ยงปลาสัตว์มงคลเสริมดวงเพิ่มทรัพย์โชคลาภ

สวัสดีชาวเว็บหวยที่สุดในโลกทุกท่านครับ สำหรับบทความนี้ไม่ได้เอาหวยมาฝากแต่อย่างเพียงแต่นำเอาข้อมูลเกี่ยวกับ
การเลี้ยงสัตว์เพื่อเสริมโชคลาภมาฝากกันครับ พอดีว่านั่งหาข่าวหวยแล้วไปเจอเรื่องของการเลี้ยงปลาเสริมมงคลเพิ่มโชคลาภ
 เลยคิดว่าน่าจะเอามาฝากสมาชิกเว็บให้ได้รู้กัยบ้างดีกว่า ส่วใครที่เลี้ยงกันอยู่แล้วก็อย่าลืมมาแบ่งปันข้อมูลร่วมกันด้วยน่ะครับ
ตามความเชื่อของชาวจีนนั้น “ปลา” ถือว่าเป็นสัตว์มงคล ช่วยเสริมดวงชะตา อีกทั้งยังเป็นสัญลักษณ์ของความร่ำรวย  
โดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่ทำธุรกิจเกี่ยวกับการค้ามักจะนิยมเลี้ยงปลาเอาไว้ในร้านหรือสถานประกอบการ
สำหรับปลาที่นิยมเลี้ยงกันเพื่อไว้เสริมดวง เพิ่มทรัพย์และโชคลาภนั้นส่วนใหญ่ที่เราเห็นๆ กันและหาได้ง่ายก็คือ
ปลาทอง ปลาเงิน ปลาคราฟ และปลาอะโรวาน่าหรือปลามังกรที่เรารู้จักกันดี แล้วการเลี้ยงปลาเหล่านี้จะช่วยเสริมในด้านไหนกันบ้าง
เผื่อใครที่อยากจะเลี้ยง แต่ว่าคงไม่สะดวกถ้าจะเลี้ยงหมดทุกชนิด วันี้เราเลยเอาข้อมูลมาฝากกันครับว่าเลี้ยงปลาชนิดไหนและจะช่วยเสริมในด้านใดบ้าง

สำหรับปลาที่นิยมเลี้ยงกันแต่ละชนิดนั้นจะช่วยเสริมและเป็นสัญลักษณ์ต่างๆ ดังนี้ครับ
ปลาอะโรวาน่าหรือปลามังกร ถ้าเลี้ยงไว้จะเป็นสัญลักษณ์ของโชคลาภ ความมั่งคั่งและแข็งแกร่ง
เอามาฝากคอหวย-เลี้ยงปลาสัตว์มงคลเสริมดวงเพิ่มทรัพย์โชคลาภ
ปลาเงิน,ปลาทอง นั้นเป็นสัญลักษณ์ของการมีเงินทองล้นหลาม
เอามาฝากคอหวย-เลี้ยงปลาสัตว์มงคลเสริมดวงเพิ่มทรัพย์โชคลาภ
ปลาคราฟ เป็นสัญลักษณ์ของผลกำไรหรือผลประโยชน์จากการทำธุรกิจ

ส่วน ปลา นั้นนับว่าเป็นสัญลักษณ์ของความอุดมสมบูรณ์ครับ

ใครอยากจะเสริมเพิ่มพูนส่วนไหนก็ลองหาแลาเหล่านี้มาเลี้ยงกันดูก็แล้วกัน เผื่อว่าจะมีโชคลาภถูกหวยรวยทรัพย์กันในทุกๆ งวด
และที่สำคัญไปกว่านั้นหากท่านเลือกที่จะเลี้ยงปลาแล้วละก็อย่าลืมหมั่นทำความสะอาดตู้ปลาของท่าน เอาใจใส่ดูแลปลาที่เราเลี้ยงไว้ด้วย
เพราะเป็นสิ่งที่สำคัญไม่น้อยเลยน่ะครับ เชื่อกันว่าถ้าหากมีสิ่งสกปรกในตู้ปลาจะเป็นการนำสิ่งชั่วร้ายเข้ามาสู่ธุรกิจนั้นๆโดยตรง
แทนที่จะได้โชคลาภอาจจะต้องเสียทรัพย์แทนก็เป็นได้ ส่วนใครที่ไม่มีเวลาหรือไม่สามารถเลี้ยงปลาเหล่านี้ได้
ก็สามารถหารูปปลาหรือรูปปั้นมาไว้ในบ้านหรือร้านของท่านแทนได้เช่นกันครับ

ว่าแล้วผู้เขียนก็จะไปหาปลามาเลี้ยงแล้วครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีถูกหวยงวดนี้กันทุกคนน่ะครับ

แท็ก: หวยรัฐบาล เลขเด็ด เด็ดทุกงวด รวย 
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์