อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
19 มีนาคม 2024, 15:17:09 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 16/08/57  (อ่าน 125893 ครั้ง)
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 317276

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #75 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 06:01:30 »

สรุป ข่าวดัง เลขเด็ด  รวยๆ

คอหวยลำปางแห่ขอเลขเด็ดลูกหมูประหลาด 1 หัว 2 ตัว 4 หู 8 ขา

มีมาให้ได้ติดตามกันอีกเช่นเคยครับสำหรับข่าวหวยเด็ดๆ ของเราในงวดกลางเดือนสิงหาคมที่จะมาให้เราได้ลุ้นกันในวันเสาร์ที่ 16 สิงหาคม
ปลายสัปดาห์หน้านี้แล้ว งานนี้ข่าวแปลกๆ ก็เริ่มมีออกมาให้เราได้เห็นกันแล้วครับ ล่าสุดเป็นข่าวมาจากจังหวัดลำปาง
เมื่อมีผู้พบลูกหมูประหลาดคอหวยเลยไม่พลาดแห่ไปตีเลขเด็ดกันตามความเชื่อ

เป็นข่าวฮือฮาเมื่อวันที่ 10 สิงหาคม ที่บ้านของนางจันทร์ทิพ ภาลัยแก้ว  เลขที่ 65/1 ม.1  บ้านแม่หลง ต.วังพร้าว อ.เกาะคา จ.ลำปาง
มีบรรดาชาวบ้านและคอหวยจำนวนมากเดินทางมาดูซากลูกหมูประหลาดที่เกิดมาตัวติดกันมี 1 หัว 2 ตัว 8 ขา 4 หู 
โดยทั้งคู่เป็นเพศเมีย สร้างความงุนงงและประหลาดใจให้กับบรรดาชาวบ้านและคอหวยที่เดินทางมาดูกันเป็นจำนวนมาก

ในส่วนของนางจันทร์ทิพ ได้เล่าว่าตนเองนั้นเลี้ยงหมูท้องแก่ใกล้คลอดเอาไว้ในสวกลางทุ่งนา ในช่วงเช้าของวันที่ 10 สิงหาคม
ซึ่งตรงกับวันพระใหญ่ แม่หมูได้คลอดลูกออกมา โดยหลังจากที่บรรดาชาวบ้านทราบข่าวก็ได้พากันแวะเวียนมาดูกันเป็นจำนวนมาก
ตนจึงได้นำเอาซากลูกหมูมาวางไว้ที่หน้าบ้าน ชาวบ้านจึงพากันมาขอหวยตีเป็นเลขเด็ดกันตามความเชื่อครับ

โดยหลายๆคนรวมไปถึงสมาชิกของเราน่าจะตีหวยกันได้เลข 128 284 28 84 แล้วแต่จะเอาตัวเลขมาผสมกัน
และอีกหนึ่งตัวก็คือ 651 บ้านเลขที่ของเจ้าของหมูนั่นเอง
งานนี้ใครสนใจอยากจะเอาไปเสี่ยงโชคก็ไปหาซื้อสลากกินแบ่งฯ
เลขท้ายตรงกับเลขเด็ดที่ได้จากข่าวนี้มาไว้ลุ้นกันดูก็แล้วกันน่ะครับ

คอหวยลำปางแห่ขอเลขเด็ดลูกหมูประหลาด-1-หัว-2-ตัว-4-หู-8-ขา
เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและตัดสินใจร่วมด้วยก้แล้วกัน
แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

โดยหลายๆคนรวมไปถึงสมาชิกของเราน่าจะตีหวยกันได้เลข 128 284 28 84 แล้วแต่จะเอาตัวเลขมาผสมกัน  รวยๆ รวยๆ รวยๆ
และอีกหนึ่งตัวก็คือ 651 บ้านเลขที่ของเจ้าของหมูนั่นเอง

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #76 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 06:02:27 »

คอหวยแห่ขอโชคลาภรังผึ้งหลวงขนาดใหญ่ใต้หลังคาพระอุโบสถมาเฉพาะช่วงเข้าพรรษา

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกเช่นเคยสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดกลางเดือนสิงหาคมครับ อย่างที่เคยบอกไปแล้วว่าปลายสัปดาห์
หรือในวันเสาร์ที่จะถึงนี้แล้วที่เราจะได้ลุ้นหวยกันอีกครั้ง งวดนี้ไม่รู้ว่าตัวไหนจะมายังไงก็ต้องติดตามกันให้ดีครับ
ส่วนเว็บของเราก็ยังคงสืบเสาะค้นหาเอาข่าวแปลกๆ ที่เกี่ยวกับหวยเกี่ยวกับตัวเลขมาฝากพี่น้องสมาชิกกันเหมือนเคย
เพราะหวังว่าจะมีเลขเด็ดตัวแม่นๆ ให้ได้รับโชคด้วยกันเหมือนทุกครั้งครับ สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวมาจากเมืองหมอแคนเกี่ยวกับ
รังของผึ้งหลวงขนาดใหญ่ที่มาทำรังใต้หลังคาพระอุโบสถที่วัดพระธาตุพระอารามหลวง กลางเมืองขอนแก่น เจ้าอาวาสเผยมาเฉพาะช่วงเข้าพรรษาทุกปี

โดยบรรดาชาวบ้านต่างพากันฮือฮาแห่ไปชมรังผึ้งหลวงขนาดใหญ่ที่มาทำรังอยู่บริเวณใต้หลังคาอุโบสถภายในวัดธาตุพระอารามหลวง
ถนนกลางเมือง เขตเทศบาลนครขอนแก่น จากการคาดด้วยสายตาพบว่ารังผึ้งดังกล่าวมีขนาดใหญ่ อยู่สูงจากพื้นมาก
มีความยาวประมาณ 4 ฟุต และกว้างราว 2 ฟุต โดยชาวบ้านบางคนนั้นต่างพากันยกมือกราบไหว้
บางคนไม่เคยเห็นรังผึ้งขนาดใหญ่ดเท่านี้มาก่อน และไม่ขาดก็คือคอหวยที่มากราบไหวขอโชคลาภในงวดนี้ด้วยเช่นกัน

ทางด้านของพระเทพกิตติรังสีเจ้าอาวาสวัดธาตุพระอารามหลวง บอกว่า ผึ้งดังกล่าวบินมาทำรังในช่วงวันเข้าพรรษา
โดยพากันมาทำรังอยู่ใต้หลังคาพระอุโบสถ และรังก็ขยายใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ จนมีขนาดเท่าที่เห็นกันในตอนนี้
โดยไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เพราะว่าเมื่อที่กลายนั้นช่วงเวลาเดียวกันนี้ มันก็พากันมาทำรังแบบนี้ จนถึงช่วงออกพรรษาก็จะพากันบินหนีไป
เชื่อว่าเป็นสิริมงคลแก่วัด และบรรดาชาวบ้านั้นจะตีเป็นหวยหาเลขเด็ดเอาไปเสี่ยงโชคก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลก็แล้วกัน

ก็นับว่าเป็นข่าวที่น่าสนใจอีกข่าวที่มีมาให้เห็นกันในตอนนี้น่ะครับ เลขเด็ดก็น่าจะมี 42 อาจจะเติม 8 ไปด้วยก็ดี อันนี้ก็แล้วแต่ใครจะตีก็แล้วกันครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลก ด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

ก็นับว่าเป็นข่าวที่น่าสนใจอีกข่าวที่มีมาให้เห็นกันในตอนนี้น่ะครับ เลขเด็ดก็น่าจะมี 42 อาจจะเติม 8 ไปด้วยก็ดี อันนี้ก็แล้วแต่ใครจะตีก็แล้วกันครับ  รวยๆ  รวยๆ  รวยๆ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #77 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 06:03:48 »

ชาวเชียงใหม่แตกตื่นแห่ขอหวยปลาไหลสีทอง เจ้าของเชื่อมาให้โชคลาภ

มีมาให้ได้ติดตามกันอีกเช่นเคยสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราประจำงวดกลางเดือนสิงหาคมนี้ครับ เหลืออีกเพียงแค่ 3 วันเท่านั้น
รวมวันนี้ด้วยน่ะ ที่เราจะได้ลุ้นหวยกันแบบตัวเกร็งอีกครั้ง หลายคนในตอนนี้ก็น่าจะเริ่มจดบันทึกเลขเด็ดที่หาได้กันแล้ว
สำหรับเว็บของเราก็ยังคงนำเอาข่าวหวยแปลกๆ เด็ดๆ จากทั่วฟ้าเมืองไทยมาฝากกันอยู่เช่นเคยครับ
ส่วนเลขที่ได้จะแม่นยำแค่ไหนนั้นก็แล้วแต่ดวงของแต่ละคนก็แล้วกัน

สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวเกี่ยวกับการพบปลาไหลสีทองที่จังหวัดเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 13 สิงหาคมที่ผ่านมาครับ
โดยบรรดาชาวบ้านนั้นเดินทางไปยังบ้านเลขที่  191 หมู่ 6 ต.เชียงดาว อ.เชียงดาว  จ.เชียงใหม่ เพื่อดูปลาไหลสีทองที่
นายอนันต์ พุทธวงศ์เจ้าของบ้านจับมาเลี้ยงไว้ โดยปลาไหลตัวดังกล่าวนั้นมีสีทองอร่ามทั้งตัว มีขนาดความยาวอยู่ที่  3 ฟุต 
สร้างความฮือฮาให้กับบรดาชาวบ้านที่มาดูพร้อมกับใกล้วันหวยออกจึงพากันตีเป็นเลขเด็ดเพื่อเสี่ยงโชคตามความเชื่อ

โดยนายอนันต์เจ้าของปลาไหลตัวดyงกล่าวเล่าว่า ตนและภรรยาได้ชวนกันไปดักปลาที่หนองน้ำ ในวันที่  12 สิงหาคมที่ผ่านมา
เพื่อนมาทำเป็นอาหารเย็น เมื่อไปตรวจสอบที่ดักปลาพบว่ามีปลาไหลสีทองตัวใหญ่ติดอยู่ ก็เกิดความตื่นเต้นดีใจเพราะว่าได้พบปลาไหลสีทอง
ซึ่งไม่เจอได้ง่ายๆ ตามหนองน้ำทั่วไป จึงเชื่อว่าเป็นปลาไหลที่จะนำโชคลาภมาให้ตนเอง จึงนำกลับมาเลี้ยงไว้ที่บ้าน
เมื่อชาวบ้านทราบข่าวจึงพากันเดินทางมาขอโชคลาภ ตีเป็นหวยเป็นเลขเด็ดกันตามความเชื่อ

โดยเลขที่หลายคนจดกันนั่นก็คือเลขที่บ้าน  191 19 96 93 แล้วแต่ใครจะตีเป็นเลขอะไร เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้น
เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นครับ แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

โดยเลขที่หลายคนจดกันนั่นก็คือเลขที่บ้าน  191 19 96 93 แล้วแต่ใครจะตีเป็นเลขอะไร เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้�
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #78 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 06:04:34 »

อย่างนี้ต้องตีหวย! ตัวเงินตัวทอง-งูกะปะเข้าร้านเสริมสวยที่ชลบุรี

ข่าวแปลกๆเกี่ยวกับหวยงวดนี้มีมาให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ สำหรับคนชอบเสี่ยโชคอย่างพวกเราถ้าเกิดเหตุอะไรที่มันไม่ธรรมดา
ก็มักจำเอามาตีเป็นหวยเป็นเลขเด็ดกันอยู่เสมอ และข่าวที่เรานำมาฝากกันในวันนี้ก็เป็นเหตุการณ์ประหลาดเมื่อทั้งงูและตัวเงินตัวทอง
บุกเข้าร้านเสริมสวยแห่งหนึ่งในจังหวัดชลบุรีครับงานนี้ต้องเน้นกันที่บ้านเลขที่เพราะน่าจะเป็นเลขเด็ดแน่ๆ เลย เล่นมาพร้อมกันแบบนี้
โดยเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อเวลา   00.10 น.  ของวันที่ 14 สิงหาคม เมื่อเจ้าหน้าที่ ศูนย์วิทยุหน่วยกู้ภัยมูลนิธิสว่างบริบูรณ์ 
เมืองพัทยา ได้รับแจ้งว่ามีมีสัตว์เลื้อยคลานเข้ามาอยู่ในบ้านภายในบ้านเลขที่  199/2 หมู่ 5 ซอย 13 นาเกลือ ตำบลนาเกลือ
อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี จึงได้ประสานไปยังมูลนิธิสว่างให้มาช่วยจับให้ด้วย

เมื่อเดินทางไปถึงพบนางนาตยา ชวลี เจ้าของร้านเสริมสวย โดยพาไปที่หลังร้านพบงูกะปะขนาดเล็ก ยาวประมาณครึ่งเมตร 
และตัวเงินตัวทองขนาดใหญ่ ความยาว 2 เมตร หลบซ่อนตัวอยู่ เจ้าหน้าที่จึงได้ช่วยกันใช้บ่วงจับตัวได้เป็นผลสำเร็จก่อนที่จะนำไปปล่อยคืนสู่ธรรมชาติ
โดยในขณะที่เจ้าตัวเงินตัวทองเด่นเข้าไปในร้านดังกล่าวเจ้าของร้านเสริมสวยนั้นกำลังสระผมให้ลูกค้า  พอเห็นตัวเงินตัวทองเด่นเข้ามา
ต่างพากันหนีกระเจิงด้วยความกลัว พร้อมกับได้โทรแจ้งเจ้าหน้าที่ให้มาช่วยจับดังกล่าว

งานนี้มาพร้อมกันทั้งงูและตัวเงินตัวทองก็ต้องเน้นกันที่บ้านเลขที่เลยครับสำหรับคอหวยอย่างพวกเรา
โดยเลขที่ตัดได้นั้นน่าจะมี   199 992 99 96 91 92 ครับ ใครสนใจก็ลองเอาไปซื้อสลากกินแบ่งฯ
ไว้สำหรับเสี่ยงโชคกันได้ในงวดนี้ครับ

และเช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกทุกท่านของเราจงถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ
 สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

โดยเลขที่ตัดได้นั้นน่าจะมี   199 992 99 96 91 92 ครับ  รวยๆ  รวยๆ  รวยๆ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #79 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 06:05:34 »

เซียนหวยอ่างทองแห่ตีเลขเด็ดกล้วยน้ำว้าประหลาดเครือยาวกว่า 2 เมตร 25 หวี

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันก่อนหวยออกส่งท้ายงวดวันที่ 16 สิงหาคม ที่จะมาถึงในวันพรุ่งนี้ครับ ช่วงของวันสุดท้ายก่อนหวยออกนี้
มีข่าวแปลกๆ มาให้เราได้เห็นกันหนาตา โดยทางเว็บของเรานั้นจะนำเสนอให้ครบถ้วนและขอคัดเฉพาะข่าวที่เด็ดๆ
มาฝากสมาชิกกันเช่นเคยครับ
สำหรับข่าวที่นำมาฝากกันข่าวนี้เป็นความแปลกประหลาดของต้นกล้วยน้ำว้าที่ออกเครือยาวกว่า 2 เมตร
สร้างความฮือฮาให้กับบรรดาผู้ที่ได้พบเห็นเป็นอย่างมาก โดยต้นกล้วยดังกล่าวนั้นขึ้นอยู่ภายในไร่ข่าของพ.อ.อ.วิโรจน์ เพ็ชรรักษ์ หมู่ 4 ต.ป่างิ้ว
อ.เมือง จ.อ่างทอง โดยต้นกล้วยดังกล่าวได้ปลูกแซมไว้กับไร่ข่า จากการตรวจสอบพบว่ากล้วยดังกล่าวเป็นกล้วยน้ำว้า
มีความสูงประมาณ  3 เมตร ส่วนเครือกล้วยที่แตกออกมานั้นมีความยาวถึง  2.20 เมตร ซึ่งถือว่าแปลกประหลาดมาก
ในเครืกล้วยดังกล่าวนับจำนวนหวีได้ทั้งสิ้น 25 หวี แต่ละหวีมีกล้วย 19 ลูกเท่ากัน งานนี้เลยต้องเดือดร้อนไปถึง
บรรดาเซียนหวยที่ต้องนำไปตีเป็นเลขเด็ดสำหรับเสี่ยงโชคในวันพรุ่งนี้ครับ

พ.อ.อ.วิโรจน์ เล่าว่า ตนเองปลูกต้นข่าขายในตลาดอ่างทอง และจะนำหน่อกล้วยน้ำว้ามาปลูกแซมในร่องต้นข่า
จากนั้นพบว่ามีต้นกล้วยหนึ่งต้นที่มีความแปลกกว่าต้นอื่นๆ นั่นคือ มันมีเครือยาวมากจนถึงพื้นดิน ส่วนต้นอื่นๆ
นั้นก็ออกเครือตามปกติคือไม่เกิน 1 เมตร ตนเองคิดว่าเป็นต้นกล้วยนำโชค เลยไปซื้อหวยสลากกินแบ่งรัฐบาลถูกรางวัลเลขท้าย 2 ตัวมาแล้ว
เมื่อชาวบ้านทราบข่าวต่างพากันเดินทางมาดูพร้อมกับขอหวยและตีเป็นเลขเด็ดกันไปต่างๆ นาๆ ครับ

จากข่าวนี้หวยเด็ดที่ได้น่าจะเป็นกลุ่มของตัวเลข 22 25 19 ตามจำนวนของความยาว หวีกล้วยและลุกที่นับได้นั่นเองครับ
ใครจะเอาเลขไหนมาผสมแล้วไปซื้อสลากกินแบ่งฯไว้เสี่ยงโชคกันในงวดนี้ก็เชิญตามความชอบได้เลย
แต่อย่างไรก็ตามเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อ่สวนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก้แล้วกันน่ะครับ แต่ก็ขอให้พี่น้องของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

จากข่าวนี้หวยเด็ดที่ได้น่าจะเป็นกลุ่มของตัวเลข 22 25 19   รวยๆ  รวยๆ  รวยๆ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #80 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 06:06:26 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

g|"  g|"  g|" g|" g|"
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #81 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 06:06:48 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์ และเพื่อนๆ สมาชิกสำหรับกำลังใจที่มีให้นะค่ะ  สวัสดีค่ะ
ขอขอบคุณเพื่อนที่เป็นบุคคลภายนอกที่สนใจในห้องข่าวแห่งนี้
ขอให้ทุกๆ ท่านจงมีแต่ความสุขกาย สบายใจ
ขอให้พบเจอแต่สิ่งที่ดีๆ มีโชคลาภ เงินทองไหลมาไม่ขาดสายนะค่ะ
ขอขอบคุณทุกๆ ท่านค่ะ พริม ผู้ดูแลบอร์ด

ωφς
แท็ก: หวยรัฐบาล เลขเด็ด เด็ดทุกงวด รวย 
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์