อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
28 มีนาคม 2024, 18:57:16 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งผู้ดูแลโปรแกรมตรวจสอบสูตร  (อ่าน 13578 ครั้ง)
P. NAVY
Junior Mb2
**

พลังน้ำใจ: 10

« เมื่อ: 02 กันยายน 2014, 16:50:59 »

ต้องขอโทษหากผมแจ้่งผิดห้อง...เนื่องจากผมเพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานครับ
แต่มีเรื่องสำคัญจะแจ้งให้ผู้ดูแลเวปและเพื่อนๆที่นิยมใช้โปรแกรมในเวปนี้คำนวญสูตร...

เรื่องผมขอแจ้งโปรแกรมตรวจสอบสูตรของเวปนี้...ปรากฎว่าผลในสถิติการใช้โปรแกรมในงวด 1 ก.ย.57
น่าจะมีความผิดพลาดนะครับ...เพราะก่อนหวยออกผมเคยใช้สูตรกับโปรแกรมหาเลขเด่นหลักสิบล่าง...
ก็ได้เลขเลข 2  ตรงกับเลขที่ออก...แต่ปรากฎว่าหลังจากหวยออกผมลองย้อนนำสูตรเดิมมาใช้กับโปรแกรม
ปรากฎว่าโปรแกรมคำนวณออกมาได้เลขคนละตัว...เรื่องนี้คิดว่าเพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกที่ใช้โปรแกรมนี้...
เพราะหากไม่ได้รับการแก้ไข...หลงเข้าใจผลที่โปรแกรมคิดออกมาก็อาจทำให้ผลที่คิดได้เลขไม่ตรงตามความเป็นจริงได้ครับ...
ขอบคุณล่วงหน้าถ้าจะกรุณาเข้าไปตรวจและปรับแก้ให้ถูกต้องนะครับ                 

apichoke
Administrator
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 205010

เรา ♥ ในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2014, 23:36:12 »

ตรวจสอบดูแล้วไม่มีข้อผิดพลาด ยิ่งเป็นของงวดก่อนเราจะไม่ไปเปลี่ยนแปลงหรือไปปรับสถิติเดิม มีแต่การอัพเดทข้อมูลใหม่ของงวดล่าสุดเท่านั้น จากการตรวจสอบคร่าวๆยังไม่พบข้อผิดพลาดแต่อย่างใด
ข้อสันนิษฐาน อาจจะเกิดจากข้อผิดพลาดของผู้ใช้ เช่น
1.สูตรเดิมอาจมีการเปลี่ยนเปลง
2.เวลาเปลี่ยนแปลงสูตร เช่นตัดสูตรผิดออกแล้วตรวจสอบสูตรเลย แต่ลืมเซฟการเปลี่ยนแปลง
3.ฯลฯ
แต่ถ้าผู้ใดพบข้อผิดพลาด กรุณาส่งpmแจ้งไปที่ผมได้ แต่มีข้อสังเกตุ ถ้าโปรแกรมผิดพลาดมักจะมีคนทักท้วงมามากราย คงจะมาสอบถามกันเยอะ แต่นี่พบเพียงรายเดียวเท่านั้น น่าจะเกิดจากผู้ใช้บกพร่องเองครับ

wirotjmt
Junior Mb2
**

พลังน้ำใจ: 310

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2014, 19:32:30 »

'Nผมก็เคยเจอ พอเอาสูตรเดิม มา รันใหม่ หลังหวยออก ปรากฏว่าได้เลขไม่เหมือนกัน  แงๆๆ
apichoke
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2014, 20:33:26 »

'Nผมก็เคยเจอ พอเอาสูตรเดิม มา รันใหม่ หลังหวยออก ปรากฏว่าได้เลขไม่เหมือนกัน  แงๆๆ

ไม่เอาเรื่องในอดีต เอาตอนนี้เลยว่า งวดก่อนต่างกันหรือไม่ คนทักท้วงคนสุดท้ายนานมาแล้วตอนไหนก็จำไม่ได้มาทักท้วงว่าโปรผิด ต่อมาก็มีการตรวจสอบอย่างละเอียดก็ไม่มีที่ผิด จนตอนหลังคนที่มาทักท้วง ยอมรับผิดว่า เขาผิดเอง ถ้าโปรผิดคงจะมีคนมาร้องเรียนกันเยอะมาก เพราะโปรแกรมนี้เปิดใช้เสรี ต่างเว็บก็เข้ามาใช้กันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2014, 20:36:06 โดย apichoke » บันทึกการเข้า
natthanon
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 3484

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กันยายน 2014, 21:53:43 »

น่าจะเป็นแบบนี้นะครับเปอร์เซ็นต์ไม่ถูกต้องเลข2กับเลข6สลับเปอร์เซ็นต์กัน
apichoke
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กันยายน 2014, 11:12:01 »

น่าจะเป็นแบบนี้นะครับเปอร์เซ็นต์ไม่ถูกต้องเลข2กับเลข6สลับเปอร์เซ็นต์กัน

ตำแหน่งเลขไม่เรียงจากน้อยไปหามาก อันนี้คงแก้ไม่ได้ เนื่องจากโปรแกรมเมอร์ที่สร้างโปรนี้เขาลืมระหัสหมดแล้ว ไม่ได้จดไว้ แต่ความหมายไม่เปลี่ยนแปลง

arnin
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 3082

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 18:56:22 »

ตำแหน่งเลขไม่เรียงจากน้อยไปหามาก อันนี้คงแก้ไม่ได้ เนื่องจากโปรแกรมเมอร์ที่สร้างโปรนี้เขาลืมระหัสหมดแล้ว ไม่ได้จดไว้ แต่ความหมายไม่เปลี่ยนแปลง
ความหมายน่าจะเปลี่ยนครับ เพราะ2=100  6=0 เฉพาะงวด763 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2014, 18:59:00 โดย arnin » บันทึกการเข้า
natthanon
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 3484

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 20:04:01 »

ใช่ครับเพราะสูตรเป็นHTFนะครับถ้า6เป็น0% ก็ไม่น่าจะเป็น763 นี่ว่าเฉพาะงวดที่ออก763นะครับส่วนงวดอื่นๆก็ok ขอบคุณครับ สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี สวัสดี
P. NAVY
Junior Mb2
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 10:50:20 »

ตรวจสอบดูแล้วไม่มีข้อผิดพลาด ยิ่งเป็นของงวดก่อนเราจะไม่ไปเปลี่ยนแปลงหรือไปปรับสถิติเดิม มีแต่การอัพเดทข้อมูลใหม่ของงวดล่าสุดเท่านั้น จากการตรวจสอบคร่าวๆยังไม่พบข้อผิดพลาดแต่อย่างใด
ข้อสันนิษฐาน อาจจะเกิดจากข้อผิดพลาดของผู้ใช้ เช่น
2.เวลาเปลี่ยนแปลงสูตร เช่นตัดสูตรผิดออกแล้วตรวจสอบสูตรเลย แต่ลืมเซฟการเปลี่ยนแปลง
3.ฯลฯ
แต่ถ้าผู้ใดพบข้อผิดพลาด กรุณาส่งpmแจ้งไปที่ผมได้ แต่มีข้อสังเกตุ ถ้าโปรแกรมผิดพลาดมักจะมีคนทักท้วงมามากราย คงจะมาสอบถามกันเยอะ แต่นี่พบเพียงรายเดียวเท่านั้น น่าจะเกิดจากผู้ใช้บกพร่องเองครับ

ขอบคุณที่ตอบให้ทราบครับ...แต่ !
ผมก็ยังยืนยันว่ามีข้อมูลที่เวลาใช้โปรแกรมสูตรแล้ว...ปรากฎว่าผล
ที่พิมพ์ออกมาผิดไม่ตรงตามความจริงครับ...เช่นกรณีที่ผมพบ คือ
ผมใช้สูตรดับหลักสิบล่าง...(เดี๋ยวจะโพสสูตรที่ว่าให้ดู)
ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า
เราใช้ข้อมูลจากผลในงวด 16 ส.ค.57 มาคิด...ปัญหาที่พบคือ...
ผมไม่แน่ใจว่าโปรแกรมยึดข้อมูลผลการออกรางวัลจากที่พิมพ์ในเวป...
หรือผลตามที่ออกรางวัลตามความเป็นจริง...ซึ่งจริงๆแล้วการใช้สูตร
ต้องยึดข้อมูลตามที่มีการออกรางวัลจริง *โดยเฉพาะรางวัลเลขท้าย 3 ตัวล่าง *
ที่ออก 4 ครั้งนั้น...ต้องใช้เรียงตามจำนวนครั้งที่ออกจริง มิใช่การนำมาเรียงใหม่
แบบเรียงจากหลักร้อยที่มีค่าน้อยไปหาหลักร้อยที่มีค่ามาก...
ตรงนี้แหล่ะครับสำคัญเป็นต้นเหตุให้ได้เลขไม่ตรง...ซึ่งจะทำให้
มีผลในงวดต่อไปสำหรับการนำสูตรนั้นมาใช้ !!

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ในผลของการใช้สูตรคำนาณ ซึ่งไม่แน่ใจว่าโปรแกรมที่เวปนี้ใช้ทำนองไหน ?
และเพื่อให้เห็นความชัดเจน...ลองนำสูตรนี้ไปใส่โปรแกรมดูจะเห็นเองว่า...
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
แต่เนื่องจากผมยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกในเวปจึงแค่สังเกตุดู...
OK ผมมีให้ดู 2 สูตร เป็นการหาเลขดับหลักสิบล่าง...
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9 

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...
ผมถึงบอกว่าก่อนหวยออกงวด 1 ก.ย.57 ผมใช้ทั้ง 2 สูตรดับหลักสิบดังกล่าว...
ผลตอนนั้นไม่ใช่แบบที่พิมพ์อยู่ ณ ปัจจุบันนี้แน่นอน 100% ครับ
งวดที่แล้วเลข 2 จึงไม่ใช่เลขดับหลักสิบล่าง ซึ่งผล 2 ตัวล่างออกมาเลข 22
สูตรนี้ก็ยังถูก...แต่ตอนนี้นำกลับมาใช้กลายเป็นแบบที่บอก...

ทั้งหมดทั้งปวงที่ว่ามาก็เพื่อมิให้ใครหลงเชื่อในสิ่งที่เห็นแบบ 100%
เพราะความผิดพลากย่อมเกิดขึ้นได้...เข้าใจครับว่าไม่ใช่ความผิดของผู้ดูแล...
แต่เมื่อพบเห็นก็จึงอยากให้ตรวจสอบ มิได้มีเจตนาเป็นอื่น...
เหตุดังกล่าวจึงทำให้ปัจจุบันเราต้องคิดด้วยตนเองแบบบวกเลขเองเพื่อดูผล
ว่ามันใช่อย่างที่โปรแกรมพิมพ์ให้ดูหรือไม่ ? มิฉะนั้นต้องมีคนที่ใช้โปรแกรมคิด...
อาจได้ข้อมูลผิดพลาดในการเลือกตัดสินใจเสี่ยง...ขอบคุณท่านผู้ดูแลอย่างสูง
ถ้าสิ่งที่ผทบอกมาผิด...ก็ขออภัยอย่างสูงต่อทุกๆท่านที่แวะเข้ามาดูนะครับ
apichoke
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 17:14:01 »

ความหมายน่าจะเปลี่ยนครับ เพราะ2=100  6=0 เฉพาะงวด763 ครับ

อันนี้เป็นข้อ error ที่เกิดขึ้นเมื่อ 5-6 ปีที่ผ่านมาแล้ว เป็นเฉพาะก่อนงวดสุดท้าย ส่วนงวดก่อนและงวดกำลังจะออกถูกต้องหมด ไม่มีผลต่องวดที่กำลังจะออก

เถ้าแก่ เฮือนคำ
อาจารย์เหรียญทอง C6
*

พลังน้ำใจ: 87979

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 18:35:27 »

love love ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นครับ ลองพิมพ์สูตรลงโปรแกรมใหม่ทุกครั้ง โดยไม่ควรก๊อปสูตรจากภาพ จะทำให้ข้อมูลเหมือนเดิมทุกครั้ง ถ้าจะก๊อปให้ก๊อปจากโปรแกรมเวิร์ด อย่าก๊อปสูตรที่มีอยู่ในภาพตารางข้อมูลที่เราก๊อปมาจากโปรแกรมตรวจสอบสูตรครับ เถ้าแก่ก็เคยเจอแบบนี้ตอนหลังจึงได้รู้ว่าเราทำผิดlove love
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 317708

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 กันยายน 2014, 19:31:34 »

3.ฯลฯ

ขอบคุณที่ตอบให้ทราบครับ...แต่ !
ผมก็ยังยืนยันว่ามีข้อมูลที่เวลาใช้โปรแกรมสูตรแล้ว...ปรากฎว่าผล
ที่พิมพ์ออกมาผิดไม่ตรงตามความจริงครับ...เช่นกรณีที่ผมพบ คือ
ผมใช้สูตรดับหลักสิบล่าง...(เดี๋ยวจะโพสสูตรที่ว่าให้ดู)
ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า
เราใช้ข้อมูลจากผลในงวด 16 ส.ค.57 มาคิด...ปัญหาที่พบคือ...
ผมไม่แน่ใจว่าโปรแกรมยึดข้อมูลผลการออกรางวัลจากที่พิมพ์ในเวป...
หรือผลตามที่ออกรางวัลตามความเป็นจริง...ซึ่งจริงๆแล้วการใช้สูตร
ต้องยึดข้อมูลตามที่มีการออกรางวัลจริง *โดยเฉพาะรางวัลเลขท้าย 3 ตัวล่าง *
ที่ออก 4 ครั้งนั้น...ต้องใช้เรียงตามจำนวนครั้งที่ออกจริง มิใช่การนำมาเรียงใหม่
แบบเรียงจากหลักร้อยที่มีค่าน้อยไปหาหลักร้อยที่มีค่ามาก...
ตรงนี้แหล่ะครับสำคัญเป็นต้นเหตุให้ได้เลขไม่ตรง...ซึ่งจะทำให้
มีผลในงวดต่อไปสำหรับการนำสูตรนั้นมาใช้ !!

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ในผลของการใช้สูตรคำนาณ ซึ่งไม่แน่ใจว่าโปรแกรมที่เวปนี้ใช้ทำนองไหน ?
และเพื่อให้เห็นความชัดเจน...ลองนำสูตรนี้ไปใส่โปรแกรมดูจะเห็นเองว่า...
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
แต่เนื่องจากผมยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกในเวปจึงแค่สังเกตุดู...
OK ผมมีให้ดู 2 สูตร เป็นการหาเลขดับหลักสิบล่าง...
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9  

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...
ผมถึงบอกว่าก่อนหวยออกงวด 1 ก.ย.57 ผมใช้ทั้ง 2 สูตรดับหลักสิบดังกล่าว...
ผลตอนนั้นไม่ใช่แบบที่พิมพ์อยู่ ณ ปัจจุบันนี้แน่นอน 100% ครับ
งวดที่แล้วเลข 2 จึงไม่ใช่เลขดับหลักสิบล่าง ซึ่งผล 2 ตัวล่างออกมาเลข 22
สูตรนี้ก็ยังถูก...แต่ตอนนี้นำกลับมาใช้กลายเป็นแบบที่บอก...

ทั้งหมดทั้งปวงที่ว่ามาก็เพื่อมิให้ใครหลงเชื่อในสิ่งที่เห็นแบบ 100%
เพราะความผิดพลากย่อมเกิดขึ้นได้...เข้าใจครับว่าไม่ใช่ความผิดของผู้ดูแล...
แต่เมื่อพบเห็นก็จึงอยากให้ตรวจสอบ มิได้มีเจตนาเป็นอื่น...
เหตุดังกล่าวจึงทำให้ปัจจุบันเราต้องคิดด้วยตนเองแบบบวกเลขเองเพื่อดูผล
ว่ามันใช่อย่างที่โปรแกรมพิมพ์ให้ดูหรือไม่ ? มิฉะนั้นต้องมีคนที่ใช้โปรแกรมคิด...
อาจได้ข้อมูลผิดพลาดในการเลือกตัดสินใจเสี่ยง...ขอบคุณท่านผู้ดูแลอย่างสูง
ถ้าสิ่งที่ผทบอกมาผิด...ก็ขออภัยอย่างสูงต่อทุกๆท่านที่แวะเข้ามาดูนะครับ

ขออนุญาต ตอบแทนท่านเจ้าสำนักนะคะ การใช้ข้อมูล เราจะยึดหลักจากข้อมูล ที่ออกรางวัลตามจริงค่ะ ไม่มีการนำมาเรียงตามหลักที่คุณ ตั้งข้อสังเกตุมา ซึ่งท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร.
koraca
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 1141

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 15:06:30 »

ขอแสดงความคิดเห็นนะครับ...โดยส่วนตัวแล้วผมใช้โปรฯ ตลอด มีประโยชน์มาก และช่วยประหยัดเวลาอย่างยิ่ง ถ้าจะให้ไปคำนวนด้วยมือทำ คงไม่ไหว เพราะผมใช้สูตรค่อนข้างเยอะมากๆๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็มีความกังวลบ้าง หากว่าโปรฯ เกิดผิดพลาดขึ้นมา ก็ต้องอาศัยสมาชิกหลายๆท่านแย้งขึ้นมาครับ จึงจะทราบว่าผิดหรือไม่ เพราะมีสมาชิกหลายท่านใช้
โปรฯแบบอื่นเปรียบเทียบด้วย...ส่วนตัวแล้วเชื่อโปรฯครับบวกกับดวงด้วย เพราะสูตรทุกสูตร ย่อมมีวันผิด...ด้วยความเคารพครับ สวัสดี
P. NAVY
Junior Mb2
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 15:23:58 »

3.ฯลฯ

ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9  

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...

ขออนุญาต ตอบแทนท่านเจ้าสำนักนะคะ การใช้ข้อมูล เราจะยึดหลักจากข้อมูล ที่ออกรางวัลตามจริงค่ะ ไม่มีการนำมาเรียงตามหลักที่คุณ ตั้งข้อสังเกตุมา ซึ่งท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร.

ผมขออธิบายเหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้อีกเป็นครั้งสุดท้ายในประเด็นนี้นะครับ...
ที่ผมบอกในตอนต้นมิได้หมายความว่าเวปนี้จะนำข้อมูลเลขท้าย 3 ตัวล่างมาเรียงใหม่...
หากแต่เป็นการยกตัวอย่างของในเวปอื่นๆบางเวปเห็นมีทำ...จึงแค่อยากจะบอกเตือนว่า...
ถ้าใครไม่ระวังจุดนี้แล้วนำข้อมูลดังกล่าวมาใช้ในการคิดเลขจากสูตร ก็อาจได้ผลไม่ตรงตามความจริงเท่านั้นครับ

ส่วนประเด็นที่เกิดความผิดพลาดในการบันทึกผลตามที่ท่านผู้ดูแลชี้แจงมานั้น..
ต้องขอขอบคุณอีกครั้ง...เพราะเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่ไม่ทราบปัญหานี้เช่นกัน

ดังนั้นที่คุณพริมบอกว่า "ท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี
เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร " ตรงนี้เกรงว่าน่าจะเป็นการเข้าใจผิด
เพราะไม่ใช่ประเด็นที่ผมนำสิ่งที่พบเห็นในเวปขึ้นมาเรียนถาม...เพราะผมไม่เห็นหรืออาจหาไม่เจอ
ว่าเคยมีการอธิบายหรือแจ้งเตือนเรื่องกรณีนี้ให้เพื่อนสมาชิกทราบมาก่อนหรือไม่ ?
และการแจ้งเตือนนั้นอยู่ตรงไหนที่มีการอธิบายหรือชี้แจงในปัญหาดังกล่าวโดยเฉพาะเรื่องผลตัวเลขที่มี 100%
แต่แตกต่างไม่ตรงกับเลขดับที่สูตรคิดได้...เรื่องนี้จะเห็นภาพชัดในกรณีที่เราลองใช้เพียงสูตรเดียวมาคิด !
ดังสูตรที่ผมโพสให้ดูเป็นตัวอย่างข้างต้น...เป็นสูตรดับเฉพาะหลักสิบล่าง !
ผมจึงแค่สงสัยว่ามันเกิดขึ้นเพราะเหตุใดในความผิดพลาดที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลที่ได้ไม่ตรงตามจริง...
และสามารถแก้ไขให้ถูกต้องได้หรือไม่เพื่อมิให้ใครเข้าใจคลาดเคลื่อนในงวดต่อไปสำหรับสูตรนั้น
ก็อย่างที่ผมบอกนั่นแหล่ะครับว่า...ทราบตั้งแต่แรกว่าไม่ใช่ความผิดของเจ้าของเวป

OK ครับทั้งหมดที่ได้รับการชี้แจงมาเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์ทำให้สมาชิกผู้ที่แวะมาอ่าน
โดยเฉพาะคนใช้โปรแกรมคำนวณสูตรในเวปนี้อย่างเดียวได้รู้ว่าควรระวังตรงไหนอย่างไร ?
เพราะผมเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่สงสัย เพียงแต่เขาไม่ได้ถามเท่านั้น !!

สุดท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณแต่ละท่านที่ให้ความเห็นในประเด็นนี้ด้วยความจริงใจอีกครั้งนะครับ...
สำหรับผมน่ะ ถึงยังไงก็ไม่เป็นปัญหามากเพราะผมยังนำวิธีคิดแบบเดิมๆ
คือคิดเองแบบแปลค่าสูตรโดยไม่ใช้แค่โปรแกรมอย่างเดียว ทั้งนี้เพื่อเป็นการทบทวนดูผลอีกครั้งว่า
ใช่ตรงตามที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลให้ดูหรือไม่ ?  แน่นอนว่าอาจเสียเวลามากกว่า
แต่ข้อดีคือเป็นการย้ำให้เกิดความมั่นใจขึ้นเท่านั้นครับ...ขอให้สมาชิกทุกๆท่านโชคดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2014, 19:48:23 โดย P. NAVY » บันทึกการเข้า
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 317708

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 กันยายน 2014, 19:44:04 »

3.ฯลฯ

ซึ่งกรณีที่เราจะหาเลขดับในงวด 1 ก.ย.57  นั่นหมายความว่า

ตัวอย่างเช่น...งวด 16 ส.ค.57  เลขท้าย 3 ตัวล่าง 4 ครั้งที่ออกตามจริงคือ
639-912-187-633  แต่บางเวปกลับนำมาเรียงใหม่แบบที่ผมบอก
กลายเป็น  187-633-639-912  ครับ ซึ่งตรงจุดนี้เองที่ทำให้เกิดความผิดพลาด
ทำไม ? ผลมันพิมพ์ออกมาไม่ตรง ?  ความจริงนี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมพบ !
สูตรแรก CCFGIQ 2  ผลปรากฎว่าเลข 100% ที่ควรจะเป็นเลขดับหลักสิบล่าง
ที่ได้จากการใช้โปรแกรมคำนวณ พิมพ์เป็นเลข 2  ซึ่งขัดแย้งกับผล
ที่ได้ในช่องเลขที่สูตรคิดออกมา คือ  9 

สูตรที่สอง  CLSSSTT 8  ก็พบปัญหาลักษณะเดียวกันครับ...

ผมขออธิบายเหตุผลที่ตั้งกระทู้นี้อีกเป็นครั้งสุดท้ายในประเด็นนี้นะครับ...
ที่ผมบอกในตอนต้นมิได้หมายความว่าเวปนี้จะนำข้อมูลเลขท้าย 3 ตัวล่างมาเรียงใหม่...
หากแต่เป็นการยกตัวอย่างของในเวปอื่นๆบางเวปเห็นมีทำ...จึงแค่อยากจะบอกเตือนว่า...
ถ้าใครไม่ระวังจุดนี้แล้วนำมาใช้ในการคิดจากสูตร ก็อาจได้ผลไม่ตรงตามความจริงเท่านั้นครับ

ส่วนประเด็นที่เกิดความผิดพลาดในการบันทึกผลตามที่ท่านผู้ดูแลชี้แจงมานั้น..
ต้องขอขอบคุณอีกครั้ง...เพราะเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่ไม่ทราบปัญหานี้เช่นกัน
ดังนั้นที่คุณพริมบอกว่า "ท่านเจ้าสำนักเองมีประสบการณ์ด้านนี้มาเป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 20 ปี
เพราะฉะนั้นย่อมทราบดีค่ะว่าการคำนวนนั้นต้องทำอย่างไร " ตรงนี้เกรงว่าจะเป็นการเข้าใจผิด
เพราะไม่ใช่ประเด็นที่ผมนำสิ่งที่พบเห็นในเวปขึ้นมาเรียนถาม...เพราะผมไม่เห็นหรืออาจหาไม่เจอ
ว่ามีอยู่ตรงไหนที่มีการอธิบายหรือชี้แจงในปัญหาดังกล่าวโดยเฉพาะเรื่องผลตัวเลขที่มี 100%
แต่แตกต่างไม่ตรงกับเลขดับที่สูตรคิดได้...เรื่องนี้จะเห็นภาพชัดในกรณีที่เราใช้เพียงสูตรเดียวมาคิด !
ผมจึงแค่สงสัยว่ามันเกิดขึ้นเพราะเหตุใดในความผิดพลาดที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลที่ไม่ตรงตามจริง...
และสามารถแก้ไขให้ถูกต้องเพื่อมิให้ใครเข้าใจคลาดเคลื่อนในงวดต่อไปสำหรับสูตรนั้น
ก็อย่างที่ผมบอกนั่นแหล่ะครับว่า...ทราบตั้งแต่แรกว่าไม่ใช่ความผิดของเจ้าของเวป

OK ครับทั้งหมดที่ได้รับการชี้แจงมาเชื่อว่าน่าจะเป็นประโยชน์ทำให้สมาชิกผู้ที่แวะมาอ่าน
โดยเฉพาะคนใช้โปรแกรมคำนวณสูตรในเวปนี้อย่างเดียวได้รู้ว่าควรระวังตรงไหนอย่างไร ?
เพราะผมเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกไม่น้อยที่สงสัย เพียงแต่เขาไม่ได้ถามเท่านั้น !!

สุดท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณแต่ละท่านที่ให้ความเห็นในประเด็นนี้ด้วยความจริงใจอีกครั้งนะครับ...
สำหรับผมน่ะ ถึงยังไงก็ไม่เป็นปัญหามากเพราะผมยังนำวิธีคิดแบบเดิมๆ
คือคิดเองแบบแปลค่าสูตรโดยไม่ใช้แค่โปรแกรมอย่างเดียว ทั้งนี้เพื่อเป็นการทบทวนดูผลอีกครั้งว่า
ใช่ตรงตามที่โปรแกรมสูตรพิมพ์ผลให้ดูหรือไม่ ?  แน่นอนว่าอาจเสียเวลามากกว่า
แต่ข้อดีคือเป็นการย้ำให้เกิดความมั่นใจขึ้นเท่านั้นครับ...ขอให้สมาชิกทุกๆท่านโชคดีครับ

ขอบคุณมากค่ะ ในความห่วงใยที่มีให้กับสมาชิกในเว็บของเรา ทางเราขอชี้แจงเป็นครั้งสุดท้ายเช่นกันค่ะ

ปัญหานี้คือที่คุณสอบถามมาครั้งแรก

... ปัญหาที่พบคือ ...
ผมไม่แน่ใจว่าโปรแกรมยึดข้อมูลผลการออกรางวัลจากที่พิมพ์ในเวป ...
หรือผลตามที่ออกรางวัลตามความเป็นจริง...

ในประโยคนี้ที่ทางคุณถามมา ทางเราก็ชี้แจงให้คุณทราบว่า โปรแกรมของทางเว็บ ยึดหลักอย่างไรแค่นั้นเองค่ะ ซึ่งทางผู้ดูแลโปรแกรมนี้ ก็คือท่านเจ้าสำนักเอง ตามที่เราแจ้งไปว่าท่านเจ้าสำนักอยู่กับการคำนวนตัวเลข ตรงนี้มาไม่น้อยกว่า 20 ปี ไม่ใช่มวยอ่อนหัด ประสบการณ์ของท่าน มีมากพอที่จะทราบว่าการคำนวนต้องทำอย่างไร อย่างในปัญหาที่คุณพบเจอ และแจ้งมา ทางท่านเจ้าสำนักก็มิได้นิ่งนอนใจ ได้ทำการตรวจสอบไปแล้วตามที่ท่านได้ชี้แจงไปก่อนหน้านี้  ซึ่งทางเราไม่ได้บอกว่าโปรแกรมของเราจะไม่มีปัญหา แต่ทุกครั้งที่เกิดปัญหา ทางเราก็ได้แก้ไข ปรับปรุงทุกครั้งค่ะ
แท็ก:
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์