อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
25 เมษายน 2024, 13:05:51 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 16/10/57  (อ่าน 112798 ครั้ง)
pat12
อาจารย์มงกุฏเพชร C8
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 38835

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2014, 08:41:16 »

สวัสดีค่ะ
ขอให้โชคดี ร่ำรวยความสุขและเงินทอง
ในวันนี้และทุก ๆวัน นะคะ
บวกหนึ่งพลังใจค่ะ

ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนที่ภักดี  ร้อยคำหวานที่มี ไม่อาจเท่าหนึ่งคำที่จริงใจ

บัวชมพู
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10028

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2014, 09:27:25 »

love love love
vicky07
*

พลังน้ำใจ: 52470

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2014, 11:07:18 »

love  l@$  t::  l@$  love
tr501
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2014, 19:30:49 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you
apichoke
Administrator
*

พลังน้ำใจ: 205572

เรา ♥ ในหลวง

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2014, 21:37:44 »

Bonas
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 4686

« ตอบ #30 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2014, 22:40:57 »

J|[  J|[  +1พลังน้ำใจ   Love  Love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ตุลาคม 2014, 22:45:14 โดย Bonas » บันทึกการเข้า
แว่นแก้ว
Senior Public Relation
*

พลังน้ำใจ: 46080

คนที่แย่กว่าเราก็มี แล้วจะท้อแท้ทำไม

« ตอบ #31 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 08:23:12 »

สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะคุณพริม  +1พลังน้ำใจ กำลังใจยามเช้า ขอให้โชคดีมีความสุขนะคะ  Love

http://www.apichokeonline.com/index.php/topic,216.0
ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น
ห้ามโพสต์การพนันที่ผิดกฎหมาย
samai_rsy
*

พลังน้ำใจ: 8511

« ตอบ #32 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 08:26:43 »

อรุณสวัสดิ์ ตอนเช้าครับ สดชื่น สดใส
ใจเบิกบาน มีความสุขตลอดทั้งวัน นะคร้าบ

l|v  l|v
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

*

พลังน้ำใจ: 319103

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #33 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:11:13 »

ข่าวหวย! งูเข้ารถยนต์ครูเทศบาลอ่างทอง เล็งเลขเด็ดป้ายทะเบียนอีกแล้ว

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับสำหรับข่าวหวยเด็ดของเราในงวดนี้ ยังเหลืออีกหลายวันกว่าหวยจะออกครับ
แต่ถ้ามีข่าวแบบนี้ก็พลาดไม่ได้ที่จะต้องรวบรวมมาฝากสมาชิกเว็บของเรากัน
โดยข่าวนี้เป็นข่าวหวยงูเข้ารถที่จังหวัดอ่างทองเลขทะเบียนอะไรไปดูพร้อมๆ ได้เลย

เป็นข่าวเมื่อวันที่ 3 ตุลาคมที่ผ่านมาครับ ทางด้านของ เจ้าหน้าที่วีอาร์กู้ภัยจังหวัดอ่างทอง
ได้รับแจ้งว่ามีงูเข้าไปมุดตัวอยู่ในรถยนต์คันหนึ่งบริเวณ โรงเรียนเทศบาล 3 วัดชัยมงคล
ต.ตลาดหลวง อ.เมือง จ.อ่างทอง จึงรีบเดินทางไปยังที่เกิดเหตุเพื่อตรวจสอบช่วยเหลือจับงูดังกล่าว

เมื่อไปถึงพบรถยนต์เก๋งโตโยต้า สีบรอนซ์เงินหมายเลขทะเบียน  วอ 5335 กรุงเทพ
และมีนักกเรียนจำนวนมากมุงดูอยู่รอบรถ พร้อมกับมีครูวาสนา พึ่งบุญ ครูประจำโรงเรียนเทศบาล 3
ซึ่งเป็นจ้าของรถยนต์คันดังกล่าวยืนอยู่ ได้บอกกับเจ้าหน้าที่ว่า
มีงูไม่ทราบชนิดเข้าไปในรถยนต์ตรงห้องเครื่องขณะที่กำลังจะขับรถออกจากโรงเรียน

เจ้าหน้าที่จึงได้ทำการตรวจสอบ ดูภายในรถพบว่ามีงูซุกคตัวอยู่บริเวณห้องเครื่อง ได้ใช้ยาฆ่าแมลงฉีดเพื่อไล่งู
ทำให้งูตัวดังกล่าวตงลงมายังพื้น เจ้านหน้าที่จึงสามารถจับตัวไว้ได้ และจากการตรวจสอบพบว่าเป็นงูลายสอ
มีความยาวประมาณ  50 เซนติเมตร โชคดีที่เป็นงูไม่มีพิษ และสามารถจับตัวไปล่อยคืนสู่ธรรมชาติต่อไป

ก็ถือว่าเป็นเรื่องน่าตื่นเต้นน่ะครับ อยุ่ดีๆ ก็มีงูอะไรไม่รู้เข้ามาในรถของเรา
สำหรับคอหวยนั้นเป็นที่ทราบกันดีว่าต้องเล็งไปที่หมายเลขทะเบียนรถ ซึ่งก็คือเลข  5335 

งานนี้ไม่อน่อาจจะเป็นเลขเด็ดที่จะออกในงวดวันที่ 16 ตุลาคม 57 นี้ก้เป็นได้ครับ อย่ามองข้ามเด็ดขาด

จะอย่างไรก็ตามเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันน่ะครับ แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่าน
ถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #34 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:16:24 »

ชาวบ้านแห่ขอหวย! ลูกควาย 2 หัว 3 หู 4 ตา ที่อำนาจเจริญ

มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอย่างต่อเนื่องสำหรับข่าวหวยของเราในงวดนี้ครับ ถึงแม้ว่าจะเหลืออีกหลายวันกว่าที่หวยจะออกมา
ให้เราได้ลุ้นกันในวันที่ 16 ตุลาคมนี้ แต่ว่าข่าวหวยนั้นก็มีมาให้ได้ติดตามกันอย่างต่อเนื่องครับ
สำหรับข่าวนี้มีมาฝากกันจากจังหวัดอำนาจเจริญเกี่ยวกับลูกควาย 2 หัวชาวบ้านแห่ขอหวยกันตามความเชื่อ
เมื่อวันที่ 4 กันยายนที่ผ่านมาบริเวณบ้านเลขที่  15 ม.4 ต.ไก่คำ อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ
ซึ่งเป็นบ้านของนายทองดำ กันภัย อายุ 69 ปี มีชาวบ้านจำนวนหลายร้อยคนพากันเดินทางมามุงดูความเผือกออกลุกมาแปลกมี 2 หัว 3 หู 4 ตา
สร้างความฮืออาให้กับคอหวยและนักเสี่ยงโชคเป็นอย่างมาก ชาวบ้านพากันนำเอาดอกไม้ธูปเทียนมาจุดกราบไหว้
ขอหวยขอโชคลาภกันตามความเชื่อ ตีเป็นเลขเด็ดกันไปต่างๆ นาๆ

ทางด้านของนายทองดำเจ้าของควายตัวดังกล่าวเล่าว่า ในตอนเช้านั้นควายเผลือกของตนเองที่เลี้ยงไว้ ได้ตกลูกออกมา 1 ตัว
มีสีดำแต่ความแปลกประหลาดของลูกความตัวนี้ก็คือมันมี 2 หัว 3 หู 4 ตา จึงได้นำเรื่องไปบอกเพื่อนบ้านใหม้มาดู
นับเป็นครั้งแรกที่มีลูกควายเกิดมาพิศดารแบบนี้ในหมู่บ้าน และไม่นานเจ้าลูกควายประหลาดก็ได้เสียชีวิตลง

ชาวบ้านนั้นต่างพากันนำเอาลูกควายประหลาดตัวดังกล่าวไปตีเป็นหวยเพื่อใช้แทงในงวดวันที่ 16 ตุลาคมที่จะถึงนี้
ซึ่งเลขเด็ดที่ตีได้จากข่าวนี้น่าจะเป็น 234 ครับ อย่าลืมตัดสองตัวละ

น่าสนใจไม่น้อยเลยสำหรับข่าวหวยข่าวนี้ ใครสนใจก็ลองเอาไปเสี่ยงโชคกันดูได้ครับ

อย่างไรก็ตามเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน
แต่ยังไงงวดนี้ก็ขชอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ
สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:19:41 »

งานนี้มีหวย! สาวท้องแก่คลอดลูกกลางบ้านก่อนไป รพ. ที่ยะลาเลขเด็ดบ้านเลขที่

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ ช่วงนี้ก็ยังคงเหลืออีกหลายวันกว่าหวยจะมาให้เราได้ลุ้นกัน
แต่ช่วงนี้ก็ยังมีข่าวคราวแปลกๆ มาให้เราติดตามหวยติดตามตัวเลขเด็ดๆ กันอย่างต่อเนื่อง และข่าวนี้เป็นข่าวเหตุการณ์ระทึกจากยะลาครับ
เมื่อเกิดเหตุสาวท้องแก่คลอดลูกกลางบ้านเพราะเด็กโผล่ออกมาก่อนที่เจ้านหน้าที่กู้ภัยจะเดินทางไปถึงจึงต้องทำคลอดกันที่บ้าน

ช่วงค่ำของวันที่ 2 กันยายน เวลาประมาณ 18.29 น.  ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่อาสาสมัครกู้ภัยลำพะยา ต.ลำพะยา อ.เมือง จ.ยะลา
ได้รับแจ้งจากชาวบ้านว่ามีสาวท้องแก่ใกล้คลอดเกิดอาการปวดท้องจะคลอดลูก จึงได้เร่งเดินทางไปยังบ้านเลขที่   
1152/4 บ้านต้นหยี ม.7 ต.ลำพะยา อ.เมือง จ.ยะลาตามที่ได้รับแจ้ง แต่ก่อนที่จะเดินทางไปถึงที่เกิดเหตุเจ้าหน้าที่ได้รับ
โทรศัพท์จากชาวบ้านอีกว่า ส่วนของศีรษะเด็กทารกนั้นได้โผล่ออกมาแล้ว เมื่อไปถึงบ้านหลังดังกล่าวพบ
นางสาวพาอีซะ มะโรโส อายุ 36 ปี นอนโอดครวญร้องเจ็บท้องอยู่

เจ้าหน้าที่จึงรีบเข้าช่วยเหลือทำคลอดให้จนสำเร็จ พบว่าเด็กที่คลอดออกมานั้นเป็นทารกเพศชาย ร่างกายแข็งแรง
หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ได้ช่วยปฐมพยาบาลผู้เป็นแม่เป็นการเบื้องต้น ก่อนที่จะนำตัวส่งโรงพยาบาล ทั้งแม่และลูกนั้นปลอดภัยทั้งคู่ครับ

งานนี้ต้องขอแสดงความยินดีกับคุณแม่ด้วยน่ะครับที่คลอดได้อย่างปลอดภัยทั้งแม่และลูก แม้จะไม่สามารถไปคลอดที่โรงพยาบาลได้
แต่ว่าคอหวยอย่างเราก็คงต้องไปดูกันที่บ้านเลขที่แล้วละครับ เพราะสมัยนี้หายากที่จะคลอดอยู่บ้านเองเหมือนกับสมัยก่อน
ซึ่งบ้านเลขที่หลังดังกล่าวก็คือ  1152/4 ใครสนใจอยากจะเอาไปเสี่ยงโชคในงวดนี้กันก็ลองดูครับ
ไม่แน่อาจจะมาก็ได้ ลองหาซื้อเลขท้ายของลอตเตอรี่ที่ตรงกับเลขดังกล่าวดู

อย่างไรก็ตามเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและ
ตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันครับ แต่ยังไงก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้ารวยยกเว็บกันทุกคน

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #36 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:22:41 »

คอหวยเล็งเลขเด็ดทะเบียนรถโฟล์คสีดำนายกฯนั่งเข้าทำเนียบฯ

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ งวดที่ผ่านมาฮือฮาไม่น้อยสำหรับหวยเลขทะเบียนนายก
ที่ออกมาเต็มๆ ทั้งบนและ 3 ตัวล่าง งวดนี้เราจึงพลาดไม่ได้ที่จะต้องติดตามเลขทะเบียนของ
ท่านนายก พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา กันอีกครั้งครับ

เมื่อวันที่ 6 ตุลาคมที่ผ่านมา หลังจากที่ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรีและหัวหน้า คสช.
ได้นำคณะรองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรี เข้าร่วมลงนามถวายพระพรพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่โรงพยาบาลศิริราช
เรียบร้อยแล้วก้ได้เดินทางเข้าทำเนียบรัฐบาลด้วย รถตู้โฟล์ค สีดำ ทะเบียน ฮภ 2923 กทม. ในช่วงเช้า
เพื่อเป็นประธานเป็นการประชุมคณะกรรมการนโยบายและบริหารจัดการข้าว ครั้งที่ 1/2557  ที่ตึกสันติไมตรี (หลังใน)

และที่คอหวยอย่างพวกเราต้องจดกันเอาไว้เลยก็คือหมายเลขทะเบียนรถที่น่าจะเป็นเลขด็ดในงวดวันที่ 16 ตุลาคมนี้ครับ
ซึ่งเลขดังกล่าวก็คือ 2923 ใครที่เห็นแล้วรีบจดเอาไว้และไปหาซื้อหวยลอตเตอรี่ไว้เสี่ยงโชคกันได้เลย
ไม่แน่ว่างวดนี้อาจจะมาเต็มๆ ก็ได้น่ะครับ

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นครับ ฉนั้นแล้วโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บหวยของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #37 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:29:21 »

ฮือฮา แม่ค้าสุโขทัยถูกหวย 3 งวดซ้อนจากเต่าทองพระสมเด็จ

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอย่างต่อเนื่องครับ หลากหลายข่าวนั้นก็อาจจะได้ตัวเลขที่แตกต่างกันออกไป
แต่ว่าไม่ควรมองข้ามทั้งสิ้นครับ วิเคราะห์หาเลขเด็ดกันให้ดี สำหรับข่าวนี้เป็นที่ฮือฮากันมาจากจังหวัดสุโขทัย
เมื่่อมีเต่าสีเหลืองทองตัวหนึ่งที่มีลวดลายบนกระดองคล้ายกับพระสมเด็จ แม่ค้าส้มตำเลี้ยงไว้ถูกหวยมา 3 งวดติดแล้ว
น่าสนใจไม่น้อยเลยครับไปดูกันเผื่อจะมีเลขเด็ดบนเต่าตัวนี้

เต่าตัวดังกล่าวนั้นถูกเลี้ยงไว้ภายบ้านของนางน้อย แผลงศร อายุ 44 ปี ต.สารจิตร อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
เป็นเต่าที่มีสีเหลืองทองทั้งตัว ขนาดไม่ใหญ่มาก โดยมีลายด้านของกระดองนั้นดูคล้ายกับพระสมเด็จ
และมีลายจุดสีดำสลับกับกระดองด้วย

ทางด้านของเจ้าของคือนางน้อยเล่าว่า เต่าตัวดังกล่าวนั้นตัวเองพบโดยบังเอิญเมื่อประมาณ  2 เดือนก่อน
ระหว่างที่กำลังขับรถกลับบ้าน ก็เจอเต่าตัวดังกล่าวกำลังเดินข้ามถนน จึงจับตัวเอากลับมาด้วย
ตั้งใจว่าจะนำไปปล่อยในตอนเช้าบริเวณหนองน้ำใกล้บ้าน แต่พอดูที่ตัวของเต่าพบว่ามันมีสีเหลืองทองทั้งตัว
และลายบนกระดองยังดูเหมือนกันพระสมเด็จวัดเกศไชโย 9 อีกด้วย จึงได้เก็บมาเลี้ยงไว้ที่บ้าน

ดูดีๆ มีเลข ขอให้โชคดีร่ำรวยกันทุกๆ ท่านค่ะ

และตั้งแต่นำเต่าตัวดังกล่าวมาเลี้ยงเอาไว้ก็รู้สึกว่าจะค้าขายดีมาก แถมยังถูกหวยติดกันมาแล้ว 3 งวด
เป็นเลขท้ายรางวัลสลากกินแบ่งรัฐบาล ได้แก่เลข 22, 35 และ 44

โดยนางน้อยยังบอกเพิ่มเติมอีกว่า เมื่อใกล้วันหวยออกทีไรตนเองจะจุดธูปไว้ขอพร พร้อมกับพูดคุยกับเต่าให้ช่วยดลให้มองเห็นตัวเลข
และช่วยดลใจให้ซื้อลอตเตอรี่ถูกรางวัล ทำแบบนี้มาแล้ว 3 งวดก็ได้โชคทั้ง 3 งวดเลย

คอหวยสมาชิกเว็บของเราก็ลองมองดูที่กระดองเต่าตัวนี้น่ะครับ ดูเหมือนกับว่าจะมีเลขเด็ดอยู่ด้วย
ลองใช้โชคและดวงของตัวเองก็แล้วกันน่ะครับว่าเห็นเลขอะไร ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

อย่างไรก็ตามเรื่องราวเหล่านี้เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและตัดสินใจร่วมด้วยครับ
แต่ยังไงก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2014, 09:31:12 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #38 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:32:22 »

กำลังใจยามเช้าค่ะคุณพริม
Love Love Love
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #39 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:40:41 »

love  love  love  love
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #40 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 09:57:07 »

คอหวยเล็ง! ครบรอบวันเกิดหลวงพ่อคูณครบ 91 ปี 70 พรรษาเป็นเลขเด็ดงวดนี้

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอย่างต่อเนื่องอีกเช่นเคยครับ ยังคงมีมาฝากให้ได้รับชมกันอีกเช่นเคยครับ
เดือนนี้ถือว่าเป็นเดือนมงคลสำหรับคอหวยเพราะเป็นที่ทราบกันดีว่าวันที่ 4 ตุลาคมของทุกปีนั้นเป็นคล้ายวันเกิดของ
พระเทพวิทยาคม หรือ หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ พระเกจิชื่อดังวัดบ้านไร่ ปีนี้หลวงพ่อคูณอายุครบรอบ 91 ปี คอหวยต่างเล็งเป็นเลขเด็ดงวดนี้

เมื่อวันที่ 4 ตุลาคมที่ผ่านมาบรรยากาศที่วัดบ้านไร่ ต.กุดพิมาน อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา คึกคักไปด้วยประชาชนและ
ศิษยานุศิษย์นับหมื่นคนจากทั่วทุกสารทิศ ไม่ว่าจะเป็นชาวไทยหรืชาวต่างชาติ แห่กันมาเข้ากราบไหว้หลวงพ่อคูณ
เนื่องในวันคล้ายวันเกิดครบ 91 ปี และครบ 70 พรรษาของการอุปสมบท โดยภายในงาน มีพระธรรมโสภณ เจ้าอาวาสวัดสุทธจินดา
อ.เมือง จ.นครราชสีมา เป็นประธานฝ่ายสงฆ์  และนายธงชัย ลืออดุลย์ผวจ.นครราชสีมา เป็นผู้แทนพระองค์ถวายน้ำสรง
และผ้าไตร พร้อมกับเครื่องสักการะพระราชทานจาก สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี

หลวงพ่อคูณนั้นยังพักอยู่ในห้องปลอดเชื้อและมีท่าทีตอบสนองเล้กน้อยบนรถเข็น และได้ให้บรรดาเหล่าศิษยานุศิษย์ทั้งหลาย
ได้เข้าชื่นชมบารมี โดยมีแพทย์และพยาบาลคอยดูแลอย่างใกล้ชิด นอกจากนี้ท่าน ผวจ.นครราชสีมา
ยังเป็นประธานตัดเค้กวันเกิดถวายให้หลวงพ่อคูณ ท่ามกลางประชาชนและ ศิษยานุศิษย์ที่พากันชื่นชมยินดี

โดยในส่วนของคอหวยนั้นก็ต้องนำเอาเลขที่เกี่ยวข้องกับหลวงพ่อคูณมาเสี่ยงโชคซื้อหวยกันในงวดนี้ครับ
โดยเลขนั้นก็มี 91 70 466 ซึ่งเป็นอายุ  พรรษา และปี พ.ศ. เกิดนั่นเองครับ
งานนี้ห้ามพลาดเลยอาจจะเป็นเลขเด็ดเต็มๆ ในงวดนี้ก็เป็นได้

คอหวยเล็ง-ครบรอบวันเกิดหลวงพ่อคูณครบ-91-ปี-70-พรรษาเป็นเลขเด็ดงวดนี้

แต่เช่นเคยครับเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

pat12
อาจารย์มงกุฏเพชร C8
*

พลังน้ำใจ: 38835

« ตอบ #41 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 11:53:29 »

สวัสดีค่ะ
ขอให้โชคดี ร่ำรวยความสุขและเงินทอง
ในวันนี้และทุก ๆวัน นะคะ
บวกหนึ่งพลังใจค่ะ

ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนที่ภักดี  ร้อยคำหวานที่มี ไม่อาจเท่าหนึ่งคำที่จริงใจ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #42 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 15:50:05 »

hateonline
*

พลังน้ำใจ: 1

« ตอบ #43 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 19:20:24 »

ถูกอีกแล้วครับ

บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #44 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 19:50:37 »

กำลังใจยามค่ำค่ะ
+1พลังน้ำใจ love  
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #45 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 19:52:45 »

love  love  love  love

Jai840
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 30826

« ตอบ #46 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 19:58:09 »

+1พลังน้ำใจ g|" love love love ส่งใจ สวัสดีค่ะ ขอพรให้รวย รวยๆ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #47 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2014, 20:50:01 »

คอหวยแห่กราบไหว้เจ้าแม่ตะเคียนขอเลขเด็ดหลังชาวบ้านถูกมาแล้ว 2 งวดซ้อน

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ เริ่มขยับเข้ามาใกล้เรื่อยๆ
สำหรับหวยในงวดกลางเดือนตุลาคมครับ งวดนี้จะออกวันพฤหัสบดีแถมเป็นพระด้วยหลายคนคาดว่าจะเบิ้ลอีกแน่ๆ
ส่วนข่าวหวยนั้นก็มีมาให้ได้เห็นกันอย่างต่อเนื่อง สำหรับข่าวนี้เป็นข่าวเจ้าแม่ตะเคียนจากเมืองสระแก้ว
ข่าวนั้นบอกว่าชาวบ้านถูกหวยกันมาแล้ว 2 งวดซ้อน
เมื่อวันที่ 5 ตุลาคมที่ผ่านมาชาวบ้านจำนวนมากพากันหลั่งไปเดินทางไปยังวัดท่าแยก หมู่ 4 ต.หนองบอน อ.เมือง จ.สระแก้ว
เพื่อเข้ากราบไหว่ขอหวยโชคลาภจากต้นตะเคียน โดยชาวบ้านนั้นได้พากันกู้ขึ้นมาจากคลองพระสะทึง
หลังจากที่ช่วยให้ชาวบ้านถูกหวยรับเงินกันไปยกหมู่บ้าน ต้นตะเคียนดังกล่าวมีทั้งหมด  5 ต้น ด้วยกัน
โดยมีชื่อที่แตกต่างกันออกไปตามที่ร่างทรงบอก มีทั้งชื่อ แม่ตะเคียนทอง  แม่ย่าศรีนวล  เจ้าแม่สร้อยสุมาลี เป็นต้น

คอหวยแห่กราบไหว้เจ้าแม่ตะเคียนขอเลขเด็ดหลังชาวบ้านถูกมาแล้ว-2-งวดซ้อน

ในงวดวันที่ 16 กันยายนที่ผ่านมามีชาวบ้านรายหนึ่งถูกหวยไปร่วมล้านบาท จ้างหมอลำมาแสดงถวายเจ้าแม่ตะเคียน
บางรายนั้นบริจาคเงินหลายแสนบาทเพื่อก่อสร้างศาลให้กับเจ้าแม่ตะเคียน นอกจากนี้ห่างจากที่ตั้งของต้นตะเคียนดังกล่าวไปประมาณ 2 กิโลมเตร
ชาวบ้านต่างพากันมาดูพิธีอัญเชิญตอตะเคียนอีก 2 ตอ ที่จมอยู่ใต้น้ำขึ้นมาตามคำบอกของร่างทรง

ในส่วนของพระยอด อุตฺตโม ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดท่าแยก เล่าว่า ก่อนที่จะพบต้นตะเคียนดังกล่าว
หลวงปู่เย็นอดีตเจ้าอาวาสที่มรณภาพไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ก่อนที่ท่านจะมรณภาพนั้นได้บอกให้ชาวบ้านไปขุดเอาตอตะเคียนจากคลอง
เมื่อเดือนที่ผ่านมาในงวดวันที่ 16 กันยายน มีนายโภคา คณโทเงิน มัคทายกวัดท่าแยกฝันว่าเจ้าแม่ตะเคียนมาบอกหวยเลข 53
โดยบอกว่าถ้าถูกรางวัลให้ช่วยนำเอาต้นคะเคียนขึ้นจากน้ำมาตั้งไว้ที่วัดท่าแยก นายโภคา
จึงนำเอาเลขที่ได้จากความฝันไปบอกชาวบ้าน ปรากฎว่าทั้งหมดนั้นถูกหวยงวดนั้นไปเต็มๆ
จากนั้นจึงได้รวบรวมเงินกันมาเพื่อช่วยนำเอาต้นตะเคียนขึ้นตามความฝัน

ในงวดวันที่ 1 ตุลาคมนั้นเจ้าแม่ตะเคียนก็มาเข้าฝันบอกหวยอีกโดยงวดนี้ได้บอกเลข 44 ชาวบ้านนำไปเสี่ยงโชคกันอีก
ปรากฎว่าถูกหวยกันไปคนละเป็นล้าน โดยชาวบ้านนั้นถูกหวยกันชนิดที่ว่ายกหมูบ้านเลยทีดเดียว
จากนั้นชาวบ้านจึงได้รวมเงินกันมาทำบุญสร้างวิหารหลวงปู่เย็นสร้างหลังคาคลุมต้นตะเคียน  สร้างศาลา
และนำหมอลำมาแสดงถวาย พร้อมกับทำพิธีอัญเชิญต้นตะเคียนที่เหลือขึ้นจากน้ำด้วย

นอกจากนี้ร่างทรงยังบอกด้วยว่ามีต้นตะเคียนขนาดใหญ่เท่ารถตู้จมอยู่แต่ตอนนี้ยังไม่ขึ้นจากน้ำเพราะอยู่ในช่วงจำศีล
แต่ว่าจะโผล่ขึ้นมาให้เห็นพร้อมกับให้นำขึ้นมาอยู่ที่วัดเพื่อให้ประชาชนได้กราบไหว้บูชาต่อไป
น่าเสียดายว่าข่าวนี้ไม่ได้บอกว่างวดนี้ได้เลขเด็ดจากจากแม่ตะเคียนตัวไหนครับ ได้แต่ฝากไปยังสมาชิกเว็บของเรา
ที่อยู่ในพื้นที่ใกล้เคียงให้ช่วยนำหวยเด็ดที่ได้จากเจ้าแม่ตะเคียนมาฝากสมาชิกเว็บของเรากันด้วยครับ
อย่างไรก็ตามเรื่องราวเหล่านี้เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและ
ตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #48 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014, 02:57:10 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #49 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014, 08:54:38 »

+1พลังน้ำใจ รวยๆ g|" Love love
แท็ก: หวยเด็ด เลขเด็ด หวยฝัน งวดนี้เด็ด ดวงดี รวย 
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์