อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
28 มีนาคม 2024, 17:21:38 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูแลผมด้วยน้ำกะทิ  (อ่าน 222603 ครั้ง)
แว่นแก้ว
Senior Public Relation
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 46080

คนที่แย่กว่าเราก็มี แล้วจะท้อแท้ทำไม

« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 16:15:56 »

y|m ดูแลผมด้วยน้ำกะทิ  y|m
เพื่อนๆ เคยเจอปัญหาผมร่วงเยอะมาก บางทีก็ร่วงเต็มกำมือ หรือร่วงเต็มบ้านไปหมดกันบ้างไหมค่ะ บางคนอาจจะมีความกังวลและสูญเสียบุคลิกภาพได้ วันนี้มีวิธีการดูแลให้ผมสวยจากน้ำกะทิมาฝากค่ะ....

เส้นผมบนศีรษะของคนเราจะร่วง วันละ 50-100 เส้น เนื่องจากกระบวนการที่ทำให้เส้นผมเส้นใหม่เจริญงอกงามขึ้นมาแทนที่ แต่บางคนอาจจะมีปัญหาว่าผมหลุดร่วงออกมามากเกินไป ซึ่งมีเหตุผลหลายอย่าง เช่น ความดันโลหิตต่ำ ได้รับคุณค่าทางอาหารไม่เพียงพอ นอนน้อย นอนดึก การเปลี่ยนแปลงของฮอร์โมน หรือผลอันเนื่องมาจากการได้รับสารอาหารที่ไม่เหมาะสม เป็นโรคเกี่ยวกับต่อมไทรอยด์ โรคผิวหนังบางอย่าง ความเครียด และพันธุกรรม ซึ่งหลายอย่างนี้อาจจะเป็นอาการเพียงชั่วคราว แต่บางอย่างก็เป็นอาการแบบถาวร

**...วิธีการดูแลเส้นผม...**

คั้นน้ำกะทิ 1-2 ถ้วย โดยดูตามความยาวของผม จากนั้นนำไปชโลมบนหนังศีรษะและเส้นผมให้ทั่ว ปล่อยทิ้งไว้ 2 ชั่วโมง จนผมเริ่มแห้ง แล้วล้างออกด้วยน้ำเปล่า แต่อย่าเพิ่งใช้แชมพูสระผม ควรปล่อยให้น้ำมันจากน้ำกะทิบำรุงเส้นผม ประมาณ 24 ชั่วโมงก่อน แล้วจึงค่อยสระผม ทำสัปดาห์ละครั้งก็ได้ผลแล้วค่ะ

นอกจากจะช่วยเร่งให้ผมขึ้นแล้ว ยังทำให้ดกดำ เงางาม เนื่องจากโปรตีนจากกะทิจะช่วยบำรุงรากผม ให้ผมงอกและยาวเร็ว ป้องกันผมร่วง อีกทั้งยังช่วยแก้ปัญหาผมหยาบและแตกปลายอีกด้วย

จาก : นิตยสารแม่บ้าน

ขอบคุณพี่สาวใจดีส่งข้อมูลมาให้คะ  

http://www.apichokeonline.com/index.php/topic,216.0
ซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลที่ถูกกฎหมายเท่านั้น
ห้ามโพสต์การพนันที่ผิดกฎหมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2014, 16:24:14 โดย แว่นแก้ว » บันทึกการเข้า

แท็ก:
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์