อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
20 เมษายน 2024, 10:06:30 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 29   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 16 พฤศจิกายน 2559 ลุงตู่-น้องต้น หาตังค์ใส่เป้น้อยให้หลานน้อยของลุงตู่  (อ่าน 26850 ครั้ง)
Tu-Silvercar
ยอดปรมาจารย์ C11
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 51169

Lucky Tiger.

« ตอบ #125 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016, 23:46:16 »

<a href="http://www.youtube.com/v/_XTWTi__uDo?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/_XTWTi__uDo?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>

สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้  สู้สู้ สู้สู้

สิ่งที่ดีสุดคือการทำดี

*

« ตอบ #126 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016, 23:54:06 »

สวัสดีค่ะ อ.ลุงตู่ อ.ต้น ขอให้ได้เงินใส่เป้น้อยไว้ทำบุญให้น้องลูกขนุนเยอะๆ นะคะ
 กำลังใจ fy# ขอบคุณค่ะ ขอบคุณค่ะ ถุงรวย

สวัสดีครับคุณตามฝัน
ขอให้รวยๆเช่นกันนะครับ

ลุงตู่บอกว่างวดนี้ถ้าได้อีกก็จัดทริปทำบุญแบบครอบครัวอีกครับ
ทำแล้วสบายใจ ได้บุญด้วย และเหมือนได้เที่ยวด้วย

ไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อทันใจที่จังหวัดตาก และไปวัดไชยโยที่อ่างทองกันอีกก็ดีนะ  OK
สวัสดีวันอาทิตย์ค่ะ ขอให้ได้จัดทริปทำบุญทุกงวดเลยนะคะ อ.ลุงตู่ อ.ต้น
 กำลังใจ ขอบคุณค่ะ fy# รวย Love

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง

*

« ตอบ #127 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2016, 23:56:22 »

ฺB|Y ฺB|Y ฺB|Y

ฝันดีคร้าาา.  อาจารนย์ลุงตู่....
ดึกแย้วววคร้าาา.....

สมาชิกระดับอาจารย์ C6
Super Hero7
**

1+h  พลังน้ำใจ: 13851

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง

ลุงตู่ก็ว่าจะเข้านอนแล้วล่ะคุณวิน
พรุ่งนี้ก็จะได้กลับไปตะพานแล้ว
พ่อหลานน้อยยังคุยอยู่กับญาติๆติดลมกันซะล่ะมัง
กลับไปเตรียมเก็บล็อตเตอรี่ต่อดีกว่า  อิอิ
แหม่ลุงตู่ก็ นานๆได้นั่งคุยกันเนาะ กินข้าวกินปลา กับแกล้มก็มี
แต่ในวงสนทนา มีแต่คนบ่นคิดถึงลูกขนุนกันทั้งนั้นเลย
เจ้าตัวถ้ารู้คงจะดีใจไม่ใช่น้อยเลยนะครับ ที่ขนาดจากไปแล้ว
อยู่คนละภพ ยังมีคนคิดถึง และทำบุญไปให้ไม่ขาด
ทิดสึกใหม่เล่าให้ฟังว่า คืนก่อนที่เราจะไปถึงเพชรฯ มีเสียงเกาประตูกุฎิแกร๊กๆๆ
เปิดออกไปดูก็ไม่มีอะไร เลยพูดลอยๆไปว่าน้องหลงหรือเปล่า? เดี๋ยวหลวงพี่จะสวดมนต์อุทิศไปให้นะ
พักนึงมีลมพัดวูบผ่านเข้าไปในกุฎิ
กลับทิดสึกใหม่นี่ก็คนโปรดเขาเลย ทุกครั้งที่ไปถึงบ้านนี่ส่งเสียงดีใจแบบว่าคิดถึงมาก ต้องอุ้มพาเดินรอบบ้านก่อนถึงจะพอใจ
พูดถึงลูกขนุนมากซะแล้ว ป่านนี้คงจะอยู่ข้างๆพ่อนี่ล่ะมั้ง อิอิ

เหมือนลูกขนุนยังมีชีวิตอยู่เรย...เลยทำให้ใจจารต้น..มีความสุข...ตลอดเวลา..

เพื่อนสมาชิกคงจาา งง...
.(เราสายเพ้อ..หรือป่าว..แต่..มันทำให้จิตใจ..เราสบาย..และมีความสุข ก็เครเน๊อะจารต้นคะ..อิอิ..
จาได้คิดเลขเม่นๆๆๆรวยๆๆ....)

ff# ff# ff#

ทำอะไรก็ได้ที่ทำแล้วสบายใจ ใครจะว่าอย่างไรก็ช่างเขา
ลุงตู่ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น
ไปไหนทีก็เรียกพ่อเรียกแม่เรียกญาติๆที่ล่วงลับ รวมทั้งหลานน้อยตลอด
แวะกินข้าวที่ไหนก็จัดจานเพิ่ม1ชุดเสมอ เราทำแล้วเราสบายใจก็พอแล้วนะ  อิอิ
จริงครับลุงตู่ ผมก็คิดและทำเหมือนกันครับ
ใครจะยังไงผมไม่สนใจหรอกครับ เราทำแล้วสบายใจมันก็เพียงพอแล้วครับ
พรุ่งนี้วันพระอีกแล้ว เดี๋ยวทอดเนื้อแดดเดียว ปลาเกลือทอด พะโล้ ใส่บาตร อิอิ
ทั้ง3อย่างนี้มั้งญาติและลูกขนุนกินได้หมด และไม่ลืมน้ำเย็นๆด้วย ขนมทองหยอด อิอิ

หลานน้อยลุงตู่คงดีใจมากนะที่พ่อทำให้เขาจนทุกวันนี้

*

« ตอบ #128 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 00:01:54 »

สวัสดีค่ะ อ.ลุงตู่ อ.ต้น ขอให้ได้เงินใส่เป้น้อยไว้ทำบุญให้น้องลูกขนุนเยอะๆ นะคะ
 กำลังใจ fy# ขอบคุณค่ะ ขอบคุณค่ะ ถุงรวย

ลุงตู่บอกว่างวดนี้ถ้าได้อีกก็จัดทริปทำบุญแบบครอบครัวอีกครับ
ทำแล้วสบายใจ ได้บุญด้วย และเหมือนได้เที่ยวด้วย

ไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อทันใจที่จังหวัดตาก และไปวัดไชยโยที่อ่างทองกันอีกก็ดีนะ  OK

ก็ดีครับลุงตู่ ไปแบบไปเรื่อยๆ แวะดูแวะเที่ยวด้วย ได้ทำบุญด้วย
ดีเลย ผมจะได้แวะไปสวัสดีคุณหมอที่รักษาลูกขนุนเป็นคนแรกและตั้งแต่แกย้ายไปอยู่ที่ตาก
เวลาลูกขนุนเป็นอะไร จะคอยปรึกษาแกเอา แกก็จะให้คำแนะนำควบคู่ไปกับหมอที่รักษาดูแลช่วงหลังจากแกย้ายไป
เพราะครั้งสุดท้ายคอยปรึกษาแกตลอด แกจะคอยถามตลอดว่าเป็นยังไงบ้าง
เพราะโรคที่ลูกขนุนเป็นคือมะเร็งต่อมน้ำเหลือง อาจจะดูเหมือนโรคของคน
แกยังบอกว่าระยะสุดท้ายนี้ให้เตรียมทำใจ เพราะแกปรึกษากับอาจารย์หมอที่สอนแกมาด้วย
ซึ่งตอนนั้นอาจารย์หมอได้ดูรูปถ่ายของก้อนเนื้อที่โตขึ้นตรงขาหน้าข้างขวาบริเวณต่อมน้ำเหลือง(ขาหนีบ)
อาจารย์หมอบอกว่ามีเวลาดูแลเขาให้ดีที่สุด เพราะไม่น่าจะเกิน2เดือน และไม่แนะนำให้ผ่าหรือคีโมใดๆให้ปล่อยเขาตามธรรมชาติ
ผมฟังแล้วใจหาย แต่หลังจากที่อาจารย์หมอของคุณหมอบอกมา ได้แค่7วัน ผมก็เสียลูกขนุนลูกหลงของผม

เราทำดีที่สุดแล้ว ช่วงเวลานั้นมันอาจจะยากเกินทำใจได้
แต่เราก็หนีมันไปไม่พ้น เก็บเอาเรื่องราวดีๆเอาไว้
ลุงตู่เชื่อว่าหลานหลงเขาก็คงจะภูมิใจไม่น้อยเลยที่ชีวิตน้อยๆของเขาได้มีพ่อท่ดูแลเขาอย่างดีขนาดนี้นะ

*

« ตอบ #129 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 00:03:51 »

ขอบคุณค่ะ fy# ขอบคุณค่ะ

*

« ตอบ #130 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 00:04:20 »

กำลังใจ

สวัสดียามเย็นค่ะ.อาจารย์ลุงตู่....

ขอบคุณนะ ขอให้รวย

สมาชิกระดับอาจารย์ C6
Super Hero7
**

พลังน้ำใจ: 13903

*

« ตอบ #131 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 00:12:53 »

ไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อทันใจที่จังหวัดตาก และไปวัดไชยโยที่อ่างทองกันอีกก็ดีนะ  OK

ก็ดีครับลุงตู่ ไปแบบไปเรื่อยๆ แวะดูแวะเที่ยวด้วย ได้ทำบุญด้วย
ดีเลย ผมจะได้แวะไปสวัสดีคุณหมอที่รักษาลูกขนุนเป็นคนแรกและตั้งแต่แกย้ายไปอยู่ที่ตาก
เวลาลูกขนุนเป็นอะไร จะคอยปรึกษาแกเอา แกก็จะให้คำแนะนำควบคู่ไปกับหมอที่รักษาดูแลช่วงหลังจากแกย้ายไป
เพราะครั้งสุดท้ายคอยปรึกษาแกตลอด แกจะคอยถามตลอดว่าเป็นยังไงบ้าง
เพราะโรคที่ลูกขนุนเป็นคือมะเร็งต่อมน้ำเหลือง อาจจะดูเหมือนโรคของคน
แกยังบอกว่าระยะสุดท้ายนี้ให้เตรียมทำใจ เพราะแกปรึกษากับอาจารย์หมอที่สอนแกมาด้วย
ซึ่งตอนนั้นอาจารย์หมอได้ดูรูปถ่ายของก้อนเนื้อที่โตขึ้นตรงขาหน้าข้างขวาบริเวณต่อมน้ำเหลือง(ขาหนีบ)
อาจารย์หมอบอกว่ามีเวลาดูแลเขาให้ดีที่สุด เพราะไม่น่าจะเกิน2เดือน และไม่แนะนำให้ผ่าหรือคีโมใดๆให้ปล่อยเขาตามธรรมชาติ
ผมฟังแล้วใจหาย แต่หลังจากที่อาจารย์หมอของคุณหมอบอกมา ได้แค่7วัน ผมก็เสียลูกขนุนลูกหลงของผม

เปนโรคเหมือนคนเลยนะคะจารต้น..แต่ก็ดี..ลูกขนุนก็ไม่ทรมานมาก...ไปสบายๆๆๆ  แล่้ว... 

ใช่ครับคุณวิน คุณหมอบอกว่าส่วนใหญ่มะเร็งต่อมน้ำเหลืองไม่ค่อยพบในสุนัข
แต่มีเกิดได้เพราะสุนัขเขาก็มีต่อมน้ำเหลืองเหมือนคน
น้องหลงเขาเริ่มมีก้อนเนื้อโตขึ้นเมื่อตอนต้นปีครับ
ผมก็ปรึกษาคุณหมอคนแรกตลอดควบคู่กับหมอที่ปัจจุบัน
คุณหมอท่านรู้อายุน้องหลงเพราะว่าน้องหลงเป็นคนไข้ของคุณหมอตอนที่คุณหมอเปิดคลีนิคครั้งแรก
เมื่อปี2545 คุณหมอเปิดได้3ปี ท่านก็ย้ายไปจังหวัดตากจนถึงปัจจุบันนี้ครับ
คุณหมอท่านบอกว่าน้องหลงถ้าเป็นคนอายุ98ปี ถือว่าแก่มากๆแล้ว
ฉะนั้นก้อนเนื้อที่มีตอนต้นปี คุณหมอคอยถามตลอดว่าว่าโตไหม เป็นยังไง
สุดท้ายคุณหมอบอกว่าไม่ต้องพาเขาไปผ่าตัดหรือว่าเคมีบำบัดใดๆทั้งสิ้น
เพราะน้องหลงอายุมากแล้ว ขนาดคนยังสู้ยาเคมีบำบัดกันแทบไม่ไหว
คุณหมอท่านแนะนำว่าให้ดูแลให้ดีที่สุด
จนสับดาห์ก่อนที่จะเสีย ผมเห็นว่าดูเขาทำไมดูแย่มากๆ คือนอนมาก กินแต่น้ำ ข้าวไม่กิน พอเขาผอมก็มองเห็นก้อนเนื้อชัดเจนขึ้นเลย
คุณหมอขอดูรูปและท่านได้ปรึกษากับอาจารย์หมอของท่านที่ม.เกษตร
อาจารย์หมอที่นั่นท่านให้คุณหมอบอกผมว่าให้ทำใจ เพราะชัวร์แล้วว่ามะเร็งต่อมน้ำเหลือง
และดูจากอาการแล้วไม่น่าจะเกิน2เดือน ผมฟังแล้วอึ้งเลย
ตั้งแต่ต้นปี ผมก็พยายามคิดว่าลูกหลงคงยังไม่ไปเร็วแบบนี้ แต่ผมไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลย
เพราะกลัวว่าถ้าผมคุยกับใคร แล้วน้องหลงได้ยิน และถ้าเขาเข้าใจ เขาก็คงจะเหมือนที่อาจจะทำใจไม่ได้
ผมพยายามทำให้เขามีความสุขมากที่สุด
และแล้วจากที่คุณหมอบอกว่าผมมีเวลาดูแลน้องหลงประมาณ2เดือน แต่นี่แค่หลังจากคุณหมอบอกแค่7วันเท่านั้น
ผมคิดว่าถ้าเขาอยู่ใกล้ๆผมตอนนี้เขาคงจะรู้ว่าถึงแม้ว่าเขาจะเป็นแค่ลูกหมาที่เดินลุยน้ำลอยคอมาตอนฝนตก แล้วแม่ผม(แม่ชอบพูดกับน้องหลงแทนตัวเองว่าย่า)มองไปเห็น ก็เรียกว่าให้เข้ามา และตั้งแต่บัดนั้นมาจนถึงตอนนี้ ไม่มีใครเลยสักคนที่ไม่รักเขา

เมื่อชาติที่แล้วหลานหลงเขาอาจจะมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับน้องต้นก็ได้นะ
เขาถึงได้หลงทางมาเจอน้า(ย่าหรือแม่น้องต้น)และน้องต้น
ให้ได้มาเจอและอุปการะมา
ลุงตู่จำได้ว่าน้าจะเตรียมกับข้าวให้หลานหลงก่อนใคร
ด้วยเหตุผลที่ว่าหลานหลงหากินเองไม่ได้ เราเป็นคนสามารถหากินเองได้
แม้แต่น้าป่วยอยู่โรงพยาบาลก็ยังไม่วายที่จะถามหาหลานหลงก่อนว่าก่อนที่จะมาโรงพยาบาลน่ะเอาอะไรให้น้องหลงกินหรือยัง
จนวันที่สวดศพน้าที่วัดจึงได้เห็นว่าหลานหลงอาจจะเห็นอะไร
เพระคืนที่3หลานหลงเดินไปที่หน้าโลงแล้วกระดิกหางดีใจและนอนอยู่ตรงนั้นจนเช้า
จนตอนนี้น้าจากไปได้8ปีเกือบ3เดือนแล้ว ลุงตู่ก็ยังจำได้

*

« ตอบ #132 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 00:14:18 »

gd:
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

PINTOGOLD {ผู้สร้างฝัน }
อาจารย์มงกุฏทอง C7
*

พลังน้ำใจ: 12933

« ตอบ #133 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 05:38:56 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 113879

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #134 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 09:00:24 »

สวัสดีครับคุณPINTOGOLD
ขอให้มีความสุขมากๆ ร่ำรวยนะครับ

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด
TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #135 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 09:05:25 »

gd:
สวัสดีครับคุณstada
ขอให้มีความสุขมากๆตลอดวันนะครับ

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
♥✿ (เอ๋) ✿♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์วีไอพี
✤ Webmaster ✤

*

พลังน้ำใจ: 246872

« ตอบ #136 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 09:11:37 »

Mr.MAN
อาจารย์เพชรมรกต C9
*

พลังน้ำใจ: 66207

« ตอบ #137 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 09:48:33 »

★* พลอย_นี่ *★
รองผู้อำนวยการประชาสัมพันธ์
*

พลังน้ำใจ: 90581

Whatever make you smile, keep it

« ตอบ #138 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 10:22:53 »

วันนี้..วันพระ บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #139 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 10:50:40 »

สวัสดีครับคุณเอ๋
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #140 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 10:51:48 »

สวัสดีครับอาจารย์M@N

TON-BAITAN

*

« ตอบ #141 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 10:53:06 »

วันนี้..วันพระ บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ

สวัสดีครับคุณพลอย

mawins
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 8351

« ตอบ #142 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 11:50:59 »

สวัสดีค่ะ กำลังใจ ขอให้รวย ขอบคุณค่ะ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #143 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 12:09:24 »

สวัสดีค่ะ กำลังใจ ขอให้รวย ขอบคุณค่ะ
สวัสดีครับคุณmawins

ni924
*

พลังน้ำใจ: 34358

« ตอบ #144 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 13:21:10 »

กำลังใจ thank you
เชื่อม เมืองนนท์
ผู้อำนวยการสื่อสารมวลชน
อาจารย์มงกุฏทอง C7

*

พลังน้ำใจ: 155530

#กฏแห่งกรรม...ยุติธรรมเสมอ#

« ตอบ #145 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 14:13:10 »

+1พลังน้ำใจ

>ความทุกข์เกิดได้ทุกที่...จะดับทุกข์ทำไมต้องเลือกสถานที่<
จุบุ จุบุ
Junior Mb2
**

พลังน้ำใจ: 28

« ตอบ #146 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 16:59:19 »

1+h ขอบคุณ gl$ ขอให้รวย thank you
เมธาวี
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 2813

« ตอบ #147 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 17:06:54 »

ขอบคุณ +1j
█★●amy_amy ●★█
●ж● รอง admin ●ж●
ปรมาจารย์ขั้นสูงสุด C11

*

พลังน้ำใจ: 272846

Don't judge me if you don't know me.

« ตอบ #148 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 17:07:59 »

love ขอบคุณค่ะ กำลังใจ ขอให้รวย ขอบคุณค่ะ love
stada
*

พลังน้ำใจ: 72849

« ตอบ #149 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2016, 18:20:54 »

gd:
แท็ก:
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 29   ขึ้นบน
  พิมพ์