อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
28 มีนาคม 2024, 22:15:56 *
ผลงานห้อง VIP (งวด 16 มี.ค.67)
อ.apichoke ปักหลักสิบหน่วย เข้า 2-6
อ.janya ถูกตรงเลขท้ายย๒ตัว 78
อ.goodrich ถูกตัวกลับเลขท้ายย๒ตัว 87
อ.พริม ฟันธงชุดเดียว ถูกตรงๆ เลขท้าย๒ตัว 78

ออก 626-78
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... 38   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 01-09-2018 ลุงตู่-น้องต้น  (อ่าน 40549 ครั้ง)
เชื่อม เมืองนนท์
ผู้อำนวยการสื่อสารมวลชน
อาจารย์มงกุฏทอง C7

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 155530

#กฏแห่งกรรม...ยุติธรรมเสมอ#

« ตอบ #250 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:01:46 »

กำลังใจ2

ให้กำลังใจ

love love รวยรวย love love

>ความทุกข์เกิดได้ทุกที่...จะดับทุกข์ทำไมต้องเลือกสถานที่<

TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

*

พลังน้ำใจ: 113510

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #251 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:02:08 »

<a href="http://www.youtube.com/v/QKGCUxLAEAE?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/QKGCUxLAEAE?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>

สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด
TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #252 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:02:43 »

กำลังใจ2

ให้กำลังใจ

love love รวยรวย love love

สวัสดีครับคุณเชื่อม เมืองนนท์
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
TON-BAITAN

*

« ตอบ #253 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:04:29 »

ดีใจ ดีใจ ดีใจ มาทันเวลาเลยค่ะ อ.ต้น
 $;@ $;@ $;@ $;@ $;@
 รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก

สวัสดีครับคุณSOMSRIBANPO
ขอบคุณมากๆครับสำหรับการติดตามข้อมูล
และเป็นกำลังใจอย่างดีเสมอมา
ขอให้รับทรัพย์นับตังค์เยอะๆทุกๆงวดเลยนะครับ

ได้นับเงินทุกงวดนะสำหรับแฟนคลับบ้านเราคนนี้นะ 
 โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

ขอบอกว่าคนนี้...สุดยอดจริงๆครับลุงตู่
 ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #254 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:06:30 »

ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
 *fl# *fl# *fl# *fl# *fl# *fl# *fl# *fl#
 thank2 thank2 thank2 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1  ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1

เราค่อยเก็บข้อมูลกันไปเรื่อยๆเนาะครับเนาะ อิอิ

ลุงตู่ว่านะ ดูท่าแล้วคุณSOMSRIBANPO จะต้องมีสมุดไว้จดเฉพาะข้อมูลบ้านเราล้วนๆติดตัวอยู่1เล่มแน่ๆ  คิด?
 โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

เอ...อันนี้...สงสัยว่า...ผมต้องไปแอบถามคุณSOMSRIBANPOดูก่อนนะครับลุงตู่
ว่าเขามีสมุดอยู่กี่เล่ม อิอิ ขอให้รวย

ยาย@แป้งร่ำ
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 66934

« ตอบ #255 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:21:26 »

กำลังใจ2
TON-BAITAN

*

« ตอบ #256 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:28:45 »

ฝันดี
อ.ลุงตู่ &อ. ต้น   

สวัสดีวันเสาร์ครับ อิอิ
เมื่อคืนนี้ฝนตก อากาศดี นอนหลับยาวเลยครับ
คับคล้ายคับคลาว่าจะฝันหรือไม่ใช่นะครับ
แต่ก็น่าจะใช่นะครับ
ผมเห็นคนรู้จักกันเป็นหลานของเพื่อนรุ่นพี่
ทั้ง2คนเป็นคู่แฝดกัน มีอาชีพเป็นนักแสดงลิเก และเล่นละครรำ
เห็นเขานั่งเอาครีมในตลับกลมๆทาหน้า
คู่แฝด จะเป็นเลขเบิ้ลได้มั้ยน้อครับ
ตลับครีม กลมๆ จะเป็น 0 มั้ยน้อครับ
วันเกิดของทั้ง2คนนี้ 16-11-2528 อายุ 33ปี(จะเต็มเดือน11นี้)
ท้ายเบอร์โทรของทั้ง2คน
คนแรก 253
คนที่2 305

ลุงตู่ว่า 0 แน่ๆ
05-06-04-07-08
จดก่อนนะ
เพราะอีกหลายวัน เผื่อจะมีฝันอย่างอื่นมาต่ออีก

ผมจะบอกว่า เมื่อคืนนี้คล้ายว่าจะฝันนะครับลุงตู่
เหมือนกับผมขับรำลังจะขึ้นสะพานข้ามทางรถไฟที่เลยโค้งอู่เชิดชัยที่โคราช ลุงตู่จำได้มั้ยน่ะครับ
ในฝันว่าลุงตู่นั่งไปด้วย
อยู่ๆก็มีรถบัสทัวร์คันหนึ่งแซงปาดหน้าขึ้นไป
ลุงตู่พูดว่า "เอ้ย นี่มันรถบัสของกองสลากนี่ แล้วรถขนอุปกรณ์ออกรางวัลหายไปไหน ทำไมไม่ขับตามกันไป แล้วนี่มันใช่คันเดียวกันหรือเปล่านะต้น ที่ใช้ไปสุโขทัย กับ ระนองน่ะ"
ผมก็มองดูที่แผ่นป้ายทะเบียน ผมเห็นเลขทะเบียนชัดแจ๋วเลยครับ 41-1492
แล้วผมบอกลุงตู่ว่า
"ผมว่า เขาน่าจะเปลี่ยนรถแล้วล่ะครับลุงตู่ เพราะที่ไปสุโขทัย กับ ไประนอง ไม่ใช่เลขนี้เลยครับลุงตู่"

เรื่องจริงๆ ที่ผมมีข้อมูลอยู่ ที่ใช้ไปสุโขทัย กับ ระนอง ใช้คันเดียวกันครับ
รถบัสทัวร์ ทะเบียน 41-6338
รถขนอุปกรณ์ ทะเบียน 51-1247 รุ่นรถ Heno Victor500

ผลรางวัล
สุโขทัยออก บน=005 ล่าง=33 อยู่ในนั้นมั้ยครับ  
ผลรางวัล
ระนองออก บน=117 ล่าง=95 อยู่ในนั้น3ตัวบนเลยครับ ส่วน95อยู่ที่รถฟอร์จูนเนอร์ที่ถูกตู้คอนเทนเนอร์หล่นทับไงครับ  

แล้ววันนี้ เลขหุ้นนิเคอิเช้าออกบน 114 ล่าง 14
อยู่ในป้ายรถที่ผมเห็นในฝันเลยมั้ยครับลุงตู่ 41-1492  

ฝนตกชุ่มฉ่ำเลยครับณ.เวลานี้  อิอิ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #257 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:30:02 »

กำลังใจ2

สวัสดีครับคุณยาย@แป้งร่ำ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #258 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:31:16 »

+1j อ.ลุงตู่....ค่ะ
 +1j อ.ต้น......ค่ะ
 Hi Hi Hi Hi Hi Hi Hi
 gd: gd: gd: gd: gd: gd: gd: gd: gd:
 กำลังใจ5 กำลังใจ5  กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5
 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1
อยู่บ้านนี้แล้วขอให้อ.ลุงตู่ & อ.ต้น และเพื่อนสมช.ทุกๆท่านของบ้านหลังนี้ รวยยยยยยไปด้วยกันนะคะ. รอบนี้ขอเพื่อนสมช.ทุกๆท่าน สู้ๆ สู้ๆ สู้ๆ โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี
 รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก

เป็นความหวังอันสูงสุดครับ
คืออยากให้สมาชิกแฟนคลับที่บ้านผมมีโชคกันนะครับ
ผมใช้เวลาดู คิด คำนวณ วิเคราะห์ อยู่กับตัวเลข
เข้าออกเข้าออกเว็บตลอด
จนลุงตู่เรียกผมว่า "นาย รปภ ประจำเว็บ" 
ไปบ้านโน้น ไปบ้านนั้น
บางที่ก็ไปช่วยเขาคิด
ด้วยใจจริงๆครับในสิ่งที่ทำ
อยู่ในเว็บนี้น่าจะ10ปีแล้วมั้งครับเนี่ย (10อีกแล้ว)
จนคุณวินเคยบอกว่า "ดูท่าว่าจะอยู่กันจนแก่คาเว็บกันซะมั้ง" 

ทำอะไรก็ได้ที่ไม่ทำให้ใครเขาเดือดร้อน และจะไม่มีปัญหากลับมาให้เราต้องมานั่งแก้นะ
และที่สำคัญที่สุด เป็นห่วงสุขภาพของตัวเองบ้างก็ดีนะ

รับทราบครับผมลุงตู่  ขอบคุณ OK

TON-BAITAN

*

« ตอบ #259 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:34:39 »

เช้านี้มีโอกาสที่หน้าบ้านคนแรก & ยังอยู่ที่หน้า 1
ก็ขอจุดประทัดเปิดโชคลาภแบ่งปันความรวยยยยให้กับเพื่อนๆสมช. ที่อยู่บ้านนี้ด้วยนะคะ
 รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก

ขอบคุณมากๆเลยครับคุณSOMSRIBANPO
ถือว่าเป็นนิมิตหมายอันดีเลยครับ
เอ้า เอ้า เอ้า
ผมก็ขออวยพรให้ทั้งคุณSOMSRIBANPO
และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิกแฟนคลับบ้านผมเฮงๆรวยๆกันยาวๆนะครับ

เวลาคุณSOMSRIBANPOจุดประทัด
ที่การตอบที่24
เวลา 08:47:23
 ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวย

ลุงตู่ว่านะ งวดนี้ดูท่าน่าจะได้เฮกันอีกล่ะนะ
ข้อมูลลุงตู่ไม่เข้าติดๆกันเลย
แต่ตามเก็บข้อมูลสรุปน้องต้นทุกหางทั้งบนทั้งล่าง
งวดนี้เลยรับตังค์จาก10นะ

เข้าไม่เข้า ก็ว่ากันไปตามสูตรนะครับลุงตู่
แต่ว่าขอให้ได้รับตังค์ก็พอแล้วครับลุงตู่
จะอยู่ที่ข้อมูลของใครในบ้านนี้ก็ได้ครับ
หรือแม้แต่ข้อมูลฝันก็ได้นะครับ
แฟนคลับบ้านเราไม่ซีเรียสหรอกนะครับผมว่านะ อิอิ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #260 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 12:55:35 »

ดีใจ ดีใจ ดีใจ มาทันเวลาเลยค่ะ อ.ต้น

ขอบคุณมากๆครับสำหรับการติดตามข้อมูล
ขอให้รับทรัพย์นับตังค์เยอะๆทุกๆงวดเลยนะครับ

OK
 thank2. อ.ลุงตู่..ค่ะ

thank2  อ.ต้น...ค่ะ
ทานอาหารเที่ยงอย่างอร่อย มีความสุขมากกกก
นะคะ อ.

ขอให้อร่อยมื้อค่ำนะคุณSOMSRIBANPO
ตะพานหินฝนตก เย็นฉ่ำดีจริงๆ
มีน้ำพริกปลาทู ปลาทูทอด ผักกินกับน้ำพริก แกงส้มดอกแค กับมะละกอ หมูทอด อันนี้เจ้าแชมป์ซื้อเข้ามาให้ บอกว่าเดี๋ยวปิดร้านน้ำตอนทุ่มครึ่งเสร็จ จะเข้ามากินข้าวด้วย คงจะหิ้วเบียร์มาด้วยอีกล่ะนะ
บอกว่าเบอร์ทองใกล้หมดแล้ว
ลูกค้าซื้อกันเยอะขึ้น เพราะว่าพอผลรางวัลออกเสร็จ 6โมงเย็นเจ้าแชมป์จ่ายลูกค้าที่ถูกเลย ถ้าใครจะเอาเป็นทองก็ต้องรอวันรุ่งขึ้น แต่ถ้าเงิน เจ้าแชมป์โอนให้เลย
ลุงตู่ก็บอกไปว่าขายงวดละ100เบอร์(00-99)พอแล้วนะอย่าเพิ่มจำนวนขึ้น เดี๋ยวจะเจ็บตัวเอา ถ้าหากว่าขายไม่หมด

เจ้าแชมป์นี่น่าจะโอนย้ายมาเป็นลูกชายลุงตู่นะครับน่ะ 
เพราะส่วนใหญ่จะ อะไรอะไรก็ลุงตู่นำหน้าเลย
บอกว่าคุยกับพ่อแล้วพ่อชอบดุ  อิอิ
หมูทอด ของทอดน่ะของโปรดเจ้าแชมป์เขาน่ะครับลุงตู่ กินทีเป็นกะละมัง ไม่ใช่เป็นจานนะครับ 
ผมก็ช่วยอุดหนุนเจ้าแชมป์เหมือนกันครับลุงตู่
2งวดที่เริ่มขายมานี่ ผมช่วยงวดละ20ใบครับลุงตู่
เป็นห่วงเขา กลัวว่าเขาจะเครียดว่าขายไม่หมด วัยรุ่นเริ่มหัดหารายได้เสริมน่ะเนาะครับลุงตู่
งวดแรกที่ออก78 ผมไม่ถูกกับเจ้าเถ้าแก่น้อยเลยครับ แต่งวดที่แล้วผมรวบชุดเต็มล่างของผมใส่ไปกับเจ้าแชมป์ด้วยเลยครับ งวดที่แล้วรูสึกว่าจะ22ใบนะครับ เพราะชุดเต็มล่างผมมี22หาง
เลขออกปุ๊บ เจ้าเถ้าแก่น้อยรีบโทรมาถามเลยว่า อาจะเอาเป็นเงินหรือเป็นทอง ผมบอกไปว่าเอาเป็นทอง แต่ฝากไว้ที่แชมป์ก่อน ถ้าอาไปตะพานหินเมื่อไหร่แชมป์ค่อยเอาให้อาก็แล้วกัน เจ้าเถ้าแก่น้อยรับปากพร้อมกับรุ่งขึ้นส่งรูปแหวนทองที่ซื้อไว้ให้ดูเรียบร้อย 
เจ้าเถ้าแก่น้อยบอกว่า งวดแนกป่าที่ทำงานที่กองฯลฯเป็นคนนำเต้นแอโรบิคตอนเย็นที่ริมน้ำถูก และเลือกเป็นทอง ส่วนรางวัลปลอบใจ2ตัวบน แม่ค้าในตลาดถูก รับตังค์500
พอมางวดที่ผ่านมา อาต้นถูก10 เลือกทอง ส่วนรางวัลปลอบใจ ลุงมล(พี่ชายลุงตู่)ถูก รับตังค์500

TON-BAITAN

*

« ตอบ #261 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:02:01 »

OK
 thank2. อ.ลุงตู่..ค่ะ

thank2  อ.ต้น...ค่ะ
ทานอาหารเที่ยงอย่างอร่อย มีความสุขมากกกก
นะคะ อ.

ขอบคุณครับคุณSOMSRIBANPO
มื้อกลางวันวันนี้ ผมพาลุงตู่ออกมาหาอะไรกินกันครับ
เมื่อเช้านี้ใส่บาตรเช้าเสร็จ ลุงตู่บอกว่าอยากไปไหว้หลวงพ่อในวิหารที่วัด ไหว้พระเสร็จทำบุญที่วัดด้วยเลย
ก็เลยหาร้านนั่งสบายๆ นั่งกินยาวๆกันไปครับ
ร้านโปรดน้องหลงด้วยครับ เพราะว่าถ้าเขายังอยู่เขาจะต้องได้กินเนื้อแดดเดียวทอด2จานเลยครับ
และจนถึงทุกวันนี้ถ้ามาร้านนี้ เด็กเสิร์ฟที่ร้านจะรู้
คือเนื้อแดดเดียว2จานของน้องหลงเหมือนเดิม
ของผมสั่งกินเองอีก2
ส่วนของน้องหลงนั้น หลังจากเด็กเสิร์ฟเอามาส่งแล้ว
ผมจะใส่ถ้วยข้าว ของเขา ซึ่งผมไม่ทิ้งเลย ยังเก็บไว้
พร้อมถ้วยน้ำของเขา ชุดนี้อยู่ในรถตลอด
ที่บ้านก็มีอีกชุด
แล้วเดี๋ยวถ้าหากว่ามีน้องหมาจรผ่านมา ผมก็จะเอาอาหารนี้ไปให้น้องหมาจรกิน
ถือเป็นการให้เผื่อแผ่กันไป

วันนี้สั่งเมนูมากิน
ส้มตำปลาร้า 1 ครก (ไม่ใส่ปูดอง ผมกินแล้วจะเหมือนเป็นหวัด แต่ถ้าปูนากินได้ครับ)
สัมตำไทยแบบโบราณ 1 ครก (ตำถั่วลิสงเยอะๆข้นๆ ไม่ต้องโรยถั่ว)
ไก่ย่าง 1 ตัว
ต้มแซ่บเนื้อ 1 หม้อไฟ (แบ่งเนื้อเปื่อยใส่ถ้วยให้น้องหลงด้วย)
เนื้อทอด 2 จาน (ของน้องหลงต่างหาก2)
ปลาทับทิมทอดสมุนไพร 1 ตัว
คอหมูย่างจิ้ม 2 จาน
เบียร์สิงห์เย็นๆ เสิร์ฟยาวไป
แค่นี้พอก่อนครับ  

กินทั้งวันจนอิ่ม ขอบใจมากนะที่พาหากินของอร่อย และไหว้พระทำบุญ

OK OK OK

TON-BAITAN

*

« ตอบ #262 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:03:18 »

+1j อ.ลุงตู่ ..ค่ะ
 +1j อ.ต้น..ค่ะ
อรุณสวัสดิ์ยามเช้ากับวันหยุดอีก 1วัน
พักผ่อนบ้างนะคะ. อ.ลุงตู่ & อ.ต้น จะเหน็ดเหนื่อยเกินไป รักษาสุขภาพด้วยนะคะ   กำลังใจ5 thank2

สงสัยว่าลุงตู่จะต้องคอยบอกอยู่บอยๆนะ ไม่งั้นนะก็จะเพลินไปกับสิ่งที่เขาทำนั่นล่ะ

อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #263 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:08:16 »

Hi สวัสดีเช้าวันอาทิตย์ค่ะ ลุงตู่ จารต้น ไปไหนกันคะวันนี้  *fl#

สวัสดีครับพี่หน่อย

วันนี้ผมเตรียมซื้อของทำกับข้าวใส่บาตรพรุ่งนี้เช้าครับ
และชุดสังฆทานที่จะถวายพระตอนเช้าพร้อมที่ใส่บาตรครับ
และตอนกลางวันผมจะไปเคาะกระทะทำอาหารกลางวันเลี้ยงเด็กนักเรียนที่โรงเรียนที่เพื่อนของลุงตู่เป็น ผอ.อยู่ครับ โรงเรียนประถมศึกษามีนักเรียน163คนครับ
เพราะพรุ่งนี้เป็นวันครบรอบ10ปีของแม่ผมครับ
แม่ให้ผมเกิดมา เลี้ยงดูผมจนรอดและเติบโตมา
ผ่านพ้นปัญหาอุปสรรคต่างๆกันมามากมาย
วันแม่ที่ผ่านมาผมเหงาในใจเป็นที่สุด
ใครว่าผู้ชายร้องไห้ไม่เป็นครับพี่หน่อย
วันพ่อวันแม่ทีไร ผมเศร้าเป็นที่สุด
พ่อจากผมไปแบบไม่มีวันกลับตั้งแต่ผมอายุ9ปี
แม่เลี้ยงดูผมมาตลอด อดบ้างมีกินบ้าง
บ้านที่เคยมีอยู่ตั้งแต่ผมเกิด ก็ต้องมาถูกขายไป
หลังจากที่พ่อผมตาย งานสวดศพพ่อผมคืนสุดท้าย
ผมจำได้เลยว่าเป็นจุดเปลี่ยนชีวิตผมกับแม่และพี่ชายผม
ป้าแท้ๆของผมซึ่งเป็นพี่คนโตของพ่อผม
บอกแม่ผมว่า "ไอ้ดา(แม่ผมชื่อเล่นว่าดาครับ)เดี๋ยวเสร็จงานทิดเลิศ(พ่อผมชื่อเล่นว่าเลิศ ที่บ้านปู่ที่อยุธยาเรียกว่า โก๊ะ)แกกับลูกย้ายออกจากบ้านไปให้หมดเลยนะ เพราะชั้นขายบ้านให้คนอื่นแล้ว ชีวิตแกกับลูกจะเป็นยังไงก็จัดการกันเองนะ"
จนป้าเพื่อนบ้านใกล้ๆกัน ได้ยิน ป้าคนนั้นเลยบอกต่อหน้าป้าผมตรงนั้นว่า "ไม่เป็นไรน้าดา เดี๋ยวไปปลูกเพิงอยู่ที่บ้านฉันก็ได้ ในเมื่อญาติกันทำกันได้แบบนี้ ฉันไม่ใช่ญาติ แต่ฉันจะช่วย ไปอยู่กับฉัน แล้วคอยดูเวรกรรมในอนาคตก็แล้วกัน"
บ้านผมที่เคยโตมา ผมยังจำได้ บ้านเลขที่7/39 อยู่ที่โคราช
กาลเวลาผ่านไปจนเมื่อ 2555 อยู่ๆก็มีโทรศัพท์เบอร์แปลกๆโทรมา ปลายสายผมจำเสียงได้ว่าเป็นเสียงของป้าผมนั่นเอง ป้าบอกว่าได้เบอร์ผมมาจากอาผม
ป้าบอกว่าป้าจะไปไหว้พระ9วัดกับเพื่อนๆของป้า
และจะผ่านที่จังหวัดที่ผมอยู่ และไหว้พระที่วัดในจังหวัดด้วย ป้าขอพบหน้าผมหน่อย
ถึงเวลานัด ผมไปรอป้าที่หน้าวัดที่ป้าไหว้พระเสร็จแล้ว
ผมสวัสดีป้า ป้ามองหน้าผม แล้วร้องไห้ออกมา และบอกว่า "หลายปีแล้วนะที่เราไม่ได้เจอกัน(24ปีหลังพ่อตาย) ไม่น่าเชื่อเลยว่า หลานป้าจะหน้าตาคล้ายพ่อมาก(พ่อผม) เห็นแต่เจ้าคนโตที่ไปทำงานอยู่กรุงเทพและอยู่กับอาที่กรุงเทพฯ ป้าว่าเจ้านั่นเหมือน แล้วนะ เราเหมือนมากกว่าอีก ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผ่านมาป้าขออโหสิกรรมด้วยนะ ป้ารู้แล้วว่าคำว่าเวรกรรมมันมีอยู่จริง สิ่งที่ป้าได้ทำกับครอบครัวของเรา(พ่อผม)ตอนนี้ป้าไม่มีอะไรแล้วเหมือนกัน เงินทอง ทรัพย์สินที่ป้าหามา ตอนนี้ป้าไม่มีอะไรเหลือแล้ว(ป้าโดนให้เป็นบุคคลล้มละลาย) ทั้งๆที่เมื่อสมัยก่อน ป้าอยากเรียนหนังสือ แต่พ่อไม่มีตังค์(ปู่) พ่อเรา(พ่อผม)ยอมทำงานหนักทุกๆอย่าง เพื่อให้ป้าซึ่งเป็นพี่คนโต ได้เรียนทุกอย่างจนจบสมใจ และจนพ่อเรามีครอบครัว ป้ายอมรับว่าป้าไม่ชอบแม่เรา ป้าไม่ชอบคนบ้านนอกจนๆไม่มีสมบัติอะไร แต่ก็ขัดพ่อเราไม่ได้ จนมีหลานคนแรกคือเจ้าพี่ชายเรา และอีก7-8ปี พ่อเราก็บอกป้ากับทุกๆคนว่าจะมีหลานอีกคนแล้วนะ ตอนนั้นทุกๆคนในครอบครัวไม่มีใครชอบแม่เราเลย ยกเว้นอาเราที่พี่เราอยู่ด้วยตอนนึ้ กับปู่เราแค่สองคนเท่านั้น ที่รักแม่เรามาตลอด ป้ากับคนอื่นๆพยายามพูดกับแม่ของเราว่าไม่ต้องการหลานคนที่สอง(ผม) ให้ไปทำยังไงก็ได้ให้ก้อนเลือดหลุดออกมาซะ ทัังยาขับ กาแฟ โอเลี้ยง เหล้า ทุกๆอย่างป้าจัดหามาให้หมด จนแม่เราบอกว่ามีก้อนเลือดหลุดออกมาแล้ว ป้ากับทุกๆคนดีใจมาก(พ่อผมไม่อยู่ในเหตุการณ์ เพราะไปขับรถบรรทุกทางไกล) แต่พอกาลเวลาผ่านไป ป้าขึ้นไปโคราชอีกครั้งตอนที่พ่อเรากลับจากขับรถ เพราะป้าต้องไปเก็บเงินค่าที่ค่าบ้าน ที่ป้าวางแผนให้พ่อเรา ผ่อนส่งกับป้า และพ่อเราผ่อนส่งจนหมด ป้าก็ไม่ยอมโอนให้พ่อเรา เพราะป้าคิดไว้แล้วว่า บ้านหลังนี้จะต้องไม่ตกไปเป็นของแม่เราและเราทั้งสองพี่น้องด้วยซึ่งเป็นหลาน และป้าก็ขายเลยหลังจากพ่อเราตายนั่นแหละ ตอนนั้นเรื่องที่แม่เรามีกัอนเลือดหลุดแล้ว เหตุการณ์หลังจากนั้น มันไม่ใช่อย่างที่ป้าคิด ท้องแม่เรามันใหญ่ขึ้น ทุกๆคนงงและสงสัยว่ามันเกิดอะไรขึ้น จนในที่สุดก็คลอดเราออกมา จนป้าคิดว่าแสดงว่าในท้องนั้นเป็นแฝดหรือ..."
ป้าคุยกับผมจบในวันนั้น
หลังจากนั้นผมก็ได้ข่าว จากพี่ชายผมเรื่อยๆว่าป้าเริ่มป่วย
และเสียชีวิตในเวลาต่อมาในวันที่29-11-2557 ด้วยโรคมะเร็งลำไส้
เพียงแค่2ปีที่ป้าได้พยายามเพื่อที่จะตามหาผมเพื่อขอเจอหน้าผม และพูดคุย และขออโหสิกรรมในสิ่งต่างๆ
ผมไปช่วยงานศพป้า ในคืนสวดคืนสุดท้ายและวันเผา ผมช่วยหามโลงป้าจนขึ้นเมรุ และคิดในใจว่าถ้าพ่อผมยังอยู่พ่อก็ต้องทำแบบนี้
ลุงตู่ไปด้วย น้องหลงยังอยู่ในตอนนั้น
ญาติทุกๆในฝั่งแม่ผมไปกันครบหมดทุกคน ไม่มีใคร ติดใจในอดีตที่ผ่านมา
ลุงตู่ยังบอกผม ในตอนที่เขาเปิดโลงเย็นเพื่อจะเอาร่างของป้าใส่โลงเพื่อเตรียมเคลื่อนไปที่เมรุ
ป้ามือมัดตราสังข์มือก็ยังไม่สามารถชิดกันได้ ปากก็อ้ากว้างมาก ตาก็ไม่ค่อยสนิท
ลุงตู่บอกว่า ดูเอานะต้น คนเราพอตายไปแล้ว เอาอะไรไปได้บ้างไหม แม้แต่ตอนตายยังไม่มีใครปิดตาให้สนิทให้เลย เหมือนกับว่าตายแล้วตายเลย เอาจับใส่โลงก็จบ สภาพจะเป็นยังไงไม่สนใจ
ตรงกันข้าม กับ บางครอบครัวที่รักกัน แม้ตอนตายเราก็ช่วยกัน ทำให้ดีที่สุด ในวาระสุดท้ายให้กัน

ผมออกนอกเรื่องอีกแล้วนะครับพี่หน่อย
ขอโทษอีกรอบนะครับพี่หน่อย
ที่เล่าเรื่องชีวิตที่ยิ่งกว่าละครให้ฟัง

ในก็เหมือนเรื่องราวที่ผ่านเข้ามาในชีวิตของคนทุกๆคน
สุดแต่ว่าใครจะพบเจอแบบไหน
ทุกอย่างที่ผ่านมานั้น
ก็ให้มันผ่านไปนะ
นึกถึงอนาคตข้างหน้าจะดีกว่านะ

ครับผมลุงตู่

TON-BAITAN

*

« ตอบ #264 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:11:25 »

คำขอบคุณ อ.ลุงตู่...ต่ะ
 คำขอบคุณ อ.ต้น....ค่ะ
 กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ

วันนี้แดดเปรี้ยงดีจริงๆครับ
 แดดจ้ามาก ซะจนไม่อยากออกไปไหนข้างนอกเลยครับ
เพราะกลัวว่าจะดำมากกว่าเก่า ซึ่งปกติก็ดำอยู่แล้วด้วย  
แต่ไม่ใจดำนะครับ  

เมื่อวานนี้ ที่ผมไปทำอาหารเลี้ยงเด็กๆนักเรียน
โรงเรียนนี้มีครู รวม ผอ.(เพื่อนรุ่นพี่ลุงตู่) = 7คน
นักเรียนทั้งหมด=163 คน
เป็นชาย=91 คน
เป็นหญิง=72 คน
เลขท้ายเบอร์โทรฯโรงเรียน=0467
เนื้อที่โรงเรียนซึ่งวัดแบ่งให้=5ไร่ 3งาน 98ตารางวา
ผอ.เพื่อนลุงตู่ อายุ 58ปี เกิด 04-02-2503
อายุมากกว่าลุงตู่ 2ปี

ข้อมูลครบจริงๆนะ 

ลุงตู่ก็เนาะ 
ของชอบของนักเสี่ยงโชคทั้งนั้นแหละครับ 

TON-BAITAN

*

« ตอบ #265 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:12:24 »

กำลังใจ3 อ.ลุงตู่..ค่ะ
 กำลังใจ3 อ.ต้น....ค่ะ
เช้าแล้วค่ะ แวะมา   สวัสดีค่ะ อ.ลุงตู่ & อ.ต้น..ค่ะ
ตื่นมาเช้านี้สดชื่นไม่ร้อน ดูครึ้มๆเตรียมรับฝนที่จะตกค่ะ  อิอิ  Bye ไปทำงานก่อนนะคะ ว่างเมื่อไรก็จะแวะมา  สวัสดีค่ะ กันใหม่นะคะ   ชัยชนะ ชัยชนะ ส่งใจ
 goodluck goodluck goodluck $;@ $;@ e;,

แหม่...ผมชอบจังเลยครับ ประโยคที่ว่า "ว่างเมื่อไหร่ก็จะแวะมา"
มันคล้ายๆกลับ "หิวเมื่อไหร่ ก็แวะมา 7-11" นะครับน่ะ 

รู้แล้วว่าที่มาของ 7-11 มาจากไหน
มาจากตรงนี้นี่เองนะ 

TON-BAITAN

*

« ตอบ #266 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:15:10 »

1jอ.ลุงตู่..ค่ะ  กำลังใจ  *fl#
 +1j อ.ต้น ..ค่ะ  กำลังใจ  *fl#
ขอแว๊บมา.  กำลังใจ2 h,*แพล๊บนึงค่ะ

ขอบคุณมากๆที่แวะมานะครับ อิอิ

ถ้าผมจำไม่ผิด วันที่15 ที่ผ่านมา
ผมต้องลืมเล่าเรื่องอะไรบางอย่างแน่ๆครับ
ผมเพิ่งนึกขึ้นได้ว่าผมลืมเล่าชัวร์ๆ
เกี่ยวกับเลข 10

วันที่15 ช่วงเย็นๆ ผมนึกยังไงก็ไม่รู้ครับ
นึกอยากจะไปไหว้พระแม่ย่า ที่จังหวัดสุโขทัย
นึกได้ก็ไปเลย
ผมไปถึงที่ศาลพระแม่ย่า เวลาก็เกือบจะ6โมงเย็นแล้วครับ
ไหว้ข้างล่างเสร็จ ปิดทองรูปจำลองที่หน้าทางเดินขึ้นไปในตัวศาล ปิดทองที่ฝ่ามือด้านในพระแม่ย่า
แล้วเดินขึ้นไปกราบอีกครั้งในศาลด้านใน
เขย่าเซียมซี เซียมซีกระเด็นออกจากกระบอกและหนุนยัอนมาโดนหน้าผากผม แล้วตกลงที่พื้น
เลขเซียมซี 10 ครับ
ที่แผงล็อตเตอรี่หน้าศาลมีแต่01
ผมเก็บล็อตฯ01 ที่ตรงหน้าศาลมาได้ทั้งหมด 17ใบ
หมดเกลี้ยงทุกแผง เพราะวันรุ่งขึ้นก็จะเป็นวันเลขออก
ล็อตเตอรี่จะเหลือไม่มากแล้ว
แม่ค้ายังบอกผมว่า หากว่าหา10ล็อตฯไม่ได้ แต่ได้01ไปแล้ว อย่าลืมไปกลับใต้....ด้วยนะ เพราะเป็นเลขมงคลด้วย

อยู่ไม่ได้แล้วผม พรุ่งนี้ต้องรีบไปไหว้ กราบขอบคุณพระแม่ย่า พร้อมหย่อนตู้ทำบุญด้วย
เพราะผมบอกไว้ว่าถ้าหากว่าผมมีโชค ผมจะกลับมาไหว้พระแม่ย่าอีกและทำบุญหย่อนตู้อีก

แล้วเดี๋ยวถ้าผมไปกราบพระแม่ย่า เรียบร้อยแล้ว
ถ้าเขย่าเซียมซีขอได้อะไรอีก ผมจะเล่าให้ฟังนะครับ

ถึงว่าสินั่น วันพุธที่แล้วลุงตู่ตอบสมาชิกอยู่ที่บ้านยาวๆเลย
นี่ถ้าลุงตู่รู้นะ เป็นพันแน่ๆนะ
ขนาดลุงตู่ไปขอพี่แอ๊วก็ให้24
ไกลลิบเลยเชียว

มันเป็นเรื่องบังเอิญด้วยมั้งครับลุงตู่
เอาน่า ลุงตู่ก็ได้10อยู่แล้วเนาะ อิอิ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #267 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:16:21 »

1jอ.ลุงตู่..ค่ะ  กำลังใจ  *fl#
 +1j อ.ต้น ..ค่ะ  กำลังใจ  *fl#
ขอแว๊บมา.  กำลังใจ2 h,*แพล๊บนึงค่ะ

ปิ๊งๆ *C

ขอบคุณมากๆที่แวะมานะครับ อิอิ

ถ้าผมจำไม่ผิด วันที่15 ที่ผ่านมา
ผมต้องลืมเล่าเรื่องอะไรบางอย่างแน่ๆครับ
ผมเพิ่งนึกขึ้นได้ว่าผมลืมเล่าชัวร์ๆ
เกี่ยวกับเลข 10

วันที่15 ช่วงเย็นๆ ผมนึกยังไงก็ไม่รู้ครับ
นึกอยากจะไปไหว้พระแม่ย่า ที่จังหวัดสุโขทัย
นึกได้ก็ไปเลย
ผมไปถึงที่ศาลพระแม่ย่า เวลาก็เกือบจะ6โมงเย็นแล้วครับ
ไหว้ข้างล่างเสร็จ ปิดทองรูปจำลองที่หน้าทางเดินขึ้นไปในตัวศาล ปิดทองที่ฝ่ามือด้านในพระแม่ย่า
แล้วเดินขึ้นไปกราบอีกครั้งในศาลด้านใน
เขย่าเซียมซี เซียมซีกระเด็นออกจากกระบอกและหนุนยัอนมาโดนหน้าผากผม แล้วตกลงที่พื้น
เลขเซียมซี 10 ครับ
ที่แผงล็อตเตอรี่หน้าศาลมีแต่01
ผมเก็บล็อตฯ01 ที่ตรงหน้าศาลมาได้ทั้งหมด 17ใบ
หมดเกลี้ยงทุกแผง เพราะวันรุ่งขึ้นก็จะเป็นวันเลขออก
ล็อตเตอรี่จะเหลือไม่มากแล้ว
แม่ค้ายังบอกผมว่า หากว่าหา10ล็อตฯไม่ได้ แต่ได้01ไปแล้ว อย่าลืมไปกลับใต้....ด้วยนะ เพราะเป็นเลขมงคลด้วย

อยู่ไม่ได้แล้วผม พรุ่งนี้ต้องรีบไปไหว้ กราบขอบคุณพระแม่ย่า พร้อมหย่อนตู้ทำบุญด้วย
เพราะผมบอกไว้ว่าถ้าหากว่าผมมีโชค ผมจะกลับมาไหว้พระแม่ย่าอีกและทำบุญหย่อนตู้อีก

แล้วเดี๋ยวถ้าผมไปกราบพระแม่ย่า เรียบร้อยแล้ว
ถ้าเขย่าเซียมซีขอได้อะไรอีก ผมจะเล่าให้ฟังนะครับ
ปิ๊งๆ *C  thank2

กลัวแฟนครับจะไม่เชื่อ ดีนะครับที่ผมเก็บใบทำนายเลขเซียมซีมาด้วย
ไปคุ้ยๆๆในกระเป๋าเป้มา ถ่ายรูปให้ดูชัดๆเลยครับว่า
๑๐

ดวงเราดีนะนั่นนะ เสี่ยงได้เลขมงคลซะด้วย

พรุ่งนี้ เสี่ยงได้เลขอะไร
เอามาลงบอกสมาชิกแฟนคลับด้วยนะ
อย่าลืมล่ะนั่นนะ  OK ถุงรวย

รับทราบครับผมลุงตู่ 

TON-BAITAN

*

« ตอบ #268 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:17:11 »

gd:
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

สวัสดีครับคุณstada

TON-BAITAN

*

« ตอบ #269 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:17:49 »

ขอบคุณ1 โชคดีเฮงๆ

สวัสดีครับคุณศิวายะ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #270 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:19:21 »

ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ ปรบมือ
 สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด สุดยอด
 *fl# *fl# *fl# *fl# *fl# *fl# *fl# *fl#
 thank2 thank2 thank2 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1  ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1

เราค่อยเก็บข้อมูลกันไปเรื่อยๆเนาะครับเนาะ อิอิ

ลุงตู่ว่านะ ดูท่าแล้วคุณSOMSRIBANPO จะต้องมีสมุดไว้จดเฉพาะข้อมูลบ้านเราล้วนๆติดตัวอยู่1เล่มแน่ๆ  คิด?
  555อายสมช.ในบ้านค่ะ อย่าเอ็ดไป อ.ลุงตู่  ซื้อA4 เป็นถาดเลยค่ะ
จดบันทึกเป็นงวดๆแล้วหาคลิปหนีบไว้พร้อมแม่สีครบ จะเน้นตรงที่สงสัย 555 ใครมาอ่านเจอคงคิดนางนี่ถ้าจะบ้า อิอิ

ไม่บ้าหรอกครับ เรารอบคอบต่างหากครับ
แล้วผลเป็นไงล่ะครับ ถูกทุกงวดเลยนะครับน่ะ 

TON-BAITAN

*

« ตอบ #271 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:20:07 »

คำขอบคุณ Thank you thank.

สวัสดีครับคุณ Nid1881

TON-BAITAN

*

« ตอบ #272 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:20:50 »

กำลังใจ2 Thank you Thank you Thank you โชคดีเฮงๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ

สวัสดีครับคุณtr501

TON-BAITAN

*

« ตอบ #273 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:21:29 »

for u ขอให้รวย3 กำลังใจ กำลังใจ3 กำลังใจ3 กำลังใจ3

สวัสดีครับคุณRucha

TON-BAITAN

*

« ตอบ #274 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2018, 13:22:07 »

+1j +1j *fl# ให้กำลังใจ

สวัสดีครับคุณฝันดี

แท็ก:
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... 38   ขึ้นบน
  พิมพ์