อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
29 เมษายน 2024, 00:20:11 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 01-09-2018 ลุงตู่-น้องต้น  (อ่าน 40982 ครั้ง)
Tu-Silvercar
ยอดปรมาจารย์ C11
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 51301

Lucky Tiger.

« ตอบ #575 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:30:42 »

สวัสดีค่ะ คำขอบคุณ *fl#

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง
 โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

สิ่งที่ดีสุดคือการทำดี

*

« ตอบ #576 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:31:16 »

ขอบคุณ1 คำขอบคุณ $;@

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง
 โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

*

« ตอบ #577 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:31:46 »

กำลังใจ2 #!t #!t #!t ขอให้รวย3 ขอให้รวย3 ขอให้รวย3

*

« ตอบ #578 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:32:08 »

สู้ๆ สู้ๆ สู้ๆ
 Run Run Run Run Run

*

« ตอบ #579 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:32:33 »

ขอบคุณค่ะ กำลังใจ2 f^

*

« ตอบ #580 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:32:56 »

มารอเก็บของดีของอาจารย์ที่เหลืออีกหนึ่งใบค่ะ   *C *C *C thank2 thank2 thank2

*

« ตอบ #581 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:33:29 »

มารอเก็บของดีของอาจารย์ที่เหลืออีกหนึ่งใบค่ะ   *C *C *C thank2 thank2 thank2

เอ...ถ้าเดาไม่ผิด ต้องเป็นหลักที่เหลืออยู่หนึ่งหลักแน่ๆเลยนะครับน่ะ
วันนี้เป็นวันดี "วันธงไชย" วันที่ 27 (รวมกันได้9อีกต่างหาก)
เดี๋ยวผมลงให้นะครับคุณMnemosyne

*

« ตอบ #582 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:33:53 »

กำลังใจ2 อ.ลุงตู่ กำลังใจ *fl#
 กำลังใจ2 อ.ต้น  กำลังใจ *fl#
 กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ
  กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5
 ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย

*

« ตอบ #583 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:40:58 »

กำลังใจ2 อ.ลุงตู่ กำลังใจ *fl#
 กำลังใจ2 อ.ต้น  กำลังใจ *fl#
 กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ กำลังใจ
  กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5 กำลังใจ5
 ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย ถุงรวย

คุณSOMSRIBANPOครับ
อยากรู้จังเลยเนาะครับว่า
วิ่-ง 0-1 เน้อ งวดที่แล้วของลุงตู่งวดต่อไปจะให้อะไรเนาะ
วิ่-ง หรือเด่นล่าง งวดที่แล้วผิด งวดนี้ไม่น่าพลาดเนาะ
 คิด? คิด? คิด?

ลูกกลมๆน่ะนะ เดายากอยู่นะ
แต่เราก็ยังต้องเดากันต่อไป
ในเมื่อขอมา...ลุงตู่ก็จัดให้เลยนะ

Run Run Run Run Run 7-8 บนเน้อ  Run Run Run Run Run
 Run Run Run Run Run 5-1-2 ล่างเน้อ  Run Run Run Run Run

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2018, 20:42:40 โดย Tu-Silvercar » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #584 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:41:32 »

กำลังใจ2

ให้กำลังใจ

ขอให้รวย3 ขอให้รวย3 ขอให้รวย3

*

« ตอบ #585 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:43:13 »

อิอิ สู้ๆ สู้ๆ #!t

*

« ตอบ #586 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:44:09 »

อิอิ สู้ๆ สู้ๆ #!t

ลุงตู่ไม่มาสักทีเนาะ...งั้นเด่นเล่นรอก่อนก็แล้วกันครับ อิอิ

Run  Run  Run  Run  Run  Run  Run  Run  Run

มาแล้ว มาแล้วนะ 

Nid1881
ผู้อำนวยการประชาสัมพันธฺ์
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 95114

« ตอบ #587 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:44:23 »

กำลังใจ Thank you thank. love

*

« ตอบ #588 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 20:46:03 »

กำลังใจ Thank you thank. love

stada
*

พลังน้ำใจ: 73021

« ตอบ #589 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 21:34:05 »

gd:
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
SOMSRIBANPO
SUPER VIP12-16Oct24
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10296

« ตอบ #590 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 22:18:11 »

+1j อ.ลุงตู่   ขอบคุณ1 *fl#
 +1j อ.ต้น   ขอบคุณ1 *fl#
 Run Run Run Run Run
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
 ว้าว! ว้าว! ว้าว! หน้า24  แล้ว  ขอบคุณ เด๊วตกข่าวค่ะ อ.ลุงตู่ & อ.ต้น
 #!t #!t
SOMSRIBANPO
Super Hero7
*

« ตอบ #591 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 22:51:40 »

'J|Lอ.ลุงตู่.  &  อ.ต้น..ค่ะ
 Run Run Run ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ 

แฟนคลับบ้านลุงตู่คนนี้ขยันจริงๆเลยนะ
งวดนี้ลุงตู่ขอให้ได้ตังค์เยอะๆเลยนะ
กวาดให้หมดทุกรางวัลเลยนะ
ชัยชนะ ชัยชนะ ชัยชนะ
 รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก
 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1
SOMSRIBANPO
Super Hero7
*

« ตอบ #592 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:01:39 »

love
 กำลังใจ2 อ.ต้น  กำลังใจ *fl#

คุณSOMSRIBANPOครับ
อยากรู้จังเลยเนาะครับว่า
วิ่-ง 0-1 เน้อ งวดที่แล้วของลุงตู่งวดต่อไปจะให้อะไรเนาะ
วิ่-ง หรือเด่นล่าง งวดที่แล้วผิด งวดนี้ไม่น่าพลาดเนาะ
 คิด? คิด? คิด?

ลูกกลมๆน่ะนะ เดายากอยู่นะ
แต่เราก็ยังต้องเดากันต่อไป
ในเมื่อขอมา...ลุงตู่ก็จัดให้เลยนะ

Run Run Run Run Run 7-8 บนเน้อ  Run Run Run Run Run
 Run Run Run Run Run 5-1-2 ล่างเน้อ  Run Run Run Run Run
อ่านถึง หน้า24 ......ละค่ะ  Run ขอบคุณ ทันละนะคะ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ
 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1 ขอบคุณ1
 #!t #!t #!t
TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

*

พลังน้ำใจ: 114031

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #593 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:05:58 »

ขอบคุณมากค่ะ.... R,F._iY R,F._iY

สวัสดีครับคุณgettyboy
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด
TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #594 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:29:50 »

ดีใจ ดีใจ ดีใจ มาทันเวลาเลยค่ะ อ.ต้น
 $;@ $;@ $;@ $;@ $;@
 รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก รวยแล้วรวยอีก

สวัสดีครับคุณSOMSRIBANPO
ขอบคุณมากๆครับสำหรับการติดตามข้อมูล
และเป็นกำลังใจอย่างดีเสมอมา
ขอให้รับทรัพย์นับตังค์เยอะๆทุกๆงวดเลยนะครับ

OK
 thank2. อ.ลุงตู่..ค่ะ

thank2  อ.ต้น...ค่ะ
ทานอาหารเที่ยงอย่างอร่อย มีความสุขมากกกก
นะคะ อ.

ขอให้อร่อยมื้อค่ำนะคุณSOMSRIBANPO
ตะพานหินฝนตก เย็นฉ่ำดีจริงๆ
มีน้ำพริกปลาทู ปลาทูทอด ผักกินกับน้ำพริก แกงส้มดอกแค กับมะละกอ หมูทอด อันนี้เจ้าแชมป์ซื้อเข้ามาให้ บอกว่าเดี๋ยวปิดร้านน้ำตอนทุ่มครึ่งเสร็จ จะเข้ามากินข้าวด้วย คงจะหิ้วเบียร์มาด้วยอีกล่ะนะ
บอกว่าเบอร์ทองใกล้หมดแล้ว
ลูกค้าซื้อกันเยอะขึ้น เพราะว่าพอผลรางวัลออกเสร็จ 6โมงเย็นเจ้าแชมป์จ่ายลูกค้าที่ถูกเลย ถ้าใครจะเอาเป็นทองก็ต้องรอวันรุ่งขึ้น แต่ถ้าเงิน เจ้าแชมป์โอนให้เลย
ลุงตู่ก็บอกไปว่าขายงวดละ100เบอร์(00-99)พอแล้วนะอย่าเพิ่มจำนวนขึ้น เดี๋ยวจะเจ็บตัวเอา ถ้าหากว่าขายไม่หมด

เจ้าแชมป์นี่น่าจะโอนย้ายมาเป็นลูกชายลุงตู่นะครับน่ะ 
เพราะส่วนใหญ่จะ อะไรอะไรก็ลุงตู่นำหน้าเลย
บอกว่าคุยกับพ่อแล้วพ่อชอบดุ  อิอิ
หมูทอด ของทอดน่ะของโปรดเจ้าแชมป์เขาน่ะครับลุงตู่ กินทีเป็นกะละมัง ไม่ใช่เป็นจานนะครับ 
ผมก็ช่วยอุดหนุนเจ้าแชมป์เหมือนกันครับลุงตู่
2งวดที่เริ่มขายมานี่ ผมช่วยงวดละ20ใบครับลุงตู่
เป็นห่วงเขา กลัวว่าเขาจะเครียดว่าขายไม่หมด วัยรุ่นเริ่มหัดหารายได้เสริมน่ะเนาะครับลุงตู่
งวดแรกที่ออก78 ผมไม่ถูกกับเจ้าเถ้าแก่น้อยเลยครับ แต่งวดที่แล้วผมรวบชุดเต็มล่างของผมใส่ไปกับเจ้าแชมป์ด้วยเลยครับ งวดที่แล้วรูสึกว่าจะ22ใบนะครับ เพราะชุดเต็มล่างผมมี22หาง
เลขออกปุ๊บ เจ้าเถ้าแก่น้อยรีบโทรมาถามเลยว่า อาจะเอาเป็นเงินหรือเป็นทอง ผมบอกไปว่าเอาเป็นทอง แต่ฝากไว้ที่แชมป์ก่อน ถ้าอาไปตะพานหินเมื่อไหร่แชมป์ค่อยเอาให้อาก็แล้วกัน เจ้าเถ้าแก่น้อยรับปากพร้อมกับรุ่งขึ้นส่งรูปแหวนทองที่ซื้อไว้ให้ดูเรียบร้อย 
เจ้าเถ้าแก่น้อยบอกว่า งวดแนกป่าที่ทำงานที่กองฯลฯเป็นคนนำเต้นแอโรบิคตอนเย็นที่ริมน้ำถูก และเลือกเป็นทอง ส่วนรางวัลปลอบใจ2ตัวบน แม่ค้าในตลาดถูก รับตังค์500
พอมางวดที่ผ่านมา อาต้นถูก10 เลือกทอง ส่วนรางวัลปลอบใจ ลุงมล(พี่ชายลุงตู่)ถูก รับตังค์500

ลุงตู่ถามเจ้าแชมป์แล้วเมื่อเช้านี้
เจ้าแชมป์บอกว่าจริง อาต้นถูกทองแชมป์
อาต้นช่วยซื้องวดนึงไม่ใช่น้อยเลย
ยังบอกว่าชอบลูกค้าแบบอาต้นจัง
เลือกเบอร์เสร็จ จ่ายตังค์ปุ๊บเลย
ไม่เหมือนเพื่อนๆแชมป์
ต้องสำรองให้ตลอดเลย

รอลุ้นต่อครับลุงตู่
ว่างวดนี้ผมจะได้แหวนทองจากเจ้าเถ้าแก่น้อยอีกมั้ย
เจ้าเถ้าแก่น้อยถามว่าอาทำไมไม่เอาสร้อย เป็นลายโซ่ก็ได้เพราะแข็งแรงหน่อย
แต่ผมบอกไปว่า อาชอบแหวนแบบเกลี้ยงๆไม่ต้องมีลวดลาย พออยากเอาไปรวมก็ค่อยไปรวมเป็นวงเดียวเลยก็ได้
งวดละวง วงละสลึง 4งวดก็ได้บาทนึงแล้วครับลุงตู่ 
แต่ผมก็เป็นคนไม่ยึดติดกับสิ่งพวกนึ้
มีก็ก็ไม่ค่อยใส่
สมัยนี้อันตรายนะครับ
สู้ใส่พวกสแตนเลส หรือ เครื่องเงินก็ไม่ได้
ปลอดภัยกว่าเยอะครับลุงตู่ จริงมั้ยครับลุงตู่  ขอให้รวย

ลุงตู่ก็ขอให้เราได้ทองจากเจ้าเถ้าแก่น้อยยันสิ้นปีเลยนะ
เดี๋ยวลุงตู่ไปลุ้นอันนั้นเอาก็ได้นะ  

ขอบคุณมากๆครับลุงตู่
ผมก็ขอให้ลุงตู่ได้นับตังค์เยอะๆนะครับ
เดือนหน้าจะได้เตรียมเดินสายเที่ยว-ทำบุญกันนะครับ

พรุ่งนี้ก็เป็นวันครบรอบ2ปี ของการจากไปของน้องชายของหลานเขยลุงตู่ที่จะมากับหลานสาววันที่3นี้ด้วยนะครับ
ผมยังจำได้ไม่ลืม ที่ขณะเรากำลังเตรียมการทุกอย่าง ได้วันกำหนดเผาศพของน้องชายหลานเขยลุงตู่กันนั้น
น้องหลงก็มาจากพ่อไปในวันที่4กันยายน
ผมเศร้าคูณ2เลยครับ
น้องชายของหลานเขยลุงตู่
ถึงแม้ว่าจะเป็นชาวต่างชาติ
แต่นิสัยดีมากไป ชอบชนแก้วกับผมและเจ้าแชมป์มาก
จากไปด้วยอายุ 53ปี
เกิด 17-07-1962(2506)
ตาย28-08-2016(2559)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะทำบุญไปให้เขาครับ
ผมรู้ว่าเขาชอบกินอะไร
ไก่ต้มน้ำปลา หมูทอดกระเทียม ผัดไก่ใส่เม็ดมะม่วง
เบียร์ที่ชอบคือเบียร์ช้าง
เขาชอบแมว ไม่ชอบน้องหมา
แต่น้องหลงทำให้เขาเปลี่ยนใจมารักน้องหมาได้ด้วยความน่ารักของน้องหลง
เขาไม่ชอบกินผัก

เจ้าแชมป์ตอนนี้เห็นบอกว่ากำลังเตรียมท่องหนังสือภาษาอังกฤษ เพราะเดี๋ยวหลานเขยลุงตู่มาเดี๋ยวคุยกับเขาไม่สนุก
ทั้งๆที่ผ่านมาก็เอาตัวรอดได้นะครับน่ะ
ดีนะที่เขาพูดภาษาอังกฤษด้วย
เพราะภาษาบ้านเขาที่ใช้จริงนั้นคือฝรั่งเศษ กับ ดัช
ถ้าเป็นแบบนั้น ผมคงต้องบอกว่า ไอแอมมึนตึ๊บ ล่ะครับลุงตู่
เพราะความรู้ผมยังต้องใช้มือมาช่วยสื่อด้วยเลยครับ 
แต่จำได้ว่าลุงตู่บอกว่า เขาต้องพยายามเข้าใจเราด้วย ไม่งั้นอดทุกอย่าง เพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง 
เดี๋ยวส่งสัยว่าคงจะลงไปลุยนาลุงตู่อีกแหง๋ๆครับ
จำได้ว่าครั้งแรกเลยที่มา เป็นหน้ามะม่วง
เขาถามว่านี่ลูกอะไร ลุงตู่บอกว่า นี่คือแมงโก้
เขาบอกว่า โนโน แมงโก้เฮฟเยลโล่คัลเลอร์ 
จนหลานสาวต้องบอกเขาว่า ก่อนจะเป็นสีเหลืองที่มีให้กินที่ยุโรปนั้นน่ะ ต้องเป็นสีเขียวก่อน
ปรากฎว่าปีนั้นเขาขอลุงตู่เก็บมะม่วงเอาไปฝากเพื่อนฝากญาติเขาเยอะเลย มะม่วงในสวนลุงตู่ไปไกลถึงยุโรป 
แถมนานวันเขาจะเริ่มสวดมนต์ด้วย แต่ให้สวดแค่นะโมตัสสะ3จบพอ 
เพราะนอกนั้นเขาบอกว่ายาวเกิน

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
TON-BAITAN

*

« ตอบ #595 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:32:04 »

เลขเซียมซีที่ศาลพระแม่ย่าวันนี้นะครับ
ผมล่ะงงเลยครับ
เซียมซีหล่นลงมาทำไมได้ตรงกับนายกลุงตู่ที่เขาออกข่าวกัน
แล้วผลจะเป็นยังไงน้อครับทีนี้
แถมออกมาซื้อล็อตเตอรี่ที่หน้าศาล
ก็แบบเดิมเหมือนคราวที่แล้วครับ
ที่ผมเสี่ยงได้10 แต่ล็อตเตอรี่ไม่มี
มีแต่01
แล้ววันนี้ยังได้12อีก
มีแต่21 อีกตามเคยครับ  คิด? อิอิ

ยอดเยี่ยมไปเลยนะ
12-21
อย่าลืมนะ 1 กับ 7 เป็นตัวเดียวกัน
12-21-27-72  ถุงรวย
แต่นั่นสินะ ตรงเลขดัง เลขมงคลอีก
วัดกันล่ะนะงานนี้

ไม่ลืมแน่นอนครับลุงตู่
ลุงตู่บอกผมตลอดว่า
1 กับ 7
3 กับ 8
6 กับ 9

และผมจะบอกว่า
12-21-27-72
และหางอื่นๆอีกที่ชุดเต็มหน้าบ้านของผม
หาไม่ได้แล้วนะครับในเบอร์ของเจ้าเถ้าแก่น้อย
เพราะว่า เจ้าเถ้าแก่น้อยประกาศเรียบร้อยแล้วว่า
25หางนั้นติดจองเรียบร้อยแล้ว  ถุงรวย

เจ้าเถ้าแก่น้อยนี่ท่าจะชอบลูกค้าแบบนี้แน่ๆนะ
ไม่ต้องเดินถามขาย
ถึงเวลาก็แค่ถามว่าเลขนั้นเลขนี้มีมั้ย แล้วก็ถามแค่ว่ายอดเท่าไหร่ แจ้งยอดเสร็จ จ่ายปุ๊บ 

แต่พอผลออกมาปุ๊บ เขาก็เตรียมพร้อมให้เหมือนกันนะครับ
ถือว่าเป็นพ่อค้าที่ใช้ได้เลย

TON-BAITAN

*

« ตอบ #596 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:34:08 »

เถ้าแก่น้อยจองหมดเลยหรือคะ จารต้น  กำลังใจ

สวัสดีครับพี่หน่อย

เถ้าแก่น้อยไม่จองเองหมดเลยหรอกครับ
เพราะผมบอกเถ้าแก่น้อยไปว่า
ขายเบอร์แบบนี้
ห้ามเล่นเอง เพราะจะตัดผลกำไรที่จะได้
เพราะอย่างน้อย 2ตัวบน กับ2ตัวล่าง
ที่ออกไปแล้วในงวดล่าสุด จะไม่มีใครเอาอยู่แล้ว
นั่นคือเถ้าแก่น้อยต้องยอมรับสภาพเอง 90×2=180บาท ต่องวด
แต่ถ้ามีคนซื้อไป ก็ถือว่ารอดตัวไป

แต่ที่เถ้าแก่น้อยประกาศบอกลูกค้าให้รู้ว่าเลขทั้ง25หางติดจองแล้ว
คือเขาจะอัพเดทสถานะเลขตลอดครับ
บังเอิญว่าเลขผมทั้งหมดยังไม่มีใครเลือกไป
ก็เสร็จผมครบเซ็ตสิครับพี่หน่อย  
(ที่ผมลงหน้าบ้านไว้นั้น ผมจองกับเถ้าแก่น้อยแล้วครับ เบอร์ว่างรออยู่ครบหมดครับ)
จองจบ จ่ายตังค์ครบ รอลุ้นครับ
เถ้าแก่น้อยบอกว่าโล่งอกไปเยอะเลย
ได้อามาช่วย วันนี้เลยทำงานมีความสุข
แหม่...จะไม่ให้สุข..ได้ไงเนาะพี่หน่อย
ปกติ เบอร์เถ้าแก่น้อย
ผมเห็นมีอัพเดทวันละ2-3เบอร์
แบบว่าแล้วแต่ใครอยากได้อะไร
หรือฝันดีอะไรประมาณนั้นครับ
แต่นี่อาถามหาเลขรวดเดียว25เบอร์  
เถ้าแก่น้อยเล่าให้ฟังว่าตอนเที่ยงเจอลุงมลกับป้าลอที่ตลาด
ลุงมลถามว่า ขายได้กี่เบอร์แล้ววันนี้
เถ้าแก่น้อยบอกไปว่า25เบอร์ ขายให้คนเดียวเลย
ลุงมลถามอีกว่าใครซื้อเยอะขนาดนั้นล่ะนั่น
เถ้าแก่น้อยบอกว่าลูกค้าคนเดิมที่ได้ทองงวดที่แล้ว10ครับ และลุงมลได้รางวัลปลอบใจบนได้500บาทไงครับ
ลุงมล เลยบอกว่าถ้าขนาดนี้ไม่มีใคร นอกจากลุงตู่ กับ อาต้นสินั่น เพราะไม่มีใครกล้าเกิน2คนนี้แล้ว  
ลุงมลเลยถามเถ้าแก่น้อยว่าแล้วอาเขาเลือกเลขอะไรไปบ้าง
เถ้าแก่น้อยเลยจดให้ไป
ลุงมลบอกเถ้าแก่น้อยว่าเจอกันที่ใต้....ก็ได้  

ถึงว่า เจอลุงมล ลุงมลบอกว่า
เจ้าแชมป์เขามีลูกค้าเบอร์ประจำ ซื้อทีเป็น20ใบขึ้น งวดที่แล้วก็ได้ทองไป 
ลุงตู่ก็เลยถามไปว่า แล้วมันใครล่ะนั่นพี่ ที่ว่าเป็นลูกค้าประจำ
ลุงมลก็เลยบอกว่า จะใครล่ะนั่น
ก็อาสุดโปรดเขาล่ะ
แต่ก็ดีช่วยๆกันอุดหนุนจะได้หมดเร็วๆ ของแบบนี้มีลุ้นอยู่แล้ว

ช่วยๆกันไปครับลุงตู่
ใครที่ไหนล่ะครับนั่นน่ะ
หลานเราเองเนาะ 

TON-BAITAN

*

« ตอบ #597 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:36:22 »

กำลังใจ2 อ.ลุงตู่  *fl#
 กำลังใจ2 อ..ต้น  *fl#
รอบค่ำค่ะ ฝนตกชุ่มฉ่ำทั่วฟ้าเลยค่ะ

สวัสดีครับคุณSOMSRIBANPO

ฝนตกชุ่มฉ่ำทั่วถึงกันไปหมดเลยมั้งครับวันนี้
ขอให้พักผ่อนอย่างมีความสุขนะครับ
จะได้ฝันดี(เผื่อจะฝันครับ)

สรุปแล้วก็ฝันได้สินะ 

ทำยังไงได้ล่ะครับลุงตู่
ก็ฝันไปแล้วนี่ครับ อิอิ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #598 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:38:14 »

ข้อมูลเลขดังที่คุณลุงนายก ไปไหนต่อไหน
เลขรถ=1888
เลขรถ=1222
เลขห้องพัก=1212
เลขเครื่องบิน=2112
โอ้ยๆ เซียมซีผม=12
 คิด? คิด?

ถ้าออก 12-21 นะ
วันตายแม่ลุงตู่ กับ พ่อลุงตู่เลยนะ
แม่ 12 เม.ย. 41
พ่อ 21 เม.ย. 41
20ปีแล้วนะ

วันเวลาผ่านไปเร็วมากนะครับลุงตู่
แล้วเราจะไม่แก่กันได้ยังไงล่ะครับ อิอิ
ปีนี้ผมก็39เต็มย่าง40แล้ว

TON-BAITAN

*

« ตอบ #599 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2018, 23:39:43 »

'J|Lอ.ลุงตู่.  &  อ.ต้น..ค่ะ
 Run Run Run ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ 

แฟนคลับบ้านลุงตู่คนนี้ขยันจริงๆเลยนะ
งวดนี้ลุงตู่ขอให้ได้ตังค์เยอะๆเลยนะ
กวาดให้หมดทุกรางวัลเลยนะ

คนนี้นะครับ
ขอบอกว่า ถูกทุกงวดครับลุงตู่

แท็ก:
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38   ขึ้นบน
  พิมพ์