อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
29 เมษายน 2024, 14:16:01 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... 50   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 01-06-2019 ลุงตู่-น้องต้น ไปสัญจรกันที่ฉะเชิงเทรา จะไหวมั้ย  (อ่าน 41574 ครั้ง)
TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 114042

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #450 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 11:41:53 »

+1j อ.ลุงตู่ สู้ๆ
 +1j อ.ต้น  สู้ๆ
 คำขอบคุณ คำขอบคุณ คำขอบคุณ คำขอบคุณ

สวัสดีครับคุณSOMSRIBANPO
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
วันนี้อากาศเบาร้อนลงหน่อย
เย็นนี้หรือตอนกลางคืน ขอให้ตกแบบเมื่อคืนอีกนะครับ
เมื่อคืนนี้ตกจนถึงประมาณตี3กว่า

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด

TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #451 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 11:57:13 »

คำขอบคุณ Thank you

สวัสดีครับคุณsawas2706
ขอบคุณมากๆนะครับที่แวะมาเยี่ยมเยือนบ้านผม
ขอให้โชคดีรับทรัพย์นับตังค์เยอะๆนะครับ

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
INFANTY
*

พลังน้ำใจ: 112892

« ตอบ #452 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 12:03:03 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ R,F._iY ขอบคุณครับ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #453 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 12:08:28 »

วันนี้ใส่บาตรเช้า พร้อมทั้งถวายสังฆทาน
เนื่องในวันครบรอบ 8ปี การจากไปของหลานสาวคนโตของลุงตู่(ลูกของพี่ชายลุงตู่คนโตที่อยู่เพชรบูรณ์ และพี่คนที่ตายก็สนิทกับผมมากด้วย)
เกิด 15-07-2515
ตาย 22-05-2554
อายุ 39ปี เลขฝาโลง 239
ครบรอบ 8ปี

สิ่งที่ทิ้งไว้ให้ผมจำคือ
วันที่ตาย คือปีเกิดของผม
วันที่เผา คือวันเกิดของผม
วันเผาปีนั้นตรงกับวันพระใหญ่ด้วย

จัดเมนูโปรดใส่บาตรให้ไป
น้ำพริกกะปิ แบบโขลกพริกเลย ไม่ต้องโรยหน้าแบบทั่วๆไป ให้ออกรสเผ็ด-เปรี้ยว-เค็ม-หวาน
ผักสด ผักทอด ชะอมชุบไข่ทอด
แกงป่าไก่
ผัดมะเขือใส่หมู ใส่ใบโหระพา
ขนมหวาน...บวชฟักทอง
นมแลคตาซอยกล่อง

น้องสาวคนเล็กลุงตู่ ครบรอบ 4ปี
หลานสาวคนโตลุงตู่ ครบรอบ 8ปี
ความตายคือการสูญเสีย...

TON-BAITAN

*

« ตอบ #454 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 12:09:15 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ R,F._iY ขอบคุณครับ

สวัสดีครับคุณINFANTY

sertza23
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 9875

« ตอบ #455 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 12:10:24 »

กำลังใจ thank you
TON-BAITAN

*

« ตอบ #456 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 12:31:02 »

กำลังใจ thank you

สวัสดีครับคุณsertza23

ยาย@แป้งร่ำ
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 66934

« ตอบ #457 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 13:22:28 »

rrh กำลังใจ3 Dd!
♥✿ (เอ๋) ✿♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์วีไอพี
✤ Webmaster ✤
ยอดปรมาจารย์ C11

*

พลังน้ำใจ: 246887

« ตอบ #458 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 13:42:19 »

สวัสดีค่ะสวัสดีค่ะอ.ต้น อ.ลุงตู่ ทักทายในวันครื้มฟ้าครื้มฝนค่ะ
แถวบ้านอาจารย์ทั้งสองฝนตกมั๊ยค๊ะ ...แวะมารับความรวยจากทัวร์ที่นั่ง(สัญจร)
จากบ้านอาจารย์อีกค่ะ
งวดนี้ขอให้อาจารย์ทั้งสองท่านและเพื่อนสมาชิกโชคดี มีโชคใหญ่
มีลาภรับทรัพย์ร่ำรวย อีกนะคะ

เฮงๆรวยๆ รวยๆ เฮงๆรวยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2019, 13:51:51 โดย ♥✿ (เอ๋) ✿♥ » บันทึกการเข้า
♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #459 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 13:48:28 »

สลากสัญจร จะไปเยือนถิ่นดินแดนที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์
วัดโสธรวรารามวรวิหาร จังหวัดฉะเชิงเทรา

วัดโสธรวรารามวรวิหาร เดิมชื่อว่า วัดหงษ์ สร้างในสมัยกรุงศรีอยุธยาตอนปลาย ในรัชสมัยสมเด็จพระนารายณ์มหาราช เป็นที่ประดิษฐาน หลวงพ่อพุทธโสธร พระพุทธรูปคู่บ้านคู่เมืองของฉะเชิงเทรา เป็นพระพุทธรูปปูนปั้นปางสมาธิ หน้าตักกว้าง 1.65 เมตร สูง 1.48 เมตร ฝีมือช่างล้านช้าง

ตามตำนานเล่าว่า หลวงพ่อพุทธโสธร เป็นพระพุทธรูปหล่อสำริดปางสมาธิหน้าตักกว้างศอกเศษ มีรูปทรงสวยงามมาก ได้แสดงปาฏิหาริย์ลอยน้ำมา และมีผู้อัญเชิญขึ้นมาประดิษฐานที่วัดแห่งนี้ แต่พระสงฆ์ในวัดเกรงจะมีผู้มาลักพาไปจึงได้เอาปูนพอกเสริมหุ้มองค์เดิมไว้จนมีลักษณะที่เห็นในปัจจุบัน

แต่เดิม หลวงพ่อพุทธโสธรประทับอยู่ในโบสถ์หลังเก่าที่มีขนาดเล็ก รวมกับพระพุทธรูปอื่นๆ 18 องค์ จนกระทั่งในปี พ.ศ. 2509 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช เสด็จราชดำเนินมาที่วัดแห่งนี้ มีพระราชปรารภเรื่องความคับแคบของพระอุโบสถเดิม พระพรหมคุณาภรณ์(จริปุณโญ ด. เจียม กุลละวณิชย์) อดีตเจ้าอาวาสจึงได้รวบรวมเงินบริจาคเพื่อจัดซื้อที่ดินสำหรับสร้างพระอุโบสถหลังใหม่

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระมหากรุณาธิคุณ โปรดเกล้าฯ ให้สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงเป็นองค์ประธานการสร้าง และทรงเป็นผู้กำกับดูแลงานสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวได้เสด็จพระราชดำเนิน ทรงประกอบพิธีวางศิลาฤกษ์ เมื่อ พ.ศ. 2531 และทรงประกอบพิธียกยอดฉัตรทองคำ น้ำหนัก 77 กิโลกรัม ประดิษฐานเหนือยอดมณฑป เมื่อวันที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2539 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ เสด็จมาทรงตัดหวายลูกนิมิต เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2549 [1]

การก่อสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ สร้างขึ้นครอบพระอุโบสถหลังเดิม โดยใช้เทคนิควิศวกรรมสมัยใหม่ โดยไม่มีการเคลื่อนย้ายองค์หลวงพ่อพุทธโสธร และพระพุทธรูปทั้ง 18 องค์ [1]

ศิลปะภายในพระอุโบสถหลวงพ่อพุทธโสธร ประกอบด้วยภาพจิตรกรรมฝาผนังโดยรอบนับตั้งแต่พื้นพระอุโบสถ เสา ผนัง และเพดานจะบรรจุเรื่องราวให้เป็นแดนแห่งทิพย์ เป็นเรื่องราวของสีทันดรมหาสมุทร จตุโลกบาล สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ พรหมโลก ดวงดาว และจักรวาล โดยตำแหน่งของดวงดาวบนเพดาน กำหนดตำแหน่งตรงกับวันที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2539 ณ เวลาที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงประกอบพิธียกยอดฉัตรทองคำ

วัดโสธรวรารามวรวิหาร เป็นวัดที่มีผู้คนมาอธิษฐานขอพรกันเป็นจำนวนมาก จึงทำให้ในช่วงวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ และวัดหยุดนักขัตฤกษ์จะมีผู้คนแวะเวียนกันมาหนาแน่นตลอดทั้งวัน หากใครประสบผลสำเร็จในคำขอพร คำบนบาน ก็มักจะมาแก้บนกันด้วยไข่ต้ม หรือ ละครรำ แต่ไข่ต้มนั้นเป็นที่นิยมอย่างมาก จนทำให้การถือตะกร้าไข่ต้มในวัดแห่งนี้เป็นเรื่องปกติไปเลย

ขอบารมีหลวงพ่อพุทธโสธร
ได้โปรดเมตตา เปิดทางโชคลาภ
ให้กับลูกด้วยเถิดครับ
ลูกมีหน้าที่นำพาสมาชิกแฟนคลับคณะทัวร์
ไปให้ถึงจุดหมายปลายทางคือรางวัลสลาก
ลูกอยู่ในถิ่นดินแดนหลวงพ่อใหญ่
ซึ่งก็เป็นดินแดนศักดิ์สิทธิ์เช่นเดียวกัน
ขอหลวงพ่อทั้งสองได้โปรดเมตตาลูกด้วยเถิด
ขอให้ลูกทั้งหมดในทัวร์นี้ จงสำเร็จสมหวังกันถ้วนหน้า
หลวงพ่อทั้งสองชอบไข่ต้มเหมือนกันทั้งคู่
หลวงพ่อใหญ่ผมชอบ ไข่ต้ม หัวหมู (ที่นิยมบนกัน)

ลุงตู่ก็ขอบารมีของหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง
หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
ช่วยลูกๆหลานๆอีกแรงหนึ่งด้วยนะ

♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #460 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 13:50:26 »

อยู่ว่างๆ ลุงตู่ขอลองเอาหลักสิบ หลักหน่วยล่างเจ้าต้น
มาจัดคู่ดูสิ ว่าจะเข้าทาเข้าทางไหม
ใช้แต้มรวมสิบหน่วยเจ้าต้น
ใช้เด่นลุงตู่ แล้วก็เด่นย่าโมที่เขาพูดๆกันอยู่

โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

จัดไปครับลุงตู่ ผมไม่หวงข้อมูลครับ
หยิบเอาไปใช้ได้เลยครับ

ถ้า...งวดนี้เข้า
งวดหน้าลุงตู่มาคิดให้ด้วยนะครับ อิอิ

ได้สิ ไม่มีปัญาหา
แต่ว่า ถามแฟนคลับในบ้านเราก่อนดีไหม
ว่าจะให้ลุงตู่มาทำให้อีกไหม
 โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย โชคดีร่ำรวย

จริงด้วยครับลุงตู่
ต้องถามเสียงจากสมาชิกแฟนคลับก่อนเนาะครับ

ลุงตู่ครับ ผมย้อนกลับไปดูชุดนี้ที่ลุงตู่บอกว่าขอลองจัดชุด
ผมเช็คดูแล้ว
หลักสิบ หลักหน่วย แต้มรวม เด่นลุงตู่ เดินดีเอาอยู่นะครับ
ผิดนิดเดียวตรงที่ย่าโมออกศึก ผิดไปแค่นั้นเอง
ผมลองคุ้ยๆดู ผมมีเด่นอยู่หนึ่งอันซึ่งในงวดที่แล้ว0136 มา1
จะเป็นไรมั้ยครับ ถ้าผมจะบอกให้ลุงตู่ ลองทำ2แบบ
แบบที่1 ใช้ย่าโมออกศึก
แบบที่2 ใช้เด่นที่ผมคุ้ยๆดู
ผมลองทำตัวอย่างแบบที่2 ของงวดที่แล้วลงไว้ให้ลุงตู่ดูนะครับ
เผื่อลุงตู่เข้ามา จะได้เห็นว่าใช้อะไรยังไง

งวดที่แล้วผมดับผิดตรงดับ7 ไม่งั้นรวยเต็มๆครับ
สูตรมีวันผิดพลาดได้ แต่ก็ต้องใช้ เพราะใช้อยู่ครับ อิอิ

รวย  goodluck2  รวย
* ญา *
รองผู้ว่าการสือสารมวลชน
สมาชิกระดับอาจารย์ C6

*

พลังน้ำใจ: 132819

โชคดี ร่ำรวย เงินทอง

« ตอบ #461 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 14:06:43 »

สวัสดีจ้า..อ.ต้น-อ.ลุงตู่ ขอให้มีความสุขรวยๆๆนะคะ  love  
Love Love
TON-BAITAN

*

« ตอบ #462 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 15:44:25 »

rrh กำลังใจ3 Dd!

สวัสดีครับคุณยาย@แป้งร่ำ

เลขที่นั่งของคุณยาย@แป้งร่ำ
ได้เลขที่ 49 นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2019, 17:51:42 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า
TON-BAITAN

*

« ตอบ #463 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 15:52:50 »

สวัสดีค่ะสวัสดีค่ะอ.ต้น อ.ลุงตู่ ทักทายในวันครื้มฟ้าครื้มฝนค่ะ
แถวบ้านอาจารย์ทั้งสองฝนตกมั๊ยค๊ะ ...แวะมารับความรวยจากทัวร์ที่นั่ง(สัญจร)
จากบ้านอาจารย์อีกค่ะ
งวดนี้ขอให้อาจารย์ทั้งสองท่านและเพื่อนสมาชิกโชคดี มีโชคใหญ่
มีลาภรับทรัพย์ร่ำรวย อีกนะคะ

เฮงๆรวยๆ รวยๆ เฮงๆรวยๆ

สวัสดีครับคุณเอ๋
ขอบคุณมากๆครับที่คุณเอ๋มาเยี่ยมเยือนทักทายและมาเตรียมจับจองที่นั่งทัวร์สัญจรด้วยนะครับ

เมื่อคืนนี้บ้านผมฝนตกตั้งแต่ประมาณ4ทุ่ม ถึง ประมาณเกือบไปตี4
แต่ตอนนี้ก็กำลังร้อน แต่ไม่มากเหมือนก่อนหน้าครับ

ทัวร์สัญจรครั้งนี้
คุณเอ๋ได้เลขที่นั่งลำดับที่ 49 นะครับ
49 เลขตัวแทน 9 คือ 6
49=4+9=13=1+3=4
เลขตัวแทน 1 คือ 7
เลขตัวแทน 3 คือ 8
ผลสรุปจากตัวแลขที่นั่งคุณเอ๋นะครับ
4-9-6-1-3-7-8

TON-BAITAN

*

« ตอบ #464 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 15:53:55 »

สวัสดีจ้า..อ.ต้น-อ.ลุงตู่ ขอให้มีความสุขรวยๆๆนะคะ  love  
Love Love

สวัสดีครับคุณญา

Tu-Silvercar
*

พลังน้ำใจ: 51309

Lucky Tiger.

« ตอบ #465 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 15:54:27 »

goodluck OK

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง

สิ่งที่ดีสุดคือการทำดี
*

« ตอบ #466 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 15:55:04 »

คำขอบคุณ

ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยเงินทอง

*

« ตอบ #467 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 15:56:14 »

thank2 กำลังใจ2 เฮงๆรวยๆ

*

« ตอบ #468 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 16:33:46 »

T'Hํk โชคดีร่ำรวย

*

« ตอบ #469 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 16:34:21 »

gd:
 ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

*

« ตอบ #470 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 16:36:05 »

สลากสัญจร จะไปเยือนถิ่นดินแดนที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์
วัดโสธรวรารามวรวิหาร จังหวัดฉะเชิงเทรา

วัดโสธรวรารามวรวิหาร เดิมชื่อว่า วัดหงษ์ สร้างในสมัยกรุงศรีอยุธยาตอนปลาย ในรัชสมัยสมเด็จพระนารายณ์มหาราช เป็นที่ประดิษฐาน หลวงพ่อพุทธโสธร พระพุทธรูปคู่บ้านคู่เมืองของฉะเชิงเทรา เป็นพระพุทธรูปปูนปั้นปางสมาธิ หน้าตักกว้าง 1.65 เมตร สูง 1.48 เมตร ฝีมือช่างล้านช้าง

ตามตำนานเล่าว่า หลวงพ่อพุทธโสธร เป็นพระพุทธรูปหล่อสำริดปางสมาธิหน้าตักกว้างศอกเศษ มีรูปทรงสวยงามมาก ได้แสดงปาฏิหาริย์ลอยน้ำมา และมีผู้อัญเชิญขึ้นมาประดิษฐานที่วัดแห่งนี้ แต่พระสงฆ์ในวัดเกรงจะมีผู้มาลักพาไปจึงได้เอาปูนพอกเสริมหุ้มองค์เดิมไว้จนมีลักษณะที่เห็นในปัจจุบัน

แต่เดิม หลวงพ่อพุทธโสธรประทับอยู่ในโบสถ์หลังเก่าที่มีขนาดเล็ก รวมกับพระพุทธรูปอื่นๆ 18 องค์ จนกระทั่งในปี พ.ศ. 2509 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช เสด็จราชดำเนินมาที่วัดแห่งนี้ มีพระราชปรารภเรื่องความคับแคบของพระอุโบสถเดิม พระพรหมคุณาภรณ์(จริปุณโญ ด. เจียม กุลละวณิชย์) อดีตเจ้าอาวาสจึงได้รวบรวมเงินบริจาคเพื่อจัดซื้อที่ดินสำหรับสร้างพระอุโบสถหลังใหม่

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระมหากรุณาธิคุณ โปรดเกล้าฯ ให้สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงเป็นองค์ประธานการสร้าง และทรงเป็นผู้กำกับดูแลงานสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวได้เสด็จพระราชดำเนิน ทรงประกอบพิธีวางศิลาฤกษ์ เมื่อ พ.ศ. 2531 และทรงประกอบพิธียกยอดฉัตรทองคำ น้ำหนัก 77 กิโลกรัม ประดิษฐานเหนือยอดมณฑป เมื่อวันที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2539 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ เสด็จมาทรงตัดหวายลูกนิมิต เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2549 [1]

การก่อสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ สร้างขึ้นครอบพระอุโบสถหลังเดิม โดยใช้เทคนิควิศวกรรมสมัยใหม่ โดยไม่มีการเคลื่อนย้ายองค์หลวงพ่อพุทธโสธร และพระพุทธรูปทั้ง 18 องค์ [1]

ศิลปะภายในพระอุโบสถหลวงพ่อพุทธโสธร ประกอบด้วยภาพจิตรกรรมฝาผนังโดยรอบนับตั้งแต่พื้นพระอุโบสถ เสา ผนัง และเพดานจะบรรจุเรื่องราวให้เป็นแดนแห่งทิพย์ เป็นเรื่องราวของสีทันดรมหาสมุทร จตุโลกบาล สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ พรหมโลก ดวงดาว และจักรวาล โดยตำแหน่งของดวงดาวบนเพดาน กำหนดตำแหน่งตรงกับวันที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2539 ณ เวลาที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงประกอบพิธียกยอดฉัตรทองคำ

วัดโสธรวรารามวรวิหาร เป็นวัดที่มีผู้คนมาอธิษฐานขอพรกันเป็นจำนวนมาก จึงทำให้ในช่วงวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ และวัดหยุดนักขัตฤกษ์จะมีผู้คนแวะเวียนกันมาหนาแน่นตลอดทั้งวัน หากใครประสบผลสำเร็จในคำขอพร คำบนบาน ก็มักจะมาแก้บนกันด้วยไข่ต้ม หรือ ละครรำ แต่ไข่ต้มนั้นเป็นที่นิยมอย่างมาก จนทำให้การถือตะกร้าไข่ต้มในวัดแห่งนี้เป็นเรื่องปกติไปเลย

ขอบารมีหลวงพ่อพุทธโสธร
ได้โปรดเมตตา เปิดทางโชคลาภ
ให้กับลูกด้วยเถิดครับ
ลูกมีหน้าที่นำพาสมาชิกแฟนคลับคณะทัวร์
ไปให้ถึงจุดหมายปลายทางคือรางวัลสลาก
ลูกอยู่ในถิ่นดินแดนหลวงพ่อใหญ่
ซึ่งก็เป็นดินแดนศักดิ์สิทธิ์เช่นเดียวกัน
ขอหลวงพ่อทั้งสองได้โปรดเมตตาลูกด้วยเถิด
ขอให้ลูกทั้งหมดในทัวร์นี้ จงสำเร็จสมหวังกันถ้วนหน้า
หลวงพ่อทั้งสองชอบไข่ต้มเหมือนกันทั้งคู่
หลวงพ่อใหญ่ผมชอบ ไข่ต้ม หัวหมู (ที่นิยมบนกัน)

ลุงตู่ก็ขอบารมีของหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง
หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
ช่วยลูกๆหลานๆอีกแรงหนึ่งด้วยนะ

ขอบคุณลุงตู่และ อ.น้องต้นมากค่ะ

งวดนี้จะจับ 9 ไว้ก่อน ทั้งบนทั้งล่างเลย

เน้น 9 ระวัง 6 ด้วยนะคุณเมรี
เลขที่สามารถแปลงร่างได้น่ากลัวนะ

*

« ตอบ #471 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 16:37:28 »

ต้องขอขอบพระคุณท่านพระพิรุณ
ที่ได้โปรดส่งฝนลงมาตั้งแต่4ทุ่ม
จนถึงตอนนี้แบบหนักๆ
จะได้คลายร้อนสักที

เมื่อคืนนี้ตะพานหินมีลมมาซะเยอะ สงสัยพัดไปหมด ตกมาหน่อยเดียว
แต่ก็พอให้หายร้อนได้หน่อยนะ

*

« ตอบ #472 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 16:38:07 »

กำลังใจ2 ForU R,F._iY R,F._iY R,F._iY R,F._iY

*

« ตอบ #473 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 16:38:35 »

+1j +1j โชคดีร่ำรวย ให้กำลังใจ

*

« ตอบ #474 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2019, 16:39:01 »

กำลังใจ2
 โชคดีเฮงๆ

แท็ก:
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 ... 50   ขึ้นบน
  พิมพ์