อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
20 เมษายน 2024, 06:07:54 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 01 ก.ค. 65 ลุงตู่-น้องต้น  (อ่าน 15123 ครั้ง)
นู๋ข้าวหอม
อาจารย์มงกุฏทอง C7
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 31516

« ตอบ #275 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2022, 14:51:15 »

หวัดดีตอนเช้าค่ะ พี่ต้น ลุงตู่
พลอยว่าพี่ต้นใจเต้น ตุ๊บๆๆๆมือเท้าเย็นแน่เลย โชคดีรวยเละเลย
ไม่ต้องพูดถึงเลยเรื่องไข้ หายเปนปริดทิ้งหละ จริงมั้ยคะ
พลอยดีใจกับพี่ด้วยจริงๆนะ ที่น้ำตาไหลเมื่อวาน ไม่ได้ตา..ร้อนพี่เลยน้ะ อิอิ.
แค่งวดนี้ตั้งใจมากไปหน่อย แต่พลาดตรงเลขดับ เสียใจ แต่ไม่ได้เสียตังค์มาก
เพราะทุกครั้งก่อนเสี่ยงจะคิด และคำนวณได้เสียก่อน ไม่ได้เน้นเยอะค่ะ
ถ้าพี่เปิดบ้านเมื่อไหร่ พลอยจะเข้ามาคุยอีกนะคะ
เมื่อวานพลอยได้ค่าสอนพ้เศษเปนค่าขนม และแม่ค้ามาตัดทุเรียนหมอนทองที่สวน
และทุเรียนภูเขา ได้มาหลายอยู่ค่ะ ทุเรียนสวนพลอยอร่อยเนื้อนุ่มกรอบมากๆ
กินแล้วกินอีก เช้านี้มีเด็กน้อยมาเรียนตอนเก้าโมงค่ะ เมื่อเย็นวาน
ผู้ปกครองมาบอกว่า..ได้ให้น้อง..สมัครสอบแข่งขันคณิต ให้คุณครูช่วยหน่อย
แต่เด็กที่เข้ามาเรียนใหม่จะไม่เปนเลขเลยค่ะ แต่เมื่อเข้ามาแล้วทุกคนต้องเก่ง
งั้นพลอยไม่โอเค เพราะที่สอนต้องการให้เด็กเรียนคณิตแบบเข้าใจ และแนะวิธีให้
ซึ่งที่รร. เด็กเยอะ คุณครูไม่สามารถทำได้ นอกจากจะสนใจจริงๆ
เช้านี้พี่ต้น ลุุงตู่เปนงัยบ้างคะ หายไข้ยัง
 พลังใจ ขอบคุณนะ ขอบคุณนะ รวยๆๆ

สวัสดีครับน้องพลอย
เมื่อวานนี้พี่ดีใจเป็นลำดับไล่มาเลยครับ
ตั้งแต่เลขหน้า 242 (เลขกุญแจแม่ฟลุ๊คพี่น่ะครับ)
เสียดายล็อตเตอรี่ท้าย 452 เฮียส่งหนังสือพิมพ์เอามาให้ รางวัลออก 542 ซ๊ะงั้น

ตามมาด้วย เลขท้าย 2 ตัว 61
ถึงจะเป็นชุดเต็ม แต่ก็ถือว่าพี่ทำได้ผ่านแล้วนะครับ

มาถึงวินาทีประกาศรางวัลที่หนึ่ง
เลขที่ออก....981417
ลุงตู่นั่งดูทีวีอยู่ หันมาบอกพี่ซึ่งนอนฟังผลรางวัล บอกว่า "ต้น เลขลุงตู่เข้าโต๊ต 147 เข้า 17 ที่สูงนะ แต่เหมือนถ้าจำไม่ผิด ของต้นเข้าตรงๆหรือเปล่า ลองเข้าไปดูสิ"

พี่แคปจอสรุปข้อมูลของพี่กับลุงตู่ไว้อยู่ ก็เปิดดูในโทรศัพท์ "เฮ้ย!!! เข้าตรงๆปักหลักมาเป๊ะๆหมด 417-17-61 เดี๋ยวรีบเข้าบ้านก่อนนะครับลุงตู่"
ตอนเข้าบ้านที่พี่โพสต์บอกว่าพี่น้ำตาจะไหล จริงๆแล้วมันไหลไปแล้วครับ พี่ตั้งใจไว้ว่างวดนี้เป็นงวดสุดท้ายก่อนที่พี่จะปิดบ้าน เพื่อเตรียมตัวรับสถานการณ์ข้างหน้าที่ยังไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง
พี่ตั้งความหวังว่าอย่างน้อยๆขอให้สรุปของพี่เข้าที่พิกัดไหนก็ได้สักพิกัด เพื่อเป็นการทิ้งทวนให้กับสมาชิก FC ที่เฝ้าติดตามข้อมูลบ้านพี่กันมาตลอด ซึ่งบ้านพี่สมาชิกก็มีไม่มาก แต่พี่เชื่อว่าบ้านพี่มีสมาชิกประจำอยู่ พี่อยากให้งวดส่งท้ายของบ้านพี่ได้มีผลงานก่อนปิดบ้าน แต่ถ้าไม่ได้พี่ก็ถือว่าพี่ทำได้ถึงที่สุดแล้วครับ
แต่ เมื่อวานนี้ ผลงานพี่กับลุงตู่ ได้ส่งท้ายอย่างสวยงามแล้วครับในความรู้สึกของพี่

ถ้าพี่อาการปกตินะครับ และขับรถออกไปลุ้นรางวัลกันนะครับ
ผลรางวัลอกปุ๊บ ถ้าพี่ทำชุดใหญ่ได้แบบนี้(พี่เคยทำได้แบบนี้มาก่อน) พี่จะหาที่จอดรถ แล้วให้ลุงตู่ ป้าปุ้ยไปเข้าห้องน้ำกันก่อน ส่วนพี่ลงทีหลังครับ และพี่จะเดินอมยิ้มคนเดียว แบบโลกทั้งใบตอนนี้เป็นของพี่เลยครับ และจะมีโทรศัพท์จากญาติ จากเพื่อน โทรเข้ามาเฮกันกับพี่ และพี่จะส่งข้อความแสดงความยินดีกับผู้ที่พี่คิดว่าน่าจะมีเฮด้วยกับพี่ พี่จะใช้เวลาที่ปั๊มร่วมครึ่งชั่วโมงได้ครับ เข้าห้องน้ำ ล้างหน้า ตั้งสติ เดินไปในจุดที่เขาจัดให้คนสูบบุหรี่ พี่จะอยู่ตรงนั้น นั่งใช้โทรศัพท์ แบบให้สบายใจครับ
แล้วต่อไปคือ ไปปั๊มบางจาก เพื่อเติมน้ำมันให้แม่ฟลุ๊คเต็มถังครับ ในการเติมน้ำมันบ่อยครั้งลุงตู่จัดการให้พี่ตลอด
และหลังจากนั้นก็ไปเดินตลาด หรือไม่ก็แวะซื้ออาหาร หรือสั่งอาหารจากร้านโปรดครับ
อาการเหรอครับ ถ้าปกติไม่ป่วย มือเย็น ชาเย็น สมองวิ๊งๆเหมือนคนจะเป็นลม หายใจแทบจะไม่ทั่วท้องเลยครับ ขนาดวึผ่านการลุ้นรางวัล+ถูกรางวัลมาบ่อยแล้วนะครับ

น้องพลอยเข้ามาคุยได้ที่บ้านเก่านี้นะครับ
เดี๋ยวไม่เกิน2-3วันน่าจะถูกย้ายขึ้นไปตรงที่เก็บบ้านที่ปักหมุด
ตอนเย็นพลอยจะไปโดดน้ำ ตั้งหลัก..สู้ใใหม่
คิดแล้วขำ เข้าออกบ้านพี่ต้นวันละหลายรอบ ดูเลขพี่ด้วยคิดว่าฉันจะเสี่ยง
แต่เลือกมากไปหน่อย ตกม้าเลยเจ็บจนลุกแทบไม่ไหว
พลอยคุยมากไปหรือเปล่านะ ทำให้พลาด ไว้มีโอาสทีนี้จะย่องมาเงียบๆ
เวลาเจ้าบ้านหลับ จะได้เก็บทุกเม็ดไม่ให้หลุดดีมั้ยคะ
ตอนนี้เด็กๆรอบบ่ายกลับหมดแล้ว รอรอบเย็นอีกรอบก้อหมดแล้วค่ะ
วันนี้มีเด็กดื้อด้วย เหนื่อย
 พลังใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2022, 15:12:24 โดย นู๋ข้าวหอม » บันทึกการเข้า

TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 113876

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #276 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2022, 15:06:03 »

หวัดดีตอนเช้าค่ะ พี่ต้น ลุงตู่
พลอยว่าพี่ต้นใจเต้น ตุ๊บๆๆๆมือเท้าเย็นแน่เลย โชคดีรวยเละเลย
ไม่ต้องพูดถึงเลยเรื่องไข้ หายเปนปริดทิ้งหละ จริงมั้ยคะ
พลอยดีใจกับพี่ด้วยจริงๆนะ ที่น้ำตาไหลเมื่อวาน ไม่ได้ตา..ร้อนพี่เลยน้ะ อิอิ.
แค่งวดนี้ตั้งใจมากไปหน่อย แต่พลาดตรงเลขดับ เสียใจ แต่ไม่ได้เสียตังค์มาก
เพราะทุกครั้งก่อนเสี่ยงจะคิด และคำนวณได้เสียก่อน ไม่ได้เน้นเยอะค่ะ
ถ้าพี่เปิดบ้านเมื่อไหร่ พลอยจะเข้ามาคุยอีกนะคะ
เมื่อวานพลอยได้ค่าสอนพ้เศษเปนค่าขนม และแม่ค้ามาตัดทุเรียนหมอนทองที่สวน
และทุเรียนภูเขา ได้มาหลายอยู่ค่ะ ทุเรียนสวนพลอยอร่อยเนื้อนุ่มกรอบมากๆ
กินแล้วกินอีก เช้านี้มีเด็กน้อยมาเรียนตอนเก้าโมงค่ะ เมื่อเย็นวาน
ผู้ปกครองมาบอกว่า..ได้ให้น้อง..สมัครสอบแข่งขันคณิต ให้คุณครูช่วยหน่อย
แต่เด็กที่เข้ามาเรียนใหม่จะไม่เปนเลขเลยค่ะ แต่เมื่อเข้ามาแล้วทุกคนต้องเก่ง
งั้นพลอยไม่โอเค เพราะที่สอนต้องการให้เด็กเรียนคณิตแบบเข้าใจ และแนะวิธีให้
ซึ่งที่รร. เด็กเยอะ คุณครูไม่สามารถทำได้ นอกจากจะสนใจจริงๆ
เช้านี้พี่ต้น ลุุงตู่เปนงัยบ้างคะ หายไข้ยัง
 พลังใจ ขอบคุณนะ ขอบคุณนะ รวยๆๆ

เมื่อวานนี้พี่ดีใจเป็นลำดับไล่มาเลยครับ
ตั้งแต่เลขหน้า 242 (เลขกุญแจแม่ฟลุ๊คพี่น่ะครับ)
เสียดายล็อตเตอรี่ท้าย 452 เฮียส่งหนังสือพิมพ์เอามาให้ รางวัลออก 542 ซ๊ะงั้น

ตามมาด้วย เลขท้าย 2 ตัว 61
ถึงจะเป็นชุดเต็ม แต่ก็ถือว่าพี่ทำได้ผ่านแล้วนะครับ

มาถึงวินาทีประกาศรางวัลที่หนึ่ง
เลขที่ออก....981417
ลุงตู่นั่งดูทีวีอยู่ หันมาบอกพี่ซึ่งนอนฟังผลรางวัล บอกว่า "ต้น เลขลุงตู่เข้าโต๊ต 147 เข้า 17 ที่สูงนะ แต่เหมือนถ้าจำไม่ผิด ของต้นเข้าตรงๆหรือเปล่า ลองเข้าไปดูสิ"

พี่แคปจอสรุปข้อมูลของพี่กับลุงตู่ไว้อยู่ ก็เปิดดูในโทรศัพท์ "เฮ้ย!!! เข้าตรงๆปักหลักมาเป๊ะๆหมด 417-17-61 เดี๋ยวรีบเข้าบ้านก่อนนะครับลุงตู่"
ตอนเข้าบ้านที่พี่โพสต์บอกว่าพี่น้ำตาจะไหล จริงๆแล้วมันไหลไปแล้วครับ พี่ตั้งใจไว้ว่างวดนี้เป็นงวดสุดท้ายก่อนที่พี่จะปิดบ้าน เพื่อเตรียมตัวรับสถานการณ์ข้างหน้าที่ยังไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง
พี่ตั้งความหวังว่าอย่างน้อยๆขอให้สรุปของพี่เข้าที่พิกัดไหนก็ได้สักพิกัด เพื่อเป็นการทิ้งทวนให้กับสมาชิก FC ที่เฝ้าติดตามข้อมูลบ้านพี่กันมาตลอด ซึ่งบ้านพี่สมาชิกก็มีไม่มาก แต่พี่เชื่อว่าบ้านพี่มีสมาชิกประจำอยู่ พี่อยากให้งวดส่งท้ายของบ้านพี่ได้มีผลงานก่อนปิดบ้าน แต่ถ้าไม่ได้พี่ก็ถือว่าพี่ทำได้ถึงที่สุดแล้วครับ
แต่ เมื่อวานนี้ ผลงานพี่กับลุงตู่ ได้ส่งท้ายอย่างสวยงามแล้วครับในความรู้สึกของพี่

ถ้าพี่อาการปกตินะครับ และขับรถออกไปลุ้นรางวัลกันนะครับ
ผลรางวัลอกปุ๊บ ถ้าพี่ทำชุดใหญ่ได้แบบนี้(พี่เคยทำได้แบบนี้มาก่อน) พี่จะหาที่จอดรถ แล้วให้ลุงตู่ ป้าปุ้ยไปเข้าห้องน้ำกันก่อน ส่วนพี่ลงทีหลังครับ และพี่จะเดินอมยิ้มคนเดียว แบบโลกทั้งใบตอนนี้เป็นของพี่เลยครับ และจะมีโทรศัพท์จากญาติ จากเพื่อน โทรเข้ามาเฮกันกับพี่ และพี่จะส่งข้อความแสดงความยินดีกับผู้ที่พี่คิดว่าน่าจะมีเฮด้วยกับพี่ พี่จะใช้เวลาที่ปั๊มร่วมครึ่งชั่วโมงได้ครับ เข้าห้องน้ำ ล้างหน้า ตั้งสติ เดินไปในจุดที่เขาจัดให้คนสูบบุหรี่ พี่จะอยู่ตรงนั้น นั่งใช้โทรศัพท์ แบบให้สบายใจครับ
แล้วต่อไปคือ ไปปั๊มบางจาก เพื่อเติมน้ำมันให้แม่ฟลุ๊คเต็มถังครับ ในการเติมน้ำมันบ่อยครั้งลุงตู่จัดการให้พี่ตลอด
และหลังจากนั้นก็ไปเดินตลาด หรือไม่ก็แวะซื้ออาหาร หรือสั่งอาหารจากร้านโปรดครับ
อาการเหรอครับ ถ้าปกติไม่ป่วย มือเย็น ชาเย็น สมองวิ๊งๆเหมือนคนจะเป็นลม หายใจแทบจะไม่ทั่วท้องเลยครับ ขนาดวึผ่านการลุ้นรางวัล+ถูกรางวัลมาบ่อยแล้วนะครับ

น้องพลอยเข้ามาคุยได้ที่บ้านเก่านี้นะครับ
เดี๋ยวไม่เกิน2-3วันน่าจะถูกย้ายขึ้นไปตรงที่เก็บบ้านที่ปักหมุด
ตอนเย็นพลอยจะไปโดดน้ำ ตั้งหลัก..สู้ใใหม่
พี่ต้นเตรียมเฮ กับพลอยได้เลย ไม่อยากโม้เลย  >.o/cแต่มันแก้ไม่หาย

กระโดดน้ำเลยเหรอครับน้องพลอย  อิอิ
เอาน่า พี่เชื่อว่าน้องพลอยต้องทำได้

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

*

พลังน้ำใจ: 318806

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #277 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2022, 16:03:19 »

ของฝากจากนายต้น

01-07-2022

รางวัลเลขท้าย3ตัวรางวัลที่1

016-075-175-183-186-207-216-270-286-375
407-416-417-470-483-486-516-517-570-583
617-816-917-975-983
(25 ชุด / รวมทั้งหมด 25 ชุด)

ตัดน้อยหาง

075-207-270-517-570
(5 ชุด / รวมทั้งหมด 5 ชุด)

รางวัลเลขท้าย2ตัวรางวัลที่1

07-08-16-17-27-28-37-38-57-61
68-70-71-72-73-75-80-82-83-86
(20 ชุด / รวมทั้งหมด 20 ชุด)

ตัดน้อยหาง

16-17-28-38-61-68-71-82-83-86
(10 ชุด / รวมทั้งหมด 10 ชุด)

รางวัลเลขท้าย2ตัวหมุน1ครั้ง

14-15-16-17-18-19-25-26-41-46
51-52-57-61-62-64-67-71-75-76
79-81-91-97
(24 ชุด / รวมทั้งหมด 24 ชุด)

ตัดน้อยหาง

15-19-25-51-52-57-75-79-91-97
(10 ชุด / รวมทั้งหมด 10 ชุด)

ปักหมุดรางวัล...
เลขท้าย 3 ตัวรางวัลที่ 1 ตรงๆชุดเต็ม
เลขท้าย 2 ตัวรางวัลที่ 1 ตรงๆชุดเต็ม+ชุดตัด
เลขท้าย 2 ตัวหมุน 1 ครั้งตรงๆ ชุดเต็ม

ออก 417-17-61

ผมให้ 417 ชุดเต็มเข้าตรงๆเต็มๆนะครับ
ผมให้ 17 ชุดเต็ม+ชุดตัด เข้าตรงๆเต็มๆนะครับ
ผมให้ 61 ชุดเต็มเข้าตรงๆเต็มๆนะครับ

ปรบมือ ขอแสดงความยินดีกับอาจารย์ต้น คนเก่งด้วยนะคะ  ปรบมือ
TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #278 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2022, 21:25:31 »

กินข้าวมื้อค่ำ...โซโล่เองได้แล้วครับ(เคาะกระทะ)  
ผัดคะน้าใส่หมู โขลกกระเทียม+พริก ใส่กระเทียมเยอะหน่อย
ต้มยำปลานิล ปรุงรสเปรี้ยวนำ ตามด้วยเผ็ด ลอยลูกโดดด้วย ใส่ใบกระเพรา+โหระพา
น้ำพริกผัด ผักสด ผักต้ม

ลูกหมาลูกแมวกินข้าวขยำปลานิลต้ม
ดูลูกสมุนกินข้าว เหมือนจะเจริญอาหาร...สงสัยจะจริงอย่างลุงตู่เคยบอก ว่าขนาดขยำข้าวให้หมาแมวยังใส่ใจขนาดนั้น สมแล้วที่อยู่ตรงไหนก็ตามกันไปเป็นบอดี้การ์ดเพียบ  
ตั้งแต่สมัยไปตะพานหินแล้วครับ พอได้ยินเสียงรถเลี้ยวเข้าบ้านแค่นั้นแหละ วิ่-งออกมารอครบเลย
นี่มาพิดโลก ลุงตู่ก็ไม่ทิ้งขว้าง เอามาด้วยหมดหมา+แมว (บ้านผมไม่มีแมว จะมีก็แมวบ้านอื่นแวะเวียนมา)
เข้าทางบรรดาลูกสมุนลุงตู่เลยสิครับ ได้เจอคนรู้ใจเข้าให้แล้ว  
ตั้งแต่มานี่คืออ้วนตุ๊บ แต่ไม่ออกไปเกเรที่ไหนนะครับ อยู่แต่บ้าน แมวก็เหมือนกันนะครับ จะอยู่แต่ที่บ้าน ไม่ไปนอกเขตกันเลย
ผมว่าก็ดี เพราะจะได้ไม่ต้องห่วง
ปกติโดยเฉพาะแมว เท่าที่ผมเห็นบ้านอื่น จะชอบไปเรื่อยเปื่อย คุมไม่ได้เลย

วันนี้ผมเป็นเด็กดีนะครับ ไม่กินแอลกอฮอล์ เพิ่งชงน้ำเขียว+โซดามานั่งกิน
ลุงตู่ชอบน้ำแดง+โซดา
ป้าปุ้ยชอบน้ำเขียว+โซดาเหมือนผม แต่น้ำแดงก็กินได้
ชงแจกคนละแก้ว(แก้วเก็บความเย็นที่ผมเคยถ่ายรูปให้ดูนะครับ)
เอาน้ำแข็งใส่ในแก้วให้เต็ม
ชงน้ำเขียว น้ำแดง... 2 แก้วเป็ก เทลงแก้วเปล่า เทโซดาครึ่งขวดลงผสม คนให้เข้ากัน เทลงแก้วได้เลยครับ แล้วเทโซดาที่เหลือลงในแก้วให้หมด เอาหลอดคนวนๆๆๆๆ ปิดฝา นั่งกินสบายใจ  
นี่คือการชงต่อหนึ่งแก้วเก็บความเย็นนะครับ
น้ำเขียว น้ำแดง ผมใช้ เฮลบลูบอย นะครับ
โซดา คงไม่ต้องบอกนะครับว่า...ทุกหยดซ่าส์ โซดาสิงห์ ครับผ๊ม!!!  

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2022, 21:27:37 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า
☯ ปรมาจารย์การเดาแห่งประเทศไทย ☯
สมาชิกระดับอาจารย์ C5
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 6196

รับพลังสุริยันจันทรา

« ตอบ #279 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2022, 23:50:31 »

เรียนจบเอกการพิมพ์มาแน่ๆ  อิอิ

เพราะการเดา คืองานของเรา ใครไม่เดา คนนั้นคือ มิจฉาชีพ
นู๋ข้าวหอม
Super Hero7
*

« ตอบ #280 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 06:11:37 »

หวัดดีค่ะ พี่ต้น ลุงตู่
เคาะกะทะได้แล้ว ดีจัง!
ตื่นมาสิ่งแรกที่ทำต้องมาดูบ้านพี่ก่อนเลย ขอให้พี่ต้น ลุงตู่ ป้าปุยมีความสุขมากๆนะคะ
 Hello โชคดี พลังใจ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #281 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 07:55:27 »

เรียนจบเอกการพิมพ์มาแน่ๆ  อิอิ

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับคุณ ปรมาจารย์การเดาแห่งประเทศไทย C13
ผมก็เป็นของผมแบบนี้แหละครับ เล่าอะไร พูดอะไรไปเรื่อยเปื่อยครับ 
ขอบคุณมากๆนะครับที่แวะเข้ามาทักทายบ้านผมนะครับ  ขอบคุณครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #282 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 07:57:53 »

หวัดดีค่ะ พี่ต้น ลุงตู่
เคาะกะทะได้แล้ว ดีจัง!
ตื่นมาสิ่งแรกที่ทำต้องมาดูบ้านพี่ก่อนเลย ขอให้พี่ต้น ลุงตู่ ป้าปุยมีความสุขมากๆนะคะ
 Hello โชคดี พลังใจ

ขอบคุณมากๆนะครับน้องพลอย
วันนี้วันอาทิตย์ พรุ่งนี้จันทร์ มะรืนอังคาร พี่ต้องเตรียมให้พร้อม
วันพุธภารกิจเริ่มครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #283 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 08:15:51 »

03-07-2022 วันอาทิตย์ขึ้น 5 ค่ำเดือน 8 ปีขาล
สวัสดีวันอาทิตย์นะครับสมาชิก FC เจ้าหน้าที่ อาจารย์ทุกๆท่าน
ขอให้ทุกๆท่านมีความสุข สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงกันนะครับ
วันนี้ผมตื่นเช้า แต่ไม่เช้าเหมือนก่อนหน้า วันนี้ตื่นตี5 ครับ ปกติจะตื่นประมาณตี4
เตรียมทำกับข้าวใส่บาตร ป้าปุ้ยช่วยเป็นลูกมือด้วยตามปกติ ลุงตู่ขี่มอไซค์ไปหาอะไรมากินกับกาแฟ
วันนี้ลุงตู่ได้ปลาจิ๊กโก๋มาครับ ซื้อมาเผื่อลูกสมุนกินด้วย
เมนูใส่บาตร+กินด้วย...
เต้าเจี้ยวหลน ผักสด
ต้มผักกาดดองใส่กระดูกหมู
ผัดกระเพราไก่+เครื่องในไก่ ใส่ใบกระเพราเยอะๆ ใช้กระเทียม+พริกแห้งโขลกนะครับ

วัดไข้ประจำวัน
ลุงตู่วัดได้ 36.5
ผมวัดได้ 35.4

ยาทิสํ วปเต พีชํ ตาทิสํ ลภเต ผลํ กลฺยาณการี กยฺยาณํ ปาปการี จ ปาปกํ
บุคคลหว่านพืชเช่นไร ย่อมได้ผลเช่นนั้น
ผู้ทำกรรมดี ย่อมได้รับผลดี
ผู้ทำกรรมชั่ว ย่อมได้รับผลชั่ว

INFANTY
*

พลังน้ำใจ: 112564

« ตอบ #284 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 09:14:42 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ รวยย ขอบคุณครับ
Tu-Silvercar
ยอดปรมาจารย์ C11
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 51165

Lucky Tiger.

« ตอบ #285 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 10:13:21 »

บ้านงวดใหม่ งดเปิดตามประกาศ
ถ้าบ้านเก่าตรงนี้ยังไม่ถูกล็อคกุญแจ
ก็คุยกัน ทักทายกันได้ที่ตรงนี้นะ
วันที่ 6 กรกฏาคมนี้ วันเดินทางขึ้นเหนือ
ขึ้น 8 ค่ำเดือน 8
หยุดปั๊มไหน เริ่มภารกิจตามเก็บล็อตเตอรี่กันนะ
เลขที่ลุงตู่จะตามหามีดังนี้
359-559-561-568-592-859
สมาชิกแฟนคลับคนไหนชอบก็ตาม ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องตามเน้อ

สมาชิกแฟนคลับคนไหนคิดถึงเจ้าของบ้านนี้ ก็เข้ามาคุยกันได้ที่ตรงนี้นะ

สิ่งที่ดีสุดคือการทำดี
นู๋ข้าวหอม
Super Hero7
*

« ตอบ #286 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 11:49:44 »

ถ้าบ้านเก่าตรงนี้ยังไม่ถูกล็อคกุญแจ
ก็คุยกัน ทักทายกันได้ที่ตรงนี้นะ
วันที่ 6 กรกฏาคมนี้ วันเดินทางขึ้นเหนือ
หยุดปั๊มไหน เริ่มภารกิจตามเก็บล็อตเตอรี่กันนะ
สมาชิกแฟนคลับคนไหนชอบก็ตาม ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องตามเน้อ

สมาชิกแฟนคลับคนไหนคิดถึงเจ้าของบ้านนี้ ก็เข้ามาคุยกันได้ที่ตรงนี้นะ

หวัดดีค่ะ พลอยมาเติมใจให้ลุงตู่นะคะ
ขอให้เดินทางปลอดภัยค่ะ
บ้านปิดพลอยก็หยุดคุย ถ้าคิดถึงก้อแวะเยี่ยมบ้านลุงตู่กับพี่ต้น
แค่เห็นหลัง ก้อโอเคเนอะ
เมื่อวานบอกพี่ต้นว่าไปโดดน้ำ แต่คนเยอะเลยยกสระมาไว้ที่บ้าน
กว้างยาวประมาณ 4 เมตรครึ่ง เบื่อๆจะได้เล่น
ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ พลอยว่าป้าปุ้ยใจดี น่ารักพูดเก่งจริงมั้ยคะ
ฝากความคิดถึงป้าปุ้ย ออโต้ด้วยนะคะ
 พลังใจ
SOMSRIBANPO
SUPER VIP12-16Oct24
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10274

« ตอบ #287 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 11:50:10 »

Run Run Run Run 4×100  เด่นตามมาติดๆ รักนะ รักนะ

+1j 1jอ.ลุงตู่&อ.ต้น เฮงๆๆ  เฮงๆๆ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #288 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 13:04:19 »

หวัดดีค่ะ พลอยมาเติมใจให้ลุงตู่นะคะ
ขอให้เดินทางปลอดภัยค่ะ
บ้านปิดพลอยก็หยุดคุย ถ้าคิดถึงก้อแวะเยี่ยมบ้านลุงตู่กับพี่ต้น
แค่เห็นหลัง ก้อโอเคเนอะ
เมื่อวานบอกพี่ต้นว่าไปโดดน้ำ แต่คนเยอะเลยยกสระมาไว้ที่บ้าน
กว้างยาวประมาณ 4 เมตรครึ่ง เบื่อๆจะได้เล่น
ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ พลอยว่าป้าปุ้ยใจดี น่ารักพูดเก่งจริงมั้ยคะ
ฝากความคิดถึงป้าปุ้ย ออโต้ด้วยนะคะ
 พลังใจ

รับความคิดถึง เดี๋ยวส่งต่อให้นะครับน้องพลอย
ป้าปุ้ย ใจดีนะครับ พูดเก่งมั้ย... พี่ว่าในบ้านนะ ตอนนี้พี่เป็นนกขุนทองสุดครับน้องพลอย  รองมา ก็ลุงคู่ครับ ท้ายสุดก็ป้าปุ้ยเลยครับ
ออโต้ นี่ดูท่าจะได้พี่นะครับ

TON-BAITAN

*

« ตอบ #289 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 13:14:44 »

Run Run Run Run 4×100  เด่นตามมาติดๆ รักนะ รักนะ

+1j 1jอ.ลุงตู่&อ.ต้น เฮงๆๆ  เฮงๆๆ

ถ้า  Run 4×100 ผมมองดูแล้ว น่าจะเลข 5 มั้ยครับ
เพราะมีทุกหางเลยนั่นครับ 
ถ้าให้ผมคัดเลือกนะครับ
ที่น่าจะได้เข้ารอบ...561-568-592
ที่น่าจะติดตำแหน่งรอง...359-559-859
ทั้งนี้และทั้งนั้น ถ้าเจอแผงล็อตเตอรี่ ผมก็ขอเก็บให้ครบหมดก่อนแหละครับ FC

ในหลวงรัชกาลที่10
28-7-2495(1952)
904
69-70-71

ผลรางวัลที่ออกมาแล้ว
01-06-2022
319196-02-817-679-213-652

16-06-2022
361807-92-549-285-228-106

01-07-2022
981417-61-287-242-002-542

TON-BAITAN

*

« ตอบ #290 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2022, 21:17:29 »

มื้อค่ำ...ลงมติ กินก๋วยจั๊บกันครับ
วันนี้ผมแว๊นซ์แม่ฟลุ๊คน้อยไปคนเดียวครับ
บิดหน้าตั้งเข้าเมืองสิครับ

วันนี้ร้านประจำตรงหอนาฬิกายังไม่หมด
สั่ง ก๋วยจั๊บพิเศษเครื่อง 3 ถุง 45×3=135
จ่าย 200 ทอน 65

แวะซื้อหมูปิ้งกลับมากินด้วย และฝากลูกสมุนด้วย
สั่งหมูปิ้ง 50 ไม้ ไม้ละ 5 บาท= 250

กลับมาถึงบ้าน ลุงตู่กับป้าปุ้ยกำลังดูช่อง workpoint 23 อยู่ครับ
รายการโจ๊กตัดโจ๊ก

ก่อนจะปรุงก๋วยจั๊บ ไม่ลืมตักตับ กับ เลือดก้อน แบ่งให้หมาน้อยหัวเหม่งก่อน
แล้วฉีกเป็นชิ้นน้อยๆใส่ถ้วยให้ก่อนเลย
เสร็จแล้ว ถึงคิวพ่อปรุงตามใจชอบเลยครับ  

ลุงตู่มีบอกว่า "ขอชิมรสชาติสักช้อนสินั่น"
ลุงตู่ตักไปชิมปุ๊บ คว้าแก้วน้ำมาเลยครับ
พร้อมบอกว่า "ออโต้ พ่อแกจะแซ่บไปถึงไหนนั่น เผ็ด ตามด้วย เปรี้ยว มีเค็มนิดหน่อย ชีวิตไม่คิดจะหวานเลยหรืออย่างไรนั่น"

ไม่มีใครถาม ผมแค่เล่าสู่กันฟังเฉยๆนะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กรกฎาคม 2022, 22:08:15 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า
INFANTY
*

« ตอบ #291 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2022, 04:59:54 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ รวยย ขอบคุณครับ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #292 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2022, 09:27:11 »

04-07-2022
สวัสดีวันจันทร์ครับสมาชิก FC เจ้าหน้าที่ อาจารย์ทุกๆท่าน
ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขกันมากๆ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

วันนี้ตื่นตี5
ทำกับข้าวใส่บาตร+กินด้วย
ผัดมะเขือม่วงใส่หมูใส่เต้าเจี้ยวใส่ใบโหระพา
น้ำพริกอ่อง ผักสด
ต้มยำไก่

ลูกหมา ลูกแมว กินข้าวขยำไก่ต้ม(เนื้ออกต้ม+ตับ)

วันนี้ลุงตู่แว๊นซ์แม่ฟลุ๊คน้อยออกไปซื้อขนมมากินกับกาแฟ ได้ขนมครกมาครับ ลุงตู่ซื้อมาแบบโรยหลายหน้า แต่ไม่ลืมหน้าที่ผมชอบ คือแบบโบราณที่โรยต้นหอม เพราะผมไม่กินขนมครกที่โรยหน้าแบบสมัยใหม่(เรื่องเยอะเนาะครับ  )

วันนี้ลุงชิตโทรหาลุงตู่ บอกรายละเอียดวันเดินทางวันที่ 6
ระบุจำนวนคนเรียบร้อย...
ลุงตู่เปิดลำโพงโพงโทรศัพท์ ผมเลยได้ยิน
ลุงชิตบอกว่า..."พี่(ลุงตู่) วันที่ 6 ผมจะออกจากตะพานหิน 6 โมงเช้านะ คนที่ไปมี 1.ผม 2.แชมป์ 3.กิ๊ก ทิดมลไม่ไปเพราะอยู่ร้านกับพี่ชลอ ให้กิ๊กไปแทนพ่อกับแม่ สรุปผมไปจากตะพานกันแค่ 3 คน ไปถึงที่บ้านต้นที่พิดโลก ผมจอดรถไว้นั่น แล้วใช้รถที่พิดโลกไปแพร่นะพี่"
ลุงตู่ตอบ..."มากัน 3 คนรึ ได้ๆเดี๋ยวจะได้เตรียมข้าวเช้ารอ มาถึงก็กินข้าวกันก่อน แล้วค่อยออกเดินทาง ทางนี้จะไปแค่ 2 คน ปุ้ยเขาอาสาเฝ้าบ้านให้ ถ้าอย่างนั้นเอารถเจ้าต้นไปคันเดียวพอเลย สรุปออกจากพิดโลกมีทั้งหมด 5คน 1..พี่(ลุงตู่ ) 2..เจ้าต้น 3...ชิต 4...เจ้าแชมป์ 5...เจ้ากิ๊ก"
ลุงชิตบอก..."ใช่พี่ เออพี่ บอกต้นด้วยนะว่าไม่ต้องเอาออโต้ไป จะเป็นภาระยุ่งยากเปล่าๆ เพราะผมจะให้แวะกินข้าวกลางวันที่อุตรดิตถ์ด้วย มีคนเขาบอกว่าให้ลองแวะกินข้าวที่ร้านอาหารที่อุตรดิตถ์ เขาบอกชื่อร้านมาแล้ว บอกว่ารสชาติใช้ได้ เกรงใจร้านอาหารเขานะพี่จะเอาหมาเข้าไป พี่เข้าใจผมนะ"
ลุงตู่..."ได้ เดี๋ยวพี่บอกเจ้าต้นให้ ให้อยู่กับปุ๋ยก็ได้เจ้าออโต้ เอาเป็นว่าตามนี้นะวันที่ 6"
ลุงตู่คุยไปสักพักแล้ววางสาย แล้วบอกผมว่า "ชิตเขาก็เป็นแบบนี้ล่ะนะ ลุงตู่เข้าใจว่าเราน่ะรู้สึกยังไงนะต้น ลุงตู่ขอโทษแทนชิตเขาด้วยแล้วกันนะ และลุงตู่ก็รู้ว่าถึงแม้เอาออโต้ไป เราน่ะมีวิธีจัดการอยู่แล้วเรื่องที่ว่าร้านอาหารเขาไม่ให้หมาแมวเข้า เพราะที่ผ่านมา ถ้าเดินทางไปเที่ยว สมัยน้องหลงยังอยู่ ร้านไหนไม่ให้เข้า เราก็จะอยู่ข้างนอกกับน้องหลง แค่ตักข้าวออกไปนั่งกินข้างนอกคนเดียว แค่นี้ก็ไม่มีปัญหา และทุกคนก็ไม่มีปัญหาอะไรด้วย แต่ชิตเขาเป็นของเขาแบบนี้ ลุงตู่ไม่อยากให้มีปัญหากันนะ"
ผมตอบลุงตู่..."ครับ ผมไม่มีปัญหาครับ ลุงชิตเป็นน้องลุงตู่ เพื่อความสบายใจผมรับทราบคำสั่งนี้ครับ ลุงตู่รู้สิครับว่าผมรู้สึกยังไง ผมไม่พูดต่อแล้วกันนะครับ"

สรุปวันที่ 6 แม่ฟลุ๊ค 577 ล้อหมุนไปแพร่คันเดียวนะครับ ดีเหมือนกันลุงตู่จะได้ไม่ต้องเหนื่อยขับรถด้วย

นู๋ข้าวหอม
Super Hero7
*

« ตอบ #293 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2022, 22:03:47 »

พลังใจ
 โชคดีร่ำรวย

โชคดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2022, 03:42:46 โดย นู๋ข้าวหอม » บันทึกการเข้า
INFANTY
*

« ตอบ #294 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2022, 05:32:32 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ ขอบคุณครับ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #295 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2022, 08:28:46 »

05-07-2022
สวัสดีวันอังคาร วันโกนครับสมาชิก FC เจ้าหน้าที่ อาจารย์ทุกๆท่าน
ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขมากๆนะครับ ดูแลสุขภาพกันมากๆด้วยนะครับ

วันนี้ตื่นตี5 ทำกับข้าวใส่บาตร
น้ำพริกหนุ่ม ผักสด ผักต้ม ไข่ต้ม
ผัดดอกหอมใส่หมู
ต้มยำกระดูกหมูใส่เห็ดฟาง

ลุงตู่ ซื้อข้าวเหนียวปิ้งมากินกับกาแฟ ไส้เผือกกับไส้มัน
และได้ตับไก่ปิ้งมาฝากลูกสมุนด้วย

วันนี้ตอนเย็นจะไปดูซื้อของไปฝากลุงเลิศสักหน่อย
น่าจะเป็นนมพวก ตระกูลนมถั่วเหลือง และนมเปรี้ยว
ประมาณดีน่า แลคตาซอย ไวตามิ้ลค์ ดัชมิลล์
ดูไปหลายๆรสชาติ ข้าวสารที่ให้ไปคราวก่อน ป้าเพียรบอกว่ายังไม่หมด เพราะใช้ต้มข้าวต้มให้ลุงเลิศคนเดียว(ผมโทรไปคุยกับป้าเพียรเมื่อสักพัก ถามอาการลุงเลิศ) เพราะที่บ้านป้าเพียรกินข้าวเหนียวกันครับ
ป้าเพียรถามผมว่า... "ต้น กับ ตู่ กินน้ำพริกน้ำปูมั้ย เดี๋ยวพรุ่งนี้จะทำรอ ไปในสวนได้หน่อไม้มาเยอะเลย เดี๋ยววันนี้จะต้ม เอาวางขายหน้าบ้าน ทั้งแบบต้มและแบบสด เดี๋ยวแบ่งหน่อไม้ให้ต้นเอากลับไปพิดโลกด้วย และเอาน้ำปูไปไว้ทำน้ำพริก หรือใส่ส้มตำ รู้ว่าต้นชอบ เดี๋ยวเตรียมไว้ให้นะ"
ผมตอบป้าเพียร... " กินครับ อย่างชอบครับ น้ำพริกน้ำปู ไข่ต้ม ผักสด ผักต้ม ข้าวเหนียว หรือ ข้าวสวยร้อนๆ แต่จะรบกวนป้าเพียรมากไปรึเปล่าครับ"
ป้าเพียรตอบ..."รบกวนอะไรกันต้น ต้นกับตู่ ดีกับครอบครัวทางนี้มาตลอด ส่วนของฝากญาติที่ตะพานหิน คงต้องไปดูอะไรในตลาด เพราะเขาคงไม่เอาหรอกน้ำปูกับหน่อไม้ ให้ไปเดี๋ยวเขาก็จะว่าเอาได้ เขาไม่พูด แต่ก็รู้สึกได้ในความรู้สึกนั้น"
ผมตอบ..."ป้าเพียร อย่าคิดมากสิครับ ผมเป็นยังไงก็เป็นอย่างนั้น เป็นอย่างที่เห็นมาตลอด เสแสร้งแกล้งทำ ผมทำไม่เป็นครับ ผมก็คนบ้านนอกคนนึง ชอบซะอีกของที่ทำกับข้าวได้ จะได้ทำใส่บาตรด้วยครับ"

วัดไข้ประจำวัน
ลุงตู่ 36.1
ผม 35.8

แปลก...ปวดหัวข้างเดียว ข้างขวา ตั้งแต่เมื่อวานนี้ ถึงตอนนี้ยังไม่หาย ปวดไม่มาก แต่มันเป็นอะไรที่น่ารำคาญ คือปวดตุบๆอยู่ระหว่างขมับวา กับช่วงท้ายทอยนะครับ

ธมฺมกาโม ภวํ โหติ
ผู้ชอบธรรม เป็นผู้เจริญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2022, 08:30:19 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า
SOMSRIBANPO
SUPER VIP12-16Oct24
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10274

« ตอบ #296 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2022, 09:33:55 »

กำลังใจ5 f';<อ.ลุงตู่ Hi กำลังใจ2
 กำลังใจ5  f';<อ.ต้น Hi กำลังใจ2
INFANTY
*

« ตอบ #297 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2022, 14:13:33 »

ขอบคุณครับ คำขอบคุณ ขอบคุณครับ
TON-BAITAN

*

« ตอบ #298 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2022, 15:28:28 »

วันนี้พาแม่ฟลุ๊ค 577 ไปเตรียมตัวล้อหมุนวันพรุ่งนี้
1) เช็คลมยาง ที่ COCKPIT สาขา Lotus Extra ท่าทอง แรงดันลมยาง ล้อหน้า 33 ล้อหลัง 36
2) เติมน้ำมันที่ปั๊มบางจาก ข้างๆเซ็นทรัล เติมไว้ให้เต็มถัง
เติมแก๊สโซฮอล์95 วันนี้ลิตรละ 44.98 บาท
พนักงานเติมได้ 22.23 ลิตร
จำนวนเงิน 1000 บาท
ได้น้ำ 1.5 ลิตรฟรี 1 ขวด
คะแนนสมสมวันนี้ได้ 22 คะแนน รวมเป็น 670 คะแนน
ความจุน้ำมันแม่ฟลุ๊ค 45 ลิตร
เติมเสร็จหน้าปัดแสดงบอกว่าสามารถวิ่-งได้ 503 กม.
3) ล้าง และ ดูดฝุ่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2022, 15:35:57 โดย TON-BAITAN » บันทึกการเข้า
นู๋ข้าวหอม
Super Hero7
*

« ตอบ #299 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2022, 06:46:47 »

หวัดดีค่ะ พี่ต้น วันนี้ตื่นสายมากค่ะ
ขอให้เดินทางปลอดภัย และมีความสุขในการเดินทางนะคะ
เปนกำลังใจให้พี่ต้นในทุกๆเรื่องค่ะ ไปดูแลคนป่วยแล้วอย่าลืมดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะ
การทำให้คนป่วยมีความสุขในช่วงที่่เค้ามีชีวิตอยู่ เปนอะไรที่่ดีต่อใจมากๆ
เพราะจุดนี้พลอยเคยผ่านมาแล้วค่ะ
ช่วยยายที่อยู่ตรงข้ามบ้าน ยายเดินไม่ได้แต่มีลูกซึ่งไม่ได้อยู่ด้วย
ยายจะเรียกทุกเช้า บอกอยากกินข้าววหมกแต่ไม่เอาไก่
ยายเคยบอกให้ช่วยพายายไปที่ตู้เก่าใบนึง แต่พลอยอุ้มยายไม่ไหว
ก็เลยแบบถือแขนยายลากๆไปกับพื้น เพราะยายไม่ยอมถ้าไม่ช่วย
กว่าจะถึงทุลักทุเล พอไปถึงก็ใช้ให้ไขตู้ให้แกดูหน่อย
ยายบอกที่ซ่อนให้ ตู้เก่ามาก แล้วให้เปิดดูสมบัติที่ยายแอบไว้
โอ้ย..พี่ของมีค่าเยอะมาก ดูเสร็จก็ปิดไว้เหมือนเดิม
พลอยไม่มีความอยากได้ ยายพูดว่า..กูไว้ใจพลอยคนเดียว
ขอบใจมากนะ ไม่นานลูกเค้าก็มา แต่ไม่เข้ามาดูยายเลย
กว่าจะช่วยให้ยายขึ้นเตียงได้ ลำบากมากๆ
ดีใจนะคะ ที่ยายไว้ใจ ดีใจค่ที่ได้ช่วยและมีคนเห็นเราเปนคนดี
โชคดีนะคะ พาพี่ต้นออกไปไหนไม่รู้ ต่อไปพี่ปิดบ้านพลอยเหงาแย่เลย
 โชคดี พลังใจ กำลังใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2022, 06:50:45 โดย นู๋ข้าวหอม » บันทึกการเข้า
แท็ก:
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15   ขึ้นบน
  พิมพ์