ฝากภาพ i-pic

01 ส.ค. 65 ลุงตู่-น้องต้น

หน้า: << < (76/76)

TON-BAITAN:

https://www.youtube.com/v/Dm1mdLMKPtM?amp;border=1&autoplay=1&loop=1
--

^(-) ^(-) ^(-) ^(-) ^(-) ^(-)

--

--

TON-BAITAN:

มื้อค่ำวันนี้...
ปลาเห็ดทอด(ผู้ดี+ร้านอาหาร+คนในเมือง..เรียกทอดมัน ผมคนบ้านนอก โตมาก็ได้ยินแม่เรียกว่า ปลาเห็ด แล้วครับ)

คอหมูย่าง น้ำจิ้มแจ่ว
ผมซื้อเนื้อคอหมูมาหมัก แล้วใช้ฝาอบร้อนอบเอาครับ
ถึงไม่ได้ย่างเตาถ่าน แต่ก็อร่อยนะครับ....ยกหางตัวเองไว้ก่อน  >.o/

น้ำพริกปลาร้าพริกสด ผักสด ผักต้ม

ต้มยำไก่
ผมซื้อเนื้ออกมาเลยครับ และตามด้วย เครื่องในไก่ เลือดก้อนไก่ ตีนไก่ ข้อไก่...(ตีน กับ ข้อ ของชอบผมครับ ผมชอบแทะ แต่หมาแมวผมกลับให้กินเนื้อนะครับไม่ให้แทะ) >.o/
ผมเคยบอกแล้วนะครับว่าหม้อต้มยำผม น้ำจะไม่ใสแจ๋ว เพราะผมจะหย่อนมะขามเปียกลงไปด้วยในหม้อต้มนะครับ
สีสันไม่สน สนว่ามันอร่อยมั้ย  >.o/
เครื่องต้มยำอย่าใช้ที่แก่มาก ใช้ที่กำลังดี ถ้ามีข่าอ่อนนี่ผมอย่างชอบเลยครับ ผมกินนะครับพวกเครื่องต้มยำน่ะครับ ฉะนั้นจะไม่หั่นยาวเป็นท่อนซุงเด็ดขาด
พริกขี้หนูขาดไม่ได้ โรยลงไปในหม้อต้ม
ใบโหระพาอย่างเดียวไม่อร่อย ต้องเคียงคู่ด้วยใบกระเพรา
มะเขือเทศใส่ลงไป1 ลูก(ลูกใหญ่)ผ่าเป็น 4 ชิ้น อย่าเล็กกว่านี้นะครับเดี๋ยวเละเทะเวลาเคี่ยว ถ้าลูกไม่ใหญ่ ก็ผ่าครึ่งพอครับ
หอมแดงหย่อนลงไป
ผมแปลกใจว่าทำไม๊ทำไมร้านอาหารเดี๋ยวนี้บางร้านใส่หอมหัวใหญ่แทนหอมแดง
เหมือนไข่เจียวก็เหมือนกัน ผมว่าไข่เจียวใส่ต้นหอมซอย หรือหัวหอมแดง อร่อยกว่าเยอะครับ

ผมเคยพูดถึงเรื่องเหล่านี้ที่สงสัย เพื่อนๆบอกว่า...อย่าไปพูดกับพวกเชฟหรือกุ๊กเชียวนะ เพราะพวกนี้มั่นใจกันเกินร้อย บางครั้งไอ้ที่มั่นใจก็ใช่จะถูกใจพวกเราจริงมั้ยเวลาไปกินอะไรกันข้างนอก

--

MANU1973:

[y|

Symphony:

อาจารย์​2ท่านถูกทุกอย่างจะเอาเงินไปเก็บไว้ไหน   เอามาฝากผมเก็บก็ได้น่ะ G' h,*

TON-BAITAN:

อ้างจาก: Symphony ที่ 04 สิงหาคม 2022, 10:51:39
--
อาจารย์​2ท่านถูกทุกอย่างจะเอาเงินไปเก็บไว้ไหน   เอามาฝากผมเก็บก็ได้น่ะ G' h,*

--

อาจารย์เองก็เก่งนะครับน่ะ
ได้นับตังค์ติดๆเลยนะครับ
ต่อจากนี้ไป ผมคิดว่าอาจารย์จะต้องได้เพิ่มอีกมากขึ้นมากขึ้นเรื่อยๆนะครับ
คนเราคิดดี ทำดี สิ่งดีๆจะเข้ามาหาเราเองเมื่อเวลาของเรามาถึงนะครับอาจารย์ ผมเชื่อในสิ่งนี้ครับ
บางครั้ง โชคลาภ มายังไงผมเองยังไม่รู้เลยครับ
และบ่อยมากที่รางวัลมาจากตัวเลขที่อยู่รอบๆตัวผม เรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้น และจะไปบังเอิญอยู่ในชุดที่คิดออกมาด้วยครับ

ผมขอขอบคุณมิตรภาพดีๆที่อาจารย์มีให้บ้านผมมาตลอดเลยนะครับ  *k<//*

หากผมฝากตังค์อาจารย์เก็บ...เวลาจะถอนออกมา ถอนง่ายมั้ยครับธนาคารอาจารย์ "Symphony Bank"  ee*
(ผมแซวอาจารย์เล่นนะครับ อย่าถือสาผมนะครับอาจารย์)
--

หน้า: << < (76/76)

เว็บไซต์ในเครือข่ายอภิโชค "เว็บมหาชน คนมหาโชค"

คติ "กินอยู่อย่างพอเพียง เสี่ยงโชคแต่พอควร"
ข้อมูลในเว็บนี้ใช้ประกอบเสี่ยงโชคสำหรับซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น ไม่สนับสนุนหวยที่ผิดกฏหมาย
คำเตือน -ทางเว็บไม่ได้ทราบเป็นการล่วงหน้าว่าหวยทางกองสลากจะออกตัวไหน แต่เราใช้การวิเคราะห์หรือประเมินตามหลักสถิติ
หรือวิธีการอื่นว่า เลขที่มีโอกาสออกมากที่สุดในแต่ละงวดควรจะเป็นเลขอะไรเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ การเล่นหวยถือว่ามีความเสียงมาก