อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
20 เมษายน 2024, 09:55:57 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 01 ส.ค. 65 ลุงตู่-น้องต้น  (อ่าน 15713 ครั้ง)
TON-BAITAN
ปรมาจารย์ขั้นเทพ C13
รองผู้อำนวยการบอร์ด

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 113879

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #375 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2022, 18:52:11 »

<a href="https://www.youtube.com/v/Dm1mdLMKPtM?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">https://www.youtube.com/v/Dm1mdLMKPtM?amp;border=1&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>

สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้ สู้สู้

คำบูชาคุณพ่อ-คุณแม่
" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
เราควรบูชาท่านก่อนสิ่งอื่นใด

TON-BAITAN

*

โอม..ศรีคเณศายะ นะมะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ ชยะ คเณศะ

« ตอบ #376 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2022, 18:55:32 »

มื้อค่ำวันนี้...
ปลาเห็ดทอด(ผู้ดี+ร้านอาหาร+คนในเมือง..เรียกทอดมัน ผมคนบ้านนอก โตมาก็ได้ยินแม่เรียกว่า ปลาเห็ด แล้วครับ)

คอหมูย่าง น้ำจิ้มแจ่ว
ผมซื้อเนื้อคอหมูมาหมัก แล้วใช้ฝาอบร้อนอบเอาครับ
ถึงไม่ได้ย่างเตาถ่าน แต่ก็อร่อยนะครับ....ยกหางตัวเองไว้ก่อน  

น้ำพริกปลาร้าพริกสด ผักสด ผักต้ม

ต้มยำไก่
ผมซื้อเนื้ออกมาเลยครับ และตามด้วย เครื่องในไก่ เลือดก้อนไก่ ตีนไก่ ข้อไก่...(ตีน กับ ข้อ ของชอบผมครับ ผมชอบแทะ แต่หมาแมวผมกลับให้กินเนื้อนะครับไม่ให้แทะ)
ผมเคยบอกแล้วนะครับว่าหม้อต้มยำผม น้ำจะไม่ใสแจ๋ว เพราะผมจะหย่อนมะขามเปียกลงไปด้วยในหม้อต้มนะครับ
สีสันไม่สน สนว่ามันอร่อยมั้ย  
เครื่องต้มยำอย่าใช้ที่แก่มาก ใช้ที่กำลังดี ถ้ามีข่าอ่อนนี่ผมอย่างชอบเลยครับ ผมกินนะครับพวกเครื่องต้มยำน่ะครับ ฉะนั้นจะไม่หั่นยาวเป็นท่อนซุงเด็ดขาด
พริกขี้หนูขาดไม่ได้ โรยลงไปในหม้อต้ม
ใบโหระพาอย่างเดียวไม่อร่อย ต้องเคียงคู่ด้วยใบกระเพรา
มะเขือเทศใส่ลงไป1 ลูก(ลูกใหญ่)ผ่าเป็น 4 ชิ้น อย่าเล็กกว่านี้นะครับเดี๋ยวเละเทะเวลาเคี่ยว ถ้าลูกไม่ใหญ่ ก็ผ่าครึ่งพอครับ
หอมแดงหย่อนลงไป
ผมแปลกใจว่าทำไม๊ทำไมร้านอาหารเดี๋ยวนี้บางร้านใส่หอมหัวใหญ่แทนหอมแดง
เหมือนไข่เจียวก็เหมือนกัน ผมว่าไข่เจียวใส่ต้นหอมซอย หรือหัวหอมแดง อร่อยกว่าเยอะครับ

ผมเคยพูดถึงเรื่องเหล่านี้ที่สงสัย เพื่อนๆบอกว่า...อย่าไปพูดกับพวกเชฟหรือกุ๊กเชียวนะ เพราะพวกนี้มั่นใจกันเกินร้อย บางครั้งไอ้ที่มั่นใจก็ใช่จะถูกใจพวกเราจริงมั้ยเวลาไปกินอะไรกันข้างนอก

" มัยหัง มาตาปิตุนังวะ ปาเทสุ วันทามิ สาทะรัง "
บุคคลทั้งสองท่านนี้เปรียบเหมือนพระอรหันต์ที่สูงส่งที่สุด
MANU1973
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 13929

« ตอบ #377 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2022, 19:59:11 »

ยอดๆ

ไม่รวย ไม่ท้อ ขอสู้ต่อ
Symphony
ปรมาจารย์ขั้นเซียน C12
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 18887

« ตอบ #378 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2022, 10:51:39 »

อาจารย์​2ท่านถูกทุกอย่างจะเอาเงินไปเก็บไว้ไหน   เอามาฝากผมเก็บก็ได้น่ะ ดีใจ กำลังใจ2

คนคำนวณ​
ไม่อาจสู้ฟ้าลิขิต
TON-BAITAN

*

« ตอบ #379 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2022, 11:23:53 »

อาจารย์​2ท่านถูกทุกอย่างจะเอาเงินไปเก็บไว้ไหน   เอามาฝากผมเก็บก็ได้น่ะ ดีใจ กำลังใจ2

อาจารย์เองก็เก่งนะครับน่ะ
ได้นับตังค์ติดๆเลยนะครับ
ต่อจากนี้ไป ผมคิดว่าอาจารย์จะต้องได้เพิ่มอีกมากขึ้นมากขึ้นเรื่อยๆนะครับ
คนเราคิดดี ทำดี สิ่งดีๆจะเข้ามาหาเราเองเมื่อเวลาของเรามาถึงนะครับอาจารย์ ผมเชื่อในสิ่งนี้ครับ
บางครั้ง โชคลาภ มายังไงผมเองยังไม่รู้เลยครับ
และบ่อยมากที่รางวัลมาจากตัวเลขที่อยู่รอบๆตัวผม เรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้น และจะไปบังเอิญอยู่ในชุดที่คิดออกมาด้วยครับ

ผมขอขอบคุณมิตรภาพดีๆที่อาจารย์มีให้บ้านผมมาตลอดเลยนะครับ  ขอบคุณครับ

หากผมฝากตังค์อาจารย์เก็บ...เวลาจะถอนออกมา ถอนง่ายมั้ยครับธนาคารอาจารย์ "Symphony Bank"  อิอิ
(ผมแซวอาจารย์เล่นนะครับ อย่าถือสาผมนะครับอาจารย์)

แท็ก:
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16]   ขึ้นบน
  พิมพ์