อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
29 เมษายน 2024, 11:22:13 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 [51] 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 ... 408   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมคำโคลง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 3500385 ครั้ง)
leephimp
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 7145

« ตอบ #1250 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 09:16:36 »

เชิญครับ
ถึงเวลาส่งเสบียงแล้วนะครับอาหารคาวหวานพร้อมผลไม้
ทานได้ทั้งนกน้อยและคนนะครับ
love +1พลังน้ำใจ +|pบวกหนึ่ง+กําลังใจค่ะ ขอให้มีความสุข+สมหวังในๆทุกๆเรื่องค่ะ ส่งใจ ส่งใจ ปิ๊งๆ หัวเราะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2014, 09:19:21 โดย leephimp » บันทึกการเข้า

♥✿ (เอ๋) ✿♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์วีไอพี
✤ Webmaster ✤
ยอดปรมาจารย์ C11

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 246887

« ตอบ #1251 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 11:39:41 »

love สวัสดีวันอาทิตย์จิตแจ่มใส เบิกบานใจ โชคดีมีโชคลาภทวีคูณนะคะ love
♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #1252 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 11:48:21 »

ฝากคิดถึง ส่งให้ ในคืนนี้
คุณที คุณกรรนิการ์ น้องเอ๋
ฝากราตรี ห่มห่วงใย
คุณกางเขนดง คุณไพลิน น้องพริม
ฝากแสงจันทร์ ระยิบไหว
คุณรี่ คุณขวัญเองจ้า น้องเกษ
ฝากสายลมช่วยบอก
คนอยู่ไกล ถึง คุณเค คุณมะลิลา จงฝันดี..

love ดอกไม้ให้คุณ สวัสดีค่ะพี่ดา พักผ่อนเย๊อะๆ ทานมากๆ เที่ยวบ่อยๆ ซื้อหวยขอให้ถูกทุกงวดจ้า
♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #1253 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 11:51:05 »

+1พลังน้ำใจ  44-47

OK OK

ดอกไม้ให้คุณมาเที่ยวบ่อยๆน๊ะค๊ะ ห้องนี้สาวๆเย๊อะ คุยเก่งทุกคนค่ะ ส่งใจ

gd: p*. อิอิ ลิ้น +1พลังน้ำใจ love

ดอกไม้ให้คุณ สวัสดีค่ะคุณเค อยากส่งคำทักทายมาทายทักให้มากกว่านี้ แต่สัญญาณเน็ตไม่ดี ขอแค่นี้ก่อนน๊ะค๊ะ ส่งใจ l|v
♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #1254 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 11:57:04 »

คิดหวยก่อน กลอนขอพัก สักอาทิตย์
แต่ใจคิด อยากเข้ามา นิจจาเอ๋ย
ว่างแป๊บเด๋ว ก้อหน้าตั้ง เหมือนดั่งเคย
หนุกจุงเบย เพื่อนเยอะแยะ มาแวะคุย
งานมากจุง อิรุงตุงนัง ยังม่ายเส็ด
นั่งทอดข้าว นางเล็ด จนหน้ามุ่ย
ต้องวางมือ ลุกจากเตา เข้ามาคุย
ดุ๊ก ดุ๊ก ดุ๋ย นกปิ๊ดปิ้ว หิวเข่าแล่ว....

( ?  เออเนาะ จบของมันจนได้  อิอิ...
 อยากคุยด้วยจังเรยจ้า ทามงายดีคะนี่  เอาคะแนนกันไปก่อนเนาะๆ )  
+1พลังน้ำใจ ดีใจ ดีใจ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ ปิ๊งๆ
สวัสดีค่ะ งวดนี้ขอให้คุณกางเขนดงโชคดีเฮงๆ 2ตัว 3ตัวท้ายรว.ที่1 & เลขท้าย2ตัวด้วยน๊ะค๊ะ ร่ำรวยๆจ้าาา รวยๆ
♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #1255 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 12:04:27 »

gd: gd:

เค
Super Hero7

ดอกไม้ให้คุณ ขอต้อนรับ มิตรมาเยือน เพื่อนถึงถิ่น
ได้ยลยิน ผอ.บอร์ด บ้านดอทบิซ
ซุปเปอร์ เค ปิดหน้า มาเสียมิด
อยากใกล้ชิด คิดเป็นเพื่อน เปิดหน้าโชว์

ยังจำได้ สองปีก่อน แต่งกลอนถาม
ขอท้าวความ ทักทายกัน  เชย์ฮัลโหล
หญิงหรือชาย ตอบที่ห้อง  ของคุณโนว์
รถคันโก้ ของคุณเค เท่ห์จังเลย

มาวันนี้ ได้พบ ประสบพักตร์
เข้ามาทัก ห้องโคลง กลอน วอนเฉลย
ร่ายอักษร กลอนดี อย่างที่เคย
แบบเปิดเผย ด้วยกวี ที่คล้องใจ 

ดอกไม้ให้คุณ ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ดอกไม้ให้คุณ
ปิ๊งๆ กลอนมันพาไปค่ะ  ยิ้มหวาน
   หัวข้อ: รวมคำโครง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 126241 ครั้ง)
@kannikar@ (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ส่งใจ ส่งใจ ส่งใจ ส่งใจ ส่งใจ

โอ้แม่จ้าว  แค่เข้ามา  ก็ต้อนรับ
ไม่อยากกลับ  ดอทบิซ  ซะแล้วหนา
สาวคนสวย  นามว่า  กรรณิการ์
แรกแว๊บมา   แต่ตอนนี้  ไม่อยากไป
เจอพี่นก  กางเขนน้อย  ล่องลอยแว่ว
เสียงเจื้อยแจ้ว  จิกกัดกลอน  แสนอ่อนไหว
กัดคนโน้น  จิกคนนี้  แสนสุขใจ
ปล่อยแกไป  ทำแล้วไซร้  สบายอุรา

เจอะคุณเอ๋  เหล่คุณพริม  รอยิ้มรับ
อยากจะหลับ  คาห้องกลอน  นอนเหยียดขา
กลัวคุณที  คุณขวัญ  และคุณดา
กระทืบขา  นี่แน่ะมา  นอนทำไม

ต้องขอโทษ  ที่เอ่ยชื่อ  ท่านไม่หมด
แต่ขอจด  ไว้ในใจ  จะได้ไหม
บ้านดอทบิซ  เพียงแค่นี้ ใช่อยู่ไกล
แค่ส่งใจ  ว่าคิดถึง  จะรีบมา

เซ็ง ลิ้น

" กลัวคุณขวัญ และคุณดา เข้ามาเห็น "
พ่อหน้าเป็น แสนน่ารัก เป็นหนักหนา
กลัวคุณที คุณเอ๋ จะเหล่มา
กระทืบขา ว่ามานอน บ้านกลอนทำไม
แสนตลก กับร้อยกรอง ของน้องรัก
มาปักหลัก อยู่กับพี่ ที่นี่ไหม
จะดูแล ไม่กัด หรือขัดใจ
แค่จิกไซร้ รับรองน้อง ต้องหายคัน
กัดคนนั้น จิกคนนี้ เหน็บพี่ป่าว
เห็นพี่สาว เป็นหมูม้า ตายอ่าแล้วนั่น
พี่เป็นนก แค่หลงป่า พนาวัลย์
มะมีฟัน กัดเหมือนก่อง แย้วน้องเอยยย..

แงๆๆ แงๆๆ ลิ้น

:-' Cheesy สายตาเหลือบเห็นพอดี ได้แต่บอกว่า เป็นมวยถูกคู่ค่ะ  หัวเราะ
♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #1256 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 12:09:57 »

สวัสดีในวันหยุดค่ะ มีความสุขทุกๆท่านนะคะ
  ส่งใจ สวัสดีวันหยุดรุดมาทัก
งานได้พักส่งรักทักน้องเอ๋
สุขสดชื่นวันเสาร์เข้ามาSay
Happy  Today  Always Every Times..

ดีใจ กลอนมันพาไปจร้า ดอกไม้ให้คุณ.

love สวัสดีค่ะพี่กรรณิการ์ ส่วนเอ๋กลอนพาไป(ลงคู)อ่ะค่ะ  ยอดๆๆ อิอิ
วันนี้อยู่ห้องกลอนนานเป็นพิเศษ ขออนุญาตคุณทีด้วยน๊ะค๊ะ สัญญาณเน็ตไม่ดี
แต่ใจอยากส่งคำทักทาย ขอให้พี่กรรณิการ์มีความสุขในวันหยุดนี้มากๆน๊ะค๊ะ
♥✿ (เอ๋) ✿♥

*

« ตอบ #1257 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 12:13:14 »

เชิญครับ
ถึงเวลาส่งเสบียงแล้วนะครับอาหารคาวหวานพร้อมผลไม้

ดอกไม้ให้คุณ ผลไม้เย๊อะ น่าทานมากๆค่ะ ขอบคุณค่ะคุณที มีความสุขกับวันพักผ่อนน๊ะค๊ะ ส่งใจ
@kannikar@
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 2949

Night blooming jasmin

« ตอบ #1258 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 13:46:13 »

เชิญครับ
 ว้าว! ว้าว! ว้าว!
สวัสดี ค่ะคุณTEE มีอาหาร
ทั้งคาวหวาน เพียบพร้อม ขอน้อมรับ
กรรณิการ์ เสร็จงานบ้าน ผ่านมาขยับ
พร้อมกล่อมขับ ด้วยเสียงเพลง บรรเลงเพลิน

ขอทักทาย เติมใจ ให้เพื่อนๆ
มาเยี่ยมเยือน ทักทาย ไม่ขัดเขิน
ขอให้พบ แต่โชคดี มีความเจริญ
คนสรรเสริญ รักใคร่ ไม่เจ็บไม่จน

ดอกไม้ให้คุณ love โชคดี โชคดี โชคดี love ดอกไม้ให้คุณ

<a href="http://www.youtube.com/v/MLeLcvNx0D4?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed &nbsp;&amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/MLeLcvNx0D4?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed &nbsp;&amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>

ผู้กดให้น้ำใจ   ผู้ได้รับน้ำใจ   What   For What   Where   When
@kannikar@ (+448/-0)   ขวัญเองจ้า (+33774/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:22:31
@kannikar@ (+448/-0)   ✤♥✤ MALILA ✤♥✤ (+3610/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:21:34
@kannikar@ (+448/-0)   Nong_Noi (+31944/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:21:28
@kannikar@ (+448/-0)   กางเขนดง (+247/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:20:52
@kannikar@ (+448/-0)   เค (+6408/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:20:31
@kannikar@ (+448/-0)   ART 55 (+9559/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:20:24
@kannikar@ (+448/-0)   leephimp (+3457/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:20:04
@kannikar@ (+448/-0)   •❤ yada •❤ (+72519/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:19:56
@kannikar@ (+448/-0)   ♥♥@.เอ๋.@♥♥ (+93458/-1)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:19:42
@kannikar@ (+448/-0)   ♥$♥ ไพลิน ♥$♥ (+106160/-1)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:19:30
@kannikar@ (+448/-0)   Kitiga (+9165/-0)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:19:26
@kannikar@ (+448/-0)   ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ (+111986/-5)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:19:21
@kannikar@ (+448/-0)   Tee1 (+55840/-1)      กดขอบคุณ-ให้คะแนนน้ำใจ   In topic   วันนี้ เวลา 13:19:14

หัวข้อ: รวมคำโครง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 128791 ครั้ง)
@kannikar@ และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สุขสันต์วันอาทิตย์ เพื่อนสนิทชิดภิรมย์คำคมกวี
อารมณ์ดีชีวีสดใส โลกออนไลน์ไม่ไกลเกินมือคลิก

love รัก กัน  นะ  love
 แมวสุขใจ แมวสุขใจ แมวสุขใจ

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เป็นไม้มงคลชนิดหนึ่ง
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2014, 14:32:08 โดย @kannikar@ » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1259 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 13:59:21 »

แง แง แง แง แง แง  โอยยยยย  ม่ายหวายแล้วค่ะ แค่นี้ก่อนนะคะ ตอบไม่ครบทุกกระทู้อีกแระ ติดไว้ก่อนน๊าาาา ไปเอานมให้ลูกกิงก่อง  อิอิ... บ๊ายย  บายยย 
ดีใจ ดีใจ ลิ้น ลิ้น  โชคดี โชคดี love Love
ดอกไม้ให้คุณ หวัดดีบามบ่ายจร้า*เจ้ากางเขนดง*
เมื่อคืนเห็นเพื่อนบินลงมาจิก..ไซร์..หนุ่มๆสาวๆแล้ว..อยากมาแจมแต่
สังขารไม่เอื้อ...555...ปวดตามากๆ...บอกแล้วว่าอย่าเข้ามา
พอเข้ามาแล้วมันติดพันเป็นวัวพันหลัก
หากไม่รัก...ดนตรีกวีศิลป์...คงนอนสบายอยู่บ้านแล้ว

love ไปด้วยกัน ไปด้วยกัน ไปด้วยกัน love

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1260 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 14:05:09 »

ส่งใจ  สวัสดีจร้า เพื่อนนักกลอนคนนอนดึก ทุกๆท่าน  ทานข้าวทานปลาคิดหวยเส็ดแล้ว ก้อรีบไปนอนกับลูก กับแฟนซะนะ ! นอนดึกมันม่ายดีค่ะ เสียสุขภาพเด่ว คิดหวยมันจะคลาดเคลื่อนเด้อค่ะ
ขอบคุณกำลังใจ ที่ให้กับน้องใหม่คนนี้ ขอบคุณบทกลอนเพราะๆทุกบท ถ้าว่างเด่วกางเขนดง จัดตามหลังให้นะคะ  หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ เพราะปากกับใจ ของกางเขนดงชอบทำงานไปพร้อมๆกัน  เบ่ยย... แงๆๆ แงๆๆ
  ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ love love

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1261 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 14:28:58 »

@kannikar@
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 435
[คลิกขอบคุณ]

สวัสดีวันเสาร์ กรรณิการ์ มิตรที่รัก
มาถามทักกันหน่อยอย่าหงอยเหงา
ยังสบายดีกันอยู่ป่าวหรือนี่
เห็นบ่นเพลี้ยเพลียแรงใจฉงน
อดเป็นห่วงมิตรรักในทันที
ขอให้สุขภาพสมบูรณ์และมีสุขเอย

ดอกไม้ให้คุณ สวัสดี วันอาทิตย์  Teeมิ่งมิตร
ได้ใกล้ชิด ผูกพันไว้ ไม่นิ่งเฉย
หัดขีดเขียน โคลงกลอน มาอ้อนกันเลย
อยากเอื้อนเอ่ย ซาบซึ้ง ถึงพระคุณ

สุขสดชื่น ทุกวัน ฉันและเธอ
ได้มาเจอ บ้านโคลง กลอน พรคงหนุน
ชาติก่อนนี้ คงเกื้อกูล เพิ่มพูนบุญ
เพื่อนต่างรุ่น เข้ามาจอย คอยช่วยกัน

ไปด้วยกัน ส่งใจ ส่งใจ ไปด้วยกัน
เซ็ง  อิอิ...ชักเลอะเทอะ..ขอบคุณสำหรับการแต่งกลอนมาทักทายค่ะ
อยากกระซิบบอก...
ถ้าอยากแต่งกลอนเก่ง...ต้องเอาของมาเส้นไหว้เจ้า*กางเขนดง*
เพราะเธอเทียบชั้นครูเป็นอาจารย์พี่ของกรรณิการ์ค่ะ
(ของเส้นไหว้...ไวน์ชั้นดี...)

อิอิ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1262 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 14:43:16 »

หัวข้อ: รวมคำโครง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 128906 ครั้ง)
@kannikar@ (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

P" ขอนอกบท ส่งคำทัก รักกันนะ
มาพบปะ พูดคุย ลุยกันได้
1 ซ่อนตัว และ 9 บุคคลทั่วไป
เชิญตามอัธยาศัย ไม่ใช่อื่นไกล หัวใจเดียวกัน

ส่งใจ ไปด้วยกัน ไปด้วยกัน ส่งใจ

♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

*

พลังน้ำใจ: 319199

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #1263 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 14:44:16 »

ขอให้สุขสมหวัง และโชคดีในงวดนี้นะค่ะ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #1264 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 14:48:52 »

ส่งใจ  สวัสดีจร้า เพื่อนนักกลอนคนนอนดึก ทุกๆท่าน  ทานข้าวทานปลาคิดหวยเส็ดแล้ว ก้อรีบไปนอนกับลูก กับแฟนซะนะ ! นอนดึกมันม่ายดีค่ะ เสียสุขภาพเด่ว คิดหวยมันจะคลาดเคลื่อนเด้อค่ะ
ขอบคุณกำลังใจ ที่ให้กับน้องใหม่คนนี้ ขอบคุณบทกลอนเพราะๆทุกบท ถ้าว่างเด่วกางเขนดง จัดตามหลังให้นะคะ  หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ เพราะปากกับใจ ของกางเขนดงชอบทำงานไปพร้อมๆกัน  เบ่ยย... แงๆๆ แงๆๆ
  ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ love love

หัวเราะฟันร่วง หัวเราะฟันร่วง หัวเราะฟันร่วง หัวเราะฟันร่วง
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1265 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 14:54:03 »

คิดหวยก่อน กลอนขอพัก สักอาทิตย์
แต่ใจคิด อยากเข้ามา นิจจาเอ๋ย
ว่างแป๊บเด๋ว ก้อหน้าตั้ง เหมือนดั่งเคย
หนุกจุงเบย เพื่อนเยอะแยะ มาแวะคุย
งานมากจุง อิรุงตุงนัง ยังม่ายเส็ด
นั่งทอดข้าว นางเล็ด จนหน้ามุ่ย
ต้องวางมือ ลุกจากเตา เข้ามาคุย
ดุ๊ก ดุ๊ก ดุ๋ย นกปิ๊ดปิ้ว หิวเข่าแล่ว....

( ?  เออเนาะ จบของมันจนได้  อิอิ...
 อยากคุยด้วยจังเรยจ้า ทามงายดีคะนี่  เอาคะแนนกันไปก่อนเนาะๆ ) 
+1พลังน้ำใจ ดีใจ ดีใจ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ ปิ๊งๆ
  อยากกินหนม นางเล็ด เสร็จหรือยัง
มัวมานั่ง จิกหนุ่ม ชักกลุ้มแล้ว
*กางเขนดง* ร้องดุ๊ก ดุ๊ก ดุ๋ย อุ๊ย...กินแห้ว
หนีจากแจ๋ว...เข้ามาสนุก สุขดีจัง...
 ดีใจ ดีใจ ดีใจ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1266 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 15:00:14 »

ขอให้สุขสมหวัง และโชคดีในงวดนี้นะค่ะ

ดอกไม้ให้คุณ สวัสดี  น้องพริม นำยิ้มมาส่ง
ยังมั่นคง ส่งดอกไม้ ถูกใจจริงจร้า
ลัดคิวตอบ รักกันมั๊ย ให้กรรณิการ์
มาเฮฮา สร้างสรรค์ สวรรค์บ้านกลอน

ส่งใจ ไปด้วยกัน ไปด้วยกัน ส่งใจ

***นกเจ็บ***
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 1043

แนวติสท์ๆกวนๆ พอจะมีใครมาเข้าใจ+รักเราบ้างมั๊ยน๊าา

« ตอบ #1267 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 15:01:24 »

ส่งใจ  สวัสดีจร้า เพื่อนนักกลอนคนนอนดึก ทุกๆท่าน  ทานข้าวทานปลาคิดหวยเส็ดแล้ว ก้อรีบไปนอนกับลูก กับแฟนซะนะ ! นอนดึกมันม่ายดีค่ะ เสียสุขภาพเด่ว คิดหวยมันจะคลาดเคลื่อนเด้อค่ะ
ขอบคุณกำลังใจ ที่ให้กับน้องใหม่คนนี้ ขอบคุณบทกลอนเพราะๆทุกบท ถ้าว่างเด่วกางเขนดง จัดตามหลังให้นะคะ  หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ เพราะปากกับใจ ของกางเขนดงชอบทำงานไปพร้อมๆกัน  เบ่ยย... แงๆๆ แงๆๆ

หัวเราะฟันร่วง หัวเราะฟันร่วง หัวเราะฟันร่วง หัวเราะฟันร่วง

ใครเอาภาพเหมือนของ อ. กางเขนดงมาล้อเลียน  เด่วหน้าจะเป็นขี้กลาก มีแฟนเป็นทอมน๊าาา 555
   h:* h:* ลิ้น ลิ้น ดีใจ ดีใจ แงๆๆ แงๆๆ

La La มาฟังเสียงนกกางเขนดงร้องเพลงให้ฟังดีกว่านะคะ   y|m

<a href="http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2014, 13:47:45 โดย กางเขนดง » บันทึกการเข้า
Full Mb3

แนวติสท์ๆกวนๆ พอจะมีใครมาเข้าใจ+รักเราบ้างมั๊ยน๊าา

« ตอบ #1268 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 15:21:25 »

gd: gd:

เค
Super Hero7

ดอกไม้ให้คุณ ขอต้อนรับ มิตรมาเยือน เพื่อนถึงถิ่น
ได้ยลยิน ผอ.บอร์ด บ้านดอทบิซ
ซุปเปอร์ เค ปิดหน้า มาเสียมิด
อยากใกล้ชิด คิดเป็นเพื่อน เปิดหน้าโชว์

ยังจำได้ สองปีก่อน แต่งกลอนถาม
ขอท้าวความ ทักทายกัน  เชย์ฮัลโหล
หญิงหรือชาย ตอบที่ห้อง  ของคุณโนว์
รถคันโก้ ของคุณเค เท่ห์จังเลย

มาวันนี้ ได้พบ ประสบพักตร์
เข้ามาทัก ห้องโคลง กลอน วอนเฉลย
ร่ายอักษร กลอนดี อย่างที่เคย
แบบเปิดเผย ด้วยกวี ที่คล้องใจ  

ดอกไม้ให้คุณ ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ดอกไม้ให้คุณ
ปิ๊งๆ กลอนมันพาไปค่ะ  ยิ้มหวาน
   หัวข้อ: รวมคำโครง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 126241 ครั้ง)
@kannikar@ (+ 1 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ส่งใจ ส่งใจ ส่งใจ ส่งใจ ส่งใจ

โอ้แม่จ้าว  แค่เข้ามา  ก็ต้อนรับ
ไม่อยากกลับ  ดอทบิซ  ซะแล้วหนา
สาวคนสวย  นามว่า  กรรณิการ์
แรกแว๊บมา   แต่ตอนนี้  ไม่อยากไป
เจอพี่นก  กางเขนน้อย  ล่องลอยแว่ว
เสียงเจื้อยแจ้ว  จิกกัดกลอน  แสนอ่อนไหว
กัดคนโน้น  จิกคนนี้  แสนสุขใจ
ปล่อยแกไป  ทำแล้วไซร้  สบายอุรา

เจอะคุณเอ๋  เหล่คุณพริม  รอยิ้มรับ
อยากจะหลับ  คาห้องกลอน  นอนเหยียดขา
กลัวคุณที  คุณขวัญ  และคุณดา
กระทืบขา  นี่แน่ะมา  นอนทำไม

ต้องขอโทษ  ที่เอ่ยชื่อ  ท่านไม่หมด
แต่ขอจด  ไว้ในใจ  จะได้ไหม
บ้านดอทบิซ  เพียงแค่นี้ ใช่อยู่ไกล
แค่ส่งใจ  ว่าคิดถึง  จะบึ่งมา

เซ็ง ลิ้น

" กลัวคุณขวัญ และคุณดา เข้ามาเห็น "
พ่อหน้าเป็น แสนน่ารัก เป็นหนักหนา
กลัวคุณที คุณเอ๋ จะเหล่มา
กระทืบขา ว่ามานอน บ้านกลอนทำไม
แสนตลก กับร้อยกรอง ของน้องรัก
มาปักหลัก อยู่กับพี่ ที่นี่ไหม
จะดูแล ไม่กัด หรือขัดใจ
แค่จิกไซร้ รับรองน้อง ต้องหายคัน
กัดคนนั้น จิกคนนี้ เหน็บพี่ป่าว
เห็นพี่สาว เป็นหมูม้า ตายอ่าแล้วนั่น
พี่เป็นนก แค่หลงป่า พนาวัลย์
มะมีฟัน กัดเหมือนก่อง แย้วน้องเอยยย..

แงๆๆ แงๆๆ ลิ้น

ซาหวัดดี  ยามดึก  ครับพี่สาว
ไม่มีเหล้า  มีไวน์  มารึนั่น
หากว่าได้  คนละเป๊ก  คงจะมันส์
หัวพลันลั่น  กลอนปรู๊ดปร๊าด  ประหลาดจริง
อยู่กับพี่  ที่นี่ คงไม่ได้
ภารกิจ  มากมาย  ไร้ซึ่งหญิง
ต้องอยู่ตัว  คนเดียว  เปลี่ยวใจจริง
เลยต้องวิ่ ง  โร่มาหา  เพื่อนยาใจ

พี่เป็นม้า  เป็นไก่ เป็นรัยแน่
ลิงแสม  รึเป็นคน  จำไม่ไหว
มาคราวนี้  กางเขนดง  งงงวยงาย
ขอสุขใจ  จงมีแด่พี่  ที่พี่ทำ

ลิ้น อิอิ

พี่เป็นได้ มากมาย ทั้งชายหญิง
เป็นทั้งลิง นกหมูไก่ ไม่เคยซ้ำ
เปลี่ยนไปเรื่อย บ่องตง หลงประจำ
ต้องคอยย้ำ ทุกเวลา เป็นอาจิณ
เรื่องเหล้ายา ปลาปิ้ง พี่ทิ้งแล้ว
เหลือแค่แซว เพื่อนเล่น เป็นนิจสิน
หากลงแดง ยังเหลือไวน์ แอบไว้กิน
ค่อยค่อยริน  ค่อยค่อยกลืน โอ๊ยยย ชื่นใจ...555

เซ็ง เซ็ง ดีใจ ดีใจ  

La La มาฟังเสียงนกกางเขนดงร้องเพลงให้ฟังดีกว่านะคะ   y|m

<a href="http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2014, 13:50:33 โดย กางเขนดง » บันทึกการเข้า
Full Mb3

« ตอบ #1269 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 15:33:20 »

@kannikar@
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 435
[คลิกขอบคุณ]

สวัสดีวันเสาร์ กรรณิการ์ มิตรที่รัก
มาถามทักกันหน่อยอย่าหงอยเหงา
ยังสบายดีกันอยู่ป่าวหรือนี่
เห็นบ่นเพลี้ยเพลียแรงใจฉงน
อดเป็นห่วงมิตรรักในทันที
ขอให้สุขภาพสมบูรณ์และมีสุขเอย

ดอกไม้ให้คุณ สวัสดี วันอาทิตย์  Teeมิ่งมิตร
ได้ใกล้ชิด ผูกพันไว้ ไม่นิ่งเฉย
หัดขีดเขียน โคลงกลอน มาอ้อนกันเลย
อยากเอื้อนเอ่ย ซาบซึ้ง ถึงพระคุณ

สุขสดชื่น ทุกวัน ฉันและเธอ
ได้มาเจอ บ้านโคลง กลอน พรคงหนุน
ชาติก่อนนี้ คงเกื้อกูล เพิ่มพูนบุญ
เพื่อนต่างรุ่น เข้ามาจอย คอยช่วยกัน

ไปด้วยกัน ส่งใจ ส่งใจ ไปด้วยกัน
เซ็ง  อิอิ...ชักเลอะเทอะ..ขอบคุณสำหรับการแต่งกลอนมาทักทายค่ะ
อยากกระซิบบอก...
ถ้าอยากแต่งกลอนเก่ง...ต้องเอาของมาเส้นไหว้เจ้า*กางเขนดง*
เพราะเธอเทียบชั้นครูเป็นอาจารย์พี่ของกรรณิการ์ค่ะ
(ของเส้นไหว้...ไวน์ชั้นดี...)

อิอิ

อิอิ..ต้องไวน์แดงเท่านั้นนะถึงจะรับเป็นลูกศิษย์  อืม..ซึ้งมากมายจริงๆจร้า ดีใจ ชัยชนะ สู้สู้

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1270 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 15:44:20 »

ร้องไห้  โอ๊ย...ทำไมคอมเป็นแบบนี้อีกแล้ว..แต่งกลอนตอบคุณเค..หายหมดเลย  แงๆๆ แงๆๆ เซ้งเป็ด เซ้งเป็ด

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1271 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 15:46:01 »

ใครเอาภาพเหมือนของ อ. กางเขนดงมาล้อเลียน ถือว่ามีความผิด เหาจะขึ้นหัว หน้าจะเป็นขี้กลาก มีแฟนเป็นทอม 555 จะไปฟ้องท่านเจ้าสำนัก 
   h:* h:* ลิ้น ลิ้น ดีใจ ดีใจ แงๆๆ แงๆๆ
  ว้าว! ว้าว! ดีใจ ดีใจ  อาจารย์พี่มาช่วยแว้ว... ว้าว! ว้าว! ดีใจ ดีใจ
  love love kiss kiss love love

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1272 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 15:47:37 »

เซ้งเป็ด หมดอารมณ์ศิลป์เลยอ่ะ..เจ้ากางเขนดง..กรรณิการ์ขอหนีดีกว่า...นะๆๆๆๆ
 เย้ เย้ เย้ เย้

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #1273 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 16:00:08 »

ฝากคิดถึง ส่งให้ ในคืนนี้
คุณที คุณกรรนิการ์ น้องเอ๋
ฝากราตรี ห่มห่วงใย
คุณกางเขนดง คุณไพลิน น้องพริม
ฝากแสงจันทร์ ระยิบไหว
คุณรี่ คุณขวัญเองจ้า น้องเกษ
ฝากสายลมช่วยบอก
คนอยู่ไกล ถึง คุณเค คุณมะลิลา จงฝันดี..
   เย้ อ้าว!!! หมดอารมณ์ เซ็งคอม ซ่อมก็แล้ว
เห็นเพื่อนแก้ว คุณYADA ไม่กล้าหนี
แต่งกลอนตอบ ขอบคุณนะ จ๊ะคนดี
หวยงวดนี้ มีเลขใด ให้บอกกัน
 ยิ้มหวาน kiss ส่งใจ ยิ้มหวาน

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #1274 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2014, 16:01:24 »

ร้องไห้  โอ๊ย...ทำไมคอมเป็นแบบนี้อีกแล้ว..แต่งกลอนตอบคุณเค..หายหมดเลย  แงๆๆ แงๆๆ เซ้งเป็ด เซ้งเป็ด

ไวรัสค่ะ ของพริมก็พึ่งเจอมา ต้องส่งร้าน ข้อมูลที่เซฟไว้ หายเกลี้ยงเลยค่ะ  แงๆๆ แงๆๆ
แท็ก:
หน้า: 1 ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 [51] 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 ... 408   ขึ้นบน
  พิมพ์