อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
27 เมษายน 2024, 22:48:38 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... 408   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมคำโคลง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 3498377 ครั้ง)
Tee1
ผู้ช่วยWebmaster
Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 238655

ถ้ามันง่ายไปซะหมด คงไม่เรียกว่า....ชีวิต

« ตอบ #675 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2014, 21:42:15 »

แวะมาส่งกำลังใจก่อนนอนครับ

ขอให้โชคดีมีความสุขและฝันดีตลอดคืนนะครับ

leephimp
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 7145

« ตอบ #676 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 09:38:45 »

ดีปิดท้าย คุณleephimp ค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชื่อเล่นว่าอะไรหรือคะ ขอโทดนะคะ จะได้เรียกง่ายๆอ่ะจ้า  แล้วๆๆๆ คุณมีแฟนแล้วยังค่ะ  อิอิ  .. ดีใจ
ขอบคุณที่แต่งกลอนทักทายมา  เด่วพรุ่งนี้ถ้ามีเวลา กางเขนดงตอบให้นะจร๊า  คืนนี้ เก็บแรง ไว้ดู ฟุตบอลก่อนค่ะ บ๊าย บายค่ะ
 ว้าว! ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ชัยชนะ  ขอบคุณ

ดีปิดท้าย คุณleephimp ค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชื่อเล่นว่าอะไรหรือคะ ขอโทดนะคะ จะได้เรียกง่ายๆอ่ะจ้า  แล้วๆๆๆ คุณมีแฟนแล้วยังค่ะ  อิอิ  .. ดีใจ
ขอบคุณที่แต่งกลอนทักทายมา  เด่วพรุ่งนี้ถ้ามีเวลา กางเขนดงตอบให้นะจร๊า  คืนนี้ เก็บแรง ไว้ดู ฟุตบอลก่อนค่ะ บ๊าย บายค่ะ
 ว้าว! ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ชัยชนะ  ขอบคุณ

ตอนนี้ กางเขนเจ้า+คงหลับไหลไม่ยอมตื่น+ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ +|pใช้.เอกาตไหล3กระทู้เลย ร้องไห้ ขออภัย ท่านเจ้าของบ้าน คุณ.Tee1+ +1พลังน้ำใจ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 10:28:00 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
leephimp
Super Hero7
*

« ตอบ #677 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 09:50:57 »

+ + + + ++

ขอบคุณ+เพื่อนกันตลอดไป+ ขอบคุณ

เพื่อนช่วยเพื่อนตลอดไปได้เสมอ
เพื่อนจะเผลอเพื่อนจะพลาดซักแค่ไหน

ความเป็นมิตรยังติดอยู่คู่แรงใจ          
ให้ก้าวไปในสิ่งที่ต้องการ
เพื่อนจะทุกข์เสียน้ำตาและร้องไห้
ความห่วงใยที่มีนั้นยังคอยสาน
ประกอบใจของเพื่อนนี้ที่ร้าวราน
พาพ้นผ่านความทุกข์ช้ำที่ค้ำใจ
แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้
แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร แต่จิตใจมีเพื่อนตลอดมา
จะไม่ลืมเพื่อนคนนี้ชั่วชีวิต
อยู่เป็นมิตรคอยดูแลและรักษา
ให้ความรักคงอยู่ตลอดเวลา
มิตรภาพจะล้ำค่าตลอดไป
 ไปด้วยกันยินดี ที่ได้รู้จักค่ะ+คุณกางเขนดง+1พลังใจ  r"|l'!เฮงๆ  r"|r"|รวยๆค่ะ..ชื่อ รี่ ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 10:59:48 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
♥✿ (เอ๋) ✿♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์วีไอพี
✤ Webmaster ✤
ยอดปรมาจารย์ C11

*

พลังน้ำใจ: 246885

« ตอบ #678 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 10:31:55 »

♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

*

พลังน้ำใจ: 319161

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #679 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 12:03:04 »

love ขอขอบคุณข้อมูดีๆ ที่นำมาแบ่งปันกันนะค่ะ ขอให้โชคดีเสมอๆ ค่ะ  love
ขวัญเองจ้า
Junior Public Relations
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 52701

« ตอบ #680 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 12:04:54 »

สวัสดีค่ะท่านอ.นักคิดคำนวณ&ทีมงานและเพื่อนสมาชิก
เติมหนึ่งกำลังใจดีๆขอบคุณทุกๆข้อมูลที่แบ่งปันค่ะ
ขอพรให้มีความสุขสมหวังทั้งผู้ให้และผู้รับน๊ะค๊ะ

***นกเจ็บ***
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 1043

แนวติสท์ๆกวนๆ พอจะมีใครมาเข้าใจ+รักเราบ้างมั๊ยน๊าา

« ตอบ #681 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 12:08:53 »

ดอกไม้ให้คุณ+ ดอกไม้ให้คุณ+ ดอกไม้ให้คุณ+ ดอกไม้ให้คุณ+
กางเขนดงหลงทางอยู่กลางป่า
ใครเผลอปล่อยเจ้ามาถลาถลํา
เสียงจี๋จ๋อร้องรับขับลํานํา
เจ้าจดจําเพลงใจใครมาครวญ
 ส่งใจ  ส่งใจ      ส่งใจ        
ถูกขังกรงอยู่ไหน..แม้ไกลมาก
 ก็จะฝากรักมาอย่ากําสรวล
เป็นแรงใจอาทร..อ้อนจากนวล
ได้โปรดหวนคืนมา..บินหลาดง

มาบรรเลง เพลงกลอน แสนอ่อนหวาน
ขอสมาน แผลให้ ชักไหลหลง
อยากเป็นเพื่อน ร่วมทาง กางเขนดง
ถูกขังกรง ตรงไหนกัล บอกฉันมา
..ขอตอบว่า อยู่กรงทอง ของเศรษฐี
อยู่แถวๆ ปัตตานี จะไปม๊า
แต่ตอนนี้ หลงทาง กลางพนา
อยู่สวนยาง พารา จ้าคนดี....

ปิ๊งๆ ดีใจ +1พลังน้ำใจ ยิ้มหวาน

(((  ว่าปายยย ออกทะเลอันดามันไปนู่นเรย....อิอิ วันนี้คง ได้เท่านี้แหระจ้า แงๆๆ)))

La La มาฟังเสียงนกกางเขนดงร้องเพลงให้ฟังดีกว่านะคะ   y|m

<a href="http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 13:11:03 โดย กางเขนดง » บันทึกการเข้า
***นกเจ็บ***
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 1043

แนวติสท์ๆกวนๆ พอจะมีใครมาเข้าใจ+รักเราบ้างมั๊ยน๊าา

« ตอบ #682 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 12:23:03 »

+ + + + ++

ขอบคุณ+เพื่อนกันตลอดไป+ ขอบคุณ

เพื่อนช่วยเพื่อนตลอดไปได้เสมอ
เพื่อนจะเผลอเพื่อนจะพลาดซักแค่ไหน
ความเป็นมิตรยังติดอยู่คู่แรงใจ          
ให้ก้าวไปในสิ่งที่ต้องการ
เพื่อนจะทุกข์เสียน้ำตาและร้องไห้
ความห่วงใยที่มีนั้นยังคอยสาน
ประกอบใจของเพื่อนนี้ที่ร้าวราน
พาพ้นผ่านความทุกข์ช้ำที่ค้ำใจ
แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้
แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว
ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร
 แต่จิตใจมีเพื่อนตลอดมา
จะไม่ลืมเพื่อนคนนี้ชั่วชีวิต
อยู่เป็นมิตรคอยดูแลและรักษา
ให้ความรักคงอยู่ตลอดเวลา
มิตรภาพจะล้ำค่าตลอดไป
 ไปด้วยกัน

ยินดี ที่ได้รู้จักค่ะ+คุณกางเขนดง+1พลังใจ  รวยๆ Love เฮงๆ  รวยๆ รวยๆค่ะ..ชื่อ รี่ ค่ะ

ซึ้งในคำ ของกลอน สะท้อนจิต
เมื่อมีมิตร เดินเข้ามา น้ำตาแทบไหล
เข้ามาทัก ถามทวง คอยห่วงใย
ซาบซึ้งใจ แสนกำสรด ในบทกลอน
จะขอเก็บ เอาไมตรี ที่สวยสด
ที่ปรากฏ อยู่ตรงนี้ เป็นอนุสรณ์
จะบันทึก เพื่อนชื่อ"รี่ " ที่บ้านกลอน
เอามาซ่อน ในกลางจิต นิจนิรันดร์....

ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ love ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ

La La มาฟังเสียงนกกางเขนดงร้องเพลงให้ฟังดีกว่านะคะ   y|m

<a href="http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 13:00:01 โดย กางเขนดง » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 2949

Night blooming jasmin

« ตอบ #683 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 13:22:57 »

<a href="http://www.youtube.com/v/vLGR2ZHjab8?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=F9B7FF&amp;amp;color2= D462FF&amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/vLGR2ZHjab8?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=F9B7FF&amp;amp;color2= D462FF&amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>
l|v รักเธอเท่าฟ้า  l|v

ดอกไม้ให้คุณ สวัสดีกัลยาณมิตรเพื่อนสนิทที่บ้านกลอน
เมื่อคืนก่อนหมดแรงซ่าส์มาไม่ไหว
วันนี้นอนเต็มตื่นสดชื่นหัวใจ
ส่งรักมาให้หอบใหญ๋ใหญ่ใครเข้ามา

ทั้งคุณTee คุณLeephimp คุณพริมด้วย
คุณเอ๋คนสวย คุณ yada มาหรรษา
คุณไพลิน คุณพริม MALILA
คุณขวัญจ้า คุณNong-Noi คอย*เกษ*นา

*กางเขนดง* คงมั่น ฉันรักเธอ
ไม่ปล่อยเก้อ เผลอฉันคอย ชะเง้อหา
ร่วมบรรเลง ร้อยกรอง ต้องอักษรา
*รักเธอเท่าฟ้า* มอบทุกท่าน ด้วยเสียงเพลง

ไปด้วยกัน  love love  ไปด้วยกัน

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เป็นไม้มงคลชนิดหนึ่ง
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 17:24:02 โดย kanikar » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #684 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 13:46:55 »

แวะมาส่งกำลังใจยามบ่ายให้นะครับเพื่อนๆนักกลอนและที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมทุกๆท่าน
ขอให้สดชื่นๆและมีความสุขตลอดทั้งวันนะครับ
 +1พลังน้ำใจ

สวัสดีค่ะ สวัสดีคุณTee เสาร์วันนี้
แลขวาทีซ้ายทีมิเห็นหน้า
คงไปเที่ยวสนุกสนานสำราญอุรา
กรรณิการ์มาเติมใจให้โชคดี

ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #685 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 14:03:23 »

ส่งใจทักทายยามเย็นค่ะ มีความสุขมากมายในทุกช่วงเวลาน๊ะค๊ะ ส่งใจ

กุหลาบขาวงามจริงน้องหญิงเอ๋
พี่ขอเชย์ฮัลโหลโก้สักหน่อย
ขอบคุณที่หมั่นเข้ามาหาคนคอย
เข้ามาจอยร่วมสนุกกันทุกวัน
สุขสดชื่นสมหวังดังใจนึก
เงินเป็นปีกมีรักแท้ไม่แปรผัน
มีมิ่งมิตรเพื่อนสนิทชิดใกล้กัน
แสนสุขสันต์ตลอดกาลเนิ่นนานเอย

ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #686 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 14:33:31 »

ทักทายยามเช้า อรุณสวัสดิ์
พูดชัดๆ คิดถึง นะรู้ไหม
จะอยู่ใกล้ หรือ จะอยู่ไกล
ยังไงๆ ก็คิดถึงเพื่อนนักกลอน
แค่..คิดถึงทุกคนทุกลมหายใจ
มากกว่านี้ไม่ไหว หายใจไม่ออก

ขอทักทาย คุณYADA  มายามบ่าย
คงไม่สาย เกินไป ใจเธอน็อค
เพราะคิดถึง ทุกลมหายใจ เข้าและออก
ขอแค่ล็อค คิดถึงแต่น้อย บ่อยๆก็พอ

ยิ้มหวาน อิอิ ลิ้น
 ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #687 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 14:42:20 »

h;, ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ h;,
สมาชิกกิตติมศักดิ์อุปถัมภ์~~~~~~~~~ SUPER VIP62-16Aug19 ~ ♥ ผู้ดูแลบอร์ด ♥
พลังน้ำใจ: 109171
[คลิกขอบคุณ]

ขอให้โชคดี ถูกหวยเดือนละ 2 ครั้งนะค่ะ

สวัสดียามดึกๆค่ะคุณน้องพริม
แอบยิ้มกริ่มกับการโพสต์ภาพสวยๆ
มองทุกวันทำให้ใจกระชุ่มกระชวย
ขอให้รวยถูกหวยทุกงวดเทอญฯ

ดอกไม้ให้คุณ ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ดอกไม้ให้คุณ

สวัสดีค่ะ สวัสดีค่ะ พี่กรรณิการ์ ขอให้พรที่พี่ให้มา ขอให้พี่ถูกหวยรวยๆ ทุกงวดเช่นกันนะค่ะ  t[:
และขอให้ประสบแต่ความสุข โชคดีในเรื่องของครอบครัว การงาน ตลอดไปค่ะ

Love Good night & Sweet dreams  Love

สวัสดี มีเวลา เข้ามาตอบ
ต้องขอมอบ คำขอบคุณ บุญส่งให้
คุณน้องพริม รับพรดี มีให้ไป
ที่ส่งไว้ ได้กลับคืน ทุกประการ

ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #688 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 14:56:47 »

อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ

สวัสดี วันเสาร์ เข้ามาเขย่า
มานั่งเฝ้า กลัวบ้านเหงา เจ้าบ้านหนี
คุณไพลิน ตื่นวันนี้ สดใสดี
จงรีบรี่ มาเป็นเพื่อน อย่าเชือนแช
 ยิ้มหวาน ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #689 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 15:22:55 »

วันนี้วันพระ+ขอให้สดชื่นแจ่มใสทั้งวันค่ะ+คิดสิ่งใด+สมความปรารถนา+1พลังใจค่ะ+1 ขอพรให้รวย ขอพรให้รวย

ดั่งสะพานดวงใจในยามทุกข์ .

ยามชีวิตเหนื่อยหน่ายคล้ายหมดค่า

หยาดน้ำตาเธอเอ่อรินไม่สิ้นสาย

จะช่วยซับทุกข์ร้อนให้ผ่อนคลาย

แม้นรอบกายไม่เหลือมิตรสถิตเคียง

.++.++.+++.+++.++ .++..

ดั่งสะพานดวงใจในยามทุกข์

จะปลอบปลุกกำลังใจไม่หลบเลี่ยง

จงข้ามผ่านธารปัญหาบรรดาเรียง

ฉันจะเอียงกายแนบลงแทบทาง

.++.++.++.++.++.++.++..

เมื่อสูญฝัน เธอไหวหวั่นจนขวัญสูญ

คว้างอาดูรบนทางใจที่ใหญ่กว้าง

เมื่อย่ำเย็นเยือนย่างอย่างอ้างว้าง

ฉันจะอยู่เคียงข้างเพื่อทุกข์แทน

.++.++.++.++.++.++ .++..

ยามรัตติกาลคืบครองทั่วท้องฟ้า

ความเจ็บปร่าก็ห้อมรายหมายโลดแล่น

ฉันจะพาดกายลงตรงฝั่งแดน

ให้ข้ามแผ่นฟ้าไปได้ ไม่ยากเย็น

. ++.++.++.++.++.++.++..

ช่วยปลอบปลุกกำลังใจในยามเข็ญ

หมายแบ่งเศษเสี้ยวล้าคราลำเค็ญ

ฉันจะเอน ฉันจะแอบ ลงแทบทาง

เพื่อให้เธอก้าวย่างไปข้างหน้า

ในเวลาที่หัวใจไสวสว่าง

ฝันจรัสหวาดไหวที่ใจกลาง

เมื่อเธอย่าง ฉันจะก้าว ให้เท่าทัน

.ดั่งสะพานข้ามธารแห่งความทุกข์

ช่วยปลอบปลุกดวงใจให้ตั้งมั่น

เหมือนสะพานข้ามปัญหาสารพัน

ยามเธอหวั่น ฉันจะปลอบ จะมอบใจ

สวัสดีคุณLeephimp หรือคุณรี่
ขอบคุณที่ มอบกลอน อักษรให้
ได้อ่านแล้ว มีพลัง ทั้งกายใจ
โลกออนไลน์ เปิดกว้างเสมอ เจอมิตรกัน

ดอกไม้ให้คุณ ไปด้วยกัน ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 15:24:55 โดย kanikar » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #690 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 15:30:30 »

สวัสดีค่ะท่านอ.นักคิดคำนวณ&ทีมงานและเพื่อนสมาชิก
เติมหนึ่งกำลังใจดีๆขอบคุณทุกๆข้อมูลที่แบ่งปันค่ะ
ขอพรให้มีความสุขสมหวังทั้งผู้ให้และผู้รับน๊ะค๊ะ

สวัสดี ตอนบ่าย สามกว่าๆ
คุณขวัญจ้า นำพาใจ ส่งมาให้
ขอรับตอบ พร้อมมอบ ตอบเธอไป
สุขกายใจ มาบ้านนี้ ที่บ้านกลอน

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #691 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 15:38:01 »

แงๆๆ ขอขอบคุณ ในไมตรี ที่ส่งตด
เหมือนสะกด กางเขนดง ให้หลงถิ่น
ชอบของฝาก อยากเห็นหน้า เป็นอาจิณ
เลยตามกลิ่น ของสาวน้อย ที่ปล่อยมา
กลิ่นของเธอ มาตามลม เหมือนนมบูด
ฉันหลงสูด จนเต็มปอด ยอดรักจ๋า
ชื่อก็เพราะ ถูกใจฉัน คุณกรรณิการ์
แต่ตดเหม็น เป็นบ้า ลาก่อนเอย...   เย้

( สะหวัดดีจร้าเพื่อนรักนักกลอนในห้องนี้เป็นครั้งที่3ค่ะ  ขอบคุณกำลังใจและของฝากเล็กๆน้อยๆจากเพื่อนถึงเพื่อนนะคะ อิอิ... วันนี้ขอให้ทุกท่าน รวยด้วยลาภและสิ่งของต้องประสงค์  ซื้อตัวไหนให้ออกงามสามตัวตรง ทั้งขึ้นลงซื้อให้เป็นจะเห็นกำไร....ด้วยรักและปรารถนาดีจร้า!!!

:c<  ...กางเขนดง... :c<
                               (คนหล่อเป็นบางครั้ง แต่สวยถาวร) ดีใจ
กางเขนดง
New Mb-1
พลังน้ำใจ: 46
[คลิกขอบคุณ]

*กางเขนดง*ส่งเสียงพร่ำเพรียกหา
กรรณิการ์มาแล้วเพื่อนแก้วเอ๋ย
เพราะกลัวเจ้าบินหนีหายไปเลย
จึงต้องเผยผายลมให้ดมไป

ตดไม่หอมเหมือนชื่อดอกบอกไว้ก่อน
แต่เรื่องกลอนศิษย์ผู้น้องต้องฝึกไว้
สี่ทุ่มกว่าชักล้าสมองไม่ไว
ส่งไม้ให้อาจารย์พี่ช่วยต่อที

อิอิ ลิ้น   เย้ เย้ เย้

เมื่อศิษย์น้อง ส่งไม้ต่อ พี่ขอรับ
แต่งกลอนกลับ อยากให้รู้ อยู่ตรงนี้
ถึงมาช้า ขาดช่วง ทันท่วงที
เดี๋ยวศิษย์พี่ แต่งกลอนต่อ คงพอใจ
คืนวันพระ มาอ่านกลอน รับพรเถิด
ลาภบังเกิด ให้น้อง-พี่ มีโชคใหญ่
ให้พ้นทุกข์ สุขกาย สบายใจ
จงอิ่มใน ลาภกุศล แห่งผลบุญ...เทอญ

ขอพรให้รวย ขอพรให้รวย ขอพรให้รวย ขอพรให้รวย
 สวัสดีค่ะเพื่อนที่น่ารักทุกๆท่าน ทำงานเหนื่อยกันมั๊ยจ๊ะ กางเขนดงเหนื่อยมากมายค่ะ  เจ็บปากด้วยแร๊ะ เป็นร้อนใน 2 ตุ่ม (  ใบ้หวยงวดนี้ให้นะค่ะอิอิ... ถ้ามี 1 ตุ่มเลขติด1 ถ้ามี 2 ตุ่ม เลขก้อจะมี 2 ทุกครั้ง มากกว่านี้มะรุจิ มะเคยเปง ขอบอกไม่เคยพลาดน๊าาา แผลให้โชค 555+ วันออกแล้วจะรู้ ว่ากางเขนดง พูดจริงหรือเล่น อั๊ยย่ะ !! หน้าแตกซะ บ๊อน๊ออ  ปิ๊งๆ)...คุงกรรณิการจ๋า วันนี้วันพระ งดกลอน ลมสวาท ไว้ก่อนนะจ๊ะ + 1 กำลังใจ ให้เพื่อนนักกลอนค่ะ ราตรีสวัสดิ์ หลับบายฝันดีจร้า   +1พลังน้ำใจ ส่งใจ โชคดี Love      

สวัสดีค่ะ ขอรับพร * กางเขนดง * ส่งตรงมา
โชคนำพา วาสนา พาเกื้อหนุน
อาจารย์พี่ ที่ช่วยเหลือ และเจือจุน
ขอผลบุญ พรที่มอบ ส่งตอบไป

ดอกไม้ให้คุณ love ส่งใจ ไปด้วยกัน

ขอพรให้รวย ขอพรให้รวย ขอพรให้รวย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 15:39:47 โดย kanikar » บันทึกการเข้า
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #692 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 15:54:53 »

ดีปิดท้าย คุณleephimp ค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชื่อเล่นว่าอะไรหรือคะ ขอโทดนะคะ จะได้เรียกง่ายๆอ่ะจ้า  แล้วๆๆๆ คุณมีแฟนแล้วยังค่ะ  อิอิ  .. ดีใจ
ขอบคุณที่แต่งกลอนทักทายมา  เด่วพรุ่งนี้ถ้ามีเวลา กางเขนดงตอบให้นะจร๊า  คืนนี้ เก็บแรง ไว้ดู ฟุตบอลก่อนค่ะ บ๊าย บายค่ะ
 ว้าว! ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ชัยชนะ  ขอบคุณ
บทส่งท้าย ด้วยใจ ห่วงใยเจ้า
ที่นั่งเฝ้า ดูบอลเพลิน เกินลุ่มหลง
รักษาสุขภาพบ้างนะ *กางเขนดง*
ร่างกายทรงทรุดโทรมหมดสวยกัน
 อิอิ love เย้ เย้ เย้

ยอดเยี่ยม ยอดๆ ยอดๆ ยอดๆ ยอดเยี่ยม
 */. */.

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #693 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 16:00:09 »

สู้สู้ */. สู้สู้

.....โคลงสี่สุภาพ............
๐ ๐ ๐ บราซิล VS โคลอมเบีย
๏ "เนมาร์" บุกเตะเข้า.....โคลอมเบีย
คอร์นเน่อร์เตะนัวเนีย......แตะเข้า
บราซิลบุกลามเลีย.........ยิงบ่อย
เต็มเหนี่ยวรุกรุมเร้า........บล็อคได้ทุกประตู ฯ
๏ โ่คลอมเบียบุกบ้าง.......รอบสอง
หนุนเนื่องต่อประลอง......แลกแข้ง
บราซิลสกัดครอบครอง...บอลต่อ
เลี้ยงจ่อห่อนขัดแย้ง........ศึกนี้รับกรรม ฯ

๏ บราซิลนำก่อนแล้ว.....สองศูนย์
อีกฝ่ายบุกชุลมุน............รุกบ้าง
ลูกโทษส่งแรงหนุน........เต็มเหนี่ยว
ซัดลูกไม่ติดค้าง............อัดเข้าตุงประตู ฯ
๏จบเกมส์จึงพ่ายแพ้.....บราซิล
ยิ่งใหญ่จึงเข้าวิน...........อีกครั้ง
"โรดิเควซ" น้ำตาริน......เกมส์จบ
เจ็บปวดสุดจะรั้ง...........นั่งน้ำตานอง

t"* ประเสริฐ วรกานต์ศักดิ์
๔ กรกฎาคม ๒๕๕๗

leephimp
Super Hero7
*

« ตอบ #694 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 18:25:33 »

F*ยังเกาะคอนนอนหลับจับกิ่งหนุน ส่งใจ
มีจดหมายฝากถึงให้คุณ.*กางเขนดง*
 y|m y|mความคิดถึงจากปลายฟ้าที่ว่าคือ y|m
 คนที่ชื่อ..*กางเขนดง*.เจมมา
อย่าน้อยใจ..คนไกล รี่ เป็นห่วง
ไม่คิดลลวงให้เศร้าเฝ้าเพรียกหา
 แม้คืนคํ่าตะวันรอน..จะอ้อนมา
ฝาก]*กางเขนจ้า*
..ส่งข่าวที รี่ รออยู๋ กทม อิๆเกือบไม่รอด ดีใจ ดีใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 22:00:18 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
♥✿ (เอ๋) ✿♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์วีไอพี
✤ Webmaster ✤
ยอดปรมาจารย์ C11

*

พลังน้ำใจ: 246885

« ตอบ #695 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 19:02:02 »

สวัสดีค่ะ แวะมาทักทายในยามเย็น มีความสุขและโชคดีทุกๆช่วงเวลานะคะ
♥$♥ ไพลิน ♥$♥
*

พลังน้ำใจ: 115223

« ตอบ #696 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 19:20:21 »

อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ

สวัสดี วันเสาร์ เข้ามาเขย่า
มานั่งเฝ้า กลัวบ้านเหงา เจ้าบ้านหนี
คุณไพลิน ตื่นวันนี้ สดใสดี
จงรีบรี่ มาเป็นเพื่อน อย่าเชือนแช
 ยิ้มหวาน ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ ดอกไม้ให้คุณ

ยิ้มหวาน สวัสดียามค่ำค่ะ คุณกรรณิการ์  y|m
วันนี้เข้ามา..ซะ..ค่ำเลย.. มีภาระกิจวุ่นวายหลายเรื่องอ่ะค่ะ
เสร็จปุ็บ..รีบเข้ามา..อิอิ..อ่านค่ะ
อยากแต่งกลอนตอบบ้าง..แต่ไม่ไหวจริงๆ พยายามแระ..
แปลกเนอะ..ชอบอ่านน่าจะแต่งได้บ้าง
ลองแระ..ได้อยู่..แต่นานอ่ะ..หัวไม่แล่น..ไม่ทันใจ
อิอิ..บ่นซะ..ยาวเชียว...
วันนี้และทุกๆวันขอให้โชคดี มีความสุขมากๆนะคะ

สนใจรายละเอียด Super VIP คลิ๊ก
www.apichokeonline.com/index.php/topic,216.0.html

www.apichoke.biz/index.php/board
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 22:37:29 โดย ♥$♥ ไพลิน ♥$♥ » บันทึกการเข้า
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

*

พลังน้ำใจ: 319161

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #697 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 20:05:33 »

ส่งใจ ส่งใจ
leephimp
Super Hero7
*

« ตอบ #698 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 21:46:18 »

J|[+ J|[+ J|[+ J|[+ J|[+ J|[

นอนไม่ค่อยหลับ….
เลยออกมานับดาวเล่น
คืนนี้อากาศเย็นๆ
ไม่รู้คนดีจะเป็นอย่างไร
* * * * * * * * *
นอนหลับฝันดีหรือเปล่า
อากาศหนาวห่มผ้าบ้างไหม
หรือจะออกมานั่งเล่นเย็นๆใจ
นับดาวสวยๆดวงใหญ่…ดวงเดียวกัน

ไปด้วยกัน            ไปด้วยกัน            ไปด้วยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 21:49:09 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
leephimp
Super Hero7
*

« ตอบ #699 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2014, 22:16:15 »

วันนี้วันพระ+ขอให้สดชื่นแจ่มใสทั้งวันค่ะ+คิดสิ่งใด+สมความปรารถนา+1พลังใจค่ะ+1 ขอพรให้รวย ขอพรให้รวย

ดั่งสะพานดวงใจในยามทุกข์ .

ยามชีวิตเหนื่อยหน่ายคล้ายหมดค่า

หยาดน้ำตาเธอเอ่อรินไม่สิ้นสาย

จะช่วยซับทุกข์ร้อนให้ผ่อนคลาย

แม้นรอบกายไม่เหลือมิตรสถิตเคียง

.++.++.+++.+++.++ .++..

จะปลอบปลุกกำลังใจไม่หลบเลี่ยง

จงข้ามผ่านธารปัญหาบรรดาเรียง

ฉันจะเอียงกายแนบลงแทบทาง

.++.++.++.++.++.++.++..

เมื่อสูญฝัน เธอไหวหวั่นจนขวัญสูญ

คว้างอาดูรบนทางใจที่ใหญ่กว้าง

เมื่อย่ำเย็นเยือนย่างอย่างอ้างว้าง

ฉันจะอยู่เคียงข้างเพื่อทุกข์แทน

.++.++.++.++.++.++ .++..

ยามรัตติกาลคืบครองทั่วท้องฟ้า

ความเจ็บปร่าก็ห้อมรายหมายโลดแล่น

ฉันจะพาดกายลงตรงฝั่งแดน

ให้ข้ามแผ่นฟ้าไปได้ ไม่ยากเย็น

ช่วยปลอบปลุกกำลังใจในยามเข็ญ

หมายแบ่งเศษเสี้ยวล้าคราลำเค็ญ

ฉันจะเอน ฉันจะแอบ ลงแทบทาง

เพื่อให้เธอก้าวย่างไปข้างหน้า

ในเวลาที่หัวใจไสวสว่าง

ฝันจรัสหวาดไหวที่ใจกลาง

เมื่อเธอย่าง ฉันจะก้าว ให้เท่าทัน

.ดั่งสะพานข้ามธารแห่งความทุกข์

ช่วยปลอบปลุกดวงใจให้ตั้งมั่น

เหมือนสะพานข้ามปัญหาสารพัน

ยามเธอหวั่น ฉันจะปลอบ จะมอบใจ

สวัสดีคุณLeephimp หรือคุณรี่
ขอบคุณที่ มอบกลอน อักษรให้
ได้อ่านแล้ว มีพลัง ทั้งกายใจ
โลกออนไลน์ เปิดกว้างเสมอ เจอมิตรกัน
[/colo
   รวยๆ+ +1พลังน้ำใจ + +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ|pJ|[ J|[*คุณกรรณิการ์*นอนหลับฝันดีตลอดทั้งคืน.. J|[ J|[+ +1พลังน้ำใจ +1พลังน้ำใจ รวยๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2014, 23:27:37 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
แท็ก:
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... 408   ขึ้นบน
  พิมพ์