อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
30 เมษายน 2024, 18:56:48 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 [33] 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... 408   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมคำโคลง บทกลอน คำประพันธ์หลากหลายรูปแบบ  (อ่าน 3502388 ครั้ง)
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 319247

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #800 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 20:44:45 »

ส่งใจ Good night & Sweet dreams  ส่งใจ

@kannikar@
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 2949

Night blooming jasmin

« ตอบ #801 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 06:40:50 »

ส่งใจ สงรักถักทอแล้ว
เสียงเจื้อยแจ้วแว่วไก่ขัน
แสงใหม่ในตะวัน
มารับขวัญนะเพื่อนยา

ออดอ้อนรับอรุณ
อุ่นตะวันให้เริงร่า
รับขวัญตื่นนิทรา
จากขอบฟ้าฝากดวงใจ

มอบให้ในรักนี้
ทุกนาทีมีมอบให้
ฝากแสงแห่งรักไป
เริ่มวันใหม่ให้ร่าเริง

สวัสดีค่ะ สวัสดีเช้าวันใหม่มาเติมใจให้เพื่อนๆในบ้านนี้
ขอให้โชคดีกิจการงานสำเร็จมีความสุขตลอดวันค่ะ

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เป็นไม้มงคลชนิดหนึ่ง
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #802 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 06:51:34 »

loveสวัสดียามเช้าค่ะ ขอให้มีความสุขและโชคดีเสมอๆ นะค่ะ love
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #803 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 06:52:25 »

สวัสดีค่ะ  สวัสดีมิตรทุกๆท่านที่บ้านกาพย์ โคลง กลอนและคำประพันธ์ค่ะ
พรุ่งนี้เป็นวันอาสาฬหบูชา และวันต่อไปคือวันเข้าพรรษา
เป็นวันสำคัญทางศาสนาชาวพุทธ
พอดีเจอโคลงสี่สุภาพ นี้ชอบเลยนำมาฝากเพื่อนๆค่ะ

สานสัมพันธ์ : โคลงสี่สุภาพ

๑. ชนแลเพียรหมั่นสร้าง..................สัมพันธ์
หวังผลตนสุขสันติ์.........................สืบได้
ไม่มีจริยธรรม์...............................กำกับ
การณ์กลับลาญแหลกให้................สุดสิ้นถวิลศรี ฯ

๒. ความดีที่ทำให้..........................แก่กัน
คือเครื่องสานสัมพันธ์.....................แน่นแฟ้น
มิแก่งแย่ง(ยัง)แบ่งปัน....................เผื่อแผ่
แลดั่งร่วมชีพแม้น..........................น้ำใจใสมิตร ฯ

๓. ความซื่อสัตย์สุจริตเอื้อ................เชื่อใจ
บ่มารยาสาไถย.............................เสแสร้ง
มิแอบซ่อนความใน........................ทุจริต
บ่คิดคดจรดแจ้ง............................จิตพร้อมเปิดเผย ฯ

๔. เมตตากรุณาแม้น.......................สายใย
ผูกพันจำนัลใจ..............................ลึกซึ้ง(จำนัล=มากนัก)
ถึงจรจากพรากไป..........................ไกลถิ่น
จินดาจะสถิตรึ้ง..............................ดั่งใกล้กายเสถียร ฯ(รึ้ง=รั้ง)

๕. ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงให้................กมล(ของตน)ดี
กำจัดขจัดราคี...............................ชั่วร้าย
ความเห็นแก่ตัวมี............................พิษพรั่ง
ความไม่หวังดีคล้าย........................บอกใบ้คือศัตรู ฯ

๖. คอยติดต่อสานสร้าง.....................สัมพันธ์
คำพูดดุจเสียงสวรรค์........................เปรียบได้
มาสู่เห็นกันละกัน............................สรรค์สนิท
ช่วยกิจชิดชอบใกล้..........................อย่าให้ห่างเหิน ฯ

๗. ที่สุดต้องสุดแท้...........................แต่วาสนา
วิบากกรรมชักพา.............................พราก-พ้อง
โศลกแห่งโชคชะตา.........................ลิขิต
ชีวิตทุกชีวิตต้อง..............................ชดใช้กรรมเวร ฯ

...เขียนโดย อวิชฺชาภิกฺขุ

กรรณิการ์เป็นไม้หอม..ที่จะส่งกลิ่นในยามค่ำคืน
 เหมาะที่จะปลูกไว้ทางทิศตะวันออกของบริเวณบ้าน
 ในขณะเดียวกันสามารถปลูกทางทิศใต้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2014, 06:53:56 โดย kanikar » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #804 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 06:54:03 »

สวัสดีค่ะ สวัสดีเช้าวันใหม่มาเติมใจให้เพื่อนๆในบ้านนี้
ขอให้โชคดีกิจการงานสำเร็จมีความสุขตลอดวันค่ะ

l@$ ภาพน่ารักจังค่ะ ... สวัสดีค่ะพี่กรรณิการ์ ตื่นเช้าทุกวันเลยนะค่ะ ตอนเช้าๆ นี่อากาศดีมากๆ  ส่งใจ
วันนี้ขอให้พี่กรรณิการ์ มีความสุขที่แสนสดชื่น พบเจอแต่สิ่งที่ดี และขอให้โชคดีตลอดไปค่ะ

ดอกไม้ให้คุณ  ดอกไม้ให้คุณ    ดอกไม้ให้คุณ  ดอกไม้ให้คุณ
@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #805 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 07:16:46 »

loveสวัสดียามเช้าค่ะ ขอให้มีความสุขและโชคดีเสมอๆ นะค่ะ love
สมาชิกกิตติมศักดิ์อุปถัมภ์~~~~~~~~~ SUPER VIP62-16Aug19 ~ ♥ ผู้ดูแลบอร์ด ♥
*

พลังน้ำใจ: 109933
[คลิกขอบคุณ]

ขอให้โชคดี ถูกหวยเดือนละ 2 ครั้งนะค่ะ

ดอกไม้ให้คุณ  ขอบคุณค่ะคุณน้องพริมสำหรับกำลังใจและคำอวยพร
ขอให้โชคดีร่ำรวยถูกหวยทุกงวดค่ะ
 เซ็ง วันนี้คอมเริ่มเกเรอีกหรือช้ามากๆๆ

ดอกไม้ให้คุณ love ดอกไม้ให้คุณ

@kannikar@
Super Hero7
*

« ตอบ #806 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 07:27:57 »

<a href="http://www.youtube.com/v/NhRcRd9Yqsw?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed&nbsp; &amp;amp;border=&amp;autoplay=&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/NhRcRd9Yqsw?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed&nbsp; &amp;amp;border=&amp;autoplay=&amp;loop=1</a>
<a href="http://www.youtube.com/v/zDYqFjkp_Fo?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed&nbsp; &amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/zDYqFjkp_Fo?version=2&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;color1=FAEBD7 &amp;amp;color2=aaeed&nbsp; &amp;amp;border=&amp;autoplay=1&amp;loop=1</a>
:c<  หลงเสียงนาง  :c<
 ยิ้มหวาน ในเช้านี้ฝากบทเพลงบรรเลงให้
สู่กลางใจเจ้านกน้อยคอยส่งเสียง
ฟังทั้งคืนท้างวันจนหูเอียง
เช้ายันเที่ยงเพราะหลงเสียง*กางเขนดง*

แมวสุขใจ อิอิ อิอิ แมวสุขใจ
 เย้เย้ เย้เย้ เย้เย้ เย้เย้ เย้ เย้ เย้ หัวเราะฟันร่วง

เถ้าแก่ เฮือนคำ
อาจารย์เหรียญทอง C6
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 87979

« ตอบ #807 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 07:42:23 »

สวัสดี สวัสดี ทักทายยามเช้าครับ สวัสดี สวัสดี

รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ รวยๆ
♥✿ (เอ๋) ✿♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์วีไอพี
✤ Webmaster ✤
ยอดปรมาจารย์ C11

*

พลังน้ำใจ: 246889

« ตอบ #808 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 09:27:33 »

love  ขอบคุณสิ่งดีดีที่นำมาแบ่งปัน  love
ขอให้โชคดีเสมอๆ และมีความสุขตลอดเวลานะคะ

leephimp
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 7145

« ตอบ #809 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 10:23:08 »

สู้สู้ แวะมาเติมกําลังใจให้ค่ะ สู้สู้
   -*ยามที่เธอ ไม่มีใคร*
-*ยามที่เธอท้อใจ หมดหวัง*
-*ขอให้เธอคิดถึงฉันทุกครั่ง*
- *ฉันยังเป็นคนหนึ่งที่คิดถึงเธอ*
  >.'|มอบสิ่งดีๆให้กันและกัน                                          

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2014, 10:55:30 โดย leephimp » บันทึกการเข้า
***นกเจ็บ***
Full Mb3

พลังน้ำใจ: 1043

แนวติสท์ๆกวนๆ พอจะมีใครมาเข้าใจ+รักเราบ้างมั๊ยน๊าา

« ตอบ #810 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 10:56:57 »

สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะคุณ tee คุณรี่ คุณเอ๋ คุณไพลิน
คุณพริม คุณMALILA คุณyada คุณkitiga คุณขวัญเองจ้า
*กางเขนดง* และสมาชิกทุกท่านที่ผ่านมาพักผ่อน
ที่ห้องกาพย์ โคลง กลอน และคำประพันธ์
ส่งความสุขและกำลังใจให้ทุกๆท่านค่ะ
ขอบคุณ *กางเขนดง*ที่มาช่วยทักทายเพื่อนๆ
กรรณิการ์ก็อยากมาแต่ช่วงนี้งานไม่เอื้ออำนวยให้เข้ามาร่วมสนุกได้
พอกลางคืนจะแวะเข้ามาหาเพื่อนๆสมองก็ล้าอยากพักผ่อน
แวะมาหาเพื่อนยามเช้าสมองโล่งคิดอะไรได้ปลอดโปร่ง
แต่พอเข้ามาก็เสียเวลาไปทำงานสายทุกที
แต่หากว่างเมื่อใดจะพยายามแวะมาทักทายเพื่อนๆทุกคนค่ะ
สัญญานะจ๊ะ....ขอให้ทุกๆคนทำงานราบรื่น
สุขกายและใจ เงินทองไหลมาเทมาค่ะ
(เพื่อนท่านอื่นอย่าน้อยใจนะที่กล่าวถึงแต่เจ้า*กางเขนดง*
เพราะต้องเทคแคร์เพื่อนสาวคนนี้ด้วยใจที่รักและมั่นคงต่อกันเสมอมาค่ะ
รักษาสุขภาพด้วยนะเจ้า*กางเขนดง*..อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ..
อ้อ...ฟังเสียงเจ้าจนเคลิ้มเลยอ้ะ....5555  แมวสุขใจ
ไนติงเกลแห่งอินเดีย.... แมวสุขใจ )
ยิ้มหวาน love

ดอกไม้ให้คุณ love love ดอกไม้ให้คุณ

ดอกไม้ให้คุณ love love ดอกไม้ให้คุณ

ขอบคุณมากจร้า ที่คอยเทคแคร์ คอยเป็นกำลังใจ และเข้าใจกันอยู่เสมอๆ  กลัวเค้าหนีตัวเองไปอีกใช่ม้า ... ปล่อยเค้าไปตามทางสักช่วงเถอะ สักวันคงกลับมาตายรังเองแหระจร้า ต้องมีสักวันๆ ...กางเขนดงคิดเสมอว่า คนเราทำดี ย่อมได้ดี ความดีไม่ต้องบอกกันด้วยปาก ถึงแม้จะเป็นการปิดทองหลังพระก็ตาม คนไม่รู้ แต่สิ่งศักดิ์สิทธิ์รู้เห็นนะเพื่อน ...โลกนี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ความสุขของฉันมีแค่เพียงชั่วยาม ฉันยังต้องการเรียนรู้อะไรๆจากโลกภายนอกอีกตั้งมากมาย ฉันเกิดมามีปีก  แต่ฉันยังใช้ปีกของฉันไม่คุ้มค่าเรยยยย.... ป๊าดทิโถ สำนวนปานนักเขียนเอาโล๊ด เป็นคนอยู่ดีๆ ดันสวมวิญญาณเป็นนก  อิอิ....อยากบอกเพื่อนว่า  ....รักเพื่อนและ เป็นห่วงอยู่เสมอๆ รักนะแต่ไม่แสดงออก.... ดูแลสุขภาพด้วย เหนื่อยก็พัก หายเหนื่อยมาเดินหน้าสู้ต่อ สู้ว๊อย ! สู้สู้  love ดอกไม้ให้คุณ ขอพรให้รวย  

ขออภัย นะคนดี  ที่มาช้า
เพราะเจ็บตา และอะไร ไปทุกอย่าง
หมอสั่งพัก บ่อยๆ ให้ปล่อยวาง
เราก้อช่าง รั้นจัง บ่อฟังเรย
ทั้งเสียหวย เสียบอล นอนกลัดกลุ้ม
โรคมะรุม มะตุ้ม กลุ้มจริงเหวย
แถมปวดสิว  ปวดหัวใจ ไปทั่วเยย
ทำเสยๆ ปล่อยปาย เด่วหายเอง...อิอิ

La La มาฟังเสียงนกกางเขนดงร้องเพลงให้ฟังดีกว่านะคะ   y|m

<a href="http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2014, 12:25:18 โดย กางเขนดง » บันทึกการเข้า
Full Mb3

แนวติสท์ๆกวนๆ พอจะมีใครมาเข้าใจ+รักเราบ้างมั๊ยน๊าา

« ตอบ #811 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 11:12:57 »

Love สวัสดีในวันหยุดค่ะ คุณที คุณกรรณิการ์  Love
น้องเอ๋ คุณพริม คุณเกษ คุณรี่ คุณกางเขนดง
น้องขวัญ คุณMALILA
เพื่อนๆสมาชิกที่เข้ามาทักทายที่ห้องกลอนทุกๆท่าน
ขอให้มีความสุขกับช่วงวันหยุดพักผ่อนนะคะ

สวัสดีค่ะ คุณนุ๊ยหนุ่ย สบายดีป่าวคะ คิดถึงนะค่ะ พักผ่อนบ้าง เหนื่อยมั๊ย ? ชอบอ่านกลอน แต่แต่งไม่เป็นหราคะ  แต่งเข้ามาเถอะจ้า เด่วกางเขนดงช่วยขัดเกลาให้ รับรอง กลอนของคุณหนุ่ยจะออกมาหน้าตาสวยเช้งกะเด๊ะเหมือนนางงามเรยอ่ะ ลองแต่งเข้ามาสิคะ ถ้ามีเวลาว่าง เด่วกางเขนดงเข้ามาช่วยน๊าๆๆๆๆ   +1พลังน้ำใจ ปิ๊งๆ ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ สู้สู้ love

อิอิ..หวัดดียามดึกค่ะ คุณกางเขนดง ..
ขอบคุณสำหรับกำลังใจและมิตรภาพ ดี ดี ที่มีให้กันนะคะ
สำหรับเรื่อง...แต่งกลอน ว่างๆจะพยายามแต่งมาให้อ่านนะคะ
คืนนี้..ขอให้หลับฝันดี..ตื่นมาขอให้พบเจอแต่สิ่งดี ดี
....ราตรีสวัสดิ์ค่ะ.....

Jub Jup Jub Jup Jub Jup

ดอกไม้ให้คุณ ดีค่ะคุณหนุ่ยทำงานอย่างมีความสุขนะคะ  พรุ่งนี้วันหยุด ได้อยู่บ้านเล่นคอม ท้างวันแล้วจ้า  ชอบมั๊ยเอ่ย ?  กางเขนดงชอบม๊ากๆๆๆค่ะ แต่ก็เล่นได้แค่แป๊บบบบบๆ งวดนี้ รวยๆๆๆๆไปด้วยกันนะคะ     ยิ้มหวาน +1พลังน้ำใจ รวยๆ

La La มาฟังเสียงนกกางเขนดงร้องเพลงให้ฟังดีกว่านะคะ   y|m

<a href="http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/XQKT-qIqLQE? hl=en_GB&amp;amp;version=31&amp;autoplay=&amp;autostart&amp;loop=1</a>
Full Mb3

« ตอบ #812 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 11:18:02 »

ส่งใจ(หนึ่งกําลังใจขอมอบให้) ส่งใจ
คุณกรรณิการ์*ดอกไม้หอมที่สุดในโลก
คุณที สุดเท่ๆ  ปิ๊งๆ
คุณกางเขนดง*สาวสวย+ตาคมผมยาว love
คุณเอ๋* สาวหวานหน้าใสๆ
คุณไพลิน*สวยซึ้งกินใจ ยิ้มหวาน
คุณพริม*สาวขี้อาย..แต่มีสเน่ห์ รักนะ
อีกหลายท่านไม่ได้เอยนาม ส่งใจ
ขอให้มีความสุขในๆทุกๆวัน
  Love l'!คิดหวังสิ่งใด+ขอให้สมหวัง r"ดั่งปรารถนา รวยๆ|

ว้าว!  ดีจร้า คุณลิลรี่  อั๊ยย่ะ !   ทำไมคุณถึงรู้ข้อมูลของกางเขนดง เหมือนคุณรู้จักกางเขนดงมาก่อนเรยนิ  เชิญส่วนตัวหลังบ้าน ดื่มกาแฟจีบกัน เอ๊ย...คุยกันสักหน่อยเป็นรัยคะ คุ้นๆนะคะ เพราะกางเขนดงมีเพื่อนรักอยู่ที่นี่ตั้งมากมาย บอกหน่อยจิ คุณเป็นใคร? จะดีใจที่ฝุ๊ดๆเร๊ยยย   
แต่มีอีกสิ่งนึงนอกจากที่คุณรู้ ไม่ใช่แค่กางเขนดง สาวสวย ผมยาว ตาคม เท่านั้นหรอกจ้า มี อีกอย่าง คือ กางเขนดงยังเอ๊าะๆ อยู่เด้อขอบอก!!

ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ Love

Full Mb3

« ตอบ #813 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 11:27:38 »

สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะคุณที คุณกรรณิการ์  คุณหนุ่ย คุณเอ๋ คุณพริม คุณเกษ คุณรี่ คุณขวัญ คุณMALILA  และเพื่อนๆที่ไม่ได้เอ่ยนามทุกท่านค่ะ กางเขนดงไม่ได้เข้ามาทักทาย เพราะไม่สบายค่ะ วันนี้พอมีแรงขึ้นมาบ้าง เรยรีบบินๆๆ เข้ามาร้องเพลงให้ฟังคะ แต่กลอนไม่มีน๊าค่ะ เพราะสมองยังไม่ทำงาน รอให้ฟุตบอลโลกจบก่อนน๊าาาา  ขอบคุรทุกๆกำลังใจด้วยค่ะ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ปิ๊งๆ Love
กางเขนดง
New Mb-2
**

พลังน้ำใจ: 90
หวัดดียามบ่ายคล้อย นกกางเขนดงคงเหนื่อยล้า จากบินหาอาหาร
และเตรียมขนเสบียงกลับคืนรัง แม้ป่วยไข้ก็ต้องทำ ขยันจริงหนอเจ้านกจ๋า
ขอเป็นกำลังใจทุกเวลา ให้หายป่วยไข้โดยเร็ววัน พักเสียบ้างนะคนดี
งงหมดแล้ว เซ็ง เซ็ง
ขอบคุณที่แวะมาเยียมเยือนกันแม้ป่วยไข้ยังไม่หายดี ก็ขอให้คุณหายอย่างรวดเร็ว
และเข้ามาร่วมแต่งกลอนเพื่อความสนุกครื้นเครงและมีชีวิตชีวา

....วินนน ข่อยยย  ปิ๋ว ปิ๋ววววววว บอลเดิกๆแกรกๆๆๆ ที๊ ที ที  ปี๊โป่ ปีโป้ ๆๆๆๆๆ หร้อยย สี รัย ดี  ปิ๊ด ปิ้ว ควิก ควิก  ฟิ้วววว!! ......
  อิอิ สวัสดีอีกครั้งน่ะค่ะคุณที  วันนี้ขอทักทายเป็นภาษาของนกกางเขนดงสักวันนะคะ อิอิ...เอาคำแปลป่าวคะ ว่า ....
 (มึนนน กางเขนดงเสียเงินบอลตอนดึกๆ นั่งเกาหัวแกรกๆ คุณทีทานปีโป้มั๊ยอ่ะ อร่อยจัง เอาสีอะไรดี ไปกินซันควิกก่อนนะ ไปแระ!! ) เป็นไงคะภาษานกง่ายนิดเดว หัดไว้ค่ะ เวลาเข้าป่าจะได้พูดกับนกรู้เรื่อง  ขอบคุณที่เป็นห่วงนะค่ะ  อยู่ดีๆ คุงทีเป็นอะไรขี้นมาคะ  งง เรื่องอะไรมิทราบขอรับ (หรือ งง กับการมีเพื่อนใหม่อย่างข้าพเจ้า ใหม่ๆก้อมีอาการเดียวกับคุณทุกคนนั่นแหระ บางคนต้องทานยาแก้ปวดหัวหลังจากคุยกับกางเขนดงจบแทบทุกคน เด๋วก้อชินของมานไปเองคร่ะ ใจเยงๆ) เป็นกำลังใจให้เสมอทุกครั้งที่เข้ามา มีความสุข รวยๆๆน๊าค่ะ  อามิดตาพุทธ  !
 No   อย่าเพิ่งปวดหัว และเหม็นขี้หน้ากันก่อนนะคะ    OK

ดีใจ

Full Mb3

« ตอบ #814 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 11:37:13 »

ดีใจ   กวนกันวันละนิดจิตแจ่มใส   อิอิ....ไปก่อนค่ะเพื่อนๆ  งวดนี้ มี 22222  แน่นอนจร้า  ไม่ติดมาสักหลัก เออ...ทำไงดีอ่ะ  ขอหายหน้าไปก้อแล้วกาน ดีใจ ดีใจ  อย่าถือสา คนแนว ติสต์ๆ เนิร์ดๆ คนนี้เรยนะจร๊าาาาาา จริงใจ ไม่จิงโจ้ ขี้โม้พอเป็นกระสัย รักใครรักจริง  เกลียดใครเกลียดจริง แต่เกิดมายังมะเคยเกลียดใครสักคนเรยนิ  อิอิ.... บายจุ๊บบบ  ปิ๊งๆ love l:'

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม 2014, 12:15:57 โดย กางเขนดง » บันทึกการเข้า
ขวัญเองจ้า
Junior Public Relations
*

พลังน้ำใจ: 52701

« ตอบ #815 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 14:10:28 »

สวัสดีค่ะคุณTee1 และเพื่อนๆสมาชิกที่รัก
เติมพลังใจดีๆขอบคุณทุกๆข้อมูลที่แบ่งปันค่ะภารกิจลุล่วงมีความสุขทุเวลานาทีนะค๊ะ

love love love love love

ขวัญเองจ้า
Junior Public Relations
*

พลังน้ำใจ: 52701

« ตอบ #816 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 14:13:35 »

ดีใจ   กวนกันวันละนิดจิตแจ่มใส   อิอิ....ไปก่อนค่ะเพื่อนๆ  งวดนี้ มี 22222  แน่นอนจร้า  ไม่ติดมาสักหลัก เออ...ทำไงดีอ่ะ  ขอหายหน้าไปก้อแล้วกาน ดีใจ ดีใจ  อย่าถือสา คนแนว ติสต์ๆ เนิร์ดๆ คนนี้เรยนะจร๊าาาาาา จริงใจ ไม่จิงโจ้ ขี้โม้พอเป็นกระสัย รักใครรักจริง  เกลียดใครเกลียดจริง แต่เกิดมายังมะเคยเกลียดใครสักคนเรยนิ  อิอิ.... บายจุ๊บบบ  ปิ๊งๆ love l:'
น่ารักจังค่ะ

Tee1
ผู้ช่วยWebmaster
*

พลังน้ำใจ: 238732

ถ้ามันง่ายไปซะหมด คงไม่เรียกว่า....ชีวิต

« ตอบ #817 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 16:39:03 »

แวะมาส่งกำลังใจยามบ่ายครับเพื่อนๆนักกลอนและผู้มาเยี่ยมชมทุกๆท่าน

ขอให้มีความสุขสมหวังทุกๆเวลานะครับ
 +1พลังน้ำใจ
Tee1
*

ถ้ามันง่ายไปซะหมด คงไม่เรียกว่า....ชีวิต

« ตอบ #818 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 16:46:46 »

ดีใจ   กวนกันวันละนิดจิตแจ่มใส   อิอิ....ไปก่อนค่ะเพื่อนๆ  งวดนี้ มี 22222  แน่นอนจร้า  ไม่ติดมาสักหลัก เออ...ทำไงดีอ่ะ  ขอหายหน้าไปก้อแล้วกาน ดีใจ ดีใจ  อย่าถือสา คนแนว ติสต์ๆ เนิร์ดๆ คนนี้เรยนะจร๊าาาาาา จริงใจ ไม่จิงโจ้ ขี้โม้พอเป็นกระสัย รักใครรักจริง  เกลียดใครเกลียดจริง แต่เกิดมายังมะเคยเกลียดใครสักคนเรยนิ  อิอิ.... บายจุ๊บบบ  ปิ๊งๆ love l:'
หวัดดียามเย็นครับคุณกางเขนดงเย็นแล้วเตรียมบินหลากลับคูหา
เดินทางปลอดภัยถึงจุดหมายนะครับ
ยิ้มวันนิดจิตแจ่มใส งวดนี้จะให้สวยต้องมีเพิ่มครับ22334

Tee1
*

« ตอบ #819 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 16:50:06 »

สวัสดีค่ะคุณTee1 และเพื่อนๆสมาชิกที่รัก
เติมพลังใจดีๆขอบคุณทุกๆข้อมูลที่แบ่งปันค่ะภารกิจลุล่วงมีความสุขทุเวลานาทีนะค๊ะ

love love love love love
ขอบคุณครับคุณขวัญ ที่แวะมาเยี่ยมกันประจำทั้งๆที่งานก็ยุ่งจนหัวหมุนฮิฮิ
ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆและมีความสุขตลอดวัน พรุ่งนี้ก็หยุดยาวแล้วครับ

Tee1
*

« ตอบ #820 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 16:54:47 »

สวัสดีค่ะ  สวัสดีค่ะคุณที คุณกรรณิการ์  คุณหนุ่ย คุณเอ๋ คุณพริม คุณเกษ คุณรี่ คุณขวัญ คุณMALILA  และเพื่อนๆที่ไม่ได้เอ่ยนามทุกท่านค่ะ กางเขนดงไม่ได้เข้ามาทักทาย เพราะไม่สบายค่ะ วันนี้พอมีแรงขึ้นมาบ้าง เรยรีบบินๆๆ เข้ามาร้องเพลงให้ฟังคะ แต่กลอนไม่มีน๊าค่ะ เพราะสมองยังไม่ทำงาน รอให้ฟุตบอลโลกจบก่อนน๊าาาา  ขอบคุรทุกๆกำลังใจด้วยค่ะ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ดอกไม้ให้คุณ ปิ๊งๆ Love
กางเขนดง
New Mb-2
**

พลังน้ำใจ: 90
หวัดดียามบ่ายคล้อย นกกางเขนดงคงเหนื่อยล้า จากบินหาอาหาร
และเตรียมขนเสบียงกลับคืนรัง แม้ป่วยไข้ก็ต้องทำ ขยันจริงหนอเจ้านกจ๋า
ขอเป็นกำลังใจทุกเวลา ให้หายป่วยไข้โดยเร็ววัน พักเสียบ้างนะคนดี
งงหมดแล้ว เซ็ง เซ็ง
ขอบคุณที่แวะมาเยียมเยือนกันแม้ป่วยไข้ยังไม่หายดี ก็ขอให้คุณหายอย่างรวดเร็ว
และเข้ามาร่วมแต่งกลอนเพื่อความสนุกครื้นเครงและมีชีวิตชีวา

....วินนน ข่อยยย  ปิ๋ว ปิ๋ววววววว บอลเดิกๆแกรกๆๆๆ ที๊ ที ที  ปี๊โป่ ปีโป้ ๆๆๆๆๆ หร้อยย สี รัย ดี  ปิ๊ด ปิ้ว ควิก ควิก  ฟิ้วววว!! ......
  อิอิ สวัสดีอีกครั้งน่ะค่ะคุณที  วันนี้ขอทักทายเป็นภาษาของนกกางเขนดงสักวันนะคะ อิอิ...เอาคำแปลป่าวคะ ว่า ....
 (มึนนน กางเขนดงเสียเงินบอลตอนดึกๆ นั่งเกาหัวแกรกๆ คุณทีทานปีโป้มั๊ยอ่ะ อร่อยจัง เอาสีอะไรดี ไปกินซันควิกก่อนนะ ไปแระ!! ) เป็นไงคะภาษานกง่ายนิดเดว หัดไว้ค่ะ เวลาเข้าป่าจะได้พูดกับนกรู้เรื่อง   ขอบคุณที่เป็นห่วงนะค่ะ  อยู่ดีๆ คุงทีเป็นอะไรขี้นมาคะ  งง เรื่องอะไรมิทราบขอรับ (หรือ งง กับการมีเพื่อนใหม่อย่างข้าพเจ้า ใหม่ๆก้อมีอาการเดียวกับคุณทุกคนนั่นแหระ บางคนต้องทานยาแก้ปวดหัวหลังจากคุยกับกางเขนดงจบแทบทุกคน เด๋วก้อชินของมานไปเองคร่ะ ใจเยงๆ) เป็นกำลังใจให้เสมอทุกครั้งที่เข้ามา มีความสุข รวยๆๆน๊าค่ะ  อามิดตาพุทธ  !
 No   อย่าเพิ่งปวดหัว และเหม็นขี้หน้ากันก่อนนะคะ    OK

ดีใจ
งงกับกลอนที่แต่งเองครับ มันไม่ถนัดเลยนิ Run Run

นกอะไรเอ่ยช่างอารมณ์รื่นดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2014, 09:58:14 โดย Tee1 » บันทึกการเข้า
♥$♥ ไพลิน ♥$♥
*

พลังน้ำใจ: 115223

« ตอบ #821 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 17:19:52 »

หนึ่งกำลัง    love  ใจยามเย็นค่ะ
คุณที คุณกรรณิการ์ คุณกางเขนดง คุณเอ๋ คุณพริม คุณเกษ
คุณรี่ คุณขวัญ คุณMALILA  และเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน
วันนี้และทุกๆวันขอให้โชคดี มีความสุขมากๆนะคะ

สนใจรายละเอียด Super VIP คลิ๊ก
www.apichokeonline.com/index.php/topic,216.0.html

www.apichoke.biz/index.php/board
*

« ตอบ #822 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 17:23:02 »

love l|v y|m สวัสดีค่ะ' love

สนใจรายละเอียด Super VIP คลิ๊ก
www.apichokeonline.com/index.php/topic,216.0.html

www.apichoke.biz/index.php/board
*

« ตอบ #823 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 17:25:14 »

สู้สู้ แวะมาเติมกําลังใจให้ค่ะ สู้สู้
   -*ยามที่เธอ ไม่มีใคร*
-*ยามที่เธอท้อใจ หมดหวัง*
-*ขอให้เธอคิดถึงฉันทุกครั่ง*
- *ฉันยังเป็นคนหนึ่งที่คิดถึงเธอ*
  >.'|มอบสิ่งดีๆให้กันและกัน                                          

love ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน ยิ้มหวาน love

*

« ตอบ #824 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2014, 17:30:07 »

Love สวัสดีในวันหยุดค่ะ คุณที คุณกรรณิการ์  Love
น้องเอ๋ คุณพริม คุณเกษ คุณรี่ คุณกางเขนดง
น้องขวัญ คุณMALILA
เพื่อนๆสมาชิกที่เข้ามาทักทายที่ห้องกลอนทุกๆท่าน
ขอให้มีความสุขกับช่วงวันหยุดพักผ่อนนะคะ

สวัสดีค่ะ คุณนุ๊ยหนุ่ย สบายดีป่าวคะ คิดถึงนะค่ะ พักผ่อนบ้าง เหนื่อยมั๊ย ? ชอบอ่านกลอน แต่แต่งไม่เป็นหราคะ  แต่งเข้ามาเถอะจ้า เด่วกางเขนดงช่วยขัดเกลาให้ รับรอง กลอนของคุณหนุ่ยจะออกมาหน้าตาสวยเช้งกะเด๊ะเหมือนนางงามเรยอ่ะ ลองแต่งเข้ามาสิคะ ถ้ามีเวลาว่าง เด่วกางเขนดงเข้ามาช่วยน๊าๆๆๆๆ   +1พลังน้ำใจ ปิ๊งๆ ดอกไม้ให้คุณ ส่งใจ สู้สู้ love

อิอิ..หวัดดียามดึกค่ะ คุณกางเขนดง ..
ขอบคุณสำหรับกำลังใจและมิตรภาพ ดี ดี ที่มีให้กันนะคะ
สำหรับเรื่อง...แต่งกลอน ว่างๆจะพยายามแต่งมาให้อ่านนะคะ
คืนนี้..ขอให้หลับฝันดี..ตื่นมาขอให้พบเจอแต่สิ่งดี ดี
....ราตรีสวัสดิ์ค่ะ.....

Jub Jup Jub Jup Jub Jup

ดอกไม้ให้คุณ ดีค่ะคุณหนุ่ยทำงานอย่างมีความสุขนะคะ  พรุ่งนี้วันหยุด ได้อยู่บ้านเล่นคอม ท้างวันแล้วจ้า  ชอบมั๊ยเอ่ย ?  กางเขนดงชอบม๊ากๆๆๆค่ะ แต่ก็เล่นได้แค่แป๊บบบบบๆ งวดนี้ รวยๆๆๆๆไปด้วยกันนะคะ     ยิ้มหวาน +1พลังน้ำใจ รวยๆ

love สวัสดีค่ะ' สวัสดีค่ะ' สวัสดีค่ะ' love

แท็ก:
หน้า: 1 ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 [33] 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... 408   ขึ้นบน
  พิมพ์