อภิโชค เลขเด็ด หวยดัง หวยเด็ด เว็บหวยออนไลน์ คำนวณหวยบนดิน
27 เมษายน 2024, 19:39:40 *
"สนับสนุนซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลเท่านั้น"

ผลงานห้อง VIP (งวด 16 เม.ย.67)
อ.apichoke ถูกสามตัวสลับ 589 ถูกตัวกลับเลขท้าย รว.ที่๑ 89 ถูกเลขท้าย๒ตัว 79
ถูกปักหลักสิบเต็มๆ 9 เลขเด่นวันหวยออก ถูกเด่น 5

ออก 598-79
   หน้าแรก   หวยรัฐบาล SUPER VIP หนังสือหวย VIP สมัคร vip ช่วยเหลือ แท็ก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Register  
ฝากภาพ i-pic
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องข่าวดัง เลขเด็ด ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ งวด 16/09/57  (อ่าน 159075 ครั้ง)
pat12
อาจารย์มงกุฏเพชร C8
Golden Hero 8
*

พลังน้ำใจ: 38835

« ตอบ #75 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 10:58:11 »

|0Ve +1พลังน้ำใจ y|m

ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนที่ภักดี  ร้อยคำหวานที่มี ไม่อาจเท่าหนึ่งคำที่จริงใจ

montree004
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 800

« ตอบ #76 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 13:31:31 »

ส่งถึงคุณพริม-คุณammy-คุณแว่นแก้ว-คุณขวัญ-คุณบัวชมพู และท่าน สมช.ที่รักทุกท่านท่ีไม่ได้เอ่ยนาม.                                                    มีอาจารย์วัดป่าชื่อดังส่งมาให้ๆส่งต่อ.   ล่าง  25-52. และ 325-352 วันเกิดหลวงปู่วัดป่าชื่อดังให้ส่งต่อให้ครบ 9 คน ห้ามเก็บไว้. แล้วชีวิตจะดีขึ้น  มั่งมีศรีสุข  รำ่รวยเงินไหลกองทองไหลมา.  ส่ง ณ  12. กันยายน  2557. (ส่งครบ. 9 คนแล้วนะคะรวยๆๆๆๆ16 กย.นี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2014, 14:54:42 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥
สมาชิกกิตติมศักดิ์vip
۞Webmaster۞
ปรมาจารย์ C10

Diamond Hero 9
*

พลังน้ำใจ: 319161

ข่าวหวย ข่าวดังเลขเด็ด

« ตอบ #77 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 15:14:52 »

แห่ขอหวยกล้วยประหลาด 3 ต้น ตีเป็นเลขเด็ดงวดนี้ที่เมืองจันทฯ

ข่าวหวยเด็ดงวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกเช่นเคยครับ ยังคงเหลืออีกหลายวันให้ได้เก็บข้อมูลเลขเด็ดกันอยู่
ส่วนวันนี้นั้นมีข่าวความแปลกประะหลาดของต้นกล้วย 3 ต้นมาฝากกันครับ
รายละเอียดจะเป็นอย่างไรได้เลขเด็ดตัวไหนไปติดตามพร้อมๆ กันครับ

โดยต้นกล้วยประหลาดที่ว่านี้ตามข่าวที่รายงานเมื่อวันที่ 10 กันยายนที่ผ่านมาว่า ถูกพบอยู่ที่บ้านเลขที่ 119 หมู่ที่ 7
ตำบลนายายอาม อำเภอนายายอาม จังหวัดจันทบุรี โดยเป็นบ้านของนายอานุภาพ จันทแสง
โดยนายอานุภาพเล่าว่าต้นกล้วยดังกล่าวปลูกเอาไว้ที่ข้างบ้านมีจำนวน 3 ต้นที่มีความแปลกประหลาดกว่าต้นอื่นคือ
ต้นแรกมันออกเครือ ไม่มีหัวปลี แต่มี 2 หวี 7 ลูก ต้นที่ 2  ไม่มีหัวปลีเหมือนกัน แต่มีเครือ 2 หวี 15 ลูก
ส่วนต้นที่ 3 มีหัวปลี 2 หัวในเครือเดียวกัน ลักษณะดังกล่าวแตกต่างจากกล้วยต้นอื่นๆที่อยู่ด้วยกัน
สร้างความแปลกประหลาดให้กับชาวบ้านที่ได้ทราบข่าวต่างพากันเดินทางมากราบไหว้ขอหวยกันตามความเชื่อไม่ขาดสาย
ทั้งเจ้าของบ้านและชาวบ้านต่างพากันนำแป้งมาโรยที่ต้นกล้วยหาเลขเด็ดกันอย่างคึกคัก  
แต่ว่ามองยังไงก็มองไม่เห็นตัวเลขจึงได้ให้เด็กอายุ 1 ขวบครึ่ง และเด็กอายุ 4 ขวบมาช่วยถูกหาหวยจากต้นกล้วยดังกล่าว
โดยเด็กได้มองเห็นตัวเลข 92 และ 98 งานนี้ชาวบ้านต่างพากันจดเอาเลขเด็ดดังกล่าวไปเสี่ยงโชคในงวดนี้กันอย่างคึกคักครับ

แห่ขอหวยกล้วยประหลาด-3-ต้น-ตีเป็นเลขเด็ดงวดนี้ที่เมืองจันทฯ

เจ้าของบ้านยังบอกด้วยว่าตั้งแต่ปลูกกล้วยดังกล่าวก็พบแต่โชคลาภ มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิต
ซึ่งคิดว่าเป็นต้นกล้วยที่มาให้โชคลาภในบ้านของตนนั่นเอง

งานนี้จดกันให้ดีน่ะครับข่าวหวยข่าวนี้ได้เลขเด็ด 92 และ 98 แต่อย่าลืมเติม 392 398 และ  199
ด้วยน่ะครับใครสนใจก็ลองเอาไปเสี่ยงโชตซื้อหวยลอตเตอรี่กันได้ในงวดวันที่ 16 กันยายนที่จะถึงนี้ครับ
แต่ว่ายังไงเรื่องราวเหล่านี้นั้นก็เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้สมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้รวยๆ เฮงๆ กันทุกคนน่ะครับ

สวัสดีค่ะ  ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2014, 15:16:25 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #78 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 15:19:28 »

ฮือฮา! ลูกหมู 2 เพศ คอหวยแห่ตีเป็นเลขเด็ดที่อำนาจเจริญ

ข่าวหวยเด็ดงวดนี้มีมาฝากสมาชิกเว็บของเรากันอีกแล้วครับ ขยับเข้าใกล้วันหวยออกเขาไปทุกทีแล้วช่วงนี้ข่าวแปลกๆ
ที่น่าสนใจก็เริ่มทะยอยออกมาให้เราได้เห็นมากยิ่งขึ้น ส่วนข่าวไหนจะได้เลขเด็ดแม่นหรือไม่นั้นก็ต้องวัดดวงกันเอาเองน่ะครับ
เพราะแต่ละงวดนั้นมีข่าวออกมาเยอะมากๆ นี่แค่ช่วงก่อนหวยออกหลายวันน่ะครับ
ถ้าเข้าสู่ช่วงโค้งสุดท้ายข่าวหวยจะมาเยอะมาก

วันนี้มาดูข่าวหวยแปลกที่นำมาฝากจากจังหวัดอำนาจเจริญกันครับ เมื่อมีผู้พบลูกหมูประหลาดมี 2 เพศในตัวเดียว
ที่บ้านเลขที่ 55 ม.3 ต.นาผือ อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ โดยมีนายสมบัติ คงทนและนางนิ่มนวล คงทน
สองสามีภรรยาเป็นเจ้าของ โดยลูกหมูตัวดังกล่าวคลอดใหม่มีความแปลกประหลาดคือมีลูกอัณฑะเพศผู้และมีอวัยวะเพศเมีย
อยู่ในตัวเดียวกันสร้างควาฮือฮาให้กับผู้ที่ได้พบเห็นเป็นอย่างมาก

ทางด้านของนายสมบัติเจ้าของลูกหมูประหลาดเล่าว่าตนเองมีอาชีพทำนาเป็นหลักแต่เลี้ยงหมูไว้เป็น
อาชีพเสริมมาประมาณ 8 ปีแล้ว และเมื่อวันที่ 6 กันยายนที่ผ่านมาหมูแม่พันธุ์ที่เลี้ยงเอาไว้ทั้ง 2 ตัวไ
ด้คลอดลูกออกมาพร้อมกันจำนวน 15 ตัวเหมือนกันเปะ แต่ระหว่างที่กำลังทำความสะอาดลูกหมูอยู่พบว่า
มีลูกหมูตัวหนึ่งมีลูกอัญฑะแต่ว่าใต้หางก็มีอวัยวะเพศเมียอยู่ด้วยแต่ไม่มีอวัยวะเพศผู้ตนรู้สึกแปลกใจมาก
พอชาวบ้านทราบข่าวต่างพากันดินทางมาดูความแปลกของลูกหมูและวิพากษ์วิจารณ์กันไปต่างๆ นาๆ
ว่าเป็นเพศไหนกันแน่บางคนบอกว่าเป็นหมูกระเทย

ในส่วนของภรรยานายสมบัติบอกว่ารู้สึกดีใจมากที่ได้ลูกหมูมาพร้อมกันครอกละ 15 ตัวในครั้งนี้
และที่ได้ลุกหมู 2 เพศมานั้นคิดว่าน่าจะมาให้โชคลาภโดยจะเลี้ยงไว้ไม่ขายให้ใครและจะรอดูว่ามันเป็นกระเทยจริงหรือไม่

คอหวยเว็บเรางานน้ต้องตีหวยครับ ลูกหมู 2 เพศน่าจะได้เลขเด็ดตัวไหน มีแต่ลูกอัณฑะกับอวัยวะเพศเมียไม่มีจู๋
งานนี้น่าจะได้เลข 24 หรือไม่ก็ 04 ถ้า 3 ตัวก็ 124 104 204 อันนี้ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ
อ้ออย่าลืม 55 ด้วยละ ใครจะตีเป็นหวยตัวไหนก็ลองพิจารณนากันดูก็แล้วกัน

เช่นเคยครับเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารรญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันแต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ รวยๆ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #79 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 15:25:56 »

เชียนหวยฮือฮา! สาวสุรินทร์ถ่ายติดรูปญิงผมยาวยืนข้างต้นกล้วยลือเป็นเจ้าแม่ตานี

ข่าวหวยเด็ดมีมาฝากกันอีกครั้งแล้วครับ ยังคงมีมาเรื่อยๆ สำหรับข่าวแปลกๆ เด็ดๆ จากทั่วประเทศ
เว็บของเราขอคัดเน้นๆ เอาเฉพาะข่าวเด็ดๆ มาฝากพี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านเหมือนเช่นเคยครับ
โดยข่าวนี้เป็นข่าวภาพถ่ายติดวิญญานที่ต้นกล้วยครับ ลือกันว่าเป็นเจ้าแม่ตะเคียน
ส่วนจะมีหวยและเจ้าแม่ตะเคียนตัวไหนนั้นต้องไปดูพร้อมๆกันครับ

เป็นข่าวฮือฮาวันนี้ (11 กันยายน) ที่จังหวัดสุรินทร์เมื่อมีผู้พบต้นกล้วยประหลาดปลีโผล่กลางต้น
อยู่ที่บ้านเลขที่ 64/1 บ้านโคกกลัน หมู่ 7 ต.ปราสาททนง อ.ปราสาท จังหวัดสุรินทร์
โดยบริเวณต้นกล้วยดังกล่าวนั้นมีชาวบ้านพากันนำเอาแป้งมาโรยจนขาวโพลนไปทั้งต้น พร้อมด้วยผ้า 7 สี
พวงมาลัยและเครื่องเซ่นไหว้ต่างๆ โดยบ้านและต้นกล้วยดังกล่าวมีนางจันทรา วานิยาม
ซึ่งเป็นลูกสาวเจ้าของบ้านเป็นบอกรายละเอียดของต้นกล้วยดังกล่าว

นางจันทราเล่าว่าในคืนวันที่ 29 สิงหาคมที่ผ่านมา ตนฝันว่ามีคนมาบอกให้ไปขุดเอาถุงดำบรรจุเงิน 3 ถุง
ถุงละ 30 ล้าน อยู่ใต้ต้นมะพร้าวทิศตะวันตกของหมู่บ้าน แต่ว่าถุงเงินจะอยู่เยื้องไปทางทิศตะวันออก
หลังจากที่ฝันได้นำไปเล่าให้แม่ และพี่น้องฟังก่อนที่จะพากันนำเอาจอบเสียมไปหาขุดตาม
ที่ฝันแต่ก็ไม่พบถุงเงินแต่อย่างใดจึงพากันเดินทางกลับบ้าน

และในวันที่ 2 กันยายนระหว่างที่ตนเดินไปหลังบ้านพี่สาวก็พบกับต้นกล้วยตานีมีปลีโผล่ออกมากลางลำต้น
จึงได้ชวนกันมาทำความสะอาด ถางหญ้า บริเวณรอบๆ ต้นกล้วยตานีดังกล่าว
หลังจากนั้นจึงได้หยิบเอาโทรศัพท์มือถือขึ้นมาถ่ายรูปปลีกล้วย และในระหว่างที่กำลังหามุมกล้อง
เมื่อมองที่หน้าจอเห็งหน้าญิงสาวยืนอยุ่ข้างต้นกล้วย จึงรีปถ่ายรูปเอาไว้ เมื่อนำภาพที่ถ่ายไว้มาเปิดดู
ก็พบว่ามีภาพหญิงสาวผมยาวสวมเสื้อสีขาวแขนสั้นยืนอยู่ เมื่อนำมาเปิดให้เพื่อนๆ
ดูทุกคนต่างพากันเดินทางไปพิสูจน์คิดว่าถ่ายรูปติดเจ้าแม่ตานี แม่ของนางจันทราจึงหาคนทรงเจ้ามาประกอบพิธี
บอกว่าเป็นเจ้าแม่ตานี ให้นำเอาพวงมาลัย 7 ศอก ผ้า 7 สี มาผูกที่ต้นกล้วยแล้วจะให้โชค
หลายคนที่ได้เห็นภาพที่นางจันทราถ่ายไว้ในโทรศัพท์มือถือต่างขนลุกไปตามๆ กันกับภาพที่ได้เห็น

งานนี้ก็ถือว่าเป็นอีกหนึ่งข่าวแปลกที่มีมาให้เราได้เห็นกันในงวดนี้ครับ ส่วนเลขเด็ดนั้นก็น่าจะมี  641 64 61
บ้านเลขที่เจ้าของบ้านที่พบต้นกล้วยดังกล่าว ใครสนใจก็ลองเอาไปเสี่ยงโชคในงวดนี้กันดูได้ครับ

แต่เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเ่ทานั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนครับ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2014, 15:28:49 โดย ♫♥♪♥ พ ริ ม ♫♥♪♥ » บันทึกการเข้า
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #80 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 15:27:59 »

แตกตื่นขอหวยเห็ดยักษ์โผล่ข้างบ้านที่สกลนคร

ข่าวหวยเด็ดงวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ พี่น้องสมาชิกของเราทุกท่าน
ขยับใกล้เข้าไปที่ละนิดทีละนิดแล้วสำหรับวันหวยออกที่จะมาถึงในวันอังคารที่ 16 กันยายนนี้
ใครที่ยังไม่ได้เลขเด็ดก็รีบหารีบจดกันให้ดีเลยน่ะครับ เดี๋ยวจะไปหาซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลไม่ทันเอาน่ะ
ส่วนข่าวหวยที่นำมาฝากกันในวันนี้เป็นข่าวพบเห็ดยักษ์ประหลาดที่จังหวัดสกลนครครับ
จะมีเลขเด็ดอะไรบ้างไกมต้องไปติดตามพร้อมๆกันครับ

ข่าวเมื่อวันที่ 11 กันยายนที่ผ่านมารายงานว่า ที่บ้านเลขที่  23 หมู่ที่ 3 บ้านวาน้อย ต.วาใหญ่ อ.อากาศอำนวย จ.สกลนคร
มีผู้พบเห็ดยักษ์โผล่ขึ้นที่ข้างบ้าน พบเจ้าของบ้านชื่อนายหวด สาริศรี พร้อมับชาวบ้านจำนวนหนึ่งพากันมา
กราบไหว้ขอหวยกันตามความเชื่อ เห็ดยักษ์ดังกล่าวขึ้นอยู่บริเวณข้างบ้านนับได้ทั้งสิ้น 18 ดอก
มีสีขาวขนาดใหญ่ขึ้นเรียงซ้อนกันเป็นชั้นๆ

ทางด้านของนายหวดเจ้าของบ้านที่พบเห็ดดังกล่าวเล่าว่า เมื่อสองวันก่อนฝันว่าระหว่างที่นอนอยู่ในบ้าน
มีหญิงสาวแต่งชุดไทยโบราณโจงกระเบนเข้ามาหา พร้อมกับยื่นเนื้อสดให้จำนวน 2 กิโลกัรม
บอกว่าให้นำไปกินจะมีโชค ในความฝันนั้นหญิงสาวคนดังกล่าวบอกว่าตนเองเป็นพญานาค
จะมาอยู่ด้วยและจะให้โชค ในฝันตนเองได้ถามไปว่าจะมาอยู่นานหรือไม่หญิงคนดังกล่าวบอกว่าอยู่ไม่นานเดี๋ยวก็จะไปแล้ว
เมื่อตื่นขึ้นมารุ่งเช้ากำลังจะเดินไปเข้าห้องน้ำก็พบว่ามีเห็ดจำนวนมากขึ้นอยุ่ที่ข้างบ้าน
จึงได้นำไปบอกภรรยาและชาวบ้าน รวมถึงหลวงพ่อชาตรีเจ้าอาวาสวัดในหมู่บ้าน
หลวงพ่อบอกว่าห้ามทำลายเห็ดเด้ดขาด เก็บเอาไว้จะมีโชค ชาวบ้านเรียกเห็ดชนิดนี้ว่าเห็ดตีนแฮด ห้ามกิน
ตนเองได้นำเอาเชือกมาขึง และชาวบ้านพากันมากราบไหว้บูชาขอหวยกันตามความเชื่อ

งานนี้คอหวยอย่างพวกเราก็คงต้องเล็งกันไปที่บ้านเลขที่และจำนวนเห็ดครับได้แก่เลข 23 และ 18
ส่วนใครจะตีหวยได้ตัวไหนนั้นก็ลองพิจารณากันดูเองก็แล้วกันน่ะครับ
เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันครับ
แต่ยังไงก็ขอให้ทุกท่านถูกหวยรวยกันถ้วนหน้าเช่นเคย

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #81 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 15:32:48 »

ช่วยกันตีเลขจิ้งจก 2 หัว จากสมาชิก กลุ่มหวยเด็ดเลขเด็ดงวดนี้

มีมาฝากกันอีกแล้วครับสำหรับหวยเด็ดประจำงวดกลางเดือนกันยายนที่กำลังจะมาถึงในอีกไม่กี่วันนี้เท่านั้น
หลายคนในตอนนี้ก็กำลังวุ่นกับการหาเลขเด็ดจากหลากหลายที่ทั้งในเพจหวย ในเว็บหวย
หรือตามข่าวแปลกๆ บางคนอาจจะไปขอหวยกับสถานที่ต่างๆ มาแล้วน่ะครับ
(อย่าลืมเอาหวยที่ได้มาบอกันด้วยก็แล้วกัน) บางคนก็ตีหวยจากสัตว์แปลกๆ อย่างเช่นข่าวของเราในวันนี้
นำมาจากกลุ่ม หวยเด็ด เลขเด็ดงวดนี้ ในเฟชบุ๊คที่มาสมาชิกรายหนึ่งได้โพสต์ภาพของจิ้งจกประหลาด 2 หัวในตัวเดียว
ให้เพื่อนๆ สมาชิกได้ช่วยกันตีเป็นเลขเด็ดต่างๆ

ผู้โพสต์ภาพดังกล่าวชื่อว่าคุณ ชาย ก้าว หนึ่งในสมาชิกของกลุ่ม หวยเด็ด เลขเด็ดงวดนี้
โดยได้โพสต์ภาพของจิ้งจก 2 หัว พร้อมกับระบุว่า “เรียนสมาชิกทุกท่าน ท่านใดพอจะตีออกมาเป็นตัวเลข
ได้บ้างครับช่วยหน่อยครับเราจะรวยไปด้วยกันเพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับครั้งแรกในชีวิต
เลยตัวเป็นเพื่อนเค้าจับได้เอามาให้ดู รํ่ารวยกันทุกคนครับ”

ทั้งนี้มีผู้คนเข้ามาแสดงความคิดเห็นและตีเป็นเลขเด็ดกันไปต่างๆ ตามความเชื่อของแต่ละบุคคล
โดยเลขที่ตรงกันส่วนใหญ่นั้นก็มีเลข 72 77 725 724 เป็นต้น หลายคนนั้นเชื่อว่าจิ้งจกประหลาด

ดังกล่าวจะให้โชคลาภในงวดนี้อย่างแน่นอนครับ ส่วนตัวผู้เขียนเองก็รู้สึกทึ่งกับภาพที่ได้เห็นว่าเจ้าจิ้งจกตัวน้อยนั้นมี 2 หัว
ในตัวเดียวกันจริงๆ งานนี้ใครจะตีได้เลขเด็ดตัวไหนก็อย่าลืมเล่าสู่กันฟังในคอมเม้นบ้างก็แล้วกันน่ะครับ
เผื่อว่าจะมีโชคลาภถูกหวยไปพร้อมๆ กันในงวดนี้

แต่ยังไงเรื่องราวเหล่านี้ก็เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันน่ะครับ แต่ยังไงก็ขอให้สมาชิกเว็บของเราถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคน รวยยกเว้บเหมือนเคยครับ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #82 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 15:36:44 »

ชาวบ้านแห่ตีหวยตอไม้พญานาคลั่นทมได้เลขเด็ด 3 ชุดที่สกลนคร

ข่าวหวยเด็ดของเรางวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ ยังคงมีออกมาให้ได้เห็นกันอย่างต่อเนื่อง
สำหรับข่าวแปลกๆ ที่หลายๆ คนเชื่อว่าน่าจะได้เลขเด็ดไว้แทงหวยงวดนี้กัน หลังจากที่ก่อนหน้านี้เรา
เคยนำเสนอข่าวพบเห็ดยักษ์โผล่ข้างบ้านที่สกลนครมาแล้ววันนี้เรามีข่าวจากแหล่งเดียวกันมาฝากอีกครั้ง
แต่ว่าข่าวนี้เป็นการพบตอไม้ประหลาดมีรูปร่างคล้ายกับพญานาคครับ ชาวบ้านที่อยู่แถวนั้นต่างพากันเดินทาง
ไปขอโชคลาภกันตามความเชื่อ ถึงขึ้นนำเอาคนทรงมาทำพิธีกันเลยทีเดียว

โดยตอไม้พญานาคดังกล่าวพบที่บ้านเลขที่  16 หมู่ 11 ต.โพนงาม อ.อากาศอำนวย จ.สกลนคร
บริเวณริมรั้วหน้าบ้านของนายสามารถ บุญสุวรรณ อายุ 33 ปี โดยตอไม้ดังกล่าวเป็นต้นลั่นทม
มีตอเล็กๆ ที่ดูเหมือนกับพญานาคอยู่ 2 ตอโผล่ขึ้นมาสร้างความประหลาดชาวบ้านต่างพากันแห่กราบไหว้
ขอโชคลาภตามความเชื่อ ซึ่งบางคนเชื่อว่านี่เป็นพญานาคจริงๆ

ทางด้านของนายสามารถเจ้าของบ้านเล่าว่า ในตอนเช้าหลังจากตื่นนอนได้นำเอาสายยางฉีดน้ำไปรดต้นไม้
บริเวณหน้าบ้านเหมือนที่ทำทุกวัน แต่ว่าวันนี้บังเอิญมองเห็นที่ตอไม้ลั่นทมซึ่งถูกตัดไปนานมากแล้ว อยู่ๆ
ก็มีกิ่งคล้ายตอแต่ว่ามีรูปร่างเหมือนกับพญานาคโผล่ขึ้นมา 2 อันใกล้ๆกัน ตนเองรู้สึกตกใจมากที่ได้เห็นตอไม้ดังกล่าว
จึงได้เรียกมหเภรรยามาดู โดยภรรยาบอกว่าอาจจะเป็นสิ่งดีงามก็ได้ หลังจากนั้นข่าวก็แพร่กระจาย
ออกไปบรรดาชาวบ้านต่างพากันเดินทางมาดูกันอย่างไม่ขาดสาย นอกจากนี้ยังได้มีการนำเอาคนทรงมาทำพิธี
และก็บอกกับชาวบ้านว่าที่เห็นนั้นเป็นพญานาคชื่อ  ปู่นาโค และ นาคา มาปรากฎให้ชาวบ้านได้เห็นเ
พื่อช่วยเหลือชาวบ้านให้มีความรักสามัคคีกัน และจะมาให้โชคลาภขอให้ทุกคนทำดีจะมีโชค
ชาวบ้านแห่ตีหวยตอไม้พญานาคลั่นทมได้เลขเด็ด-3-ชุดที่สกลนคร

โดยบรรดาชาวบ้านที่เดินทางมาดูตอไม้พญานาคดังกล่าวต่างพากันนำเอาเลขที่บ้านและอายุเจ้าของบ้าน
ไปเป็นเลขเด็ดสำหรับซื้อหวยงวดนี้ได้แก่เลข 16 33 และ 11 งาานนี้ก็แล้วแต่โชคแล้วแต่ดวงของแต่บุคคลน่ะครับ
ยังไงเรื่องราวเหล่านี้ก็เป็นเพียงความเชื่อ่สวนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกัน
แต่ก็ขออวยพรให้ทุกท่านสมหวังถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนครับ
 สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ สวัสดีค่ะ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #83 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 15:40:03 »

ข่าวหวย! งูเข้ารถจักรยานยนต์ปัตตานีเล็งเลขเด็ดป้ายทะเบียน

ข่าวหวยเด็ดงวดประจำเดือนกันยายนที่กำลังจะมาให้เราได้ลุ้นกันอีกไม่กี่วันนี้มีมาให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ
พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่าน เข้าสู่งเส้นทางช่วงโค้งสุดท้าย ข่าวแปลกๆ น่าจะมีเลขเด็ดก็เริ่มมีมาให้เห็นกันมายิ่งขึ้นเรื่อยๆ
เว็บของเราเองก็คงค้นหาและคัดเอาข่าวเด็ดๆ มาฝากกันเหมือนเคยครับ ข่าวนี้เป็นเหตุการณ์งูเข้ารถอีกแล้ว
แน่นอนว่าถ้างูเข้ารถก็เล็งกันที่เลขทะเบียนละครับ ถูกมาหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้เป็นงูเห่าเข้ารถจักรยานยนต์อยู่ที่ปัตตานี

เมื่อวันที่ 9 กันยายนที่ผ่านมาทางเจ้าหน้าที่อาสาสมัครกู้ชีพสันติ ปัตตานี ได้รับแจ้งจากชาวบ้านว่ามีงูเข้าบ้าน
บริเวณบ้านพักหลังศูนย์การศึกษาพิเศษ ตำบลรูสะมิแล อำเภอเมือง จังหวัดปัตตานี จึงเดินทางไปตรวจสอบในที่เกิดเหตุ
พบว่ามีงูเห่าขนาดเล้กเข้าไปซ่อนตัวอยู่ในรถจักรยานยนต์ หมายเลขทะเบียน กธต 845 ปัตตานี
เจ้าหน้าที่จึงได้ช่วยกันจับงูตัวดังกล่าวเพื่อนำไปปล่อยสู่ธรรมชาติต่อไป

ทั้งนี้ทางเจ้าหน้าที่ได้แนะว่า ถึงงูจะตัวเล็กแต่ก็ไม่ควรประมาทเพราะงูมีพิษยิ่งตัวเล็กพิษยิ่งร้ายครับ
งานนี้ก็ถือว่าโชคดีที่ไม่มีใครได้รับอันตรายจากงูครับ พี่น้องสมาชิกเว็บของเราก็ควรใช้ความระมัดระวังกัน
ด้วยยิ่งตอนนี้เป็นหน้าฝนอาจจะเจอสัตว์เลื้อยคลานได้ง่ายๆครับ
งานนี้คอหวยก็คงต้องจัดไปที่หมายเลขทะเบียน 845 ซึ่งน่าจะเป็นเลขเด็ดในงวดนี้ก็ไม่มีใครจะสามารถทราบได้
ถ้าสนใจก็ลองไปหาซื้อลอตเตอรี่ไว้เสี่ยงโชคกันในงวดนี้ได้ครับ

เช่นเคยเรือ่งราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นโปรดใช้วิจารณญาานในการรับชมแล
ะตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันแต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเหมือนเช่นเคยครับ

۞Webmaster۞

*

« ตอบ #84 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 21:55:08 »

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ หวยแม่จำเนียรด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #85 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 22:00:33 »

รวยๆ ข้อมูลจากหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ เดลินิวส์ บางกอกทูเดย์ รวยๆ

สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ แม่จำเนียรด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #86 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 22:06:36 »

คอหวยฮือฮา! โกขิกอาสากู้ภัยเมืองตรังจับงูจงอางยาว 7 เมตรหลังมุดท่ออยู่หน้าบ้านชาวบ้าน

ข่าวหวยเด็ดของเราในงวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับ ยิ่งใกล้วันหวยออกข่าวก็ยิ่งเยอะ
ส่วนข่าวไหนจะเด็ดหรือไม่นั้นงานนี้ก็คงจะฟันธงกันไม่ได้น่ะครับ ได้แต่รวบรวมเอามาให้สมาชิกของเรา
ได้พิจารณากันดูเองก็แล้วกัน ส่วนข่าวนี้เป็นข่าวการจับงูจงอางขนาดใหญ่ที่จังหวัดตรังครับจะว่า
เป็นข่าวหวยก็คงไม่ใช่ซะทีเดียว แต่เหตุการณ์แบบนี้แหละที่หวยมักจะออกมาบ่อยครั้ง

โดยได้มีการเผยแพร่ภาพการจับงูจงอางของสมาคมกู้ภัยมูลนิธิกุศลสถาน อ.ห้วยยอด จ.ตรัง
ในช่วงค่ำของวันที่ 12 กันยายนที่ผ่านมา โดยทางด้านของ ศูนย์วิทยุสมาคมกู้ภัยมูลนิธิกุศลสถาน
อ.ห้วยยอด จ.ตรัง ได้รับแจ้งจากชาวบ้านว่ามีงูขนาดใหญ่อยู่ในท่อระบายน้ำบริเวณหน้าบ้านเลขที่  
191 ม.9 ต.บางกุ้ง อ.ห้วยยอด จ.ตรัง ของนายเดี้ยน คงชูศรี จึงได้รีบเข้าตรวจสอบ
ในที่เกิดเหตุพบงูจงอางขนาดใหญ่มาก ยาวประมาณ 6-7 เมตร น้ำหนักไม่ต่ำกว่า  20 กิโลกรัม  อยู่ในท่อระบายน้ำ

ทางเจ้าหน้าที่ซึ่งนำโดย โกขิก หรือายเฉลิม จิตราวุธ เจ้าหน้าที่อาสาฯและเป็นผู้เชี่ยวชาญการจับงูด้วยมือเปล่า
ซึ่งหลายคนนั้นเคยเห็นกันมาแล้วก่อนหน้านี้ ได้ทำหน้าที่ในการจับงูโดยใช้เวลาเพียงแค่ 5 นาทีเท่านั้น
ก็สามารถจับงูตัวดังกล่าวได้สำเร็จและนำไปปล่อยคืนสู่ธรรมชาติต่อไป โดยการมาช่วยจับงูในครั้งนี้ของโกขิก
นั้นสร้างความฮือฮาให้กับชาวบ้านที่มามุงดูเป็นอย่างมากครับ

งานนี้ถือว่าตัวใหญ่จริงๆ และต้องยอมรับในความสามารถของคนจับงูด้วยที่ใช้เพียงแค่มือเปล่าก็สามารถ
จัดการกับสุดยอดอสรพิษอย่างงูจงอางนี้ได้ครับ ส่วนคอหวยนั้นก็คงต้องเล็งกันที่เลข 191
ซึ่งเป็นเลขที่บ้านที่งูมาอยู่ข้างหน้าบ้านน่ะครับ งานนี้ตรงกับเลขเหตุการณ์ 911
เสียด้วยใครสนใจก็ลองเอาไปเสี่ยงโชคกันดูได้ในงวดนี้ครับ

แต่ยังไงก็ตามเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเเพียงวคามเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก้แล้วกัน แต่ยังไงงวดนี้ก็ขอให้สมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ
 สวัสดีค่ะ ขอขอบคุณ ข่าวหวยที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ  สวัสดีค่ะ
۞Webmaster۞

*

« ตอบ #87 เมื่อ: 13 กันยายน 2014, 22:13:26 »

คอหวยแตกตื่น! กล้วยแคระแทงปลี 3 หัวแต่ไม่มีใบแห่ตีเป็นเลขเด็ดงวดนี้

ข่าวหวยเด็ดงวดนี้มีมาฝากให้ได้ติดตามกันอีกแล้วครับพี่น้องสมาชิกของเราทุกท่าน
ไม่ทราบว่าตอนนี้มีเลขเด็ดในใจกันแล้วหรือยัง ถ้าได้เลขเด็ดๆ น่าจะเข้าแม่นๆ
อย่าลืมเอามาแชร์ให้ได้รับโชคร่วมกันในคอมเม้นด้วยก็แล้วกันน่ะครับงวดนี้หวังอยากจะให้ทุกท่าน
ถูกหวยรวยยกเว็บกันทุกคนไปเลย โดยวันนี้ก็ยังเอาข่าวหวยแปลกๆ มาฝากกันเช่นเคยเกี่ยวกับ
ต้นกล้วยแคระประหลาดครับ ออกปลี 3 หัวแถมไม่มีใบเลยด้วย

เป็นข่าวฮืฮอาวันนี้ (13 กันยายน) เมื่อมีผู้พบต้นกล้วยแคระภายในสวนโครงการครึ่งไร่คลายจนของ
นายธีระ กำบัง  กำนัน ต.ปากแพรก จ.ประจวบคีรีขันธ์ โดยต้นกล้วยดังกล่าวถุกนำมาปลูกเอาไว้จำนวน 1 ต้น
หลังจากนั้นได้แตกหน่ออกมาจำนวน 8 ต้นด้ยกันแต่ว่ามีอยู่ 3 ต้นที่ไม่โตมีลักษณะแคระแกนไม่มีใบ
แต่กลับแทงปลีออกมา 3 หัวบนยอดมีความสูงประมาณ 30 – 50 เซนติเมตร
สร้างความประหลาดใจให้กับบรรดาชาวบ้านรวมทั้งคอหวยที่เดินทางมาพิสูจน์บางรายถึงกับ
จุดธูปเทียนขอโชคลาภและเชื่อกันว่ามีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ในต้นกล้วย

ในส่วนขิงนายธีระซึ่งเป็นเจ้าของกล้วยดังกล่าวเล่าว่า ตนได้ปลูกกล้วยเอาไว้ประมาณ 6 เดือนมาแล้ว
โดยได้พันธุ์มาจากชาวบ้านบอกว่าเป็นกล้วยหอมสวย จึงปลูกไว้จำนวน 1 ต้น หลังจากนั้นได้แตกหน่อเพิ่มมาเป็นจำนวน 8 ต้นด้วยกัน
แต่ว่ามีอยุ่ 3 ต้นที่มีลักษณะแปลกประหลาดกว่าต้นอื่นๆ นั้นคือหลังจากที่มันแตกหน่อออกมาพบว่าไม่มีใบงอก
ลำต้นเล้กแคระขนาดเส้นรอบวงประมาณ 15-20 เซนติเมตรและสูงราวๆ  30 – 50 เซนติเมตร ทั้ง 3 ต้นนั้น
ออกหัวปลีและออกลุกให้ได้กินมา 1 รุ่นแล้ว แต่ต้นอื่นๆ นั้นก้เป็นต้นกล้วยปกติทั่วไป
เมื่อนำเรื่องนี้ไปเล่าให้ชาวบ้านฟังต่างพากันเดินทางมาดูและนำผ้าสีดอกไม้ธูปเทียนมากาบไหว้
ขอโชคลาภพร้อมกับนำไปตีเป็นเลขเด็ดกันตามความเชื่อ

นับเป็นอีกหนึ่งข่าวแปลกที่มีมาให้เราได้เห็นกันในงวดนี้ครับ ส่วนเลขเด็ดนั้นก็ลองๆ ตีกันดูก็แล้วกัน
ส่วนตัวแล้วผู้เขียนคิดว่าน่าจะมีเลข 983 93 83 อะไรประมาณนี้ครับ ใครได้ตัวไหนก็อย่าลืมแชร์ให้ได้ทมราบด้วยก็แล้วกัน

เช่นเคยเรื่องราวเหล่านี้นั้นเป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
และตัดสินใจร่วมด้วยก็แล้วกันน่ะครับ ยังไงก็ขอให้พี่น้องสมาชิกเว็บของเราทุกท่านถูกหวยงวดนี้กันถ้วนหน้าทุกคนเช่นเคยครับ
tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #88 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 03:51:28 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you รวยๆ รวยๆ รวยๆ
บัวชมพู
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 10028

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #89 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 08:37:38 »

+1พลังน้ำใจ Love
pat12
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 10:56:02 »

ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนที่ภักดี  ร้อยคำหวานที่มี ไม่อาจเท่าหนึ่งคำที่จริงใจ

ขวัญเองจ้า
Junior Public Relations
*

พลังน้ำใจ: 52701

« ตอบ #91 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 14:32:33 »

สวัสดีวันหยุดพักผ่อนค่ะเติม l|v ดีๆขอบคุณทุกๆข้อมูลที่แบ่งปันค่ะ
มีความสุขสดชื่นตลอดวันน๊ะค๊ะ

บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #92 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 21:06:34 »

Good night & Sweet dreams
 love love love
tr501
*

พลังน้ำใจ: 98906

« ตอบ #93 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 22:06:33 »

+1พลังน้ำใจ Thank you Thank you Thank you รวยๆ รวยๆ รวยๆ โชคดี โชคดี โชคดี
บัวชมพู
Super Hero7
*

♡( ^_^)_旦~~

« ตอบ #94 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 07:34:28 »

+1พลังน้ำใจ Love
pat12
*

« ตอบ #95 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 08:46:33 »

pronnobpanun
Super Hero7
*

พลังน้ำใจ: 17471

« ตอบ #96 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 09:53:10 »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
samai_rsy
*

พลังน้ำใจ: 8511

« ตอบ #97 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 10:07:29 »

vicky07
*

พลังน้ำใจ: 52504

« ตอบ #98 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 10:32:11 »

รวยๆ  l@$  t::  l@$  รวยๆ
Bonas
Hero Mb6
*

พลังน้ำใจ: 4686

« ตอบ #99 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 22:17:57 »

รวยๆ  รวยๆ  +1พลังน้ำใจ  รวยๆ  รวยๆ 
แท็ก: ข่าวดัง เลขเด็ด ฝันหวย รวยๆ 
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์